เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    พ่อผม :

1เอ็งแต่งยังไงของเอ็ง ไม่เห็นสวยเลย

2เอ็งแต่งแต่ภายนอกไม่แต่งเครื่องจะแต่งทำไม

3เอ็งจะโหลดทำไม ขับลำบาก

4.แข็งยังกะนั่งเกวียน

5.จะแต่งอะไรมากมาย

ตอนนี้ นึกออกแค่นี้คับ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  2. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เมื่อก่อนพ่อผมก็พุดแบบนี้อ่ะคับ ตอนนี้ปลงแล้ว 555+

3. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    เจอทัก หลายครั้งอยู่

ส่วนใหญ่ รถอะไรว่ะเนีย

มาคราวนี้ ได้ยิน ชัดเลย AE 86 นิหว่า

งง กะ มันจิงๆ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิอิ ก็ว่ากันไป ถ้าเป็นรถผม แน่นอน ดีเซล คือควันดำ แฟนผมจะเห็นควันดำๆหรือเวลาขับตามแซดๆกันไป จะมีควันออกมา
    เขานึกว่า รถจะพังแล้วมีเสียงเวสเกตดังลั่นๆแซดๆ เขาเลยกลัวเขาไม่ให้ผมตาม อิอิ และลุงแถวบ้านมาทัก รถไรว่ะ หน้าดำๆ
    ถ้ามีเขาอีกหน่อยนี่โหดเลย อิอิ

5. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    มีคับ แต่ ท่านไม่ต้องคิดมากหลอกคับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ท่านชอบแบบไหนท่านทำเลยคับ
    เพราะรถท่าน เงินท่าน ท่านขับของท่านคนเดียวคนอื่นไม่ได้ขับด้วย คนอื่นไม่จ่ายตังค์ทำรถให้ท่านด้วย
    ไม่ต้องไปสนใจใครหรอ ปวดหัวเปล่า

6. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    เจอเหมือนกันครับ แต่เฉยๆแล่ะ... จะเบื่อก็ตรงพวกชอบอวดฉลาด รู้ไม่จริง อีกประเภท ก็พวกชอบคุยข่ม อะไรแบบนี้น่ะครับ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมเจอเพื่อน ผมเลย สนิทกันด้วยครับ ด่าผม "รถกาก" นึกถึงแล้วยังเจ็บแพ๊บๆ ถึงวันนี้เลย

8. mengpood

mengpood New Member Member

45
    2
    0
    เคยยืนดูดบุหรี่อยู่ที่เมเจอร์บางกะปิจรงลานจอดรถ
    มีผู้ ญ เดินมา 2 คนรู้สึกว่าอีกคนเป็นทอมชี้เข้ามาใน
    รถแล้วประมาณว่าดูดิๆแม่งรื้อเบาะไมวะ

9. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    มีแต่คนบอกว่ารถผมสีเหลือง

ซึ่งที่จิง มันสี ส้ม นะค๊าบบ !!

10. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เจอกับตัววันนี้เลย...... ขณะกำลังขับรถออกจากหน้าหมู่บ้าน
    มีเด็กหัวเกรียนแถวริมคลองตั้งโกหนูเตะบอลกันอยู่กลุ่มนึงท่าทางจะไม่ได้เรียนหนังสือ หัวมันทองๆสักๆหน่อย
    ขณะขับผ่าวงล้อมพวกพวกแม่มไป ก็มีเสียงเกรียนๆลอยตามลมมาเข้าหูว่า

"พี่ๆๆขาตั้งๆ" ผมแตะเบรคนิดนึง มองซ้ายมองขวา อ้าวกรูนี่หว่า

แล้วก็ขับต่อไป คิดในใจ "ขาตั้งพ่องเด่ะแสด" รถกรูไม่ใช่อากีร่านะโว้ย

เออ. . . แล้วผมเบรคทำไมวะเนี่ย ????

11. Mick2252

Mick2252 New Member Member

57
    1
    0
    เคยเจอแบบผมยืนห่างรถตัวเองหน่อย มันขี้มอไซค์มาจอดข้างหน้า แล้วบอกกับแฟนมันรถรุ่นโครตเก่าเลย
    แต่ผมเฉยๆ พร้อมคิดในใจเมิงยังขี่ Wave เน่าๆ อยู่เล้ย ล้อกรุยังแพงกว่ารถเมิงเลยมั้งคริคริ

แต่เฉยๆ พวกเกรียนอย่าไปสนใจฮ่าๆ

12. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ช่างไฟ......เสียงยังกะท่อแตกเลย.....

13. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    1.เฮ้ย..ดูฝาครอบเบรคดิ ซื้อที่ไหนมาวะโคตรใหญ่เลย:D

2.เป็นเรา เราไม่ซื้อเบนซ์หรอก ซื้อคัมรี่ดีกว่า ภายในเหมือนเบนซ์เลย:D

3.พวกขับเบนซ์ แม่มเหมือนเสี่ยโง่ๆมีตังค์เข้าหน่อยเอะอะก็ซื้อเบนซ์ขับพวกไม่มีสมอง:D

4.พี่ๆซื้อเบรมโบ้มาชุดเท่าไรอะ สวยจัง ผมจะซื้อมาใส่นูโวผมมั่ง:D

14. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    แฟนผมเองคับ.....บอก "เสียงเหมือนรถขนอ้อย"....กำ:mad:(แล้วรถขนอ้อยมันเสียงยังไงหว่า):cry:

15. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    วันนั้นเข้าไปพันผ้าพันเฮดเดอร์ที่ร้านเฉลิม เฮดเดอร์มา

-ช่าง เฮดเดอร์นี้ทำร้านไหนเนี่ยไม่เนียนเลย แถมยังทำซะยาวอีก
    -ผม อ๋อ อันนี้ของอเมริกาครับ
    -ช่าง เนี่ยนะของอเมกา ไม่ใช่หร๊อก ( หัวเราะเล็กน้อย)ทำซะยาวน่าเกลียดเลย ผมทำยังสวยกว่านี้เลย:mad:
    -ผม จิ๊งๆ ตรงรุ่นเลย เครื่อง b
    -ช่าง งั้นคงทำบ้านเราแล้วส่งขายอเมริกาแหละ ทำซะยาวเฟื๊อยเลย
    -ผม ............อ๋อ คับๆ .ขี้เกียจเถียงต่อ (ยังไงก็จะให้ทำร้านบ้านเราให้ได้เลย แถมมาวิจารอีกฮิ่ม)
    :cry::cry:

ปล.ใช้เฮด spark racingคับ ตามรูป มันจายาวๆ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2009
  16. Champ_in_car

Champ_in_car New Member Member

15
    0
    1
    นอกเรื่องที่คุยนิดนึงครับ

ไปดูกระทู้นี้ที่หน้าแรก วันที่เริ่มต้น มกราคม 06 !!!!!

นี่ผ่านไป 2 ปีกว่าแล้วหรอครับสำหรับกระทู้นี้ เพราะผมเองรู้สึกเหมือนตามอ่านกระทู้นี้

ไม่น่าจะเกินปีนึงนะ ทำไมอะไร ๆ มันผ่านไปเร็วจัง... :)

17. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    ของผมคงคล้ายๆกับหลายๆท่านที่มีอินเตอร์ใบควายๆอยู่หน้ารถอ่ะครับ
    "พี่ๆ...หม้อน้ำรถพี่ใบเบ้อเร่อเลย"

18. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เมื่อวานขับเปิดกระจก ได้ยินเด็กแถวบ้านมันพูดกัน

"เฮ้ยๆ รถเจี้ยไรว่ะ ไม่เคยเห็น" :confused:

19. อย่าไปสนใจครับ ผมล่ะโดนมาเยอะแล้ว ล้อสีแปลก แม่งก็หัวเราะกันใหญ่เลย

20. golf2765

golf2765 New Member Member

209
    0
    0
    ชอบครับ อ่านแร้ว ฮาดี

หม้อน้ำหน้ารถ 5555+

21. จอดที่ห้างหัวหินมาเกตวิลเลจ.....
    หนุ่มสาวขี่เวฟมา.....
    หนุ่ม....ดูรถดิ โครตสวยเลยยย......
    สาว.....ว้าววว....อยากได้มั่ง.....
    เรา.......ยิ้มเลย....

อาบังขายโรตี....พี่ๆ รถพี่ไปไหน ช่วงนี้ ไม่เห็นขี่เลย....
    เรา....รถอะไรหรือ....[ขับโว้ยยย...ไม่ใช่ขี่]
    อาบัง....รถ สีใบเตยหง่ะ.... เขียวๆ
    เรา....ตูไม่มีเงินเติมน้ำมันโว้ยยย.....[บ่นบังในใจ]

เด็กแว๊น กับ ช่างสติ๊กเกอร์.......พี่ๆ...รถพี่โครตสวยเลย เครื่องอะไรนี่......วางJ....แน่เลย......
    เรา....จง เจ อะไร อีกว้า..... รถตูขับหน้าโว้ยยย......[แอบบอกในใจ]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2009
  22. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รถพังบ่อย(เครื่องก่อนหน้าตัวนี้) เพื่อนผู้หญิงที่แมร่ง ไม่รุ้เรื่องรถ แมร่งเจอหน้าบอก เดี๋ยวก็พัง << เกลียดคำนี้ชิบหาย จนเปลี่ยนเครื่องแล้ว ไม่พังแล้ว มันก็ยังไม่เลิกพูด (แต่มันทนดีจริงๆๆนะ น้อง J เนี่ย 5555+ ตามที่เค้าร่ำลือกันเลย :D:D:D:D )

23. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ทำไมต้องควันดำ รถยนต์นะไม่ใช่10ล้อ อิอิ

24. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    มีคนเคยถามว่า รถเป็นอะไร ดัง แคร้งๆ อิอิ คลัช os

25. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เคยคับ มันยังวิ่งได้อีกเหรอเนี๊ย รถรุ่นนี้

26. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    บางคนมันก้อพูดว่า "มันยังวิ่งได้อยู่อีกหรอวะ" (อยากจะบอกมากเลยว่า ชนมึงตายนัสาดดดดด)
    บ้างก้อว่า "แม่งงงง..นึกว่าเสียงรถสองแถว" กรูล่ะเครียดดดดดดดดดดด

แต่พวกผู้หญิงจะชอบพูดว่า "ดูดิๆ รถน่ารักดีอ่ะ" ^_^

27. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เด็กๆในซอยวิ่งตาม คิดว่ารถยอดมนุด(ติ้กเก้อท่วมๆ)

พอลดกะจกลง . . อ้าว สัด ปิ หลาด T__T

28. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เซงเป็ดมันบอกว่า รถก็สวย ''ล้อแม่งเสือกเป็นสนิมแม่งล้างแต่รถแต่แม่งไม่ล้างล้อ'' (ป.ล. TE สีทองไหม้)

29. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ฮามั่ก ๆ .. ของผมมีแต่ช่างทำท่อครับ ..

...วันนั้นเข้าร้านท่อไอเสีย ไปให้ขยับท่อนิดหน่อย

ช่างทำท่อ : ใส่ท่อแบบนี้มันจะไปวิ่งอะร๊ายย เครื่องเดิม ๆ ไม่ได้โบ .. (แป๊บสแตนเลส แต่มีไส้นะ)

ผม : อ้าว วิ่งดิพี่ ผมยังวิ่งมาทำท่อที่ร้านพี่ได้เล๊ยย ..

ช่างทำท่อ : มันก็ยิ้มกริ่ม ๆ คิดในใจประมาณว่า มิงแต่งรถเป็น แต่ทำท่อโง่ ๆ .. 55+

.. พอทำเสร็จก็เบิ้ลไปที แมร่งก็เริ่มทำหน้างงนิด ๆ คงคิดในใจว่าเสียงต้องดัง ๆ แต่ท่อของผมดังแบ

แบบทุ้ม ๆ แล้วก้จัดเบิ้ลอีกรอบ .. ทีนี้แมร่งก้มดูเลยครับ 555+ ผมแอบยิ้มอยุ่ในรถ พอออกจากร้าน

เท่านั้นล่ะ .. ยัดเกีย1สุดเกียเลย กะว่าไม่เข้าไปทำร้านแม่งอีกละ เบื่อพวกช่างโง่อวดฉลาดจริง ๆ

เคยบอกไปละว่ามันมีไส้ ไม่ใช่แป๊บสด ๆ แมร่งก็ดื้อว่าจะไปวิ่งอะไร ..ก้อรถกุหม้อพักตั้ง2ใบ ..ไอสาด
    :D

30. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ขำขำดีคับ......พอดีวันนั้นขับรถเข้าไปตั้งศูนย์ที่ร้านยางช่างในร้านมันเดินมาบอก

พี่ๆๆรถพี่อ่ะคลัชดังแล้วพี่จะเปลื่ยนด้วยรึป่าว......ไอเราก้อได้แต่นั่งขำแล้วบอกไปว่าไม่เปลื่ยนคลัชเพิ่งทำมา

หมดตังค์ไปตั้งเยอะมันยังพูดอีกว่าพี่ไปทำที่ไหนมาอ่ะทำไมเสียงมันดังจัง(เวรกรรมเสียงกรุ้งกริงทำเหตุ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้