เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ยังไม่เคยเลยครับ ว่าแต่ไปใส่กรงบ้างดีกว่า เพื่อมีคนมาทักว่าเอากรงอะไรมาใส่ 555

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เบื่อ พวกชอบยุให้ทำแบบนู้น ทำแบบนี้ ไปเรื่อย ตัวมันเองยังไม่มีรถขับ เซ้งจิต

3. boy_perfect

boy_perfect New Member Member

10
    2
    0
    เคยเจอเหมือนกัน... "พี่ ๆ คับ รถพี่ทำไฟเบอร์ร้านไหน งานเนียนโครต" และยังไม่เลิก ถามต่ออีก "พี่ ๆ คับ ชุดแต่งรถพี่นี่ไฟเบอร์ รึว่า เคฟล่าห์ คับ" เฮ้อออออออ

เจอคำถามแบบนี้ เดินหนีลูกเดียว ขืนพูดต่อเดี๋ยวระงับอามรณ์ไม่อยู่

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  4. nattapol3357

nattapol3357 New Member Member

34
    2
    0
    เคยโดนใบสั่งจอดผิดที่สองรอบ รอบแรกใบสั่งลงว่าเป็น MITSUBISHI อีกรอบหนึ่งเป็น MAZDA
    น้าผมแท้ๆคนหนึ่งเข้าใจว่าเป็น HYUNDAI มาตลอดสิบกว่าปีที่รถคันนี้อยู่ในบ้าน แล้วถามว่าเมื่อไรจะขายซะที เก่าแล้ว ซ่อมก็แพง
    เคยขับไปหาพี่คนนึงแล้ววนหาในลานจอดรถ เขาจอดรอแล้ว ออกมาพูดโทรศัพท์อยู่หน้ารถ ผมเห็นเข้าก็ยิงไฟ เขาบอก "เห็นแล้วๆ รถ FORD สีขาวนี่ใช่มั้ย" ผมก็ ครับๆ

มันคือ SUBARU - Legacy ปี 93 หรือที่มักเรียกกันว่า Old Legacy ครับ

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    อิอิ แบบนี้ใครถามกะบอกว่า ผมขับรถหลายคันครับ 555

6. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    เคยใส่ล้อดำแล้วพ่อทักว่าเป็นคนไม่มีรสนิยมซะเลย เลยต้องใส่สีไฮเปอร์แทน จะร้องคร้าบบบ

7. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    ของผมเพื่อนๆ เรียกว่าจานบิน

8. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    มีบ้างนิดหน่อยยครับเช่น "เกือบสวยล่ะ" (-_-)

9. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ไม่มีไรทำมาต่อดีก่าๆๆๆ

วินมอไซค์ พี่ๆมันจะระเบิดไหม เห็นพี่เหยียบมาแล้วมันมีเสียง ซ่าๆๆ ออกมาด้วย (แสรด โบออฟกู)
    เด็กปั้ม ท่าจะแรงนะพี่ เทอร์โบสองตัวเลยอ่ะ ( งง แดก เปิดฝากระโปรงเติมน้ำมันพาวเวอร์อยู่ มันดูตรงไหนวะ สองตัว อ่อ มันโข่งหน้า โข่งหลัง มันเลยบอก สองตัว เอ้อๆๆๆๆๆๆ สองก็สองวะ )

ล่าสุด มีเงินทำรถทำไม ไม่มีเงินออกรถใหม่วะ แสรดดดดดดดดดด จบ

10. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    รถเปลี่ยนแคมมา เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง ช่างถามว่ารถมันหัวเทียนบอดเหรอ

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    บอกไปจิ เปล่าครับ รถผมมันวิ่งมาหนัก มันเลยหอบๆ เหนื่อยๆ หึ่งๆแบบนี้แหละ ธรรมดา

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ฮาดี อันนี้ เคยเจอมากับตัวเลย... :D:D:D

13. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ใช้ ae92 ขับหน้า

- ถ้าเพื่อนไม่เคยเห็นรถ โตต้าหรอ เครื่องไร วาง j ดิ แรง
    - พอจะเลี้ยว ดริฟเลย
    - ทำไมกระแทกทีแข็งจังวะ

ประมาณเนี้ย

14. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ของผมขับตามเด็กน่าจะประมาณ ป.4 ขี่จักรยานกลับจาก รร ดังย่านลาดพร้าว 101 ซ้อนกันมา 2 คน พอถึงทาง 3 แยก มันกำลังจะเลี้ยวขวา คนซ้อนหลังก็หันมามองรถผม แล้วก็อุทานขึ้นมาว่า "เห้ย!! รถรุ่นไรวะ" ไอ้คนขี่มันก็ชะลอรถหันมามองสักพัก ผมก็ค่อยๆ เลี้ยวซ้าย กำลังจะผ่านมันไป ไอ้คนขี่มันก็พูดขึ้นมาพร้อมกับมองหน้าผมว่า.. "แมกไม่สวยเลยว่ะ" โอ้โห.. เจ็บแปล๊บไปถึงหัวใจเลย พูดแบบนี้ถอนคำพูดแล้วชกหน้าตรูแทนเลยดีม้ะ แทงใจดำกันสุดๆ ก็คนมันยังไม่มีตัง ยังไม่เจอลายที่ถูกใจ ใส่แมกเดิมมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ -*-

พอไปเข้าอู่ พวกช่างก็มารุมดู มีอยู่คน พูดขึ้นมาว่า "พีรูทชัดๆ .." เอ่อ.. พี่ครับ บอกว่า 200 ผมยังพอเข้าใจนะ แต่นี่มันคนละโยดเลย

อีกคันเป็นของพี่แฟน ช่วงนั้น RX-8 ออกมาใหม่ๆ ลงจากรถยื่นกุญแจให้เด็กรับรถ มันรับกุญแจ แล้วก็พูดขึ้นมาว่า "พี่ครับ Mazda 3 ใหม่นี่สวยจังเลยนะครับ" ฮา... !!

15. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    อันนี้ยังพอทน เจอแบบพี่ครับเครื่องมันติดไม่เต็มสูบเหรอครับแล้วมันก็
    ลองเร้งเครื่องดู แล้วมันก็บอกว่า ติดไม่เต็มสูบแน่ๆ
    หลังจากนั้นไม่กล้าไปถ่ายมันมันเครืองร้านนั้นเลย

แล้วก้อมีเรื่อง เต็ด มันดัง มาว่ารถเราสงใสตุกกระตาเพากลางพัง เอาซะงงไปหลายวัน

16. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    พี่ที่ทำงานถาม มีตังติดฟิล์มแค่ครึ่งคันหรือไง (หน้าเขียว-หลังดำ) :confused::sad::cry:

17. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผมขึ้นห้างอีก เพื่อนถามว่าทำไม ตอนขึ้นเนิน ต้องโชว์พลังซัดขึ้นไปด้วย ไอแสดไม่ซัดก้ดับดิ ฟลายวิล เบาหยอง -*-

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

5 5 5 5+ :D

ถ้ากุซัดลงห้างเออ ค่อยมาถามกุอีกที... 5 5 5 +:D

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถรุ่นพี่ Cef 2J

ติดแก๊สเสร็จวันแรก เข้าไปเติม

Taxi แม่งตะโกนคุยกัน

เห๊ยๆ พวกมึงมาดูเร็ว รถซิ่งติดแก๊สโว้ย

พี่ผม เสียจิตเลยอ่ะ

20. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    แฟนผม เรียกว่าเครื่องบิน เซ็งจิต

21. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    เค้าว่ารถผมไม่สมประกอบอะ..

ฝาน้ำมันบุบ.. !!!
    :cry::cry::cry:

22. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    ของผมเปิดฝากระโปรงไว้ มีเด็กขี่จักรยานมาจอดดู

เด็ก1 เฮ้ยๆเอ็งมาดูเครื่อง2200ดิ ( ดูไงวะเครื่อง2200 )

เด็ก2 เครื่องใบพัดนี่ท่าจะแรงน่าดูเลยนะพี่

เด็ก1 แล้วพี่เคยขับรถคันนี้มั้ยอ่ะ

ผม - -"

มีอีก

รถผมคลัชORC

พอเหยียบคลัชเพื่อนมันถาม รถเอ็งเกียร์จะพังป่าววะ

23. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เคยเอารถเข้าไปล้างที่คาร์แคร์แถวพัฒนาการ
    บอกพี่ๆรถพี่นะโอเปิ้ลมีรุ่นนี้ด้วยเหรอ
    วางเอสอาร์โบว์ด้วย(แม่มรู้ด้วย)
    ผมบอกช่ายน้องโอเปิ้ลนําเข้านะพี่สั่งมาพิเศษ
    ไม่มีขายในไทยหรอก55555555:D:D

24. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    กระทู้นี่อ่านกี่ทีก็ฮาคับ

25. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    หอที่ผมอยู่ใกล้ๆกับบ้านของ พี่คนหนึ่งในแก๊ง Innerline วันเกิดเหตุเอาแมงกะไซไปปะยาง เด็กเกรียน กะ เด็กแว๊น ในร้านมันคุยกัน
    00 - "เฮ้ย...รถ Mazda ตรงร้านทอง สวยดีว่ะ"
    11 - "เออ..ว่ะ Mazda 3 นี่หว่า กูไปดูมาใกล้ๆแล้ว สวยว่ะ แต่มันแปลงหน้า แปลงหลังมาด้วยว่ะ แปลงของอะไรมาไม่รู้ว่ะ โคตรสวยเลย"

00 - "โคตรแรงเลยว่ะ วันก่อนกูเห็นซัดออกไป"

ทนฟังมันเกรียนไปพักนึง ไม่ไหวแล้วเลยบอกไปว่า

"เอ่อ...น้องครับ โทษนะ คันนั้นมัน RX8 นะน้องไม่ใช่ Mazda3 "

ปล...รถของคุณ บอย Innerline เค้าน่ะ RX8 เหลือง (กลายเป็น มาสด้า3 ไปซะงั้น อิอิ)

26. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    " แต่งยังไง ฝากระโปรง คนละสี ขับได้ไง ตลก "

27. we_zaa

1,358
    33
    0
    สงสัยแม่งไม่เคยเห็น ต้องดึงหูมันไปดู อู่ติดแก๊ส เจทั้งนั้นแสรด

28. we_zaa

1,358
    33
    0
    ว่าแต่ไอ้ฝาน้ำมันบุบ นี่ทำไงหงะ เห็นเค้าทำกันอยาก ทำมั่ง a31 -*-

29. we_zaa

1,358
    33
    0
    ซัดลงมาก็เรียบร้อยสิครับ โหม่งดาก

30. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    เคยตอนไปตีแบทแล้วคอร์ทมีแค่ 3คอร์ท ที่จอดรถมีน้อยเลย ต้องจอดขวางๆกัน พอใครจะออกก็จะมาตะโกนบอกว่าใครขับรถอะไร แล้วให้มาถอยรถให้

คนจะกลับบ้าน: พี่คนไหนขับ Jazz สีขาวเลื่อนรถด้วยครับ
    คนตีแบท: เงียบบบบบบบ
    คนจะกลับบ้าน: Jazz ขาวมีใครขับมั้ยครับ...
    คนจะกลับบ้าน: Jazz ทะเบียน 4105 เลื่อนรถด้วยครับ
    ผม: อ่าวรถกุนี่หว่า โชคดีที่มันบอกทะเบียนนะเนี่ย ไม่งั้นโดนทุบแหง๋ๆ -*- เพื่อนฮากันทั้งคอร์ทเลย กลายเป็น jazz ซะแล้วว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้