เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0

ช่ายคับอันนี้เคยเจอมาเลย

เพื่อนมันบอกว่า ทำไมต่ำจัง

ฟังแล้วอยากมีเรื่องจิงๆ 555+

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อันนี้ใช่เลย:D :D :D

3. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ใส่ belt 4 จุด แฟนบอกสะพายเป้ไปเรียน อนุบาล มาหรอ

ขับรถสีเหลือง เด็กปั้มบอกพี่กล้าขับได้ไงอ่ะ สาด กรูจะฆ่าเมิง

ขับบีเอ็ม ซีรีย์ 5 ตัวใหม่ไปล้าง เด็กล้างรถถาม พี่ๆไมไม่ซื้อ m5 ขับล่ะ (ไอ้สาด m5คันเดียวได้รถกู 3 คันกว่านะเมิง)

4. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ทำไมไม่ซื้อรถใหม่

5. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    รถผมโดนแต่รุ่นพี่แซว ขับอย่างนี้ เต่า ไล่กัดยางแล้วม้าง
    เราก็เหยียบแล้วนะ (ก็รุ่นพี่ผมมันเล่นขี่มอไซด์ตัว 1000 ซีซี ใครจะไปตามทันฟร่ะ)

6. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    สงสัยที่หลังเอาป้ายโลโก้ดอจด์มาป่ะดีก่าครับ จะได้งงหนักก่าเดิม:D

7. RoZilla

RoZilla New Member Member

32
    8
    0

คิดได้ไงอ่ะ :D :D :D

8. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เหอะๆมีคนพูดอยู๋กับผมเหมือนกันบ่อยๆ :mad:

9. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    โดนประจำ......................:p

10. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ไปซื้อรถใหม่ไม่เท่าไรครับ ไอ้ที่บอกว่า จะแต่งให้เสียเงินทำไม นี้ดิโดนประจำ -*-

11. JeanZ

JeanZ New Member Lady Member

20
    2
    0
    เคยมีคนทักว่า รถเหมือนยานอวกาศ

( ยานอวกาศ แล้วไงอ่ะ? ไม่ได้ไปจอดขวางหน้าบ้านคุณ ก้อแล้วกัน )

12. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    เหมือนกันคับ เศร้า ตอนนี้รถผมมันก็อยู่อู่ ทำมา3เดือนมาวิ่ง3วัน ตอนนี้เข้าอู่เหมือนเดิม
    โดนแม่ว่าแล้วคับ เฮ้อ:( :p

13. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    จาก " อีตาปรือ " ตอนนี้กลายเป็น " ปลาดุกเผือก " ==> คิดได้ไงฟร่ะ
    ใส่ตัวปรับไฟหน้าไว้ => น้องไฟหน้าเสียเหรอ? ปิดไม่สนิท
    ถอด โลโก้ Nissan ออก => น้อง TOYOTA รุ่นไหนเนี่ย และ พี่ๆๆ ใช่ ASTINA ป่ะครับ

14. VeeKung

VeeKung New Member Member

37
    2
    0
    ของผมขับแจ๊ช วีเทคตัวใหม่ ที่เป็นตัวไมเนอ
    เพื่อนบอกว่าดูข้างหน้าเหมือนกบ - -"

15. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    โดนมาเมื่อกี้ที่ลานจอดรถ

ไอ้ดำ: รถคันนี้แม่งหน้าสวยดีวะ
    ไอ้โย่ง: ช่างแม่ง หน้าตาดีกว่าเจ้าของน่ะ กูว่า

ผม : เดินมาเปิดประตู ทำเป็นไม่ได้ยิน

พวกมัน : มองทั้ง 2 คนเลย

ไอ้หอกพวกนี้แม่งพูดความจริง

16. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    เห็นว่ามีอายุยืนนานมาก เลยกลับมาขุดอีกครั้ง

เพราะอยากอ่านเรื่องขำๆ อีกครับ

17. Shed7

Shed7 New Member Member

2
    0
    0
    1. Most of the girls don't like my car. They say it in short "UGLY".

2. People with beautiful coupe, mostly posers, they said " Your rear wing is too big. You must need the place to hang wet cloth so you bought this car"

3. Some say " I think you spend too much on Mitsubishi Lancer" :D :D

BTW Mustang hates my gut :D :D :D

18. เอ๋ C210

เอ๋ C210 New Member Member

25
    0
    0
    ผมขับ สกายไลน์ c210 ตัวก่อน R30 น่ะครับเด็กแถวบ้านมาบอกว่า "พี่ๆผมชอบรถพี่มากเลย R30เนี่ยชอบมากเลย" อึ้งไม่รู้จะคุยกับมันยังไงดีกลับมาดูรถที่บ้าน อืมมม มันคงคล้าย R30จริงๆ:D

19. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    เคยโดนหาว่าเป็นรถแบทแมน....-_-"

ฝาหน้าทำสีดำด้านละมีช่องลม.......หน้า C-WEST

.......พูดไม่ออกเลย......ฮาๆๆ.....หัวเราะเจื่อนๆกลบกลื่อน

20. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    วันนั้นไปค่ายรับน้องครับ พวกรุ่นผมก็จะนั่งรถตู้กัน แต่ผมเอารถมาเองก็ขับตามๆไป พอ START ปั๊บรถตู้มันกดใหญ่เลย มุดใหญ่ แซงผมได้เป็นแซง ( คิดในใจ เฮ้อรถตู้มันก็ยังอยากเล่นเนอะ ) จนกระทั่งแวะปั๊ม เราก็เข้าไปถามตามประสา
    พี่ โหว ขับซิ่งนะเนี๊ย ระวังคนนั่งข้างในหัวใจวายนะคับพี่
    พี่เค้าตอบว่า อ๋อคันนี้ไม่เท่าไร อีกคันนี่สิแรงกว่า
    รถไรคับพี่
    อ๋อรถตู้เนี๊ยแหล่ะ
    ไอ้เราก็ทําหน้า งงๆ รถตู้ ? ( พี่เค้าเบลออะไรเปล่าว่ะ )
    รถตู้หรอพี่ ?
    รถตู้หน่ะสิ คันนี้วาง J โมเต็มๆ
    ( ผมนี่แอบฮากร๊ากในใจ รถตู้วางเจ )
    ผมแกล้งโง่ต่อไป แล้วพี่ทํามาเท่าไรอ่ะ
    อ๋อไม่เท่าไรหรอก บอกไปเด๋วจะหาว่าคุย
    อืมๆ เท่าไรอ่ะพี่
    80000 ( เกรียนได้ใจจริงๆ )
    ผมเลยบอกไปว่า ไว้วันหลังผมขอนั่งบ้างนะ
    พี่เค้ายังคุยต่ออีกว่า ถ้าเอาคันเก่าพี่มานะ คันเนี๊ย ( รถผม ) เอาพี่ไม่ขึ้นหรอก
    งั้นโชคดีคับพี่ผมไปและ
    กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ( คิดในใจ กุไม่เคยเจอเรื่องใหนฮาเท่านี้ )
    จากนั้นผมขึ้นรถเลย ออกตัวล้อฟรี ทิ้งไปยาวๆๆๆ ไอ้รถตู้เกรียณ

21. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0

มีนะครับรถตู้วางเจ วิ่งวินแถวรังสิตอะเห็นหลายคันครับ หลายเดือนแล้วเข้าไปที่อู่แถวเชียงกงรังสิตเห็นรถตู้จอดเต็มอู่เลย เลยเข้าไปคุยกับเจ้าของอู่เค้าบอกว่าช่วงนี้รถตู้มาวางเจแล้วติดแก๊สกันเยอะ เจธรรมดานะครับไม่โบ เค้าบอกว่ามันวิ่งกว่าแล้วก็ประหยัดกว่าเครื่องเดิมเยอะ พอตอนขากลับขึ้นทางด่วนเห็นรถตู้กดกระจายเลย แหมมันวิ่งดีจริง ๆ แฮะ แต่น่าสงสารผู้โดยสารแฮะ :D

22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    รถ ผม ใส่ที่ ยก ก้านปัดน้ำ ฝน พอ ไป จอดที่ ปั้ม เด็กปั้มแมร่ง บอก ว่า

น้องๆ ที่ปัดน้ำฝนเสีย หรอ ไม่เห็นมันกด กระจก เลย ดูดิ แกว่งไปแกว่งมาด้วย

ผมบอก ว่า ที่ ยกก้าน ปัดน้ำฝนเวลาจอด กลาง แดด อ่ะ

มันก้อทำน่า งงๆ แล้วก้อ เอาตังมา ทอน เหอะๆ

23. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ซื้อรถใหม่เถอะ :cry:
    ได้ยินคำนี้ช้ำใจ

24. 21zz

21zz New Member Member

3
    0
    0
    vios สีเงินใส่ล้อ spoon ทำเงา ขอบเงิน เพื่อนมันด่า บอกว่าน่าเกลียด = =" (กุชอบของกุอ่ะ)

ใส่ชุดแต่งใส่ไรๆๆๆ เพื่อนบอกใส่ทำห่าไรวะ vios ซื้อรถใหม่ดีกว่า (ใครจะรวยเหมือนมึง ขับรถยังไม่เป็น)

25. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อันนี้น้าชาย เดินมาที่บ้าน(บ้านใกล้กัน) ผมกำลังเช็ดรถอยู่ อยู่ดีๆ ก็มาพูดว่า "มึงนี่ รู้ดีกว่าญี่ปุ่นเค้าเนอะไปเจาะฝากระโปรงทำไม-*-" กำจิงๆ ก้อฝาผมมันเป็นของญี่ปุ่นอะ เค้าออกแบบมางี้ จะให้ทำไงอะ เวงกำจิงๆ

26. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    รถตู้แถวอนุสาวรีส่วนใหญ่ก็วาง J ติดแก๊สกันหนิครับ

27. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

ช่ายๆๆ รถ ตู้วาง เจ เยอะ แย่ะ เลย คับมาเดิมๆ เลย แต่ พอกดเท่านั้นแหล่ะ

แซดดด ฟิ้วววว เห็น แล้ว ตกใจ เลย อ่ะ

28. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    เคยแต่ได้ยินคนแต่งรถสองคนคุยกันข่มกัน แปลกดี คนนึงญี่ปุ่นแต่งแนว zenith อีกคนยุโรปแต่งแนว vip

คนญี่ปุ่นคุยว่าแต่งอะไรมาบ้างทำไมดูไม่ค่อยมีอะไรเลย ส่วนยุโรปบอกว่าผมไม่กล้าแต่งเหมือนคุณอายเค้า มันเหมือนยานอวกาศยังไงก็ไม่รู้ บินๆ 555+ ตลกดี

29. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แล้วแต่แนวครับ

รถผมแต่งแนวผู้ใหญ่ สวยแบบดูดี (ในสายตาผู้ใหญ่) แต่ดูแก่ในสายตาวัยรุ่น

วัยรุ่นมันก็บอกว่า แต่ง เ-ี้ย อะไรหว้า ไม่เห็นเหมือนชาวบ้านเขาเลย

ผมไม่แปลกใจหรอก เขาเป็นพวกตามแฟชั่นครับ
    ผมก็บอกว่า ก็ออกเงินค่าแต่งให้หน่อยดิ รถจะได้สวยๆกว่านี้
    ทำไงได้ ก็ไม่มีเงินล้นฟ้านี่ครับ ค่อยๆทำไปทีละนิด

ถ้ารวยอย่างบิลเกตท์ล่ะก็ จะเอาเงินมาแต่งรถให้มันสุดๆไปซัก 7 คัน
    ขับมันวันละคันไปเลย คันละสีด้วย

บางทีก็โดนทักว่า อยากแรงไม่ลง J หว้า
    แทนที่จะถามผมก่อน เฮ้ย รถขับหน้า หรือ ขับหลัง
    รถผมขับหน้าเครื่อง 1600 ลง J ไปก็วิ่งไมได้น่ะซิ เพราะไม่รู้จะยัดเกียร์ยัดเพลาไว้ไหน

ผมไม่เข้าใจ ทำไมคนส่วนใหญ่ชอบคิดว่า อยากแรง ต้องโมเครื่องก่อน

แต่ในความคิดของผมนะครับ

ถ้าเทียบกับนักวิ่งแล้ว ผมคงจะไม่ให้นักวิ่งโอลิมปิค ใส่รองแท้าแตะไปวิ่งแข่งแน่นอน

เปิด timer ทิ้งตอนดับเครื่องผู้ใหญ่ชอบถามว่าทำไมไม่ดับเครื่องล่ะน้อง:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้