Project sr20ve cvt

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yeanjaba, 31 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    แวะมาอัพเดท บ่อย ๆ นะครับ :D

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เก็บ รายละเอียดการวางตั้งแต่แรกเลยนะครับ

3. yeanjaba

yeanjaba New Member Member

97
    1
    0
    ตอนแรกจะเปลี่ยนเครื่องเดิมครับ

แต่ใจผมอยากได้ sr เลยมานั่งอ่านใน st ดู

เลยอยากจะลอง vvl กะเค้ามั้งอะ ครับ!

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    รถเดิมเบรค ขนาดยางและช่วงล่างทำอะไรไปบ้างหรือยังครับ

5. yeanjaba

97
    1
    0
    เบรค s14 ครับ ดิส 4 ล้อ โช๊คเดิมตัดแกนตัดกระบอกอัดน้ำมันใหม่ (แต่ก็คงต้องเปลี่ยนอะครับ)

ล้อ 17 นิ้ว ครับ ช่วง ล้าง คง โดน อีก เยอะ อะ ครับ! อิ อิ

6. lumnamshe

671
    5
    18
    โช๊คหา TEIN ทีเดียวจบเลยดีไหมครับ

ใกล้เสร็จหรือยังครับ[
    /SIZE]

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แจ่มๆ ครับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เป้าหมายมีไว้พุ่งชน..... :nod:

เห็นพี่เคยบอกว่า ปกติของพี่ต้อง 2ที :p

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไปชลบุรีมาเรียบร้อยแล้วเฮีย

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เห็นแม็กแล้ว......คิดถึงความหลังเก่าๆ.....แม็กลายนี้มันหล่อจิงๆ เลย

11. yeanjaba

97
    1
    0

เก็บตังซื้ออยู่อะครับ ราคาแรงๆทั้งนั้น (ในบอร์คขาย)

แล้วใส่ tein ตัวไหนดีอะครับ! รถไม่ค่อยได้ใช้ครับ

12. yeanjaba

97
    1
    0
    ตอนนี้วายสายไฟเสร็จลครับ

กำลังจะลองติดเครื่อง แต่! ปั๊มติ๊กน้ำมัน พังเพราะไม่เคยใช้น้ำมันมา 3 ปี

แล้วถังก็เน่าสนิมเต็มถัง ต้องซื้อถังใหม่+กับปั๊ม

ซื้อมาแล้ว2500บ. แล้วก็ต้องำกรองอากาศใหม่

เพราะกรองที่ติดเครื่องมามันใหญ่ไป

เพลาก็ยังไม่ได้ตัดต่อเลย เดี๋ยวเสร็จจะเอารูปมาให้ดูนะครับ

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เพลานี่ แนะนำ ห้ามตัดต่อนะครับ อันตรายมาก ถ้าเกิดขาดขึ้นมา สนุกเลย ใช้วิธีกัดเพลา นะครับ

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    กรองอากาศเอาแต่ท่อนหัวฝาปิดบนใส่ไปก่อน..

15. yeanjaba

97
    1
    0

ขอบคุณครับผม!
    เดี๋ยวต้องไปคุยกับช่างใหม่
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ

16. yeanjaba

97
    1
    0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

17. lumnamshe

671
    5
    18

= ใหม่หน่อยก็ SUPERSTREET, FLEX , MONO FLEX
    = เก่ากว่าก็ HA ตามงบครับ
    ทุกType ตรงรุ่น B14 ต้องมี 2 -4 หมื่นแล้วแต่สภาพ(มือสองนะครับ)
    นิ่มหน่อยก็ Superstreet ที่เหลือแข็งล้วนๆ

เอารูปมาให้ดูครับ การกัดเพลา กัดเฉพาะหัวเพลาข้างเดียวก็ OK
    รูปนี้เป็นของ B 14 วาง SR20DET เกียร์ใหญ่ Manual ครับ

ตัดต่อเพลาเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ ขาดทียุ่งมาก ส่วนใหญ่ อัดๆก็ขาดกระจาย

18. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มารอชมครับ

19. yeanjaba

97
    1
    0

ขอบคุณครับความรู้ทั้งนั้นเลย!

แต่โช๊คราคาแรงจัง:cry:

20. Crony_A

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ เก็บไปครับ ซื้อทั้งทีก็ซื้อของดีๆ ไปเลย จบกว่าครับ

ในคลับนี้หลายๆ คน โดนมาหลายรูปแบบครับ ตั้งแต่ตัดสะปิง อัดน้ำมันกึ่งแก๊ส ไรงี้ะคับ แต่สุดท้ายก็....โช้คแต่ง....

จากคนเจ็บมาเยอะ

21. yeanjaba

97
    1
    0

ผมก็ทำมาเหมือนกันครับ!

แต่ก็อยากลองนั่งรถที่ใส่โช๊คแต่งเหมือนกัน

ว่าความแตกต่างมันเป็นยังไง:)

22. Crony_A

4,017
    12
    0
    ลองแล้วจะรู้....ว่าต่างกันคนละเรื่องเลยอะคับ

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    คุยกันเรื่องโช๊ค ละ 55 :D

24. yeanjaba

97
    1
    0
    ต้องถามผู้มีประสบการมาก่อนอะครับ

เพราะเก็บตังซื้อมั่ง:eek:

25. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สปริงหลอดนี่มันด๊วบจริงๆ ถ้าอยากเบิกใหม่แกะกล่องจริงๆตอนนี้ silver ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ คุณภาพคุ้มราคา :D

26. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เรื่องโช้คประสบการณ์มีเยอะในนี้

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคับ ลงเครื่องถึงไหนแล้วอะคับ รายงานผลหน่อยคร๊าบ ติดตามชมอยู่นะจ่ะ

28. yeanjaba

97
    1
    0
    เครื่องทำเสร็จละครับ ติดเครื่องดูแล้ว

ตอนนี้ก็กำลังทำเพลาขับและเชื่อมท่อ(ใช้อันเก่าไปก่อนยังไม่มีตัง):D

29. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    โดนมาเยอะ อิอิ

30. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

โดนกันทั่วถึง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้