สอบถามครับ ทำไมปิดฝาเติมน้ำมันแล้ว เกจ์น้ำมันมันตก เวลาจอดมันก็ขึ้นใหม่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กุ้งเต้น, 29 กรกฎาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    นั่นสิ.........ไม่เห็นมีใครเคยซ่อมเลย.............ขอบคุณครับ

2. กุ้งเต้น

กุ้งเต้น New Member Member

101
    0
    0
    แค่นี้พอไหวครับพี่นิว หนักแบบพี่แย่แน่ เล่นซะมิดหลังคาเลย...........เฮ่อ

3. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    อ่ะ แก้เซง อยากแนะนำสำหรับเรื่องระบบเบรคเดิมของU13ซะหน่อย เดิมๆเวลาเบรคปกติมันก็อยู่นะ แต่ถ้าจะเอาให้กึกเลยมันจะทื่อๆแถมไปอีกหน่อย เลยไปเดินหาเบรคพอร์ทคู่มาลองใส่ดู

ขนาดจานเดิม255มิล จานใหม่280มิล

ซ้ายเดิมลูกสูบใหญ่ลูกเดียว ขวาสองลูกขนาดเล็ก

4. กุ้งเต้น

101
    0
    0

ผ้าเบรคใช้ของA33 เจียรฝั่งลูกสูบเบรคนิดนึง

5. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ผลที่ได้ดีกว่าเดิมแบบรู้สึกได้ ไม่ทื่อแข็ง นิ่มแบบคุ้มค่า น่าจะเป็นที่จานโตและก็หน้าสัมผัสที่ยาวกว่า เอามาใช้อย่างใดอย่างหนึ่งก็อาจจะไม่ชัดเจน

ระวังงานงอกนะ ผมเอาคีมไปบีบสายอ่อนไว้ สายยางปริแตกเห็นผ้าใบใจหายวูบวันหยุดด้วย ดีว่าได้ของที่ติดปั๊มมาเปลี่ยน และก็แผ่นบังลมจะติดเพราะจานโตกว่าเดิม วิ่งล้อดังจิ๊ดๆอายเขา

6. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ที่บ้านน้ำไม่ท่วมแต่มีผลกระทบเต็มๆเหมือนกัน หยุดการผลิตแต่ไม่หยุดงาน ไปไหนไม่ได้เฝ้าโรงงาน ไม่มีที่จอดรถ โรงรถเต็ม ไม่มีOT.ไม่มีตังค์ 555

ปกติลานจอดจะมีรถใหม่จอดเต็มลานเลย หายเรียบ เฮ้อ.......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2011
  7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    55555555 เช่นกันๆๆ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ที่เห็นในรูปก็เป็นแค่ มี Relay ไหม้

Relay ที่เป็น DC 12V. มีขายนะครับ...... อยากลองชื้อมาเปลี่ยน ก็ลองเดินหาชื้อที่บ้านหม้อได้ครับ
    ก็หาที่ Pin Configulation ที่เหมือนกัน เปลี่ยนดู ที่น่าเป็นห่วงจริงๆ คือ พอ Relay พัง.... component ตัวอื่น
    อาจจะ take load มากเกินไปจนอาจจะพังหรือไหม้ด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือพวก diode กับ PCB ที่หาจุดยากครับ....

:)

9. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    อ๊ะ..สงสัยได้ไปเดินบ้านหม้อก็อีตอนนี้ละมั้ง ห่างหายไปนาน ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อยขอบคุณครับพี่ yy_u12 ผมเคยเอาไปที่ อมร ศรีนครินทร์ เอาเข้าห้องไปให้ช่างดูแป๊ปเดียว เดินเอามาคืน บอกซ่อมไม่ได้ รู้สึกผิดหวังแต่ก็ไม่เซงเพราะเลือกมาเล่นรถเก่าเอง ต้องขยันนิดๆ

10. กุ้งเต้น

101
    0
    0

11. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    วันก่อนอยากไปดูเซียงกงปทุมวัน เห็นเขาบอกว่าไม่มีแล้ว

12. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    บรรยากาศเก่าๆ กองเครื่องถอดอะหลั่ยขาย หรือไม่ก็ซ่อมแล้วขาย เดินเหยียบน้ำมันเครื่องกันพื้นรองเท้าแทบพัง

13. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    เหลือร้านมอเตอร์ไซด์แปลกๆอยู่ร้านนึง นอกนั้นก็เหมือนร้านเก่าๆที่มีอะหลั่ยแขวนเยอะ แต่หาของไม่เจอ
    คันนี้3หมื่น

14. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    สรุป ร้านอะหลั่ยหายไปเยอะมากเนื่องจากโดนขอคืนพื้นที่ไปทำหอพักหรือปล่าว เห็นล้อมรั้วไว้กว้างมาก รูปนี้ถ่ายขณะเดินมุ่งหน้าสนามกีฬา

ตอนถ่ายรูปนี้ ซีวิคไม่รู้เขามายังไงเอาประตูซ้ายรูดกันชนท้ายเซหิโร่ยาวเป็นเมตรเลย

15. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    นั่งรถไฟฟ้าครับ สาวเพียบ

16. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    บ่ายๆกลับมาต่อที่เซียงกงบางนาดีกว่า รู้สึกถนัดมากกว่า ของตัดใหม่ๆกว่า

17. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ไปเห็นเบาะมา2คู่ ทรงสวยดีของอิมเพรสซ่ามั้ง เดินเผลอไปแป๊ปเดียวไปแล้วคู่นึง ผมต่อได้4000 เอาไปซ่อมผ้าเอาหน่อย

18. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    เห็นหน้าตัด U12 อยู่หลายตัวเหมือนกัน แต่ตัวนี้ผมเข้าไปถามราคาดู ลดได้เต็มที่8500 ถูกกว่าผมอีก มีลิ้นหน้าด้วย

19. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ต้องดูหน้าอีกที มองไม่เห็น

20. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    นี่ทีเด็ด เกือบเชื่อเลย เขาบอกว่าของU13ตรงรุ่น ฝาบรอนซ์ มีถังเก็บน้ำมันที่เกียร์ เราก็ เอ้ รถเราไม่มีนี่หว่า โทรถามพี่นิว พี่นิวบอกว่า U12นะครับ

21. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ที่เกียร์มีถังเก็บน้ำมันด้วย ไม่เคยเห็น

22. new@nymph

12,042
    38
    0
    ว้าววววววววววววววววววว................................เดินซื้อของๆๆ

23. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    เท่าที่ไปดูเฉพาะเครื่องนะ ดูแบบไม่รู้อะไรเลยนะ แล้วลองมาเทียบข้อมูลอีกที

ตัวนี้ฝาแดงไม่มีโบ ออโต้สเปค UK หัวฉีดอยู่ด้านบน กรองน้ำมันเครื่องอยู่ตำแหน่งหัวโชคขวา

24. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    ตรงที่เค้าทุบตึกออกไป แล้วก็ล้อมรั้วที่เห็น
    ก็ไม่ได้เป็นร้านขายอะไหล่เก่านะครับ ตรงนั้นเป็นพวก
    ตึกแถวอยู่อาศัยและบจก. เล็กๆ อ่ะครับ.....

ร้านขายอะไหล่เซียงกงก็ยังอยู่อีกฝากนึงปกติ......

:) เป็นเกียร์ ที่สมองเกียร์อยู่ด้านบน ส่วน Crank ที่เก็บน้ำมันเกียร์ก็อยู่ข้างล่าง
    เหมือนเกียร์อื่นๆ ทั่วไป ส่วนใหญ่เกียร์แบบนี้ จะอยู่ใน U12
    เป็นรุ่นที่มีกล่องเกียร์แยกออกจากกล่องเครื่อง และ Gear มี Mode Power
    / Normal / Snow ครับ.......

25. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ตัวนนี้อีกเครื่องนะ แต่เหมือนกัน ร่องหัวเทียนสี่เหลี่ยม ใส่รถอะไรมาไม่รู้

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    u12 คร๊าบบบบบบ ร่องกลางหัวเทียน ทีสีดำๆในร่องส่วนมากจะเป็น u12 ครับ..........ถ้าจะไม่ผิดนะครับ

ส่วน uk spec ไม่ใช่ตัวที่พี่บอกนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ uk ท่อไอดีเหลี่ยม ยกขึ้นครับพี่

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    ความแตกต่างสังเกตที่ร่องหัวเทียนครับพี่.......ถ้สมีสี ดำ ส่วนใหญ่จะมาจาก u12 ครับ

28. กุ้งเต้น

101
    0
    0

29. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ดีครับ ช่วยกันโต้แย้งกัน ประโยชน์ก็อยู่ที่ USER อย่างเรานี่แหละ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้ แต่ก็ไม่อยากให้บอร์ดนี้มันเงียบน่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2011
  30. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ตัวนี้พึ่งลง ฝาดำ SR20VVL แต่ไม่มีEmblem VVL ที่เห็นมาตัวนี้สวยสุด เปิดมา24 คันเกียร์+กล่อง จำไม่ได้ว่ามีไมล์หรือปล่าว

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้