สอบถามครับ ทำไมปิดฝาเติมน้ำมันแล้ว เกจ์น้ำมันมันตก เวลาจอดมันก็ขึ้นใหม่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กุ้งเต้น, 29 กรกฎาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. กุ้งเต้น

กุ้งเต้น New Member Member

101
    0
    0
    อยากทำให้ไมล์ยิงกระจกฟิ้นมาจังเลย

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมก็อยากได้มั้ง จังเลย

3. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    ของผม มือเคยหลงไปโดนตัวปรับแสง แล้วไมล์ยิงกระจกมันดับไป นึกว่าเสีย

ที่ไหนได้มันกดเปิด กดปิดได้นี่เอง อิอิ ปุ่มอยู่แถวๆเรือนไมล์

4. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ของผมน่าจะเป็นแผงตัวเนี้ย เห็นมันดำๆอยู่ตัวนึง ไม่ได้ทำสักที

5. กุ้งเต้น

101
    0
    0

กระทู้ละรูปแล้วกัน เนตช้ามาก^^

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    BeerU13
    กุ้งเต้น

พี่ๆทั้งสองเล่นเฟสบุคไหมครับ.............มาจอยกันครับ................

http://www.facebook.com/groups/377916727079/

7. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ อิอิ

8. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0

ขอเข้ากลุ่มแล้วครับ จะเข้าตั้งแต่ที่ทำงานล่ะ แต่ที่ออฟฟิตบล๊อค เฟสบุ๊ค 555

9. Beer_BMS_Services

83
    0
    0
    ยังใช้ได้อยู่ครับ แต่กระจกเหมือนไม่มีฉากรับแสงแล้วอ่ะครับ แต่ก็พอมองเห็น

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

11. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อยากมีมั้งจัง

12. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    จัดเอา เลยครับเสี่ยนนท์.........

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

14. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ม่ะไหวอ่ะคับ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ไม่ไหว ต้องไหวครับ พี่นน..........

16. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ๊U13 มียิงขึ้นกระจกนานและ BMW X6 เพิ่งเอามาใช้...เจ๋งจิงๆ BB"

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    แน่นอนจริงๆ.....................................พี่นนท์ครับ.................ผมสามารถชี้เป้าของกลางได้ครับ

18. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ต้องได้กระจกหน้าอีก T_T

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    ไม่ต้องหา... ใช้ของเดิมเนี่ยแหละ.... อิอิ

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    ิอิอิ..................อิอิ

21. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ว้าว น่าสนใจ Defi แทนได้ม่ะ

22. Beer_BMS_Services

83
    0
    0
    กระจกไม่มีฉากรับ ก็ชัดนะครับ ยิ่งกลางคืนสว่างโล่ เลยคร้าบ

23. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    เมื่อเย็นลองรื้อดูแล้ว แผ่นวงจรที่เห็นมันแปะอยู่ที่หลังมิเตอร์นี่เอง

24. SSS-G

SSS-G New Member Member

55
    0
    0
    ลืมบอกคุณกุ้งไปว่า แผงวงจรติดอยู่กับเรือนไมล์ ขอแชร์ประสบการณ์ที่ได้รับจากพนักงานศูนย์นิสสันวิภาวดี ผมเอารถไปเข้าซ่อมอาการวิ่งไปสักพักแล้วดับ เอารถกลับมา ไมล์บนกระจกไม่ติด ก่อนเข้าศูนย์ใช้ได้ปกติ ผมก็เอารถเข้าไปอีกรอบ เจ้าหน้าที่รับรถแจ้งว่าตัวยิงเสื่อม มันนานแล้วน่ะพี่ ผมก็ถามว่ามีอะไหล่ไม๊ เขาก็บอกว่าขอเช็คก่อน แล้วก็บอกว่ามีอยู่ที่สาขาอะไรสักอย่างจำไม่ได้ ราคา 18,000 บาท (โอ้ แม่เจ้า) ผมก็เอารถกลับ ไม่ไหวแพงเกิน หลายวันผ่านไป ผมเกิดความสงสัยว่า มันจะเสียจริงเหรอ ก็เลยถอดหน้าปัดออกมา ถอดเรือนไมล์ออกมา แล้วก็เห็นว่าสายไฟเส้นนึงไม่ได้ต่อ ก็เลยเอามาต่อเข้าที่ ไมล์บนกระจกก็กลับมาใช้ได้ปกติ ส่วนตัวแล้วผมชอบศูนย์นิสสันปทุมวัน เพราะเท่าที่ผมเอารถเข้ารับบริการ เจ้าหน้าที่ไม่เคยมั่วเลย อ้อลืมบอกไป อาการวิ่งแล้วดับ ศูนย์วิภาวดีก็เปลี่ยน Air Flow ให้ (ทีแรกแจ้งว่าหัวฉีดเสีย) ผมเอามาขับ ก็ยังดับอีก คราวนี้ต้องจ้างรถยกเอาไป ศูนย์ปทุมวัน เปลี่ยนปั๊มน้ำมัน หายเป็นปกติ

25. กุ้งเต้น

101
    0
    0

ขอบคุณครับพี่Pok.สงสัยผมคงต้องลองไปเข้าศูนย์ปทุมวันสักหน่อย ไปรายงานตัวว่ายังสภาพดีอยู่ รถเขาเจ๋งจริง นี่แสดงว่าพี่เปลี่ยนส่วนที่น่าจะต้องเปลี่ยนไปหมดแล้วซิเนี่ย แอร์โฟลปั๊มติ๊กไดชาจน์ แบตเตอรี่ แล้วผมตามมาเปลี่ยนคอมแอร์อีก สงสัยจะใช้ได้อีกนาน แต่นี่ก็ไม่เคยกวนเลยนะใข้ทุกวัน วันละ10กิโล

26. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    มันต้องฟื้นขึ้นมาให้ได้
    ดูจากเทคโนโลยีการสร้างสมัยเมื่อ20ปีที่แล้วนี่ น่าจะล้ำหน้ามากๆเลยแหะ

27. SSS-G

SSS-G New Member Member

55
    0
    0
    ช่วงที่ยังหาสาเหตุไม่เจอว่าปั๊มติ๊กเสีย เล่นเอาหงุดหงิดไม่น้อย ดับกลางถนนสะงั้น เอาเข้าศูนย์วิภาฯ 2-3 ครั้ง ก็ไม่หาย เลยตัดสินใจไปปทุมวัน ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยทำให้อายและเสียเหงื่อกลางถนนอีกเลย

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: Technology อากาศยานสมัยปี '80

29. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

30. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ไม่รอดครับ ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว.......แล้วผมจะหาที่ไหนล่ะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้