กล่อง WINNING BOOSTER ที่ลงใน TUNE BY คุณสมบัติมันเหมือน HKS TWIN POWER หรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 24 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. usup-harn

usup-harn New Member Member

3
    1
    0
    ราคาเท่าไรช่วยบอกหน่อยคับ และหาได้ที่ใหน pmก็ได้คับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    pm จานจ่ายด้วยครับ

3. ตัวจานจ่าย 3500 ส่วนไดเร็คคอย 4500 คับ
    ตอนนี้ติดแล้วที่รู้สึกได้ รถอัตราเร่งดีขึ้นคับ ยิ่งถ้าซัดด้วยโหมดน้ำมัน (แต่ยังไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า ไว้ไปลองที่คลอง 5 ศุกร์นี้ เป็นตัวเลขที่แน่นอน แล้วจะมารายงานอีกที) แต่ที่คุณดี้เค้าบอกมาตัวจานจ่าย มันจะไม่แรงเท่าไดเรคคอยนะคับ แต่ดีกว่าเดิมแน่นอน ถ้าตัวที่ติดไปไม่พอใจ ตอนนี้แกกะลังทำตัวใหม่อยู่เพื่อให้ได้ความแรงใกล้เคียงไดเรคคอย ไว้ถ้าเสร็จแล้วยังไงเอามาเปลี่ยนได้ฟรี
    ส่วนตัวผมไม่ได้รู้จักกะแกนะคับ เจอแกแค่ 2 ครั้ง ในซีดีจูนบาย กะ วันที่มาติดตั้ง ที่บางมดเรซซิ่ง แค่นั้นเอง เพียงแต่เป็นคนชอบลอง ยิ่งถ้าเค้าว่าเป็นของไทย ราคาถูก คุณภาพดี จะลองไว้ก่อน ดีไม่ดีช่างมันอีกที .......... แต่แปลกใจทำไมเค้าไม่มาลงขายในเรซซิ่งเวปเนอะ

4. น่าลองครับ

5. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

วันศุกร์นี้ผมก็ไปสนามอ่ะครับ เดี๋ยวคงได้เจอกัน เวลาดีไม่ดียังไง บอกด้วยนะค้าบ:D

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    3500 น่าสนอะ แต่รถเรามานยิงแก๊สอะ

7. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ช่วบ Up ให้ครับ เจ้าของสินค้าจะได้เห็นของตัวเองสักที
    ปล. ถ้าไม่มั่นใจว่าใส่ได้หรือไม่ โทรไปหาเจ้าของสินค้าก่อนก็ได้น่ะครับ ขนาดรถโอเปิลยังใส่ได้เลย

8. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    น่าสนใจจิงๆ เดี๋ยวรอปั่นตังก่อน ได้ครบเมื่อไหร่เดี๋ยวไปโดนแน่ๆอ่ะ

9. Wining-Shop

Wining-Shop New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม และ แนะนำสินค้าให้กับทางเราครับ
    รายละเอียดของอุปกรณ์สามารถติดตั้งได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=339788

10. send2bear

send2bear New Member Member

60
    0
    0
    ขอถามรายละเอียดหน่อยนะคับ เห็นว่าให้มาถามที่นี่

เครื่องจานจ่าย

1. ถ้าใช้ winning booster คู่กับ สายหัวเทียนโรงงาน กับ หัวเทียนแบบธรรมดา ตัวละไม่กี่สิบบาท
    ผลลัพท์ของมัน จะประมาณไหน
    แล้ว จำเป็น ต้องไปใช้หัวเทียนดีๆ สายหัวเทียนแต่งหรือเปล่า

2. จะมีผลต่อองศาไฟ ทำให้ไฟแก่ หรือ อ่อนลงจากที่ตั้งจานจ่ายไว้บ้างมั้ย

3. มีการรับประกัน การเสียหายหรือไม่ (เข้าใจว่ารับประกันความแรงคงยาก แต่ละเครื่องมันไม่เหมือนกัน)

11. รถดมแก๊ซ ติดได้อ่ะป่าวครับ?
    อยากติดจัง!!

12. ผมก็รถแก๊ส เครื่องเดิมๆ เหมือนกัน ไปติดตอนแรก รถเคยวิ่งอยู่ 17 ปลายๆ - 18 ไปลองวิง กดไป 19 วิกว่า โต๊ะใจหมดเลย....ซวยแล้วตรู วิ่งๆรอบสูงๆ ก็สะดุดๆ (ใช้น้ำมัน) ก็เลยถอดสายกล่อง แล้ววิ่งแก๊สลองใหม่ ได้กลับมาที่ 18 กว่าๆ ซำ
    แดงเป็นที่กล่อง ก็โทหาคุณดี้เค้า เค้าก็รับผิดชอบดีคับ นัดวันให้เข้าไปแก้งาน
    สิ่งที่เจอก็คือ น้ำมันมันไม่พอ เพราะก่อนติดผมตั้งไฟไว้แก่ แล้วไม่ได้บอกเค้า
    ยิ่งติดกล่องเข้าไป ยิ่งแก่หนักเลย สุดท้ายคุณดี้เลยจับรถผมต่อสายไปวิ่งจูน
    ใหม่บนถนนเลย (รถมี S-AFC ก็เลยจับวิ่งจูนได้ ส่วนท่านที่ไม่มีอันนี้ไม่รู้อ่ะคับ)
    ตอนนี้รถวิ่งดีขึ้น ไม่มีสะดุดแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปวิ่งลองเวลาดู ที่สนาม ได้ผมยัง
    ไงจะมารายงานให้ทราบคับ แต่รับประกันเจ้าของสินค้าบริการดีคับ ยิ่งรถที่เป็น
    แก๊สแล้วติดแลมด้าด้วย คุณดี้เค้าจูนให้วิ่งเนียนๆได้เลยคับ

13. Aum4444

Aum4444 New Member Member

2
    0
    0
  14. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    แหล่มคับ รอเก็บตังก่อน เดียวไปถอยมาบ้าง อิอิ

15. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    สุดยอดรอตางก่อนตอนนี้กรอบครับ เอาช่วยดันของดีราคาถูก

16. Glock glack

Glock glack New Member Member

4
    0
    0
    เครื่อง na ไดเร็กคอยล์ ใส่แล้วเห็นผลชัดเจน คันเร่งเบาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เสียงเครื่องยนต์เปลี่ยน แน่นขึ้นเพราะ จุดระเบิดได้ถี่ขึ้น เวลาเร่งแล้วกำลังไฟที่ไปเลี้ยงคอยล์ไม่ตก อันนี้ทดสอบด้วยเครื่องมือ ที่เห็นเป็นรูปอธรรม คุณดี้กำลังผลิด version 2 (กล่องกลาง) และ version 3 กล่องใหญ่ ซึ้งกล่องใหญ่มี คุณภาพเกินราคา สามารถปรับความแรงของ volt ได้ตามใจสั่ง ส่วนกล่องกลางจะมีตัว stabilizer เข้ามาเสริม

รถของผมใส่กล่องกลางอยู่ซึ่งเป็น lot ที่คุณดี้ พึ่งผลิตขึ้นมา ออกมาเพียงไม่กี่ตัว ยังไม่ได้วางจำหน่าย ที่เข้าไปใส่ได้เพราะ tuner คุณ จ๊อด (GETS TUNED) พาเข้าไปติดตั้ง และมีการทดสอบแบบใหม่โดยไม่ต้องไป tab ไว้ที่ตัวคอยล์ แต่ไป tab ที่สัญญาณ หน้ากล่อง ECU แทน ปรากฏว่า ได้กำลังจุดที่มหาศาล แรงกว่าไป tab ที่หน้า คอยล์เสียอีก( ความรู้ใหม่ ที่คุณดี้ ก็เพิ่งจะลองกับรถผมคันแรก ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องยกประโยชน์ ให้ จ๊อด GETS TUNED ที่เกิดความคิดแว๊บนึงขึ้นมาในหัว ว่า น่าจะลองไป tab ไว้ที่หน้ากล่อง ซึ่งมีสายสัญญาณ ปล่อยมาที่คอยล์โดยตรง ปรากฏว่า ได้ผลที่ดีกว่า ลืมไปครับ รถผม JAZZ i-dsi ซึ่งมี 8 คอยล์ แต่ tab ที่หน้ากล่องแล้วได้ แค่ ปลั๊กชุดหน้า ซึ่งชุดหน้าก็เป็น primary coil อยู่แล้ว ชุดหลัง แค่จุดซ้ำให้สมบูรณ์เท่าน้น แต่แค่ชุดหน้า ก็ กำลังดีไม่มีตก อยู่แล้วครับ สำหรับ กล่อง winning ก่อนใส่ ก็ลองวัดสันญาณคอยล์ เวลาเร่ง กำลัง volt ตกลงอย่างเห็นได้ชัดเจน แต่หลังติด เร่งแล้วไม่ตก มีแต่จะกระติดขึ้นนิดนึงด้วยซ้ำไป แต่ความถี่ในการจุดนี่เห็นได้ชัดเจน คือจุดระเบิดได้หลายลูกกว่า ถี่กว่า คุณสมบัติ ก็คล้ายกับ Twin power ของ HKS แต่ผมว่าดีกว่าด้วยซ้ำ

ถ้าใครลองเล่นกล่องใหญ่แล้ว ผมว่าน่าจะคุ้มค่ามาก ที่ผมเล่นกล่องกลาง เพราะว่าถ้าเล่นกล่องใหญ่แล้ว ใช้ function ไม่คุ้ม เพราะรถผม ไม่ได้ โม อะเรมากมาย และก็คงจะไม่ขยับ step ไป set bo ถ้าใครคิดจะset bo หรือว่าเป็นรถ turbo อยู่แล้ว ใช้กล่องใหญ่เลยครับ คุ้มสุด ๆ

รู้สึกว่าตอนนี้ คุณดี้ กำลังพัฒนากล่องกลาง สำหรับ HONDA โดยเฉพาะ หวังว่าคงออกมามีให้เล่น เร็ว ๆ นี้ และ คงจะแรงกว่า กล่องกลางปัจจุบันแน่นอน

เอาใจ ช่วยคุณดี้ครับ ของคุณภาพดี ราคา สมเหตุสมผล น่าสนับสนุน
    ขอบคุณคุณดี้ และ นาย จ๊อด GETS TUNED อีกที ครับ รถวิ่งมันกว่าเดิมเยอะ จริง ๆ

17. N.O.N.G

N.O.N.G New Member Member

28
    1
    0
    ใบ้มาอย่างนี้พอเดาได้ว่าราคาคงแกว่งอยู่ที่ 7xxx มั้งงง แล้วเดิมสนิทแบบผมนี่ใส่ size ไหนดีอะครับบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2007
  18. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เพิ่งโทรไปถามมาให้เพื่อน
    เห็นคุณดี้บอกว่า กล่องตอนนี้มี 3 รุ่น
    รุ่นแรก ราคา 3,xxx
    รุ่นที่สอง เพิ่งทำออกมา ราคา 6,XXX ช่วยยืดระยะการจุดระเบิด
    แล้วเพิ่มกำลังไฟจุดระเบิด แต่ค่าถูกเซ็ทจากภายในกลอ่งไว้แล้วเหมาะ
    กับเครื่องเดิม หรือ ทำนิดหน่อย อันนี้จะเป็นผลกว่าตัวแรกพอควรเลย
    รุ่นที่สามตัวนี้ เป็นตัวท็อปสุด คุณสมบัติเหมือนตัวที่สอง แต่สามารถ
    ปรับจูนเพิ่มกำลังไฟได้ เหมาะกับรถโม จนถึงรถโมเยอะๆ รถเดิมๆก็
    ใส่ได้แต่ไม่คุ้ม ราคา 10,xxx หรือไงนี่แระ

ส่วนขนาดก็ไล่ไปตั้งแต่ เล็ก กลาง ใหญ่ ใช้เวลาติดตั้งและทดสอบให้
    เห็นกันจะจะ ประมาณ 2 ชม ตามความคิดเห็น ผมว่าตัว 2 คุ้มสุดเพราะ
    น่าจะเห็นผล แบบที่สัมผัสได้ แต่ถ้ามีกล่องPiggky Back หรือกล่อง
    ปรับจูนได้ ตัวใหญ่คงช่วยทวีความรุนแรงได้สุดๆ

19. อัพให้คับ........ของเราดันรุ่นแรก แรงน้อยหน่อย .....

20. Yimgrim

Yimgrim New Member Member

5
    0
    1
    4A-FE แตนๆ ใส่ไปจาคุ้มมั้ยครับ อยากแรง

21. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าจะทำควรใส่อันนี้ก่อนหรือทำรอมก่อนครับ ?

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  23. Aum4444

Aum4444 New Member Member

2
    0
    0
    ใครใส่แล้ว บอกหน่อยคับ

ซดน้ำมันกระจายไหม หรือประหยัดขึ้น เพราะการจุดระเบิดดีขึ้น อะไรแบบนี้อะ

ปล. วัดจากการขับแบบธรรมดา นะ ไม่ใช่ติดมาซัดอย่างเดียว อย่างงี้กินแน่ ๆ

24. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    มันน่าโดนจริงๆ

25. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ติดมาแล้ว รุ่น 1 เครื่อง 4จี15 เดิมๆๆอีคาร์ ดีขึ้นมาก ออกตัวเกีย1-2 เอียด พุ่ง เลยครัป
    เครื่องเดินเรียบ ใช้งานดีมากๆๆๆ

26. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ๊อัพ มีเบอร์ไหมคับ อยากสอบถามครับ

27. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เครื่อง VQ คอยล์แยก จะได้แรงม้าเพิ่มอีกกี่ตัวคับ

28. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ราคาขึ้นจากเดิมพอสมควร รุ่น3 ถ้าเทียบกับ Twin power แล้วพอๆกันเลยแฮะ

รุ่น 1. 6,000
    รุ่น 2. 8,000
    รุ่น 3. 15,000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้