Born To B Project

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GunTumP, 16 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เสร็จซะที่ B18CR ฝา ถลอก

2. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    วิ่งได้ก็บุญแล้วคร้าบ

From my Sony ARC

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    แถมพี่ตั้ม ไม่ใส่ถุง !!

4. GunTumP

352
    6
    0
    ถุงครอบเกียร์ครับ ถุงครอบเกียร์ พูดครบๆ ;)

5. GunTumP

352
    6
    0
    เข้ามา Update status หลังกลับจาก Meeting นะครับ ตอนนี้รถเสร็จ 90 % แล้วสามารถขับได้ปกติ ยังไม่เจอปัญหาอะไร

โดยหน้าตาเครื่องที่วางลงไปเป็นแบบนี้ครับ
    มุมนี้เห็นรอยถลอกน้อยครับ อิ อิ

ปัญหาเรื่องการวางลงไป ไม่มีครับ เพราะผมเตรียมแบ็คเก็ตหลังมาเรียบร้อยแล้ว จะมีก็เรื่องของยางรองแท่นเครื่องต่างๆต้องเบิกใหม่ทั้งหมดครับ

ทางเดินไอเสีย ตอนแรกไม่ได้คิดถึงจุดนี้จริงๆครับ กะว่าจะใช้ของเดิม แต่ได้รับคำแนะนำจากเพื่อนๆ ว่าควรจะเปลี่ยน ตั้งกะเฮดเดอร์ยันปลาย เพราะถ้าใช้ของเดิม จะอั้นมากกกกกกก
    เลยได้เป็นแบบนี้ครับ
    Header ของ HKS กับ เส้นกลาง และปลายจาก Mugen
    แต่ปัญหาของชุดนี้คือ กลางถึงปลายมันสั้นเกินไปครับ ต้องมีการ ต่อ และ ตัดต่อกันเล็กน้อย เนื่องจากชุดกลางที่ได้มา น่าจะเป็นของ DC2
    การต่อคือ ต้องต่อจาก Header มาที่ ท่อนกลางโดยใช้ข้ออ่อน การตัดต่อคือ ก่อนเข้าพักหลังต้องตัดและต่อเพิ่มอีกประมาณ 10 cm ครับ
    ท่อชุดนี้มีขนาด 2.3" ครับ และโชคดีที่ร้านท่อเหลือขนาดที่ต้องใช้พอดีครับ

สุดท้ายภายใน อันนี้ตอนที่รับรถมาเปลือยมาตั้งกะที่วางแก้วกดเด้ง ครอบเบรค เท้าแขน ไม่ได้ประกอบมาเลยครับ เนื่องจากไม่มีแผ่นปิดเกียร์และถุงเกียร์
    แต่ด้วยความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในคลับจึงทำให้ภาระกิจนี้ เสร็จสิ้นได้ครับ

อีก 10% ที่เหลือจะค่อยๆเก็บรายละเอียดไปเรื่อยๆครับ จนกว่ารถจะสมบูรณ์
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ให้ความสนใจ เข้ามาดู หรือแสดงความคิดเห็นครับ ไม่ว่าจะเป็น
    G Type R Mod ที่แนะนำให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ช่วยเหลือหาของ ส่งของ ให้คำแนะนำต่างๆ
    tamako คอยโทรถามด้วยความห่วงใยตลอดเวลา กลัวว่าจะเซ่อซ่าเวลาหาของ
    Book Si คำแนะนำต่างๆ และน้อตล้อฟรีๆ
    SiTH สำหรับ ถุงเกียร์สวยๆ ขายึดพลุฉุกเฉิน และช่องแอร์ที่ของผมเสียพอดี
    และน้องๆอีกหลายๆท่านที่เข้ามาดูนะครับ

ของคุณทีม Service
    พี่ Lek Fasai คอยวิ่งเข้าวิ่งออกอู่เพื่อส่งของ เปลี่ยนของ ให้ผมจนสมบูรณ์ครับ
    พี่หมัยและทีมงานที่อู่สิงห์วัชรพล ที่ทำให้การวางเครื่องครั้งนี้เสร็จทันวัน Meeting ครับ เร็วมากจริงๆครับ

สุดท้ายสำหรับท่านอื่นๆที่ผมไม่ได้กล่าวถึงผมขอขอบคุณจากใจครับ Club Si ช่วยเหลือกัน มากมายจริงๆครับ
    Enjoy Honda!

6. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    รูปมาไวมากพี่ มีป้ายชื่อด้วย

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โปรเจคคันนี้ ผมยอมรับว่าเพื่อนๆในคลับช่วยหาของ ช่วยให้ข้อมูลกันจริงๆ แต่ถ้าเจ้าของรถไม่มีใจ ไม่มีเงิน ไม่เชื่อใจ เรื่องแบบนี้จะไม่เกิดขึ้นครับ งานนี้พี่ตั๊มสุดยอดจริงๆครับ จ่ายเป็นแสนๆในเวลา 2-3 วัน 5555+

8. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    โปรเจคใหญ่ !! ฮ่าๆ

9. GunTumP

352
    6
    0
    ตอนนี้ซื้อ มาม่า เตรียมไว้หลายลังแล้วครับ ชีวิตต่อไปขาดสารอาหารแน่ๆ

10. GunTumP

352
    6
    0
    ยังไม่จบนะอั๋น รอดูเฟส2

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใครประกอบคอนโซลให้อะ ขายึดพลุด้วย หล่อ มากๆ

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สุดว่ะ Rตั้ม ฝาถลอก

13. GunTumP

352
    6
    0
    ใช่ๆ หน้าตาดี แต่มีเมียแย้ววว

14. GunTumP

352
    6
    0
    ยังไม่สุดครับแบ็งค์ ยังไม่สุด

15. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แจ่มมากเลยพี่ชายย ^^

16. GunTumP

352
    6
    0
    ยังไม่ได้ลองกะ พี สะเดิด เลยนะ อิ อิ

17. thananonn

1,973
    34
    0
    เฟส2 ของพี่ จะรอดู เดือนหน้า !!

18. GunTumP

352
    6
    0
    ฝาหม้อน้ำ กะสติ้กเกอร์

19. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    หบ่อมากมายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

20. GunTumP

352
    6
    0
    ตอนนี้รถไม่มีลิ้นหน้าครับ ส่งซ่อมอยู่ หน้าตาเลยแปลกๆ :)

21. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    จัดรอบนี้เต็มครับ สวย แร๊งงงงง

22. GunTumP

352
    6
    0
    คันเขียวสวยกว่า ;)

23. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ท่อน้ำ billion เบิกที่ไหนมาอ่ะพี่ตั้ม เท่าไหร่อ่ะครับ ผมดูๆแล้วของ samco งานก็อปที่ขายกันสำหรับบล็อคB ใส่กับ18แดงไม่ได้ใช่ป่ะพี่ มันต้องbillion เท่านั้น

24. GunTumP

352
    6
    0
    อันนี้ บุ้คจัดให้ครับมิ้นท์ ราคาถามบุ้คได้เลยครับ ไม่แน่ใจว่ามีอีกรึเปล่า ส่วนเรื่องของ SAMCO ก้อปปี้ใส่ได้แต่ B16 อันนี้ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวผมไปถามๆให้นะ

25. thananonn

1,973
    34
    0
    ท่อน้ำ ผมว่ามันน่าจะขนาดเดียวกันนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้