มีใครเคยโดนตำรวจจราจรแถวถนนเกษตรนวมินทร์ก่อนถึงบุญถาวรบ้าง(สุดๆ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kongkame, 13 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ทำทานไปคับ กะไอ้พวกหมาข้างถนน

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  3. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    ถ้าเจอด่าน รถส่งของ รถเเต่ง 10ล้อ มอไซด์ ถือว่า เป็นผู้ที่มีความผิดครับ ผิดกฎหมาย เป็นกฎหมายฉบับใหม่ที่ร่างขึ้นมาเฉพาะกิจ

เเต่ ยาบ้า การพนัน ลักชิงวิ่งราว เป็นอาชีพที่สุจริตครับ ตำรวจเลยมองไม่เห็น เหมือนมีอะไรมาบังตา

4. เอาด้วยคน ด่านเอี้ยๆด่านนี้ ที่หากินมันเลย ปรกติผมจะใช้มอเตอร์ไซต์ยี่ห้อ cbr150 ไว้ขี่ใช้งานอยู่แล้ว..เราก็มั่นใจว่ารถเราไม่มีไรผิด ก็ขี่เข้าด่านไป มันก็เรียก คำแรกเลยที่มันพูด
    เนี่ยค่ากระทิงสัก200สิ อยู่กัน 8-9คนเนี่ย ผมก็เลยถามว่า ค่าอะไรทำไมต้องเสีย มันรีบบอกเลยค่าผ่านทางถ้าไม่ให้ก็ไม่ต้องไปโทรหานายเอ็งเลย...(ตอนนี้รู้แล้วว่าแม่งนึกว่าผมรถเก็บเงินกู้รายวัน) ผมเลยสวนแม่งเลย เห้ยพี่ เงินเดือนพี่แม่งก็เงินเดือนผม ทุกเดือนนี่ผมทำงานเดือนหมื่นกว่าบาท เสียภาษีถูกต้องแล้วจะมาเก็บอะไรกับผมอีก ยังเสือกมีหน้ามาถามอีกว่าทำงานอะไร.....ผมก็บ่นไปเรื่อยๆ จน แม่งปล่อยเอง รุ้ว่าเอาอะไรกับผมไม่ได้จริงๆ แม้ทุกวันนี้ขี่เข้าด่านนี้ก็ยังโดนเหมือนเดิม ไม่ค่ากระทิง ก็ น้อง ช่วยใบสั่งพี่ใบนึงสิ มีเรื่องให้เถียงกับแม่งตลอด สน เหี้ยนี่แม่งรวมแต่ซากตำรวจโจรในเครื่องแบบมาทั้งนั้นเลย...รู้จักตำรวจก็เย่อะ แต่ไอ้ตำรวจ สน นี้เป็นอะไรที่แบบว่า 80 เปอร์เซนต์เลยที่แม่งหาแดกแบบโจรในเครื่องแบบเนี่ย..ทุกรูปแบบจริงๆๆ...

5. ตั้งด่านนี่....ไว ไปจับโจรนี่...อ้าง

งั้นย้อนไปดูคลิปยอดฮิต อีกซักรอบ

[video=youtube;rB4-hsknqPI]http://www.youtube.com/watch?v=rB4-hsknqPI[/video]

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เมื่อก่อนสมัยที่ที่บ้านยังทำรถบัสอยู่ เวลาออกเหมาต่างจังหวัด สายเอเซียประจำครับ ผ่านด่านนี้เหมือนรู้กัน ท่านทั้งหลายจะวางกรวยให้เหลือเลนเดียว แล้วถือกระป๋องใบนึง ไม่เรียกแต่ต้องหย่อนตัง ตามกำลังศรัทรา ถ้าไม่ใส่มันก็จะโบกให้จอด ก็คงรู้นะว่ามันจะทำอะไร แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นแล้ว สงสัยตายห่ากันไปหมดแล้ว

7. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    วันนั้นคัมรี่ป้ายแดงให้แม่งจับแม่งบอกจับไม่ทัน ทีกูมึงยืนขวางหน้ารถเสียเวลามะจับเชี่ยไรก็ไม่ได้

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ด่านหากินเลยครับมีทั้งสองฝั่ง รีดไถแล้วทำรถติดอีก

9. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    แม่งขอส่วนบุญยิงกว่าเปรตอีก !!!

10. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    พาข่าว 3มิติ ไปแอบถ่ายซักที

11. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    พูดถูกคับเอาให้มันฉิบหายกันไปเลย ไถกันจังไม่ลาออกแล้วเป็นโจรไปเลยวะ

12. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    ก็พี่เค้าอยู่ สน. คุกคาม นิ่ !! เขยิบมาหน่อยตรง กม.8 หน้าปั๊มแก็ซ(ขาไปหลักสี่) บางวันตั้งไปได้ ตอน4โมงเย็น รถติดบรรลัย นี่ก็ สน. สันหลังยาว.. เจริญ !!

13. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    เค้าเรียกว่าค่าคำแนะนำ หรืองบเอ็นเตอเทน คับ

ปกติรถส่งของบริษัท ผมจะมีเงินติดรถไว้ ทุกเที่ยว เพราะยังไงก็โดน บวกเป็นต้นทุนเลยก็ดี อิอิอิอิอิอิ
    ชินแล้วคับกับตำรวจไทย โดยเฉพาะทางด่วน

บอกมันรีบไป ไม่มีเวลาเสียค่าปรับ
    มันบอกว่าไม่เป็นไร จอดซ็าย ลงรถ ตรงป้อม จ่ายค่าปรับ พร้อมรับใบเสร็จ เสร็จก็มารับใบขับขี่คืน อิอิอิอิ
    เป็นระบบดีมาก อิอิอิอิอิ

14. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เพื่อนผมก้อโดนตำรวจเลว ๆ พวกนี้เหมือนกันคับ ..

แต่ เพื่อนมันเปิดเป็นร้านคาร์แคร์ ตำรวจเข้ามาถามว่าล้างรถเท่าไหร่ เด็กที่ร้านบอกว่า 100 บาท

แม่งมีการบอกกับเด็กที่ร้านว่าให้ไปบอกเจ้าของร้านตำรวจล้าง 50 บาทก้อพอ พี่เป็นตำรวจนะ

อยากจะบอกว่าเป็นตำรวจแล้วไงคับ ไอสลัด .. แล้วบอกตำรวจรับใช้ประชาชน ถุ๊ยยย !!

15. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ก็เป็นเสียอย่างนี้ แล้วจะให้ประชาชนปลื้มได้ยังง๊ายยย...

16. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    มันเป็นโจรและขอทานในเครื่องแบบ 2in1

ตรงถนนกาญจนาภิเษกฝั่งตะวันตก ช่วงท้ายซอยจรัญฯ 13 ก็มีมาตั้งเหมือนกัน

แต่มักจะตั้งเวลาหัวค่ำ จังหวะอยากกลับบ้านไปพักผ่อน จังหวะกำลังหิวข้าวมากๆ

รถติด หงุดหงิดชิหาย

17. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    นี้แหละ ตร ไทยดีๆมีบ้างไหมว่ะเนี้ย

18. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    งามใส้

19. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ต่อไปคงต้องติดกล้องไว้ในรถแล้วแหล่ะ พอจะเข้าด่านก็หันกล้องเข้าหาเราเลย ถ้าถ่ายได้จะๆ เอาไปส่งสรยุทธทีเดียว ทำกันหลายๆคน เดี๋ยวก็โดนดีกันแหล่ะครับ

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ระดมทุนคนในบอร์ด จัดมือกล้องขั้นเทพทำคลิบ+ภาพ เเฉเลยครับ

ต่างคนต่างไปทำงาน ไม่มีใครว่างเดินเรื่องหรอกจริงมั้ย

ต้องทำเป็นเรื่องเป็นราวเลยคับ ไม่เริ่มก็ไม่เกิด

ผิดเเล้วจับว่ากันไป ไม่ผิดเเล้วรีดไถมันเกินไปคับ

21. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ต่ำมากๆ

22. NapZ@Coupe_SI

NapZ@Coupe_SI New Member Privilege

32
    0
    0
    โดนเหมือนกัน

เคยเจอเหมือนกันครับ บ่อยมากๆ ที่เดียวกันเปะ มันบอกว่า " ขอทิปพี่หน่อยล่ะกัน แล้วจะดูแลให้ " งงเรย ในใจคิด คุณจะมาดูแลอะไรผม สุดท้ายโดนไป 200 เห้อ เลวมากกกกก ;)

ต้องชินคับ"สน.นี้ เรียกแล้วต้องได้" (สักอย่างอ่ะที่พี่เค้าจะยัดให้ ถ้าเค้าไม่ยัดเราก็ต้องยัดใส่มือไป เห้ออออ)
    หลายกระทู้นะที่ผมตอบเรื่องสน.นี้.....เข้าไส้ อิอิ เดวไปตั้งกระทู้ "ผมรักสน.นี้" ดีกว่า มั๊ยเนี่ย เบื่อมากมาย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้