รู้สึกเหมือนผมมั๊ย??

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมว่าตีความหมายผมผิดแล้วล่ะ การพิมพ์ผมอาจใช้ตัวพิมพ์ b14 เพราะความเคยชินครับอันนี้ขอโทษจริงๆต่อไปจะระวังให้มากขึ้น จริงๆแล้วก็ไม่ได้หมายความว่าจะนัดเจอกันเฉพาะ b14 เท่านั้น b อื่นๆหรือคนอื่นๆก็มาพบ มาเจอกันได้ไม่จำเป็นต้องโซนเดียวกันครับ แค่มิ้ตติ้งเล็กๆใครจะมาฮาๆก็ได้ไม่มาก็ได้ นั่งเล่นนั่งคุยกันเรื่อยเปื่อยเบื่อก็เเยกย้ายกันกลับ ส่วนมิ้ตติ้งใหญ่ก็มากันประจำอยู่เเล้วไม่ได้ขาดครับ
    เเค่นี้เเหล่ะที่อยากจะบอกเจตนา ไม่ได้คิดจะเเบ่งเเยกหรือจุดกระแสอะไร ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมเข้าใจคับพี่

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ก่อน ที่ ทุกอย่าง จะ ไป กัน ใหญ่ นะครับ

เอา แบบ นี้ ขอ อนุญาติชี้แจงตามความเข้าใจตัวเองนะครับ

เท่าที่อ่านการโพสในกระทู้นี้ พอสรุปได้ว่า

มีการเข้าใจผิดกัน

คุณเป้แกไม่ได้มีเจตนา แบ่งแยก หรือแตกหน่ออะไรหรอกครับ

พอดีว่าช่วงเวลานี้ กระแส มัน มาแบบนี้ จริง ๆ

เลย อาจจะละเลย หรือใช้คำว่า B14 แทนพี่น้องเราทั้งหมด

จริงๆ จะนัดกันอะไรยังไงที่ไหนเมื่อไหร่

ถ้าเราว่าง เฮไหน ก็ เฮ นั่น อยู่ แล้ว

ไม่มีการแบ่งแยกรุ่นแน่นอน

แต่พอดี ว่า อารมณ์ กับตัวหนังสือ

ที่สื่อออกมา อาจจะทำให้ผู้อ่าน

เข้าใจไปได้ว่า เชิญชวนเฉพาะรุ่นไป ก็ เป็นได้

ปู่เบิ้ม กับพี่ติ่งก็ เลยช่วยออกมาท้วงติง

ว่าระวังการเข้าใจผิด จะ เกิดขึ้น

เดี๋ยวจะคิดว่าชวนพบปะแค่ รุ่นเดียวกัน

ซึ่งปัจจุบัน คุณ เป้ ก็ ชี้แจง เรียบร้อยแล้ว

สรุป คือ เคลียร์ เรียบร้อย แล้วเน้อ

ผมว่าเป็นอะไรที่น่ารักดีครับ

เราอยู่กันหลายคน ความคิดความอ่านแตกต่างกันไปบ้าง

แต่พวก เราก็ยังช่วยดูแลกัน

คนนึงไม่อยู่ คนที่เหลือช่วยดูแลบอร์ด

สำหรับคุณเป้ ขอบคุณมากสำหรับ

ความช่วยเหลือ ความรู้เรื่องเครื่องยนต์

และกิจกรรมต่างๆ ที่ทำให้บอร์ดไม่เหงา

ไม่ได้ คุณเป้ช่วย พวก เราคงเหนื่อยน่าดู

สำหรับปู่เบิ้ม ขอบคุณมากครับ

ที่ช่วยดูแลบอร์ด อันไหนที่ดูว่าจะออกนอกลู่นอกทาง

ก็ช่วยบอก กัน ขอบคุณที่เป็นโยดาอยู่เฝ้าเจได

ฝึกฝนเจได ทั้งหลาย

สำหรับพี่ติ่ง ช่วงนี้มรสุมเข้า

ก็ยังอุตสาห์เป็นห่วงบอร์ด

สรุป ทุกคนหวังดี ด้วยกันทั้งนั้น

ผิดพลาด อะไรกันไป

หนักนิด เบาหน่อย อภัยให้กันนะครับ

ขอปรบมือให้ทุกๆ ฝ่ายครับ

ขอบคุณครับ

:teeth:

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อเครู้เรื่อง
    บอกตรงๆพักหลังนี่พวกพี่มีปัญหากันเยอะ ไหนอายุมากขึ้นด้วย ไม่ค่อยมีเวลา
    ถ้าว่างเมื่อไรไม่เคยพลาดใกล้ไกลแค่ไหนไม่ใช่ปัญหา
    เคยมองว่าได้เป้และคนอื่นๆที่เล่นบอรด์ตอนนี้ นี่ละมาสานงานต่อ
    ยังเคยชื่นชมเป้เลยว่าต้องใจทําเครื่องบล๊อกนิสสันขึ้นมาเพื่อให้ยี่ห้ออื่นได้รู้ว่านิสสันก็มีดีเหมือนกัน
    เอาเป็นว่าถ้าเข้าใจเจตนาเป้ผิดก็ขอโทษด้วย
    แต่ก้อยังไม่เข้าใจอยู่ดีB11 B12 B13 มันหายไปไหนหมด:cry:
    สุดท้ายผมก็อยากเห็น SUNNY -THAILANDอย่ต่อไป เข้าใจพี่นะ:eek:

5. god army

3,198
    77
    0
    ขอบคุณเช่นกันครับ ที่เข้าใจเจตนาผมบางทีตัวหนังสือก็พาเพี้ยนได้ คราวหน้าจะระวังมากขึ้นครับ

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปี้ป่าวล่ะ :D

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
  8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไปด้วย....มะเคยอะคับ อยากลอง

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แตกต่าง แต่ ไม่แตกแยก นะครับ

10. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เพื่อนไม่เคยทิ้งกัน ให้ยี่ห้ออื่นเค้าอิจฉาคลับเราไปเลยครับ ไม่ว่าเก่าว่าใหม่ ผมว่ามันไปกันได้
    ตามสโลแกนของนิสสันที่ว่า"เพื่อนที่แสนดี"

11. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    อ่านแล้วรู้สึกดี...จัง
    ตระกูลนิสสัน....รักกันๆ....ชอบๆ

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ดีคร๊าบบบ... อิอิ

13. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คือติดใจคำนี้อะครับ เอ่ที่ไหนดีล่ะ

14. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    มาวววววววววววววววววววววววววววว เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ไม่ได้มาแป๊ปเดียว มากันครบ เชียว
    เข้าใจกันผิด นิดหน่อยนะ :D

16. DaySpeed

8,976
    822
    0

พี่ปี้ได้หมดถ้าตังถึง :D

17. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ผมไม่ปี้คับพี่กลัวคนข้างๆเกิดเสียตัง

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อย่าไปคิดมากครับ ตัวหนังสือ ทำเรื่องมมาหลายทีเเล้ว

คุยกันดีกว่าเรื่องไม่มีอะไรหรอก

ทุกคนมาอยู่ที่นี้ก็เพราะเรื่องเดียวกันทั้งนั้นแหล่ะครับ

ผมชอบนะ เวลามีอะไรชวนกันไปไหนทำนู่นทำนี่

ถึงจะดูว่าเป็นกลุ่มๆ กลุ่มนั้นกลุ่มนี้

แต่รวมกัน ยังไงหลักมันก็คือ sunny thailand

ผมไปแข่งชื่อทีมผม ก็ต้องมีคำว่า sunny thailand ตลอด

19. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อ่ะคุยกันรู้เรื่องซะแล้ว นี่กะว่าถ้าคุยไม่รู้เรื่อง จะชวนไป คุย ที่ แปดริ้ว คิดว่าน่าจะคุยกันจบ อิอิ :D:D:D:D

21. god army

3,198
    77
    0
    เหงาเหลือช่วงนี้ ชวนกันลงหม้อดีกว่า

22. god army

3,198
    77
    0
    แปดริ้วตัวอ่อนหมดแล้ว นครปฐมดีกว่าช่วงนี้สด

23. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เช็คอะไหล่นอกพื้นที่:D

24. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอร่วมสนับสนุนนโยบาย กระจายรายได้สู่ท้องถิ่น :D

25. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0

กลายเป็น otop บ้านผมไปซะแล้ว 555

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เรื่อง แปดริ้ว นี่

ไม่เชื่อ ก็ ต้อง เชื่อ ครับ

กินไม่มีเหลือ

วิ่งไป กลับ ร้อย กว่า โล

ก็ ไป มา แล้ว

จริง ไหม คุณ เป้

27. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    คน ไหน หาย

เดี๋ยว ผมให้ คุณ เด่น จับ เขียนคิ้วให้ หมดเลย

ดีไหม ปู่

28. god army

3,198
    77
    0
    ผมละเเล้วครับ เรื่องอบายมุข

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    อย่าให้รู้แล้ว กัน

จะ ติด รถ ไป ด้วย

30. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตอนนี้ราคาขึ้นแล้วด้วย 300 แล้วเฮีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้