อยากอยู่ siam drifter ต้องทำไง

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย kenx, 18 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenx

kenx New Member Member

13
    0
    0
    จิงๆผมก็อยากใช้นะ FD+SR น่ะ เดี๋ยวขอเวลาสึกสาFDก่อน

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เยอะน่ะครับโนช ส่วนเรื่องความสนใจก็ชอบครับ เอาแค่ke20วางเอสอาร์ ก็หนักกระเป๋าจะแย่แล้วครับ

3. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    ความรู้ใหม่ขอบคุณครับลุงกุ้ง FD+SR เนี่ย อืมถ้ามีตังก็น่าสน อืมมมมมม
    ยังไม่เคยนั่ง FD เลยอยากนั่งจังงงงงงงง

4. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    ลงขัน ซื้อ FD3S กันป่ะ พี่โนช แล้วก้ ตากุ้ง

5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ง่ะ บ่ ใหวแล้วน่ะครับ

6. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    โหย ตากุ้ง ไม่ใจเลยอ่ะ

7. Poonim

Poonim New Member Lady Member

116
    4
    0
    งั้นก้อเอา S15 โลดเลยพี่ ฮิฮิ

8. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    มันคงแปลกดีเนอะ , พี่โนช จะถามว่ารถตั้มส์กินน้ำมันเท่าไหร่ มันตอบยากนะ
    เพราะตั้มส์ขับไม่ค่อยเหมือนคนซะด้วยสิ ถ้าขับ สบายๆ ไม่ได้อัดไม่ได้ลากรอบ
    คงอยู่ที่ 7-8 โลลิตร อ่ะครับ

9. NocH

298
    3
    0
    ใช่ ลุงกุ้งไม่ใจเลย อิ อิ

10. NocH

298
    3
    0
    ขับในเมืองเหรอ ถ้าขับในเมืองเนี่ยสุดยอดแห่งความประหยัดน้ำมันเลย:eek: :eek: :eek: :eek:

11. kung 200 sx

344
    10
    0
    แล้วเหมื่อนอะไรเหรอครับ

12. Genoxide

501
    8
    0
    ใช่ครับ ในเมืองครับ แต่ขึ้นทางด่วนตลอดนะ วิ่งเป้นคุณปู่เลย

13. Poonim

116
    4
    0

เหมือนคนอารมขึ้นๆ ลงๆ

ปล. มีปูนิ่มเป็นตัวเบรค ฮ่าๆๆ:D

14. kenx

kenx New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าใช้ FD เครื่องโรฯ มาดริฟท์เนี่ยจะเป็นการเปลืองมากกว่าการใช้ SUPRA เครื่อง J หรือป่าว (ค่าน้ำมัน+ค่าซ่อม+ค่าบำรุงรักษา)

15. kung 200 sx

344
    10
    0
    ขึ่นให้สูด........แล้วลงให้มิ้ดดดดดดดดด

16. Poonim

116
    4
    0
    เจ๊ฝน มาแปล ทีเด่ะ :confused:

17. Genoxide

501
    8
    0
    ภาษา ติ๊ก นี่ฟังยากวุ้ย

18. FonNie

214
    3
    0
    เจ๊ก้ไม่ค่อยเข้าใจ ภาษาคนแก่ด้วยนิ เอ๊ะแต่ว่า ไปแล้ว มันกำกวม นะเนี่ย อิอิ

19. NocH

298
    3
    0
    อะ ไม่เข้าใจเลย ลุงกุ้งเนี่ยยังไงกันเนี่ย อิ อิ

20. NocH

298
    3
    0
    ถ้าถึงขั้นซื้อ FD หรือ SUPRA เนี่ยผมไม่มองค่าใช้จ่ายแล้วคราบ เพราะมันไม่ถูกหรอกตามราคารถอะ สิ่งสำคัญ คือ ความพอใจแล้วครับทำในสิ่งที่เราชอบดีที่สุดครับ:)

21. NocH

298
    3
    0
    อีกนิด สำหรับยางเนี่ย ต้องยอมรับว่า SUPRA ใช้ยางใหญ่มากเปลืองกว่าแน่ครับ แต่เรื่อง Maintainance ก็ไม่มีไรนึกไม่ออกเลยนอกจากยาง เพราะอะไหล่ก็น่าจะหายากพอกันมั้ง ส่วนเรื่องค่าน้ำมันคงไม่ต้องบอก:D

22. ป.ล ผมขับโรยังมีปัญหาเรื่องตังค่าน้ำมันเลย หุหุ ป.ลคุณโนช on MSNหน่อย

23. NocH

298
    3
    0
    พรุ่งนี้ว่างมาคุยกันดีกว่าครับ ผมคงจะนอนแล้วเดี๋ยวตื่นไม่ไหวพรุ่งนี้ เดี๋ยวเพลียคราบ

เรื่องโรเติมน้ำมันไม่ไหวเนี่ยผมยอมรับครับว่าจิง ผมเลยไม่กล้าใช้ครับ ก็อย่างที่บอกถ้ามีรถสำรอง FD ก็เป็นรถขับเล่นที่น่าสนใจครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้