สอบถามร้านแปลงเบรคคู่หน้าจากของเดิม B14 เป็น R32

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Obi_Wan, 2 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หรือจะเอาแบบที่แปลงเสร็จแล้วก็บอกนะจ่ะ เห็นมี R33 พร้อมคอม้า ขายอยู่อะจ่ะ

2. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    แปลงเบครนี่แบบไหนอันตรายน้อยที่สุดอ่ะครับ

3. Crony_A

4,017
    12
    0
    รอผู้รู้มาตอบดีฟ่านะคร๊าบ อันนี้ไม่รู้จิงๆ คับว่า แปลงแบบไหนอันตรายน้อยสุดอะคับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คืองี้ ถ้ายังใจรัก แบบ 4/100 ของเดิม และ ล้อก็ตรงรุ่น ก็แปลงโดย
    ทำอเด็ปเตอร์ขึ้นมา เพื่อยึดรูน๊อตเดิม กับ รูน๊อตของตัวคาริเปอร์
    ส่วนจาน ก็เจาะรู ใหม่
    ปีกนก เจียออก ไปหน่อย คิดซะว่าลดน้ำหนัก

ส่วน ไอ้ที่ไม่ปลอดภัยคือ ตัดต่อทือ ๆ เชื่อมกันสด ๆ นั่นเหละ ไม่มีอะเด็ปเตอร์ใด ๆ ทั้งสิ้น
    รอยเชื่อมไม่ดี วางไม่บาลาน เบรคแถ เบรคดึง หรือ หลุด เอาง่าย ๆ

แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียจ กำลังจะหาล้อ 4/114 ใส่พอดี ก็ไปหา ดุมนีโอ ดุมพีมีร่า มาใส่
    ก็ร้อยน๊อตได้เลย แต่จะต้องเจียรอบกว้างของจานออก เพราะติด :D

5. Crony_A

4,017
    12
    0
    พี่เด่นจัดแจ่มปายเลยคร๊าบ อิอิ

6. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมก็ใส่ดุมนีโอ ครับ

7. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    แปลงใส่เรียบร้อย อิอิ S15 เหลือหาล้อ มาใส่อีกนิด แจ่มๆๆๆ

8. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    สภาพเป็นยังไงพอทราบไหมครับพี่แอร์ :)

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    ใช่คนที่โทรหาผมป่าวอะคับ

10. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ช่ายคับ :D

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    แล้วเปงไงคับ เบรคเรียบร้อยดีไหม หรือว่าผลยังไง บอกผมด้วยน้าาาาาาาาา

12. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ยังไม่ได้โทรไปเรยคับพี่แอร์ เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะโทรบอกน๊ะคัพ ขอบคุณคัพ:)

13. Crony_A

4,017
    12
    0
    อ้าวหรอ....ไงรีบหน่อยก็ดีนะจ่ะ ของดีๆ ราคาถูกๆ แบบนี้ ไปไว เดี๋ยวจะอด

14. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    โทรไปละครับพี่แอร์ รอพี่เค้าส่งรูปมาทางเมล ละเดี๋ยวยังไงคงนัดดูของเร็วๆนี้น่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้