ถ้าให้เลือกจะเอาอันไหนครับ silver's ของใหม่ กับ tein flex มือสอง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 30 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    นั่นแหละเป็นส่วนหนึ่งที่ผมเลือก Tein

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมก็ใช้ เทอิน ครับ

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    แล้วอาการรถ เป็นยังไงบ้างครับ เป็นที่น่าพอใจหรือป่าว :D:D:D

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    D2, E-SPEC,DAIYAMA อย่าเลยครับเหมือนเข้ามาแบบฉาบฉวยแล้วก็หายไป

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    จัดมาหรือยังคับ

6. ส่วนตัวเปลี่ยนโช๊คมาแล้วหลายชุดมาก ๆ บอกตามตรงว่าไม่ประทับใจ FLEX
    ไม่รู้นะ...บางคนเกิดมาเค้าบอกว่า FLEX ดีก็ว่าดีตามเค้า ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยลอง
    ยี่ห้ออื่น ซื้อมาแล้วก็ต้องยอมรับสภาพว่ามันจะต้องดีเพราะเสียเงินซื้อมาแล้ว

แต่คนที่เคยใช้ FLEX แล้วเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่น ส่วนมากจะบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
    FLEX ไม่ได้ดีสมราคาเสมอไป แค่มันเป็นโช๊คที่ขึ้นชื่อว่า TEIN ผิดขึ้นมาสำหรับคนที่
    มีรสนิยมแบบนึง แต่เทียบเนื้องาน และคุณภาพกันจริง ๆ แล้วยังเป็นรองยี่ห้ออื่นอยู่
    พอสมควรเลย

ไม่ได้บอกว่ามันไม่ดี แต่เคยลองแล้วไม่ประทับใจ ยังไงก็ลองตัดสินใจดูเอาเองก็แล้วกัน
    ไม่อยากให้ตามกระแสมากเกินไปแค่นั้นเองครับ

7. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    silver's มือ 1

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    2 ตัวนี้ ......ผมเลือกซิลเวอร์ ...(มือ 1) ของเขาดีจริง

9. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ของใหม่แน่นอน ไม่ขี้เหร่เลย มีประกันด้วย ถูกตังคืกว่าอีกต่างหาก ทางที่ดีหาทางลองขอนั่งรถใครก็ได้ดูก่อนครับ เชียร์ของใหม่

10. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    แล้วแต่ความรู้สึกครับ...ต้องลองเอง
    ที่เคยลองมา คิดว่าโอลิน น่าจะโอเคสุดครับ

แต่สุดท้ายผมมาจบที่ FLEX+EDFC ครับ ชอบตรงมีปรับไฟฟ้าเนี่ยแหละ... แต่อนาคตคิดว่าจะอัพเป็นMONO FLEXเห็นบอกว่าสุด เลยอยากลองบ้างครับ
    :D

แค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2011
  11. killer_rw

killer_rw New Member Member

13
    3
    0
    "...บางคนเกิดมาเค้าบอกว่า FLEX ดีก็ว่าดีตามเค้า ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยลอง
    ยี่ห้ออื่น "

โดน

12. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ว่าแต่ ไม่ลอง Super Street ดูบ้างเหรอครับ

13. BOWYER

318
    16
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับที่ให้คำแนะนำ
    เมื่อวานนี้เองผมได้ตัดสินใจเลือก silver แล้ว
    แต่มีเหตุบางประการจึงได้โทรไปปรึกษาน้องคนนึงเขาเลยแนะว่า
    เขากำลังได้โช้คมาชุดนึงกำลังจะ clear ออกจากสนามบินน่าเล่นกว่า silver
    ผมเลยได้โช้คชุดนั้นมาประจำการในรถเรียบร้อนแล้ว
    มันคือ JIC MAGIC กระบอกทองรู้สึกข้างหน้าสีมันจะออกทองอ่อนกว่าข้างหน้าอ่ะครับ
    บอกตามตรงตอนนั้นไม่รู้จักเลยครับ แต่ผมว่ามันแข็งจริงครับ เดิมผมใส่สตรัทของ genial
    genial ยังนุ่มกว่า ราคาที่ได้ก็ไม่ใช่ถูก แต่เข้าโค้งได้ดีกว่าของเดิมจริงๆครับ คงลองใช้สักพักถ้าปรับตัวเข้ากับมันไม่ได้
    คงถอดออกใช้ของเดิมอ่ะครับ
    ตันนี้มี ball joint , slide กระบอก , ปรับหนืด 17 ระดับ ตอนนี้ปรับหน้า 10 หลัง 6
    เวลา bump จะกระดอนมากคนนั่งหลังกะเด้งเลยทีเดียว เดี๋ยวก่อนกลับบ้านจะหมุนให้เหลือ 0
    ทุกตัวดูดิมันจะกระเด้งไหม

14. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    กระทู้นี้ยาวเชียว....... ไม่รู้เจ้าของกระทู้คัดสินใจได้ยัง หลายกระเเสจิงๆ ขอให้ได้โช๊คที่ถูกใจนะคับ

15. BOWYER

318
    16
    0
    ได้มาแล้วจ้า jic magic แข็งโคตร แม่ยังไม่ได้ลองนั่งข้างหลังเลยไม่รู้ว่าแม่จะด่าไหมเนี่ย
    บางทีคิดว่าจะเลือก 2 ยี่ห้อ เต่ดันมียี่ห้อที่ 3 โผล่มาจากไหนก็ไม่รู้เลยซื้อมาแบบงงๆ
    แต่เข้าโค้งมันดีกว่าเดิมเยอะนะ แต่เจอทางไม่ค่อยเรียบนี่หัวสั่นหัวคลอน:cry:

16. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไปได้ยี่ห้อที่ 3 ซะงั้น

ขอให้เจอที่ลงตัวกลับตัวเองมากที่สุดค๊าบ

17. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    JIC ของเขาแน่นดีจริงๆครับ ถ้าชอบแน่นๆแข็งๆ ไม่ผิดหวังครับ
    แต่คนนั่งไม่ประทับใจแน่กระแทกที่มีจุกครับ
    ต้อผมใช้ ปรับและเปลี่ยนสปริงอยู่สักพักกว่าจะเข้าที่
    ซ่อมใป2ครั้ง ตอนนี้ปลดประจำการไปและ

18. BOWYER

318
    16
    0
    ขอถามต่อครับที่มันแข็งเพราะ ตัวโช้คเองหรือเป็นที่ ตัวสปริงครับ ถ้าเอาสปริงเดิมมาใส่จะนิ่มขึ้นไหมครับ

19. BOWYER

318
    16
    0
    ผมก็งงตัวเองอยู่เนี่ยครับซื้อมาทำไมเนี่ย

20. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ถ้ากดไม่ลงน่าจะแข็งที่โช๊ค
    ถ้าเด่งแรงก็ที่สปริง
    ถ้าเอาสปริงเดิมมาใส่ สปริงนิ่มๆในกรณีโช๊คแข็ง เวลายุบแล้วมันจะคืนตัวช้า
    ถ้าสปริงแข็ง โช๊คก็เอาไม่อยู่อีกเด่งแรง
    ต้องรองดูครับความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

21. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    -ลองปรับความหนืดของโช๊คดูก่อนมั้ยครับ เพราะ JIC นี่ ชื่อเสียงเค้ามาทางแน่นตึ้บอยู่แล้วครับ ลองปรับหนืดหน้าสัก 8 หลังสัก 6 หรือ 4 ดูก่อนมั้ยครับ
    -ถ้าไม่ชอบอะไรยังไงค่อยปรับขึ้นหรือปรับลงกันอีกทีครับผม เพราะซื้อมาแล้ว ลองปรับดูก่อนที่จะเปลี่ยนสปริงครับ
    -ขอให้เจอระดับที่ปรับได้ถูกใจครับ

22. jomjone

jomjone New Member Member

85
    1
    0
    ใจผมชอบ flex ที่ผมใช้อยู่สปิง หน้า 90 k หลัง 40 k ไม่มีเด้ง ไม่กระด้าง นุ่มๆๆหนึบๆๆ ขับสบายมาก สุดๆๆครับชอบมากกก ผมว่าบ้างคนที่บอกว่า flex มันแข็งคงเพราะค่า k ของ flex แต่ละตัวไม่เท่ากันครับ

23. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    นึกว่าเลิกเล่นเวปไปแล้วนะเนี่ยคุณพี่ คิดฮอดๆ :p

เอา Koni & Eibach เพราะชอบของโบราณ แฮ่ะ แฮ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้