++++ เตือนใจใครๆ ก่อนซื้อน็อตล้อครับ ++++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EG-9, 30 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    น๊อตอลู แต่ผมใช้ของ บริจสโตน ใส่รถเซอร์กิต เปลี่ยนล้อบ่อยครั้ง
    ตอนแรกๆ ก็มีรูดบ้างรัยบ้าง ด้วยใจอยากได้น๊อตอลู ก็เอาน๊อตกะบล๊อค มาสวมๆดู คิดว่ามันต้องใช้แบบให้มันพอดี
    เลยสอยมาใช้ โอเคปัญหาน๊อตบิดหมดไป ปัญหาสอง ใช้พวกด้ามไข หรือ กากบาท ไม่แนะนำครับ ผมใช้บล๊อคลมตลอดมันได้ เซนเตอร์มากกว่า
    แถมล้อมีความร้อนมากด้วย ยังใช้จนถึงตอนนี้ครับ ... แฮปปี้

2. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ของแท้ 4500
    ของก้อป 1500

ส่วนตัวใช้แท้อยู ๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ถอดเข้าถอดออกบ๋อย สีมันไม่สวยเหมือนใหม่ๆๆเลย

MCGARD
    ว่าจะใช้ตัวนี้ สวย+แข็งแรงมาก
    http://www.mcgard.com/AutomotiveProducts/LugNuts/SplineDriveLugNuts

3. <>B<>A<>L<>L<>

<>B<>A<>L<>L<> New Member Member

15
    2
    0
    ผมใช้น็อต W-WORK สีดำเช่นกันครับ ไม่เบี้ยวไใ่บิดแข็งแรงดีครับ เนื้อเหล็กเหนียวๆๆ ของแบบนี้ ต้องลองถึงรู้ครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ใช้แบบเหล็ก ซื้อมาตกตัวละเกือบร้อยบาท

ข้อเสีย คือ โคตะระหนักมาก 16ตัวนี่หนักเกือบเท่าล้อ 1 วง :D

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    จัดไป เหล้กดีก่า

6. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ขันกี่ปอนด์จ่ะ...........อิอิ

7. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    ใช้เหล็กดีกว่าคับ เบากว่ากันไม่กี่ขีด ช่างมันเถอะของเน้นใช้งาน เอาหน้าตาสวยใช้ทนก็พอคับ

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ควรหาซื้อ ปอนด์ซักชุดครับ เพราะ save น็อตด้วย ขันแค่ 110 ปอนด์ก็พอและครับ ค่ามาตรฐาน

9. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    110 ปอนด์ มากไปป่าวครับ ของผมตั้งใว้ 80 ปอนด์ก็เยอะแล้วนะ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เอ่อ ผมใช้นอตล้อ โคโมลี่ อยู่ จะมีปัญหาไหมอ่ะ เป็น 6เหลี่ยมอ่ะ

11. hiroko

hiroko New Member Member

9
    0
    0
    Aluminum มันใช้สำหรับรถแข่ง ที่ต้องการลดน้ำหนักกันถึงที่สุด เพราะมันเบาจริงๆ (รถหนักขึ้น 2 - 3 ขีด รถจะวิ่งช้าลงเป็นวิเลยหรือไงก็ไม่ทราบได้)

ส่วนตัวผมใช้ Muteki แบบยาวปลายเปิดครับ หนักเท่าๆกับของเดิมนี่ล่ะ แต่ได้สวย

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    มาถามเพิ่มเติมหน่อยครับ มีน๊อตล้อก๊อบ RAYS สีฟ้าๆที่ทำจากเหล็กบ้างไหมครับ ผมอยากได้สีฟ้าๆสวยๆน่ะครับไม่อยากใส่อลู เดี๋ยวจะเหมือนรูปบนสุด

13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ความรู้ทั้งนั้น

14. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    W work ของแท้ ขันเข้า ขันออกบ่อย ๆ ยังเกลียวรูดเลย คร่าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้