งบ 1ล้านถ้าซื้อใช้ยาวเล่นคันไหนคุ้มสุดครับ ช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 27 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    เท่าที่ผมศึกษาข้อมูล จากในเวป siamspeed และข้อมูลจากขนส่ง มันก็สามารถตรวจสอบความถูกต้องได้นี้ครับ ก็ตรวจเช็คทะเบียนอย่างถูกต้องก็สามารถทำได้ ในเวป siamspeed ก็เห็นว่ามีหลายท่านใช้กัน
    แถมบางท่านก็ยังใช้แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตรวจขนส่ง ผ่าน สมอ. ฯลฯ

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ตาม พี่ ต้นกล้า บอกเลยคับ

ลองๆ ศึกษา ให้ดีก่อนจะดีกว่าคับ

3. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ตอนแรกที่จะเปลี่ยนรถก็มองๆรถจดประกอบอยู่ แต่หลังจากคิดดูดีแล้วก็ตัดใจไม่เอาดีกว่าทั้งที่ใจก็อยากได้ S15 มากๆ ส่วนเรื่องราคาขายต่อนะครับเท่าที่เห็นนะรถจดราคาขายต่อยังไงมันก็ไม่เหมือนรถทะเบียนแท้ ยกตัวอย่าง RX7 - S14 - S15 นี่รถทะเบียนแท้ราคาไม่ตกจริง แต่รถจดเห็นแรกๆก็ขายกันล้านกว่าๆ เดี๋ยวนี้ 7-8 แสนก็พอหาซื้อได้แล้ว แต่ถ้าอยากเอามาใช้จริงๆไม่ซีเรียสเรื่องพวกนี้ก็เชียร์ S15 ครับ

4. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    s15 คับ อยากได้เหมือนกัน

5. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    ผมก็ S15 อีกเสียงนะครับ

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ผม ชอบ mr-s อ่า อยากแปลงเป็น super car ^^ 555+

7. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    รถจดบางคันจัดไฟแนนซ์ได้ ถ้าเข้าไฟแนนซ์ได้ก็น่าจะถูกต้องรึเปล่าคับ

8. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เคยถามพี่ที่ใช้ MRs เค้าบอกว่าฟิลล่งดี เบาะเตี้ย เวลานั่งเหมือนจะนั่งกับพื้นถนนเลย
    การออกตัวถือว่าค่อนข้างดี พุ่งดี แต่รอบปลายแรงน้อย ขับชิวๆเรื่อยๆพอไหวแต่พี่เค้า
    ติงเรื่องเกียร์ เกียร์มันชอบแฮงค์ เอาไปซ่อมที่ TRD ใช้ไปสักพักก็เสียอีก เป็นเกียร์ออโต้
    ที่มีลักษณะเหมือนเกีรย์ธรรมดาอ่ะ ผมเรียกไม่ถูก

ถ้าเป็นผม ผมสนใจตัว MX5 มากกว่า ไม่รู้ว่าจะแพงกว่างบของคุณอ่ะป่าว แต่มันเปิดประทุน
    ได้ นั่งสบายเหมือนรถเก๋ง อะไหล่ การบำรุงรักษาเข้าศูนย์ทั่วไปได้เลย อนาคตอาจจะเข้าข่าย
    เรโท ก็เป็นได้ เห็นรุ่นเก่าราคายังไม่ตกเลย อ่ะครับ

9. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    15 เปิดประทุน ครับ วางเครื่องใหม่แจ่ม

10. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เชียร์ S15 เปิดประทุนครับ
    เปิดหลังคาได้เหมือน MR-S
    เครื่อง NA แบบ RX-8

ครบทุกตัวเลือกที่ให้มา ... อิอิ

11. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    s 15

15 น่าจะหาอะไหล่ได้ง่ายสุด

อีก 5 ปี ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น หารถแท้ใช้ สบายใจที่สุดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้