ทำโคมดำ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tebone, 21 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    ตอกย้ำความงามของงานพี่ฟลุ๊คอีก 1 ชิ้นงานครับ โดนใจผมมาก ๆ

2. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ขอบคุณครับผม รูปดูไม่ได้อ่ะครับ เดี๋ยวลงให้ครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

3. fluke_darklamp

288
    3
    18
    จัดไป .........................................

4. fluke_darklamp

288
    3
    18
    .......................................................

5. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ..................................................................................................

6. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ...................................................................

7. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ดันหน่อย ๆ

8. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    พึ่งไปล้างมา ใสปิ๊ง...

9. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    งามๆ เเบบนี้ต้องจัด

10. fluke_darklamp

288
    3
    18
    เสร็จตี สามนี่น่า ขอโทษที่ให้รอนานครับ งานมันรีบไม่ได้ จริงๆ เอารูปก่อนและหลังมาแฉ แล้วกันว่าเค้าทำ เสร็จ มาแล้วเป็นอย่างไร ไม่อยากจะเล่าเลย .....
    [​IMG][​IMG]
    คันข้างบน นี่นะใช่ ส่วนข้างล่างนี่แถมครับ ...
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

11. SPEED R

473
    4
    0
    เมื่อวานได้มีโอกาสเข้าไปทำกรอบ ตัดหมอก RAY BRIG กับคุณ FLUKE บอกได้คำเดียว งานเนียน สวย เเละเก็บงานเรียบร้อยมาก
    ไม่ผิดหวังเลย สมคำล่ำรือจริงๆ ฝีมือขั้นเทพเลยครับ

12. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณมากเลย ครับ ......

13. SPEED R

473
    4
    0
    คุณ FLUKE ครับ ถ้าต้องการทำให้เหมือนโคม Type R มากที่สุด ขอเเบบดำใสๆ สีอ่อน ไม่ต้องเข้มมากนี่ทำได้ป่ะครับ

14. fluke_darklamp

288
    3
    18
    อ่ะ แบบนี้เลยใช่ไหม vtis เพิ่งเสร็จไปเมื่อหัวค่ำนี่เอง ลองดูๆๆ
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    ส่วนคันนี้แบบเข้ม ลองเปรียบเทียบดูว่าชอบแบบไหนครับ
    [​IMG][​IMG]
    รูปเทียบครับโคมที่อยู่ในรถ โคมแท้ครับ

15. SPEED R

473
    4
    0
    คันสีน้ำเงินนี่ใช่เลย SPEC เเบบนี้เป๊ะครับ ผมว่า Vi-rs นี่เหมือนกับ Type R มากครับ สวยสุดยอด
    รูปนี้เป็นไฟ Type R เเท้ที่ผมเคยใส่อยู่ View attachment 1750448 เเต่มันมีลายงาเลยขายไป

16. SPEED R

473
    4
    0
    ลงรูปไม่เป็น เอาเป็นว่าถ้าผมเข้าไปอุดหนุนเอาเเบบคันสีน้ำเงินเเบบนี้นะครับคุณ FLUKE เร็วๆนี้จะนัดเข้าไปครับ ฝีมือเทพจริงๆๆ

17. SPEED R

473
    4
    0
    ไว้เร็วๆนี้จะนัดเข้าไปทำนะครับ เอาเเบบคันสีน้ำเงินนี่เเหละ SPEC เลย ขอบคุณมากครับ ที่เอารูปมาลงไว้เป็นเเนวทาง

18. fluke_darklamp

288
    3
    18
    นี่ก็เพิ่งเสร็จไปอีกคัน คันนี้สวยดีครับ ลองดูๆๆ เป็นแนวทางเผื่อว่าใครตัดสินใจอยากทำ มีร้านที่รับทำเยอะครับลองตัดสินใจดู ในรายละเอียดต่างๆ นะครับจะได้ไม่ผิดหวัง

19. SPEED R

473
    4
    0
    รูปโคมไกลไปหน่อย เลยมองเห็นสีในโคมไม่ชัดครับ โทนสีเดียวกับคันสีน้ำเงินหรือปล่าวครับ View attachment 1750554

20. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ลองดูครับว่าพอรับได้ไหม ครับ ฝากด้วยนะครับ

21. eak-gd1

eak-gd1 New Member Member

10
    0
    0
    พี่ครับek96ล้างโคม+ขัด+ทำสีโคมแบบคันเหลือง8153เท่าไรครับ

22. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ราคา 1400 ครับผมไม่เกินนี้ ........คับผม

- - - Updated - - -

ราคา 1400 ครับผมไม่เกินนี้ ........คับผม

23. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ดันๆๆ

24. fluke_darklamp

288
    3
    18
    :first:

- - - Updated - - -

:first:

25. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    มีรูปรถผมด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้