---- กระทู้ล่อเป้า----- กรุเกลียดรถก็อบ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sunnyboy, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เจอฝุงนี้เข้าไป สงสัยจะขำไม่ออก

2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    โอ๊วว แม่เจ้า

3. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    อีกอันซันรูปลวงโลก...ติดทำใมฟร่ะ

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    หลากคนหลายสไตล์ครับ ^^

เหมือนคนชอบ โค้ก กับ เป๊ปซี่ น่ะแหละ

ก็คนมันชอบ พื้นฐานการตัดสินใจเลือกของแต่ละคนมันต่างกัน

5. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    style ใครชอบ/ไม่ชอบ:)

ก้ ok นะ

แค่อย่าใช้คำพูดเหยียดหยาม /ดูถูกคนอื่นก้พอล่ะ

6. เจ้าของกระทู้ คงตั้งใจให้ขำๆ กันมากกว่า

ถ้าไปจี้ใจดำใคร ก็อาจจะมีเคืองๆ ได้ ใจเย็นๆ กันนะครับ

ปล. แต่ผมว่า สมาชิกค่อนเว็บนี้ น่าจะคิดประมาณเดียวแบบเจ้าของกระทู้ แต่ไม่ได้แสดงออกมา อิอิอิ

7. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ถ้าเป็นร้านแถวสนามเค้าก็คงบอกได้หรอกครับ แต่ถ้าเป็นพวกร้านรถเข็น หรือที่มีขานในห้างล่ะครับ เขาจะรู้ไหมเนี่ย ถ้าให้ดีต้องมีรายการทีวี หลังข่าวแข่งกะละครน้ำเน่า ไปเลยครับ คุณเก่งจัดเลยครับผมจะรอดู ดีกว่าดูละครตบกันทั้งเรื่อง

8. foony

188
    7
    0
    ช่ายครับ ในนั้นก็มีผมอยู่ด้วยหนึ่งคนครับ นึกอะไรไม่ออกไร่ เรียวไว้ก่อน

9. foony

188
    7
    0
    ผมก็ไม่ค่อยชอบรถเครื่องเสียงที่มันวิ่งแล้วเปิดตังๆ แต่ผมกลับชอบเวลาพวกเขาจอดแล้วเปิดดังๆ พร้อมให้น้องๆ ขึ้นไปเต้นด้วย ตี๋งๆๆๆๆๆ

10. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ฮาเจ้าของกระทู้สงสัยเก็บมานาน แถวบ้านผมก็มีครับ ขับ โคโลล่า แปะ มูเก็น มีมาคุยกับผมด้วยนะ ว่าเนี้ยของแต่งมูเก็น ทั้งคันเลยนะน้อง แล้วมาถามผม แล้วรถน้องวาง J ป่าว

ในใจคิด รถตรู evo6 จะวางเจ หาพระแสงอะไรฟะ555+ แล้วเดินหนีเลย อิอิ

11. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    หลายคนเริ่มจากจุดนั้น แล้วมาสำนึกผิดทีหลัง

12. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เคยไม่ชอบรถเครื่องเสียง ไฟใต้ท้อง ประตูปีกนก สีเกล็ดๆ

แต่มีครั้งนึงไปบางแสน คืนวันเสาร์ ความคิดนั้นไม่เคยกลับมาอีกเลย รวมกันหลายๆคัน แจ๋วมากกกกกกกกกกกกก

13. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ถ้าเปรียบก็คงเหมือนกับผู้หญิงนะครับ............มีเงินทำศัยกรรมก็สวยมากหน่อย
    .
    .ว่าไม่ได้นะครับ บนโลกนี้ถึงมีทั้งคนสวยและไม่สวยไงครับ ถ้าสวยงามทั้งประเทศ ก็น่าเบื่อเหมือนกันหมด

14. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมก็คิดเหมือนเจ้าของกระทู้นะ

แต่ก็เข้าใจว่าเค้าคงไม่รู้จริงๆ เห็นว่าสวยเลยทำ

(ซึ่งต่างคนก็ต่างกัน แต่เป็นผม จะหาข้อมูลว่าไอ้ที่ทำ มันมีที่มายังไง)

หัวใจพวกเราก็รักแต่งรถเหมือนกัน

แต่เจอบางอันก็แอบขำ เช่น เด็กพึ่งโตบางคนก็จะเอา 3 Door ไปวางเจ :rolleyes:

หรือบางคนก็บอกว่าขับเซฟ อยากวางเจ เครื่องเดิมๆจากญี่ปุ่นเลย :rolleyes:

ถ้าเจอใครทำงั้นบอกได้ก็บอก เตือนเค้าได้ก็เตือนครับ เค้าจะได้รู้อ่ะครับ

16. คลองถม เรซซิ่ง แนวนี้กะลังมา 555

17. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ต่างคนต่างความคิดครับ ผมนั่งอ่านมาตั้งเเต่หน้าเเรก ถูกบ้างผิดบ้าง

เเต่สุดท้ายมันก็คือความสุขของเเต่ละคน บางคนชอบค้นหารถรุ่นตัวเองว่า

ต้องเเต่งเเบบไหนถึงจะสุดถึงจะครบ บางคนไม่ชอบค้นหามีเงินก็จัดกันไป

อยากเเต่งรถไม่มีความรู้ เเค่คุณเลี้ยวเข้าคลองถม คุณก็ออกมาพร้อมกับรถคุณที่เเต่งไปเเล้ว

ก้าวเเรกของการเเต่งรถของทุกคนผมว่านะ เริ่มจากดูรถคันอื่นเค้าเเต่งเเบบไหนเเล้วก็เเต่งตามเค้า

เเล้วก็การเลือกซื้อหนังสือรถเล่มเเรกของคุณ ถ้าคุณหยิบถูกคุณก็เทพไป ถ้าคุณหยิบผิดคุณก็เสี่ยวไป

ทุกอย่างผมว่าอยู่ที่การเริ่มต้นของเเต่ละบุคคลมากกว่า ครั้งหนึงผมก็เคยเป็นมนุษย์อวกาศเหมือนกันครับ 555

18. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อารมประมานว่ารถบ้านเราแต่งไปแนวเดียวกันเกือบหมดเลย
    รถรุ่นนึงๆจะมีรูปแบบแต่งกันแค่2-3แบบ ต่างโดยปลีกย่อย..ก้อไม่มาก

ผมว่ามีพวกที่ยกตัวอย่างมาบ้างก้อน่าสนใจดีนะครับ
    ผมยังอยากเอามิร่ากระบะใส่ซันรูฟทำสีม่วงใส่เกร็ดท่วม ๆ
    ล้อเขียวล้นๆ ไฟท้องรถเขียว โหลดแป้ก ๆ ท่อยื่น ๆ เครื่องเสียงท่วมกระบะ
    ถ้าได้ทำจะขับทุกวันเลย ^^

แต่ยังไม่พร้อม T__T

มองอีกแง่ นี่ตะหากครับ ไทย โดเมสติค โมดิฟาย ของแท้^^
    แต่ตอนนี้ขอตามยุ่นไปก่อนคับ ^^"
    *ผมชอบ200แปลงหน้า มากกว่าsคับผม *

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อยากให้เจ้าของกระทู้ดูรูปนี้จิงๆ ครับ พอดีผมเจอะเลยถ่ายมาให้กระทู้นี้เลย

รถคันละ เป็นล้าน เค้าก็ยังใช้ ...... ไปดูเลยดีว่าครับ

คือจะว่าไม่มีเงินซื้อเบรค ผมว่าไม่ใช้อะครับ ขับรถระดับนี้ ก็ต้องมีเงินพอที่จะใส่แหละครับว่าปะ

แต่เอาเป็นว่าต่างคนต่างความชอบครับ แนวใครแนวมัน อย่าไปดูถูกหรือว่ากันเลยครับ ความชอบส่วนบุคคลห้ามลอกเลียนแบบ

ปล. ถึงจะใส่เบรคก๊อป แต่ คนที่นั่งเบาะซ้ายอะ น่าตาสวยมาก ถึง มากที่สุด ครับ !

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กรกฎาคม 2011
  20. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ถูกใจๆๆๆๆๆ like ๆๆๆๆๆ ^O^

21. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    :D:D:D:D

พี่ตูนอย่าพึ่งใส่ จขกท. คับ เค้า copy จากที่อื่นมาฮะ :eek:

22. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    สนุกดีนะครับแต่งรถสเปะสปะ ผมว่าน่ารักดีออกพี่เขาชอบก็ปล่อยเขาดีกว่าผมคิดนะ
    เห็นแล้วก็ฮาหันมาก็ยิ้ม เดินไปใกล้โหห รถพี่สวยจัง
    แต่งเยอะก็ไม่ดี แต่งมากก็ไม่ดี ทำนุ่นทำนี่ก็โดนว่า สรุป ขับรถโรงงานดีที่สูดดด

23. nom

nom Member Member

637
    20
    18

ชอบอันนี้จิงๆ:cool:

24. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ผมชอบคำพูดกับความคิดพี่นะครับ ....

แต่ติดอยู่นิดเดียว ลบรูปดีกว่าไหม ??? เจ้าของเค้ามาเห็น คงไม่ดีใจเท่าไหร่อะครับ นอกจากพี่จะบอกเจ้าของเค้าแล้วว่าจะเอามาลง

ปล.ไม่ถูกใจขออภัยครับ
    :D

25. ความเห็นส่วนตัวนะครับ............

นั่งเบาะซ้าย สวยหรือไม่ ไม่รู้

มีเงินแค่ไหน ไม่รู้

รู้แต่ผมไม่ใส่ฝาครอบแน่ๆ ถ้าไม่มีตังค์ ก็ใช้เบรคเดิมไป ถ้ามีตังค์ก็ใส่เบรคซิ่ง แต่ไม่ใส่ฝาครอบแน่ๆ ไม่ว่ารถที่ใช้จะถูกหรือแพงก็ตาม.............มันรับไม่ได้จริงๆ

26. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    คิดดูถ้ารถคันละ10ล้านใส่ฝาครอบ ผมว่าก้อยังไงอยู่นะ555
    ถ้ารู้รถตัวเองแพงแล้วมีตัง ทำไมไม่ใส่เบรกแท้เลยล่ะ
    นี่ประจานรถตัวเองอ่ะผมว่า รถตั้งสวย ใส่ฝาครอบ เสียหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2011
  27. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    เพราะอย่างนี้ถึงมีคำว่า "รสนิยม" ไงครับ และมนุษย์แต่ละคนก็มีรสนิยมที่ไม่เหมือนกัน
    มนุษย์หลายคนแต่งตัวเป็น บางคนแต่งตัวไม่ค่อยเป็น ก็ว่ากันไป

28. อันนี้ก้อส่วนตัวนะคับ ถ้าผมมีตังค์ซื้อรถระดับนี้ได้ ก้อคงไม่ใส่ฝาครอบปลอมเหมือนกัน......มันบ่งบอกอ่ะคับ.........จะเถียงข้างๆคูๆ ว่าเงินตรูๆจะทำอะไรก้อได้......มันก้อไปเข้าสำนวน.......มีเงินอย่างเดียวทำแบบนี้ไม่ได้นะเนี๊ยะ.....อีก

29. ของพวกนี้บ้างที่เราก้อหลงทางไปบ้างได้ แต่ถ้ากลับตัวทัน สังคม(รถซิ่ง) ยังให้อภัย....ผมยังเคยหลงระเริง กับเสียงถอยหลังไอพ่นไปพักนึงเลย ตอนนี้ย้อนกับไปคิดถึงตอนนั้น ......ตรูทำอะไรลงไปว่ะเนี๊ยะ.....

30. TOM@Marino

TOM@Marino New Member Member

2
    0
    0
    เคยเจอ Lancer CK แต่งพาร์ทรอบคันเป็น EVO (ปล่อมแน่ๆ) เอาตรามิตซูออก ติดโลโก้ Scion ของโตโยต้า

รู้ว่ารถเอ็ง รู้ว่าตังเอ็ง แต่เห็นใจผู้ใช้รถใช้ถนนคนอื่นที่ต้องมาทนดูบ้าง เห็นแล้วปวดตับ สงสารวิศวะกร มิตซู หว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้