---- กระทู้ล่อเป้า----- กรุเกลียดรถก็อบ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sunnyboy, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    มันก็พูดลำบากอะคับ ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันมันก็คงไม่เกิดการแบ่งสี อย่างทุกวันนี้หรอก

ขนาดผมยังใช้เวลาหลายปี อธิบายคนที่บ้านว่า evo กับ lancer บ้านเรามันต่างกันตรงไหน มันก็ไม่แปลกสำหรับคนไม่รู้นะ

มองแง่ดี...จะได้มีรถเปรียบเทียบระหว่างรถสวยๆรถแต่งแท้ๆ ไม่งั้นมันก็แต่งแท้ๆสวยๆกันทั้งเมือง

2. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมก็เคยนะเสี่ยวสมัย 4 ประตูคันเก่า

3. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    ผมว่าจริงๆ แล้วมันเป็นการยึดติดไปหรือเปล่าครับ ของ Mugen ทำไมมาใส่ โตต้าไม่ได้ มีใครบอกเหรอคับ ว่าเค้าไม่ให้ใส่ รู้คับ ว่ามันเป็นสำนักแต่งของแต่ละค่าย แต่ของแต่งของค่ายอื่นทำไมมาใส่ไม่ได้ละคับ ทีเครื่อง j ยังไปอยู่ใน nissan ได้เรย ทีงี้ไมไม่เสี่ยวอ่ะคับ หุหุ ผมคนนึงแหละที่อยากใส่อะไรก้อใส่ ถึงรถผมจะไม่ได้สวยกว่าใคร แต่ผมก้อภูมิใจว่ารถผม ผมก้อทำมากับมืออ่ะคับ ^^

4. กรกฎ เจกะ

กรกฎ เจกะ New Member Member

19
    0
    0
    ผมเพิ่มให้อีกหน่อยแล้วกันน่ะครับ ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วย

- หลังคาซันลูป นี่เมืองไทยน่ะครับเป็นเมืองร้อนครับ
    - 200หน้า s14-15 คืออยากบอกให้คนเค้ารู้ว่าไม่มีตังซื้อ
    - cef หน้า r32 ก็เหมือนอันบน
    - ขับ lancer แต่แต่งซะอยากให้คนอื่นดูว่าขับ evo

5. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    เหนด้วยๆอันสุดท้ายนี่เยอะเลยอีคาร์อีโว

6. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เอาละเว้ยเริ่มมันละ

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เห็นด้วยทุกประการ เมื่อก่อนก็คิดแบบนี้

เค้าเรียก "สไตล์ & รสนิยม"

แต่พอโตมา ของแบบนี้เอาความเห็นส่วนตัวของใครคนใดคนหนึ่งมาวัดไม่ได้หรอกครับ คิดแบบนี้เพราะเราเอาตัวเองมาเป็นที่ตั้ง คิดได้ แต่คิดในใจพอ

อย่าเอาตัวเราไปตัดสินคนอื่นว่าอย่างงั้น อย่างงี้ มันดูใจแคบไปหน่อย แต่งรถ มันก็คืองานศิลปะ มันไม่มีข้อจำกัดหรอกครับ ว่าต้องทำแบบไหน

ไอ้ที่ว่าแต่งเต็ม สุด หรือโครตหล่อเนี้ย มันวัดกันที่เงินตัวเดียว มีเงินก็เนรมิตได้ทุกอย่าง

ถ้าบ้านรวยกันทุกคนมันก็คงไม่มี ฝาครอบเบรคสารพัดสี , ล้อไต้หวัน , RECARO ลูกบิดกลม นั่งไม่ถึงปีฟองน้ำทรุด , น็อต RAY ก็อปเกรด A , คิ้วโครเมียมที่โดนแดดแล้วแยงตาชิหาย

สุดท้ายก็คลองถม คนแม่มเยอะทุกอาทิตย์

ส่วนจะแต่งออกมาแบบไหน มันแล้วแต่ความชอบของเจ้าของเงิน คนอื่นที่ไม่ใช่จะไปยุ่งทำไม เหนื่อยเอามาเครียดเปล่า ๆ ...

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0

เชื่อไหมคับว่าทุกรูปที่คุณโพส...ผมเองนี่แหละที่เป็นคนถ่าย คริก คริก

9. Eagle Shop

Eagle Shop New Member VIP

23
    1
    0
    มีตังแค่200แต่อยากได้15ครับ
    :cry::cry::cry:

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    รูปงานดริฟท์ที่ลาวใช่มะครับ:cool:

ที่นั่นได้ยินว่ารถแต่งเยอะเหมือนกัน

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถเขียวล้อเหลือง แทกซี่สไตค์เลยครับ

สีเขียวเทียบจากหาง RX7 amemiya

พอออกมา99%บอกเทียบสีแทกซี่เหรอ

:D:D:D

12. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ตัวเองนะยังมี s15 แท้อีกคัน แต่เขาอะดิไม่มี 15 แท้ มีแต่ 14 แท้เองอะ....ก้อเขาอยากได้ 15 เหมือนกันนิ

13. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0
    ใช่แล้วคับ ถ่ายตอนงานเลิกแล้วหละ ตอนเอารถไปจอดใต้ห้างนะคับ ......

14. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

แล้วไปเอารูปรถใครมาขึ้นอีกน่ะ รถตัวเองป่ะเนี่ย เด๋วกูฟ้องเจ้าของนะเว่ย 5555

เมื่อก่อนอยากมี s15 แต่พอมี......ก็ไม่ขับซะอีก.....กรูละงงเมิงงงงงงงง!!!!~

ผมว่ากระทู้มันเริ่มจะล่อเป้าของจริงแล้วล่ะ

ใครแต่งยังไงก็เรื่องของเจ้าของรถละกันครับ ความสุขเค้า
    ไม่ว่าจะทำรถยังไง เราก็จะเป็นความบันเทิง ของคนกลุ่มไหนซักกลุ่มอยู่ดี
    ฉะนั้น อย่าคิดเยอะ จะทะเลาะกันเปล่าๆ

15. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อันนี้ผมว่าก็ไม่ค่อยตรงประเด็นเท่าไหร่
    - หลังคาซันลูป นี่เมืองไทยน่ะครับเป็นเมืองร้อนครับ
    ถ้าเป็น HONDA อยากเป็นตัวนอกครบๆก็ต้องมี
    - 200หน้า s14-15 คืออยากบอกให้คนเค้ารู้ว่าไม่มีตังซื้อ
    ญี่ปุ่นเค้าก็ทำกันเยอะแยะสวยดี ที่สำคัญหน้ายังเป็น NISSAN อยู่ไม่เสียเส้นสาย
    - cef หน้า r32 ก็เหมือนอันบน
    นี่ก็ยังเป็น NISSAN อยู่ ถ้าเป็นหน้า SUPRA ก็อ่ะนะ
    - ขับ lancer แต่แต่งซะอยากให้คนอื่นดูว่าขับ evo
    เค้าชอบอีโวแต่กำลังทรัพย์อาจไม่พอ ไม่งั้นคงเห็นแต่อีโววิ่งกันเกลื่อนเมือง
    แค่แชร์ความคิดเฉยๆ ไม่ต้องซีเรียสนะครับ :eek:

16. ขำอ่ะ 55555

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เรื่องรถลาว ( ประเทศลาว ) อันนี้ขอแย้งด้วยอีกคน

พอดีผมไปแถวชายแดนบ่อยๆ รถโคตรจะสุดเลยนะคับแต่ละคัน

ผมเคยผ่านไปบ้านตึกแถวสองสามหลังติดกัน ตัวบ้านค่อนข้างโทรมนะคับ

แต่มองเข้าไปเหน มาเซราติ ฮัมเมอร์ ปอร์ช จอดอัดแน่นอยู่ซะงั้น -*-

18. -

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ เจอบ่อยเลยที่ว่ามา
    คันเก่าผมเคยเสี่ยวมาก่อน แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาขับรถเดิมๆยันน๊อตล้อ คิดว่าถ้าไม่พร้อมก็ไม่ทำดีกว่ารถซิ่ง

อยากรู้ว่ามีใครไม่เคยเสี่ยวมาก่อนบ้าง ไม่มีหรอก แบบว่าจับรถมาแต่งคันแรกปุ๊บเทพเลย ผมรู้คุณก็เคยเสี่ยว

19. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    กระบะควันดำดำก็โคตรเสี่ยว เกลียดมากเลย ถ้าเจอนะ จะบีบแตรขอลองด้วยซัก 3รอบ

20. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0
    ลองกับสไลด์คันทะเบียน xx-8888 ไหมคับพี่ ไปทำมาใหม่.....วิ่งไวกว่าเดิมอีก อิ อิ

21. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    งานนี้ลาวโดนพิพากษาอีกตามเคย......

22. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    เห็นเยอะมากเลยรถโตโยต้าติด lexus

23. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    อ่านแล้วเพลินดี อิอิอิ

24. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมว่า ไม่น่าใช่กระทู้ล่อเป้าหลอกครับ น่าจะเรียก กระทู้พลีชีพ มากกว่า เหรียญมีสองด้าน บางที่เราคิดดังเกินไปก็ไม่ดี เราก็ชอบรถเหมือนกันแค่แต่งคนละแนวกันก็เท่านั้น สุงสุดสู่สามัญ หรือไม่ก็ สูงสุดคือสามัญ

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    บางทีคนเราก็มองโลกแง่ร้ายไป

26. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ไม่รู้ผมหลงประเด็นไปรึเปล่านะครับ

ผมเคยถามเพื่อนอยู่คนนึง รถมันนี่ประมาณว่าได้งบแต่งรถจากองค์การนาซ่าซะอย่างงั้น
    แบบว่าพาร์ทมึงจะอวกาศไปไหน สติ๊กเกอร์เพิ่มแรงโม้อีกเพียบ มาเกือบทุกสำนัก
    ไฟLEDสีสันๆมีบริการทุกจุด เสียงถอยหลังF16 แล้วที่ขาดไม่ได้ เช็ดรถทีไรลำโพง6x9มันต้องกระพือ

มันบอกว่าชอบแบบนั้นอะครับ มันยังเคยแนะนำให้ผมทำนู่นนี่นั่นเลยครับ โอโห..แต่ละอย่าง
    ผมยังเคยได้ยินมันชื่นชมรถตัวเองด้วยนะครับ ก็ว่ากันไป สไตล์ของมัน . . . 5 5

27. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อืม ก้คงเป็นจุดเเตกต่างคับ

เเต่งรถเเล้วไม่เดือดร้อนใครก้ดี เเต่เเต่งยังไงก้ดี พวกเเต่งเเล้วซัดรถในซอย -ชุมชน นี่ ผมรำคาญ เเล้วเบื่อหน่ายเหลือเกิน

28. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    :eek::eek::eek:

29. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    555+ เห็นด้วย...เห็นด้วย

ชอบ...ชอบ

อยู่ที่การรับข้อมูลมากกว่านะ

คนแต่งลาวๆสไตล์ที่คุณว่า ไม่มีเวลามานั่งเล่นWebแต่งรถหรอก เอาเวลาไปทำมาหากิน

พอดีมีรถของตนเอง เห็นตามร้านทั่วไปขายของแต่ง ก็อยากตกแต่งรถขึ้นมา เลยจัดไปตามใจสั่ง ถูกใจคนขับแน่นอน...เชื่อดิ

ไม่แตกต่างอะไรกับพวกแต่งรถสไตล์ตัวนอก หาข้อมูลในWeb ต่างๆ ไทยบ้างเทศบ้าง

ทุกพาร์ททุกชิ้นต้อง มาจากขยะญี่ปุ่น ดูแล้ว โอ้ว ตามพี่ยุ่นล้วนๆ นี่ก็ถูกใจคนขับเหมือนกัน

ถ้าด้านครีเอทผมนับถือคนทำ และคนกล้าแสดงออกแต่งรถแนวๆ พวกแนวอวกาศนะ มากกว่าพวกตามตูดยุ่นแล้วยกหางตัวเองว่าตนเทพ

ที่รับไม่ได้ก็พวกดูถูกคนนี่ละ หุหุหุ

ขออภัยที่ขัดใจหลายคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้