---- กระทู้ล่อเป้า----- กรุเกลียดรถก็อบ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sunnyboy, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    เพื่อความบันเทิง

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    วันหลังเจอก็แนะนำเค้าดิ เคาะกระจกบอกเค้าเลย

3. จริงครับ เห็นด้วย

เมื่อก่อนยุคปี 89-91 ทีม private ต้องมีสปอร์ตไลท์ ด้านหน้า มีไฟหรี่สีเขียว กลางคืนเปิดสปอร์ตไลท์กะไฟหรี่ ไม่เปิดไฟใหญ่ และแปะสติกเกอร์ด้านข้างตรงหูช้างหลังว่า "หัดคลาน" ใส่ล้อ BBS ยาง 195-50-15 โหลดเยอะๆ ด้วยการตัดสปริงและตัดแกน โคตรเด้ง !!! และเอามาเข่นกันด้วยการวัดกับขนาดของซองบุหรี่ ว่าใครเตี้ยกว่ากัน นึกแล้วยังขำ เตี้ยมากๆ แล้วสวยตรงไหนวะ ขับเร็วก็ไม่ได้ เจออะไรนิดก็ต้องหยอด เป็นที่น่ารำคาญของรถคันหลังมากๆ

แต่สมัยนั้น รู้สึกว่า เท่ห์มากกกกกกกก ลองมาทำแบบนี้ สมัยนี้สิ 555 เสี่ยวโคตรๆ ...............

4. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    ต้องเรียกพวกนี้ว่าแต่งแบบ KlongTom Style

5. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ไม่ทันคับพี่ เกิดมาก็เจอแต่ 7M 1G ล้อเรียวแล้วคับ.....

ขออภัยไม่เข้าใจแนวการแต่งล้อ bbs เลยคับ คริก คริก

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    มันก็จริงนะ กว่าจะถึงดวงดาว มันก็ต้องลาวกันมาก่อน

7. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    น่า น่า จิต ตัง ครับ ....แต่ที่ จขกท. โพสมาก็มีส่วนที่ถูกเยอะนะครับ... ^_____________^

8. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0

อันนั้นเค้าเป็นยุคสมัยครับ อิอิ แสดงว่าเชนอายุเกิน 30 แระอะ หุ หุ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
  10. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    แต่งเยอะกับแต่งเป็นมันต่างกันครับ

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เห็นมาเยอะ เห็นแล้วก็แค่อมยิ้มเล็กน้อย
    มันแนวใครแนวมัน ว่ากันไม่ได้

เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว อารมณ์ดีไปเลย
    :D:eek::cool::p

12. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    Like Like Like Like Like Like Like Like Like Like

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ถูกทุกข้อ เห็นแล้วเป็นฮาครับ

14. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    แต่ก็อีกอย่างนะครับอย่าลืมไปนะว่าไอ้แต่งพวกนี้มันก็มองเราเหมือนกันว่าไอ้นี่แต่งไปได้
    มุมมองคนมองคนละแบบเรามองมันลาวมันก็มองเราลาว5555++=

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เมื่อก่อนใครใส่ล้อเรียว ลึกๆ นี่ เปรียบเหมือนTE37ยุคนี้เลย หล่อโคดๆ

16. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    เพื่อนขับ lancer แต่ง evo 4 ใส่ล้อ mugen เคยทักไปที เปลี่ยนไม่เปลี่ยนก็แล้วแต่

อีกคน ช่างที่ทำงานขับสตราด้า คาด trd หน้ากระจกมาเลย ก็อย่างว่า เขาคงไม่รู้

17. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ผมก็เสี่ยวด้วยคน 10 กว่าปีก่อนเลย ไปโหลดด้วยความไม่รู้ คันเตี้ยสุดเลย

18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    โดนทุกคำพูด

19. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
  20. THE...JEEN

THE...JEEN New Member Member

5
    0
    0
    ความชอบส่วนบุคคลแนอะของแบบนี้ ใจใครใจมัน จ้า
    แต่บางอย่างก็มากไป จริงๆ
    ติดไฟแพรวพราวเยี่ยงศาลเจ้าก็ไม่ปาน มองไกลๆ เอ๊ะเค้าขายไฟรึป่าว ^^

21. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    คนไม่รุ้ย่อมไม่ผิดหรอกคับ มักเจอคำว่าแต่งเยอะขนาดนี้ วิ่งได้เท่าไหร่ 200 ถึงมั้ย

ไอ้ที่เรามองว่าสวยเทพ อาจจะเสี่ยวสำหรับคนทั่วไปก็ได้ รถห่าอะไรลฝากระโปรงดำหน้าหลังไม่มีตังค์ทำสีหรอ ( ฝาคาบอน ) ใส่นาริกาเต็มคอนโซล ( DEFI ) ราวตากผ้าเต็มรถ ( โรลบาร์ )

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเกลียดรถเครื่องเสียงที่เปิดดังๆเวลาผ่านชุมชน ป้ายรถเมล์ มากกว่าซะอีกนะ แมร่งเท่ตรงไหนวะ 5555

22. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    มันก็นานาจิตตังแหละครับ
    เมื่อก่อนผมก็เคยโหลดลากพื้นเหมือนกัน

วันนี้ผมก็เพิ่งเจอรถที่เหนือกว่าไวด์บอดี้มา
    มันเป็นรถไหว้บอดี้ครับ เห็นแล้วต้องกราบเลย
    สุดอลังการ พี่ใจกล้ามาก ขอกราบงามๆที -/\-

23. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    หลายๆคนก็คงคิดแบบนี้ 5555+

24. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    บอดี้ใหญ่โคด แต่...ล้อโคดติ๋มอ่ะ

25. อันนี้เห็นด้วยครับ เปิดเพลงดังๆ เปิดกระจก ขับรถมือเดียวเก๊กท่ายังกะวินดีเซล โคตรเท่เลย 5555

26. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ผมว่ามันเป็น 1 ในความสุขส่วนตัว ที่ไม่เดือดร้อนผู้อื่นนะ
    (ไม่นับนิสัยส่วนตัวของคนขับ) ผมเองถือว่าเป็นเรื่องที่ทำให้ยิ้มได้ในท้องถนน

คนที่เขียนบทความเอง ใช้ชีวิตของคุณได้ดีแค่ไหนเชียว
    คุณรู้จิงในวงการนี้ แล้ววงการอื่นก็ขอให้รู้จิงทั้งหมดเหอะ

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    กว่าจะเฟี๊ยว คุณเสี่ยวมากี่ปี

ส่วนตัว ผมก็หลายปีอยู่นะ อิอิ

28. โคตรชอบ..............

เวปเราน่าจะมีปุ่มให้กด เป็น like แทน ขอบคุณ นะครับ 555

29. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หาปุ่ม Like ไม่เจอ

จะกดปุ่มขอบคุณ ก็แปลกๆ

กระทู้โดนใจ

เเต่อย่างว่าช่วงหนึ่งของชีวิต ที่หลายๆ คนต้องเคยผ่านมา

30. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มาล่อเป้าด้วยคน ผมว่าใช้คำว่า Lao Style หรือแต่งรถแบบลาวๆเนี่ย มันแรงไปครับ

ใจเขาใจเรา ถ้าคนลาวมาอ่านก็คงไม่พอใจ เพราะจริงๆรถแต่งบ้านเขาเนี่ยสวยๆตั้งหลายคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้