Meetting on the beach ประจำเดือน กรกฎาคม <---- จองสถานที่ ระบุวันเรียบร้อยแล้ว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 16 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulnooaod

kulnooaod New Member Member

81
    0
    0
    2 แถว เหมือนรถรับส่งเลยชื่อนะ

เอาเป็นหน้ากระดานเรียง 4 ไปเป็นชุดๆ แทนได้ป่าวครับ 555+

พอดีเมื่อคืนดู the fast มา

2. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    เชควัตถุดิบสดแล้ว ยกเว้นปูพอได้ครับ เพื่อนบอกว่าช่วงนี้ ปูหายาก รีสอร์ท+โรงแรมกวาดเรียบ

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    โอ้ววว รถเยอะมาก ต้องสนุกแน่ๆ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เมื่อไหร่ น้ำมันจะลด 6 บาท สักที
    รอ รอ สบายเรา ลำบากคนอื่น แน่ๆ ถ้ามันลด

5. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ในที่สุดก็เคลียงานได้แล้วววว ขอไปด้วย 1 คัน 1 คน ไม่ได้ค้างครับผม แต่อยู่ดึกน่ะ :D

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เรียนสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากทางรีสอท จำกัดจำนวนคนเข้าซึ่งจำนวนคนจะต้องพอดีกับจำนวนที่บ้านพักรองรับได้
    ตอนนี้เราจองไป 4 หลัง ได้แก่
    หลัง 9 นอนได้ 16 คน
    หลัง 14 นอนได้ 16 คน
    หลัง 8C นอนได้ 3 คน
    หลัง 15 นอนได้ 6 คน
    หมายถึง เราสามารถเข้าพักได้ 41 คน แต่ ณ. ตอนนี้ นับคร่าวๆ จะมีสมาชิกไปร่วมประมาณ 46 ท่าน ซึ่งจะเกินไป 5 ท่าน ผมก็กำลังต่อรองกับทางรีสอท ให้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเพิ่ม
    แต่ก็กังวลว่า ถึงวันจริง แล้วจำนวนจะมากกว่านี้ ดังนั้น ขอแจ้งล่วงหน้าเลยว่า สำหรับท่านที่ไม่ได้ค้าง อาจจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเข้ารีสอทครับ ทางรีสอทเค้าไม่มีรายได้ใดๆ นอกจากคิดค่าที่พัก
    พวกเราไปก็ต้องใช้น้ำใช้ไฟ ทางรีสอทขอให้พวกเราเข้าใจด้วยนะครับ

เรื่องอาหาร
    มื้อแรกวันเสาร์กลางวัน จะแวะกินกลางทาง แถวๆชลบุรี เรื่องร้านยังไม่ได้สรุปครับ

มื้อที่สอง มื้อเย็นวันเสาร์ จะมี 2 ส่วน
    ส่วนทำกันเอง ก็คงจะเป็นอะไรง่ายๆ เช่น ปิ้งๆย่าง หมึกปิ้ง กุ้งเผา หอยแมงภู่ลวก ยำต่างๆ แนวๆนี้
    ส่วนสั่งจากร้านข้างนอก ก็จะเป็น ต้มยำ และอาหารที่ทำยากๆ

มื้อที่สาม เช้าวันอาทิตย์ ก็สั่งข้าวต้มจากร้านข้างนอกมา แล้วก็คงมีกาแฟ

มื้อที่สี่ กลางวันวันอาทิตย์ แวะทานอาหารร้านริมทะเล

ปล. หากมีใครไม่แพ้อาหารประเภทใด รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ตามนั้นครับคุณก๊อป

ส่วนวันเสาร์ แวะกินอาหาร กลางวัน แถวไหน ช่วยแจ้งอีกทีนะครับ ถ้าเป็นแถวๆศรีราชาผมอาจจะไปสมทบที่นั้นครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อยากเห็น 40 คันจอดรวมกันมันจะเป็นยังไงว๊า ^ ^

9. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ก็จะเป็น คูเป้ 40 คัน ไงคับ มันคงไม่เปลี่ยนเป็น อีเค 9 หรอ 5555

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เยอะก่า ไปโรงเบียร์แล้วนะเนี้ย หุหุหุ

11. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ศรีราชาขอแจมด้วยคนครับ ไม่ค้างครับ

12. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    น่าสนุกมากครับ ไปกันเยอะดีจัง

เที่ยวเพื่อกันด้วยนะครับ

(สงสัยอ่ะครับ แล้วเค้าจะมีที่จอดให้หรอครับ ตั้งหลายสิบคัน)

13. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก กูเกลียดเมิงงงงงงงงง ไอ้คาง Sadddddddddd

14. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    เสียดายอยากไปด้วย...แต่คงไม่ได้ พอดีช่วงนี้งานผมยุ่งมากๆถึงสิ้นเดือนเลย Y_Y (ทำงาน7วัน ไม่มีวันหยุดครับ)

โอกาสน่าไม่พลาดแน่ครับ อยากไปทำความรู้จักพี่ๆในclubทุกคนเลยครับ

16. punkskate007

3,546
    1
    0
    ใครมีกล้องวีดีโอติดไม้ติดมือไปด้วยน๊า ^ ^

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กระทู้ตก อัพๆๆๆ ใครยังไม่โอน ไม่ต้องโอนละ จ่ายหน้างานเลย 55555+

สรุป เรื่องค่าเข้ารีสอทสำหรับท่านที่ไม่ได้ค้าง
    อย่างที่ผมได้แจ้งไปแล้วว่า จองบ้านไว้นอนได้ 41 คน แต่นอนจิงๆคงประมาณ 35 (ไม่ชัวร์นะครับ) ถ้าคนมาเกิน 41 คน คนต่อไปรีสอดจะเก็บเพิ่มคนละ 500 บาท
    หรือไม่ถ้าเกินเยอะๆ ทางรีสอดก็จะให้เราเช่าบ้านเค้าเพิ่มนะครับ อยากเรียนให้ทราบก่อน กลัวทุกท่านไปแล้วจะเสียอารมณ์ที่หลังครับ

18. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    เย้ๆๆ จ่ายหน้างานดีกว่าเพราะไม่แน่ใจจะไปคนเดียวรึป่าว -*-เผลอๆ อดไปละเซงเลย

19. thananonn

1,973
    34
    0
    จะไปนอนทะเล ลัล ลา

20. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ไปครับ ๆ ค้างด้วยคน ๆ จ่ายหน้างานนนนนนน :D

ช่วงสอบแท้ๆ แต่จะไป ๕๕๕

21. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไปด้วยอีก 1 คน ค้างด้วยค๊าบบบ

22. G Type R

3,607
    99
    0
    ของคุณยอด ผมจองให้ 1 ห้องไปแล้วนะ แต่เดี๋ยวไว้เคลียกันอีกที

23. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    คนเยอะขนาดนี้ ติดป้ายชื่อก็ดีนะครับเหมือนมีตติ้งคลับอื่นที่ผมเคยไป
    จะได้เรียกกันถูก เพราะเยอะจิงๆ คงใช้แค่กระดาษกะเข็มกลัดก็น่าจะโอ
    หรือทำดีๆเอาเป็นของที่ระลึกไปเลยก็โอนะครับ ก้องบอกจะจัดให้
    คุยกะก้องแล้วก้องบอกว่าจะซับผอดค่าใช้จ่ายตรงนี้เอง ครับ อิอิ

24. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เย้ เย้ ก้องซับพอททั้งหมด เอาโด้ยยยยยยย

25. G Type R

3,607
    99
    0
    เป็นไอเดียที่ดีมากครับ และยิ่งดีมากที่ก้องรับผิดชอบค่าใช้จ่าย 5555+

26. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    นับ ถอยหลังได้

27. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ใกล้แลวสินะ จะได้เหนรถเทพเทพแลว

28. thananonn

1,973
    34
    0
    ขอบคุณครับ ก้อง ขาดเหลือเรื่องแรง บอกผมได้ เรื่องเงินห้ามบอกผม
    ตอนนี้ ผมจนมาก :D

29. punkskate007

3,546
    1
    0
    5555555 ขอบคุณขวัญใจแม่ยกทั้งหลายฮ้าฟ ^ ^

30. punkskate007

3,546
    1
    0
    มีใครเอาลูกบอลไปไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้