แนวกระแสทิศทางของ วงการรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 14 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Flush น่นเล่นมากครับ แต่หนักใจถนนบ้านเราครับ ไปไหนก็ลำบาก

2. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    แต่งตามใจฉันครับ อิ อิ

แต่แอบมาเก็บข้อมูล

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ราคาน้ำมันมีส่วนมากไหมครับเพราะ ลิตรละจะครึ่งร้อยบาทแล้ว 5ร้อยบาทไปไหนไม่ไกลแน่ กระแสการแต่งรถแนวรถ

จะเปลี่ยนเพราะราคาน้ำมันไหม

4. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    [video=youtube;-aGlfTy1a-Y]http://www.youtube.com/watch?v=-aGlfTy1a-Y[/video]
    HeLLa Flush

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ราคาน้ำมันเชื้อเพลิง ก็มีส่วนบ้างที่ทำให้พะวักพะวง สำหรับคนฐานะปานกลางอย่างผมนะ แต่....
    ขึ้นชื่อว่าเป็นคนแต่งรถแล้ว ยังงัยก็ยังมี Concept แบบว่า "ต้องสวย ต้องแรง" ผมก็หันมาบริหารงานขับชดเชยค่าน้ำมันที่แพง ๆ เอา (นาน ๆ ขับที ขับเท่าที่จำเป็น)
    .
    .
    แต่ปัจจุบันนี้ รถจดประกอบน่าเล่นมาก ๆ มีรถในดวงใจของหลายคนหลายค่าย ในราคาไม่ไกลเกินเอื้อมแล้ว

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขับ ek4d ยังอยากลดเหลทอ ek3d เรยครับบบ :D

7. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    เห้นของเล่นรถกระบะเยอะ เซฟ/180,200sx หายไปไหน

8. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    รถจดประกอบกำลังมามากๆครับ

9. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ต่างจังหวัดบ้านผมก็เริ่มมี มินิมากขึ้น 350z ก็มีมา R33 ก็มีมางงไปหมดไม่รู้ใครจดไม่จดครับแต่วิ่งกันหลายคันมาก
    แล้วเขาไม่กลัวบ้างหรอครับ รถจดเนี่ย

10. sunnyboy

sunnyboy New Member Member

9
    1
    0
    ประเภทจัดหนัก จัดเต็ม performamce part คุณภาพ เห็นปล่อยกันหลายคัน น่าซื้อมาเก็บ

11. 1975

1975 Member Member

164
    0
    16
    แถวๆสระบุรีก็ มี dc5 / 350 z / cube / mini....
    รถจดประกอบเย๊อะครับ

ส่วนตัวแต่งตามตังจ้า..

12. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ผมว่ารถจดประกอบมาแรงเหมือนกัน

ราคาน้ำมันผมว่าก็มีส่วน เพราะเห็นพวก z หรือ rx นี่ก็มีหันไปกินแก๊สนะ

13. lording1

1,130
    54
    0
    รถจดประกอบ จดแก๊ซ หลีกเลี่ยงภาษี มันผิดกฎหมายหรือ ไม่ผิดกันแน่นะ ข้อมูลมาสองฝ่าย งง เหมือนกัน

14. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    จดน้ำมัน ใช้น้ำมัน
    จดแก๊ส ใช้แก๊ส
    จดน้ำมัน+แก๊ส ใช้ทั้งสอง

ราคาต่างกัน

ถ้าเอารถมาใช้ไม่ตรงประเภทที่จด โดนตรวจเจอก็ผิดแหละครับ

15. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    WWW.FLUSHSTYLE.COM

ครับ ลองดูครับ

16. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เรื่องรถจดเนี่ย ตามเรื่องมาเป็นปีแล้ว
    มันมีช่องทางที่ปลอดภัย แล้วซื้อหามาขับได้แบบสบายใจจริงๆครับ

เพียงแต่มัน ตรวจสอบยาก และตามหาข้อมูลรถที่เราจะซื้อลำบาก เนี่ยด้วยระบบราชการบ้านเรา

ใครจะซื้อก็ต้องมีวิธีดูวิธีตาม ซึ่งถ้าซื้อเป็น โทษมันไม่ได้มาอยู่ที่เจ้าของรถหรอก มันจะอยู่ที่คนทำ คนประกอบมากกว่า หนักด้วย
    ไม่งั้นมันไม่เยอะขนาดนี้หรอกครับ

17. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    200SX ที่ขายกันเยอะ หลักๆ ก็น่าจะมีอยู่ ๒ - ๓ อย่างครับ " น้ำมันแพง " , " รถจดประกอบราคาไม่แพง " และ " อยากได้รถบ้านตามอายุที่เยอะขึ้น รวมถึง เริ่มมีครอบครัว " .. แต่ผมคนหนึ่งแหละที่ไม่ตามกระแส เพราะใจมันรักครับ เลยเก็บไว้เป็นรถคันที่สองของบ้าน ... ซื้อ 200SX เอาไว้จอด .. ส่วนใช้ประจำก็ KSR ครับ 55555

18. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ผมว่า กระบะคอมมอนเรลมาแรงสุดตอนนี้ แรงง่าย หล่อง่าย ใช้งานสบายประหยัด ลงตัวสุดๆ

รองลงมาก็ citycar ทั้งหลายแต่งแค่ ล้อ ท่อ เบาะ เกจ เบรค นิดหน่อยๆ ก็สวยเทพแล้ว

19. et

et New Member Member

81
    0
    0
    พูดถึงน่าใช้เหมือนกัน รถจดประกอบนี่ เเต่เห็นพรรคพวก ว่าเวลาไปจัดกะไฟแนนท์ ก่อนเซ็นสัญญาจะมีสัญญาฉบับหนึ่งให้เซ็นยินยอมถ้ารถโดนยึดไม่ว่ากรณีใดๆๆ จริงเท็จ ยังไงขอความรู้หน่อยครับ (กำลังสนใจรถจดสักคัน)

200sx ผมวันๆ ก็จอดทิ้งไว้ไม่ได้ใช้ เเบบคุณ เเมน ใช้เเต่มอไซค์ ประหยัดน้ำมันดีที่สุด

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมว่า Eco car นะ กระแสช่วงนี้ ! :D

Eco Car แต่ของที่ใส่นั้นจัดเต็มครับ ผมว่ามาแรงละน่าเล่น ใช้งานได้ทุกวัน ไปไหนมาไหนก็หล่อน่ารักสาวกรี๊ดครับ

กระบะ ผมว่าน่าเล่นเหมือนกันแต่ อาจจะไม่จี๊ดน่ารักเท่า Eco Car อะ

รถจดประกอบ มีเพื่อนผมคนนึงคลั่งใคล้มากอยากได้ S2000 หรือเอาเป็นว่ารถ sport 2 ประตูหล่อๆ รับสาว ประมาณนี้ ก็เป็นอีกทางเลือกที่จี๊ดเหมือนกันนะครับ

ที่ผมคิดและเห็นนะ แล้วมันเหมาะกับช่วงน้ำมันแพง ก็น่าจะเป็น Eco car ตามนี้อะครับตอบโจทย์ได้ครบเลย แรงพอประมาณ ซัดได้ทุกวัน ขับเที่ยวไม่ต้องกังวล รับสาวสบายใจไม่ต้องกังวลบอกว่าเฮ้อตัวเธอวันนี้ไปแท๊กซี่กันนะรถเค้าพังอะต้องซ่อม

Eco Car ส่วนมากเดี๋ยวนี้
    1. ล้อเล็กแต่เด็ด ตัวอย่างที่เห็นเยอะๆ คือ Rpf01 , te37 , ce28 , ssr type-c , advan RG ประมาณนี้หรืออาจจะเด็ดกว่านี้ รวมยางก็อาจจะพวก AD-08 หรือ Re-11
    2. suspension อันนี้ตามกำลังและความชอบเลยครับผมว่านะ ที่เห็นเยอะๆก็ Tein , GAB เน้นว่าตูดต้องเด้งๆแน่นๆ
    3. เบาะ ซึ่ง 1 คู่ บางๆ เทพๆ หน่อย
    4. ฝาหน้าเคฟ พร้อมไฟซีนอล และ กระจกต้องใส
    5. X Bar
    6. Defi หรือ อะไรก็ได้แต่ขออลัง
    7. เฮด ยัน พักปลาย ตามกำลัง ขอ แปร๊ดๆ
    ผมว่าที่บอก 7 ข้อ เป็นขั้นต่ำ ที่ ECO Car ในปัจจุบันมี ซึ่ง 7 ข้อข้างบนอะ ถือว่าเป็นพื้นฐานเลยก็ว่าได้ นอกเหนือจากนั้น ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ และ ความเหลือของเจ้าของ เช่น กล่อง เกียร์ตื๊ด เบรคอลัง มูเล่ห์ซิ่ง หรือนอกจากนั้นก็ว่ากันอีกที

ปล. ผมเห็น Eco Car บางคันใส่ของลงไปอะรถระดับ ไฮๆ หน่อยยังอายอะผมว่าเดี๋ยวนี้นะครับ

21. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    ส่วนตัวใช้ citycar ชอบรถเล็กๆ ยัดของให้ท่วมๆๆก้อหล่อคับ

กระแสกระบะผมว่ามาแรงนะ เห็นเป็นประจำเรยยย

22. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0

ประโยคนี้เหมือนผมจะพูดประจำ

55555

23. lording1

1,130
    54
    0
    ของเยอะจริงๆ สวยครับ คันนี้นะ..............กระแสสวยแต่ใช้งานได้จริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้