ถามความเห็นเฮดเดอร์งานไทย กับงานนอกคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 3 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

เสื้อมันสูบที่ท่อนล่างมันสูงเท่ากันครับ b18b กับ b20b มันต่างกันที่ขนาดกระบอกสูบกับ ลูกสูบ b18b 81 mm ขนาด b20 84mm

ลูกb16bในเสื้อb18b โหม่งวาล์วไหม ไม่ครับ ถ้าคุรไม่ได้ปาดฝาสูบมามากมาย หัวมันนูนจริงครับ b16b แต่ ร่องวาล์ว มันก้ลึกเหมือนกันครับ

2. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ความรู้เเน่นมากๆคับ ขอคาราวะ ขอบคุณที่เเนะนำคับ เเล้วเปลี่ยนเฉพาะ ลูกอย่างเดียวใช้ก้านเดิมได้ป่ะคับ ในความคิดผมก้าน B16B คงสั้นกว่า เนื่องจากเป็นเครื่อง

ช่วงชักสั้นทำให้รอบจัดมาก เเล้วต้อง BALANCE ท่อนล่างใหม่ด้วยป่ะคับ เครื่องผมจูนกล่องไม่ได้ ปลั๊กมันเสียบไม่ได้ เคยถาม V-PRO เเล้ว ขอคำเเนะนำด้วยคับ

อ้อ...อีกเรื่องนึง ลูก B18B 81MM เเล้ว B16B มันเท่าไหร่ ต้องทำไรเพิ่มป่ะคับ ขอบคุณมาก

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ลูก B18B กับ B16B 81MM เท่ากันครับ ใส่ได้กับก้านเดิมb18b สลักเดิมเลยครับ

BALANCE ถhkเหมาpถึงข้อเหวี่ยงผมว่า ไม่ต้องก็ได้ครับ เพราะมาอยู่ช่วงชักยาว ของ b18b x89 MM ใช่รอบไม่สูง ก็ได้กำลังสูงสุดแล้วครับ คงไม่เกิน 7000 รอบ

กล่อง ถ้าอยากจูน ใช่ ฮาเน็ต หรือแปลงปลั๊ก แล้วใช่กล่อง ของเครื่อง ไม่ tec กล่อง obd1 ของ civic 95 เครื่องหัวฉีด ตัว4ประตู จูนได้ครับ

รหัสกล่องผมจำไม่แม่นเท่าไหร่ P26 ถ้าจำไม่ผิด ลองศึกษาดูครับ มันทำ rom ได้ และ ใช่ ชุดแปลงจากกล่อง ไม่ tec ให้เป้น tec ได้ พุดไปอาจ งง ได้

ว่างๆ จะถายูปให้ดุแล้วกันครับ พอดีกล่องอยุ่ที่เพื่อนที่ต่างจังหวัด

4. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จานหึ่มผมมาเอง อิอิ

5. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ได้ลูก B16B มาเเล้ว จะใส่เร็วๆนี้ พร้อมกับ ขัดพอร์ต ลื่นด้วยครับ
    ถามหน่อยคับ เเหวน B16B ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้