เบื่อ ของเก๊ ของจีน กันบ้างมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *+* โต้ง *+*, 28 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ไปทำไมคับพี่เมืองจีน.....เสียเวลา ลงด่วนบางนาก้อเจอแล้ว

ข่าวแว่วมาว่าเขาจะย้ายตลาดจากซัวเถา เอามาไว้บ้านเราแล้ว

อีกหน่อยรถแต่งบ้านเราคงของแต่งเทพ (copy) กันเพียบแน่เลยยย

แต่ผมชอบของจีนตรงที่แม่งทำ สายไฟ cef เครื่อง J ตรงรุ่นนี่แหละแม่งคิดได้ไงว๊ะ 555

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    พี่ชอบนะ หมวยๆ จีนๆ ขาวๆ อย่างน้อยของจีนก็มีดีตรงนี้แหละ

3. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ของแท้ ขายต่อได้ใช้แล้วไม่เจ็บเยอะ แต่บางอย่างก็ต้องมีจีนบ้าง อย่างน็อตล้อRAYSถูกกว่ากันเยอะ เหมือนมาก รถเราวิ่งเร็วมองไม่ทันหรอกฟิ้ว ฟิ้วว

4. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    นั้นมันก็ใช้ได้ดีจิงๆครับ และบางอย่างก็ยอมรับว่ามันใช้แล้วมีปัญหา
    และของที่มียี่ห้อบางอย่างก็เดียวนี้ผลิตที่จีนแล้ว มันอยู่ที่เราจะเลือกใช้ครับ
    เพราะลองมาแล้วบางอย่างดีจิงๆ ใช้แทนของมียี่ห้อได้เลยเอาไปแข่งแล้วไม่มีปัญหาคับ อย่างเช่นอินเตอร์ ออยคูเลอร์ ก้านสูบ ท่อน้ำมันและอีกหลายๆอย่างครับ

ปล. แต่ก็ต้องดูเวลาซื้อของแท้นะครับว่าแท้จิงเปล่า คนขายบ้างคนที่ไม่ดีก็มี ที่ดีก็มีเยอะครับ

5. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ถามว่าเบื่อไหม ไม่เบื่อครับ แต่กลัวไม่รู้ว่าของจีนมากกว่า
    บางอย่าง เราทำใจที่จะซื้อของจีน เพราะสู้ราคาของแท้ไม่ไหว
    บางอย่าง อยากใช้ของแท้ แต่กลัวโดนหลอก เพราะผมมันดูไม่ค่อยเป็นด้วยดิ

6. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    นั่นดิ...จีนแม่งก็อปทุกอย่างจริงๆ....แม่งก็อปซะเนียนเลย อั๊วเห็นแล้ว....เก๊กซิม
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] ซีรีย์เกาหลี[/IMG]

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเองก้อเคยปวดหัวกับเรื่องแบบนี้เหมือนกัน เข้าใจครับ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เห็นรุปนี้จีนก็จีนเหอะคับเห็นแล้วปวดตับ !

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    แต่รู้นะว่าชอบ "ญี่ปุ่น" มากกว่า.....~

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

อ่าว ไอ้นี่แอบแรงเงียบๆนะเนี่ย วันไหนนัดเจอนั่งเล่นกันมั่งดีกว่า แชมป์

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แต่ก็อยากรู้ว่าใจประเทศจีนมีแหล่งขายของซิ่งบ้างไหม แบบไปเที่ยวฮ่องกงมีแหล่งรถบังคับ RC เสื้อผ้า ที่ญี่ปุ่นก็จะมีแหล่งของซิ่งอะไรงี้น่ะครับ เผื่อไปเจอแล้วเจอของถูกๆ

12. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    สมัยก่อน นึกถึงราคาล๊อคเบิร์น แล้ว...

สมัยนี้ใครๆก็เบิร์นได้ 2,XXX .-

13. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    สงสัย พี่ โต้ง จะไปโดน คราย หลอกขายของ ว่า เปงของ แท้ มาแน่ๆ เลย

^__^

14. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ผลิตจีนคุณภาพหรือ brand ญี่ปุ่น มันก็โอเค เขามี QC อยู่
    แต่พวกผลิตจีน เอาแค่เหมือน AAA+ แค่รูปลักษณ์ อย่างนั้นก็ไม่ไหว

แต่ผมว่าของแต่งญี่ปุ่นแท้ ถ้าเทียบดูในหน้า ads มันน้อยลงไปจริงๆกับสัดส่วนของจีน ><"
    เลือกได้ก็พยายามหาญี่ปุ่นมือสองดีกว่า

15. *+* โต้ง *+*

1,306
    29
    0
    ยังไม่แย่ขนาดน๊านนนนน

16. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    คิดซะว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของผู้บรฺโภคแล้วกันครับ สำหรับสินค้าจากจีน

ปล. แต่รู้สึกไม่ดีกับพวกที่รู้ทั้งรู้ว่าเป็นของ ก๊อป แล้วเสือกบอกว่าเป็นของแท้ แถมราคาดันตั้งเท่าของแท้ซะด้วย เฮ้ยยยยยย.......ชีวิต จะรีบรวยไปไหนวะ[/B]

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้าเรื่องหญิง ก็ต้องญี่ปุ่น อันดับ1

18. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    คุณภาพ ตามราคา อ่า

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้เห็นด้วยกับพี่ดุ๊กครับ เงินทองก็เริ่มหายาก ลูกค้าเลือกที่จะใช้ของก๊อปสบายกระเป๋าหน่อย แต่ก็อย่างว่าของดีไม่มีถูกของถูกไม่มีดีครับ

20. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เบื่อมากกว่า ถ้าตั้งใจจะซื้อของแท้แล้ว แต่ดันอ่านไม่ขาดแล้วไปโดนของก็อปอะครับ

21. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เห็นด้วยครับพี่

22. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เหมือนสินค้าแบรนดเนม สัดส่วนคนที่พร้อมจะซื้อของก็อบราคาถูก มีเยอะกว่าคนที่จะซื้อของแท้ราคาแพง พอมีคนซื้อมาก คนขายก็มากตาม

23. ถ้าต้องการ performance ควรใช้ของแท้ดีกว่าครับครับ

ถ้าต้องการเก็กหล่อ แท้/เทียมคงไม่ช่วยอะไร ยากต่อการคาดเดา เหมือนอาเสี่ยกับพ่อค้าขายอาหารตามสั่งถ้าใส่นาฬิกาROLEXแท้เหมือนกัน คุณว่าคนจะมองยังไงครับ ???

24. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    โดนมาวันนี้เลย ผ้ากรองHKS ด้วยความโง่ โดนไป600 พูนทรัพรังสิต เซ็ง
    (ไม่เคยเปลี่ยนมาหลายปีละเลยไม่รู้ราคาเท้เทียม)

25. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ง่า.......โดนซะละ ตอนนี้เขาขายกัน 200 ฟ่าๆเอง

26. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    ระวังของแท้ 555+

27. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    เห็นด้วย

28. อันนั้นไม่เท่าไหร่ แต่ที่ช้ำสุด ๆ คือของบางอย่างผมสั่งของแท้เข้ามาขาย แต่ขายในราคาที่ถูกกว่าเจ้าอื่นมาก ๆ
    จนบางทีมีลูกค้าโทรมา ถามว่าของที่ผมขายน่ะ ของจีนหรือป่าว ทำไมขายถูกจัง เจ้าอื่นเค้าขายแพงกว่านี้ตั้งเย๊อะ

ขายของแท้ แต่ไม่โก่งราคา กลายเป็นโดนหาว่าเอาของก๊อปมาขายอีก 555+ ก็ว่ากันไป ขำ ๆ วันละนิด

DEFI ก๊อป เห็นใน NET ขายกัน พันกว่าบาทก้อว่า ถูกแล้ว ไปเจอร้าน วิเชียรคลองถม ตัวละ 8-900 เอง ช้ำเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้