ขอลงอดีตรถผม Toyota Corona ST171

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาตเจ้าของปัจจุบันด้วยนะครับ

อยู่ด้วยกันมาจะ 20 ปี ตั้งแต่ป้ายแดง มรดกจากพ่อ สานต่อจากพี่

1 ปี พอดี ที่มันจากผมไป ผมจำเป็นต้องขายมัน เพราะตอนนั้น
    บ้านไม่มีที่จอด และที่สำคัญกำลังมีน้อง
    จากคนที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย กลายเป็นคนที่โทรมาถาม โทรมาปรึกษาเรื่องรถ
    จากที่เคยขับทุกวัน กลายเป็นไม่ได้ขับ บางทีดึกๆ ต้องเอาไปขับสักรอบ
    จากที่เคยล้างเคลือบเองทุกอาทิตย์ กลายเป็นจ้างล้างทุกเดือนละครั้ง นานครั้ง
    จากรถสีเขียว จอดจนฝุ่นจับทั้งคัน

หวังว่า อยู่กับเจ้าของใหม่ คงมีความสุขดี แค่อยากบอกว่า คิดถึงนะเพื่อน

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  1. ไปไหนไปกัน I Love 3S สเต็ปสุดท้ายก่อนขายไม่ได้ถ่ายไว้ เสียดายจนถึงทุกวันนี้ เนียน และสวยมากๆ

2. ชิวๆ จะลาว หรือจะเทพ ผมใส่มาหมดแล้ว ก๊าบ
    ภายในคาร์บอน หุ้มเองกะมือ เอาให้เนียน

อดีตเคยแรง หรือว่า RSM เพี้ยน 555 ตอนนั้นหน้ามืด เล่นกะ H22A
    หอบกลับบ้านด้วย อาการควันไหล และสายไมล์ขาด รถเพิ่งออกจากอู่ ต้องเข้าอู่อีกแล้ว

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สวย ครบ สุดๆ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    หน้าหน้าปัดเข็มไมล์แฮะ ดูทันสมัยดีจัง ตรงรุ่นหรือว่าของรุ่นอะไรมาใส่แทนรึเปล่าน่ะครับ ชอบๆๆ

5. ตรงรุ่นครับ

6. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    แต่งรถได้สวย และลงตัวมากๆ ครับ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ยุ่นดีนะฮะ ชอบๆ ^^

8. ขอบคุณทุกความเห็นครับ

9. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    สวยมากครับพี่เอก...

10. สวยจริงๆ

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เคยไปเจอตัวจริงมาแล้ว ขลัง มากๆ ชอบๆ

12. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    แม่ผมเคยมีคันนึงเมื่อนานมาแล้ว ไม่เคยคิดเลยว่ามันจะแต่งได้สวยขนาดนี้ครับ

13. ขอบคุณทุกความเห็นครับ

14. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    สวยมากกกก จากใจจริง

15. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    สวยมาก ๆ ครับผม เจ้าของใหม่คงดูแลต่ออย่างดีครับ

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    บ้านคุ้นๆ นะคร๊าบ เหมือนเคยไปซื้อของเลย อิอิ อัพคร๊าบ รถสวยมากคับ

17. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    งดงามมม

18. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    หล่อมากครับ เห็นแล้วก็อดคิดถึงคันเก่าไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้