๊๊Update หน้าแหลม + UZ!!

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย มารชมพู, 21 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ถ้าคิดจะแรงยังไงมันก็หมดเยอะอยู่่แล้วครับ รถแรงแต่ช่วงล่าง ไม่ดีก็เท่านั้นวิ่งได้ไม่เต็มประสิทธิภาพของเครื่อง แล้วจะวางเครื่องแรงๆไปทำไม

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เพลากลางเปลี่ยนใหม่หรือยังพี่ เป็นห่วง เหอะๆ

3. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    เพลากลางทำใหม่ทั้งเส้นครับ อิอิ

4. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    เปลี่ยนดีแล้วครับพี่ ขนาดของออยใช้ไมตี้ยังเกือบขาดเป็นเกลียวดีตอนถอดอออกมาตอนยกเกียร์เลยเปลี่ยนทัน ไม่งั้นอะจิ๋ยเสี่ยวๆ

5. มารชมพู

123
    0
    0
    :teeth::teeth::teeth:

ยังไม่เสร็จเลย

6. boy cookie

boy cookie New Member Member

470
    0
    0
  7. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ใกล้ๆแล้วๆ

8. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    รอชมต่อครับ

9. มารชมพู

123
    0
    0
    วิ่งได้แล้วครับ แรงบิดมหาศาสจริงๆ กดเป็นมา อิอิ

10. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    แจ่มแมวมาก

11. สวยครับรอดูต่อไป

12. รุทท

รุทท New Member Member

88
    0
    0
    สวัสดีครับ

อยากชมภาพ ก่อน-หลัง การทำ ได้ไหมครับ
    กำลังตัดสินใจ ลงเครื่องใหม่

ขอบคุณครับ

13. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    รอชมเหมือนกันครับ....

14. มารชมพู

123
    0
    0
    ห้องเครื่องเดิมๆกับตอนวางเครื่องแล้ว

15. มารชมพู

123
    0
    0
    รูปน่าจะพอมีอยู่เดี๋ยวจะหามาลงไว้ครับ

16. toon 1237

toon 1237 New Member Member

10
    0
    0
    สุดยอดจริง ๆ นะครับคุณเน็ต เครื่องก็แรง ของก็ครบ

17. มารชมพู

123
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะเอาไปทำสีหลังปีใหม่ เดี๋ยวผมอยากได้อะไรจะโทรไปหาครับ

18. สวยงามครับ มีพี่คนรู้จัก เจ้าของอู่ หนุ่ม UZ เพชรเกษม 81 หน้าแหลมของเขา ก็วาง UZ เครื่องมันแรงจริงๆๆ แต่ว่าแก้ไขช่วงล่างเยอะมาก มัน ติดไปหมดครับ

19. มารชมพู

123
    0
    0
    ขอบคุณครับ

แต่ของผมแก้ไม่เยอะนะ ช่วงล่างเอาโช๊ค Cusco ZeroII ของ Ceffiro A31 + ดุมล้อของ A31 + ชุดเบรค R32 GTS แปลงนิดเดียวใส่ข้างหน้าจบๆเอา UZ อยู่เลยครับ

20. โทษทีครับ ช่วงล่างของเครื่องอะครับ

21. มารชมพู

123
    0
    0
    Cusco Zero2 มันเป็นโช็คซิ่งของเซฟิโร่อ่ะครับ โช๊คตัวนี้พวกเซฟิโร่ A31ที่วางเครื่อง 2JZ-GTE ก็ใส่กันครับ รูน๊อตซุ้มโช๊คด้านบนเหมือนกันไม่ต้องแปลงใส่กันได้เลย มีทำเรื่องหูโช๊คล่างที่ไว้ยึดกับคอม้านิดหน่อย ค่อนข้างแข็งมากแต่หนึบมาก เอาอยู่แน่นอน เพราะน้ำหนัก UZ เครื่องเบากว่าตระกูล JZ หลายสิบโลอยู่

22. slave171

slave171 New Member Member

39
    0
    0
    กินน้ำมันประมาณ กี่โลลิตร ครับ ใน บอดี้ หน้าแหลม ^^

23. มารชมพู

123
    0
    0
    ยังไม่ได้ลองเอามาใช้แบบเต็มๆ อ่ะครับ เลยยังไม่ได้ลองจับดูว่ากี่โลลิตร แต่ความรู้สึกประหยัดกว่าเครื่อง H22A ที่ผมเคยใช้ค่อนข้างเยอะครับ

24. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    เสร็จยังพี่

25. มารชมพู

123
    0
    0

ยังไม่เอาออกมาจากอู่พี่แมนเลยอ่ะ เหลือต่อไมล์ความเร็ว กับพวกระบบไฟนิดหน่อย

26. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ครบปีแล้วมั่ง 555+

27. มารชมพู

123
    0
    0
    ไม่รีบ เพราะยังหาของใส่รถไม่ครบเลย 55555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้