ขอบ่นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม150nvขาว, 11 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ใช่เลยครับ ฝากระโปรงเอ็นวีหนักนะครับ เพื่อนขับอัลติสตัวใหม่ มายกฝากระโปรงรถผมยับบอกว่าทำไมมันหนักจังเลย ตอนผมปิดฝากระโปรงรถให้มัน บอกว่าอย่าใช้มือกดนะมันจะบุบ ผมนี้ฮาเลย เนื่องจากรถผมเคยชินใช้มือกดประจำเพราะมันไม่เสียงดัง นานๆทีปล่อยลงแต่ไม่สูงเวลารีบๆ

โดยรวม NV มันแข็งอยู่นะ แม้ว่าอาจจะไม่แข็งที่สุด แต่รถญี่ปุ่นด้วยกันผมว่ามันอยู่อันดับต้นๆ เลยแหละ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV ต้องคนที่เคยสัมผัสจริงๆเท่านั้นครับถึงรู้ ว่ามีดีมากกว่าที่หลายๆคนคิด...:eek:

3. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ผมพ่อให้มา 3 ปีกว่า แล้วเมื่อก่อนใช้ honda มันจูบเสาไฟฟ้าเกือบตาย
    ตอนนี้ ใช้nv ยังไม่ชนเสาไฟ ออกไฟแดงแข่งกับวีโก้ทุกวัน เพราะรถเรา
    ไม่ได้ผ่อน อัดกระจาย มันแค่ผ่อนรถก็จะตายแล้ว

4. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    อ่านแล้วจะร้องไห้ครับ ซึ้ง !!!!
    NV ใครไม่ได้ใช้ไม่รู้หรอกครับ
    ผมใช้มา 7 ปี ตอนนี้ดมแก๊สอย่างเดียวมา 3 ปี
    วิ่งทุกวัน เดือนละไม่ถึง 3000 บาท ไม่ต้องผ่อน
    แล้วยังงี้จะไปคุยกับพวกที่เขาออกป้ายแดงเขาว่ายังงัยดี
    แต่ถ้ามีใครมาว่า NV ของเราก็บอกเขาไปดีๆ ครับว่า " รถ กรู เงิน กรู "
    ฮิ ฮิ ฮิ

5. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    หัวอกเดียวกันครับ ซื้อรถใหม่ต้องจ่ายงวด สำหรับคนเงินเดือนหมื่นกลางๆ สำหรับผมเติมน้ำมันเดือนละ2-3พันเหลือเงินใช้จ่ายสำหรับครอบครัวแบบสบายกระเป๋า เพื่อนผมรถใหม่คันงานทั้งยกสูง ทั้งสี่ประตู ถึงเวลาจ่ายค่างวดแต่ละที ชักหน้าไม่ถึงหลังเท่ห์แต่ไม่มีกิน เกินเป็นปัญหาครอบครัวอีก

รถเราเงินเรา ก็อยู่ได้แบบมีความสุขครับ

มีเงินเหลือใช้ก็แต่งนั่นแต่งนี่ครับยัดเครื่องเสียงลงไปซักสี่ห้าหมื่น แค่นี้พวกรถที่ต้องส่งงวดก็น้ำลายไหลแล้วครับ(เพื่อนผมอยากทำแต่ต้องเอาเงินไปจ่ายงวด)

6. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ถูกต้องน่ะคร้าบบบบบบบบบบบบ.............

7. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0

เพิ่มเติมเรื่องความแข็งแรงนะครับ ที่ผมกล้าพูด กล้าบอกว่า " รถรุ่นใหม่ๆหมาเห่าก็บุบแล้ว" ครับเห็นหลายคันจริงๆครับ
    ส่วนว่าnv แข็งจริง เพราะผมเองตอนซื้อ NV ( เจ้าปลาคร๊าป...ของผม ) มาใหม่ๆผมขับไปชนเสาที่จอดรถ ผลคือเสางอครับ
    ส่วนของผมบุบนิดหน่อยครับ ทำการ ตอกๆ2-3ทีคืนรูปแล้วครับ(เส่าเหล็กหนาตามที่เขามาทำมาตฐานครับ )

8. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ก็จริงแหละครับ ก็แค่ nv เมื่อก่อนควบทุกวัน วิ่งดี ไม่มีปัญหา ไม่ค่อยถูกใครแซง ภูมิใจที่ใช้nv ตอนนี้จอดอยู่ไม่ค่อยได้วิ่ง เพราะใช้กระบะดีเซลซะส่วนใหญ่ และยังมีความคิดจะเปลี่ยนจาก nv คันเดิมไปเป็น nv van อยู่เลยครับ กะลังหาอยู่

ผมว่าไม่ต้องไปใส่ใจดีกว่า หรือไม่ก็บอกเค้าไปว่า ==> " ลองด้าย " เพราะเค้าอาจจะยังไม่ค่อยรู้จัก nv .....เฝื่อเค้าจะได้รู้จักดีขึ้น

9. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    มีความคิดเช่นเดียวกันครับ ว่าจะหันมามอง NV VAN อยู่เหมือนกันครับ แบบครอบครัว ส่วนอีขาว คันกระบะ จะเอามาแอบแต่งซิ่งไว้สวนพวกชอบลองอะครับ

10. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    รู้สึกครับ เจอบ่อยเหมือนกัน ตอนอยู่ที่เลยโดนวีออสแต่งซิ่งคุยทับ เลยลองจัดทางลงเขาด่านซ้าย-หล่มเก่า
    เครื่องเดิมๆแต่งนิดหน่อยกับเซ็ตช่วงล่างของเอ็นวีเรา สามารถแซงรถรุ่นใหม่ได้ที่ทางลงเขา ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจบวกเทคนิคครับ
    ไอ้ส่วนที่มาคุยทับกันเวอร์ๆ รถใหม่ๆ ส่วนมากไม่เคยใช้รถครับ เท่าที่ผมเจอมานะ บางคันแต่งมาเวอร์ๆ ของบ้านๆ
    รถเราสิ ผสมของนอกประสิทธิภาพสูงและโชว์ได้ อะไหล่ก็ถูกและมีครอบครัวอบอุ่นแบ่งปันและให้กำลังใจกัน

แค่นั้นก็สุขแล้วหละครับกับครอบครัวเอ็นวี

11. เอ็ม150nvขาว

119
    0
    0
    ถูกต้องที่สุดแล้วครับพี่ ขอบคุณมากครับ บางคนชอบคุยทับคนอื่นแต่พอขอวิ่ง จริง ๆ แล้วมันไม่กล้าครับ

12. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ได้เจ้า...nv...มาใช้ก็ภูมิใจแล้วววววว

13. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    รถผมก็เก่าครับ accord 88 แต่ผมก็รักมันครับไม่อยากได้ใหม่

14. azure_abb

977
    4
    0
    รถผมเก่ากว่า NV อีก แถมไม่ติดแก๊ส แค่ ACCORD 88 แต่ผมรักมันครับ

15. เอ็ม150nvขาว

119
    0
    0
    ถู.....ก...ต้องนะคร้าบ.....

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:40:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:39:57 ----------

ทำในสิ่งที่เรารักและชอบ อยู่กับมันแล้วมีความสุข ดีกว่าใช่ใหมครับ

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อย่าไปแคร์ครับ อิอิ

17. azure_abb

977
    4
    0
    ขอบอก ไม่แคร์สื่อว่ะ 5 5 5 JAZZ VIOS น่ะ ทำได้ป่าว เครื่อง 2000 เติมE20 ปิดแอร์วิ่ง ได้ 19 โลลิตร น่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2011
  18. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อยู่กับสิ่งที่เป็น อยู่กับสิ่งที่เรามี เพราะเราเติมน้ำมันเอง ซ่อมเอง เงินเหลือเราก็เอามาซื้อความสุขให้ตัวเราเองครับ

ผมเชื่อว่า คนที่ขับ nv ทุกคน ฉลาดเลือก รุ้จักใช้ รู้จักวางแผนการเงินและอนาคตครับ

ทุกวันนี้ผมเห็นพวกติดหรู หรือดูถูกหลายคน ยังไม่ไปไหนกันเลย เพื่อนผมคนหนึ่งเคยดูถูกผมว่าขับ nv จนวันนี้มันก็ยังไม่มีรถขับเลยครับ

อ้อ ผมไม่เคยพึ่งเงินที่บ้านเลยครับ รถคันแรกที่หาเงินซื้อเองได้ ก็ nv นี่แหละครับ

ความสุขไม่ได้อยู่ที่รถ แต่อยู่ที่ใจเราเองครับ หมาเห่าก็ปล่อยให้มันเห่าไปครับ :D

คุณ M ว่างๆมาอุบล มาดื่มกันครับ

19. เอ็ม150nvขาว

119
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่
    ป๊าดดดดดดดดดดดด...ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ของผมยังไม่ถึงเลยครับ
    ไกล้กันครับ 76 กิโลเดี๋ยวแวะไปเล่นด้วยนะครับพี่ ไปอุบลบ่อยครับ อยู่แถว ๆใหนครับ

20. azure_abb

977
    4
    0
    ป๊าดดดดดดดดดดดด...ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ของผมยังไม่ถึงเลยครับ

วิ่งไปขอนแก่นน่ะ เต็มถัง ไปเติมอีกที ที่แถวๆ ม.ขอนแก่น เติมได้ 11.14 ลิตรเอง วิ่งไม่เกิน 90 ครับ

21. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
  22. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ในเมืองเลยครับ
    ^^

23. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    จะหาเวลาไปแจมด้วยคนครับพี่ตั้ว

24. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    ... ขับ NV ค่าแก๊สเดือนละ 1200 ค่าเหล้าเดือนละ 5000 เพราะไกลแค่ไหนก็ไป ใช่มั๊ยพี่อ๊อด 5555++++

25. เอ็ม150nvขาว

119
    0
    0
    โอ๊ว....ค่าเหล้าเหรอนั่นนะครับพี่

26. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอไปด้วยคนดิพี่ บายดีป่าว หายไปนานเลยนะคับ

27. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็ไปหาเทอนั่นแหละ555

28. mannoname

mannoname New Member Member

1
    0
    0
    ใช้มา 7ปี แล้วครับ คนที่ทำงานก็บอกว่า"ใช้อยู่ได้ NV รถก็เล็กนั่งได้แค่ 2 คน ขับก็ไม่ดี" ทุกวันนี้มันมาบ่นว่าน้ำมันแพง เราชวนไปไหนก็ไม่ไปบอกเราไม่มีตัง เดี๋ยวตังไม่พอส่งรถ 555555

29. vut33

vut33 New Member Member

20
    0
    0
    มายืนยันครับnv เดิมๆแรงกว่า jazzเดิมครับ ผมใช้ nv มาก่อน ตอนนี้ใช้ jazz idsi คิดถึงnvมันอยู่ทุกวัน เครื่องจัดกว่ามากครับ jazz เดิมได้ 165-170ไม่ค้อยจะถึงต้อง 5 กิโลขื้นถึงได้ nvเดิม180 -190 วิ่ง2-3 โลถึงเเลัวทำใด้ทุกวันใช้แก็สดัวยกันทั้งคู่ แต่แก็สในnvแรงกว่า แอร์แย็นไวกว่าครับ jazz ดีตรงในเมืองประหยัดกว่า แต่ทางไกล nv กินน้อยกว่าครับ ถ้ามีตังจะหามาใช้อีกยังชอง nvครับ ไม่ใด้อยากเปลียนเลยเมียซิมันสั่งให้เปลี่ยน ครับบบบเปลียนก็ใด้ครับบบบ แม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2011
  30. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ยิ่งอ่าน ยิ่งรัก NV ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้