เตือนๆกันไว้ ขับรถอย่าเลือดร้อน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เห็นว่ามีของหน่อย ลุงแกก้อเปรี้ยวน่าดู....เป็นผมนะถ้าเป็นฝ่ายมอไซด์กวนตีน ขับเบียดให้แม่มล้มแล้ว ขับขับหนีเอา (ไม่แนะนำให้ทำตามคับ ไม่ดีจิงๆแต่ถ้าสุดๆ แล้วค่อยว่ากัน) ไอ้พวกเด็กแว๊นซ์เชี้ยๆ โดนมาหลายคันหล่ะ แต่ถ้าเป็นฝ่ายลุงกวนตีน คงว่ากันไม่ได้

1. city_r_1

city_r_1 Member VIP

140
    3
    18
    แท็กซี่สันดานแบบนี้.......ก็สมควรแล้วหล่ะครับ ถ้าไม่คิดทำเค้าก่อน......ก็คงไม่โดนหรอก

2. secret

secret New Member Member

111
    0
    0

ผมก็เคยคิดทำแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นไม่ใช่มอไซด์ แต่เป็นรถทัวส์ แต่ผมไม่ได้ไปกวนเค้าหรอก แค่ขับบังเค้าเฉยๆ เพราะเห็นพี่แกซิ่งเหลือเกิน กลัวจะเกิดอุบัติเหตุ แล้วเล่าให้พ่อฟัง โดนพ่อสวนกลับมาว่า ถ้าเกิดเค้าหักหลบออกเพื่อแซงเราแล้วเกิดรถเสียหลักหล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น แล้วคนที่เค้าไม่เกี่ยวหล่ะ จะเป็นยังไง หลังจากนั้นมา พอเจอมอเตอร์ไซด์กวนๆ ผมจะทำหลายทีละ แต่คำพูดพ่อวิ่งเข้ามาในหัวตลอดว่า ถ้าเราเบียดแล้วเค้าแค่ล้มมันก็ไม่มีอะไรได้แค่สะใจ แต่ถ้าเค้าล้มแล้วเปิดรถหลังมาทับ ตายหรือพิการหล่ะ จะเป็นยังไง แล้วรถที่มาทับเค้าหล่ะ คนขับจะเป็นยังไง บาปอีกหลายขุมนรกเลยนะนั่นน และถ้าเกิดเค้าเป็นเสาหลักของบ้านหล่ะ เราจะทำให้ครอบครัวเค้าเป็นยังไง ทำให้ผมได้แค่แหย่ๆ บีบแตรไล่แค่นั้นพอ บังคับอารมณ์ให้อยู่

ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะครับ ลองนึกคำนี้ดู โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า คิดซ่ะว่า เค้าปาดเราไป เราโกรธเป็นฟืนเป็นไฟ เค้าก็ไม่รับรู้อยู่ดี ถามว่าถ้าเราไล่ๆเข้าไป เค้าก้ไม่ได้รับรู้กับเราอยู่ดีว่าเรากำลังจะเอาคืนนะ นอกจากจะไปทำมันคืนแล้ว และบางคนก็ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวกับเราว่าเค้าปาดเราหรือทำเรา เพราะเค้าทำด้วยสันดาน เลยไม่ได้รู้สึกว่าตัวเองทำ เพราะงั้นเราเลยต้องปล่อยวางเป็นดีที่สุดครับ เราไล่เค้าไปเราก็เปลืองน้ำมันเราอีก ลิตรละหลายตังละเน้อ อิอิอิ

3. อันนี้เยี่ยม และเป็นสิ่งที่ถูกต้องคับ ที่ผมทำถ้าไม่เกินทนอดแล้วจิงๆ จะไม่ทำพร่ำเพร้อ แค่สะใจเล่นอ่ะคับ บางทีบีบแตรไล่ขอทาง โดนยกสนตีน หรือให้กล้วยอ่ะคับ ใครไม่เคยโดน คงพูดลำบาก

4. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เรื่องแทีกซี่พกอาวุธ ก็พูดยากกกคับ คนขับก็กลัวคนโดยสารจะจี้เอาไปฆ่าหมกป่า ส่วนไอ้คนโดยสารก็กลัวคนขับ จะลวงไปปล้นฆ่าหมกป่าหรือข่มขืนเหมือนกัน สรุปพกของได้ทั้งคู่.......เฮ่อ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    "เดี๋ยวปั๊ดเเหนี่ยวเลย!!!!".....

"ปัง"..... .

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    บอกตามตรง แท็กซี่ "ควาย" มากๆๆ

มีแค่ ดาบ นึกว่าตัวเองแน่ หุหุ

สมควรแล้ว เจ็บฟรีไปเหอะ

7. แว่นโคราช 740

แว่นโคราช 740 New Member Member

277
    1
    0
    แท็กซี่และตำรวจไทย ขอให้พ่องตาย ไม่ชอบทั้งสอง

8. Bestdc2

Bestdc2 New Member Member

33
    0
    0
    เป็นใครใครก็ยิงครับก็จะถือมีดมาฟันเรานี่ แต่มอเตอร์ไซค์ขับเลนในหรือป่าวครับเลนในเค้าให้แต่รถ4ล้อวิ่งนะเจอบ่อยมากเส้นนั้น

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มีติดรถกันไว้หรือยังครับ ...

10. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ไม่มีไม่พกครับกลัว

บางทีเรื่องนิดหน่อยแกล้งไม่รู้ซะก็จบ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    บางที เราไม่ได้ทำใครก่อนหรอกครับ กลัวคนที่ตั้งใจจะทำเรามากกว่า
    แต่ก็คงคิดแบบผมกันเยอะแล้วหล่ะ ข่าวแบบนี้เลยเยอะขึ้นทุกวัน

ขอบคุณครับกอล์ฟ

12. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    อ่านแล้วก้ เฮ้อออ ใจร้อนกันจิงๆ

-v- ขอเล่านิสนึง แทกซี่... เคยเจอครั้งนึง ผมวิ่งซ้ายสุด อยู่เรียบทางด่วน มองไปข้างหน้า มีคนโบกรถแทกซี่ เอาเลยคับพวกปาดจากขวาสุดมาซ้ายสุด มาปาดหน้าผม แล้วจอดโชเลย

ผมเบรคหน้าทิ่มม แล้วหักออกไปเลนกลาง พร้อมให้สัญญาณแตร แท๊กซี่ี เปิดกะจก มาโบกมือเรียกผมให้จอด พร้อมตระโกนด่า @#$@#$%@ เฮ้อออ ตกลงผมผิดหรอคับเนี้ยยย

,,,, ท่านแม่ผมนั่งมาด้วย เลยเฮ้ออออ แล้วนับ1-100 เอ้อออ ท่านแม่บอกระวังเด่วมันเอาปืนมายิงหรอก ผมเลยโอเค คิดซะว่าวันนี้คนนั้นเค้าคง ไม่มีผู้โดยสาร เลยต้องหาหน่อย

13. Bestdc2

Bestdc2 New Member Member

33
    0
    0
    ก็เข้าใจนะครับว่าคนทำมาหากิน หาเช้ากินค่ำกลัวจะไม่ได้ลูกค้าจะจอดก็น่าจะนึกถึงคนอื่นบ้าง

แท๊กซี่ รถเมล์ รถตู้สมัยนี้นิสัยเหมือนกันหมดใจแคบไม่ค่อยให้ทางคนอื่นคิดจะเปลี่ยนเลนก็เปลี่ยน

ขับช้าก็ขับเลนขวาสุดและนิสัยไม่ค่อยชอบหลบชาวบ้านบางทีรถติดเพราะรถคันเดียวขับเลนขวาไม่ยอมหลบเข้าเลนซ้าย

ขับเร็วก็ชอบจี้ตูดชาวบ้านไม่รู้จะรีบไปตายที่ตอหม้อไหนเหมือนกัน

14. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    โหดฉิบ-*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้