เตือนๆกันไว้ ขับรถอย่าเลือดร้อน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 22 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    จะพกอาวุธกันเพื่อออ ?

2. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ดุกันจังเลยอ่ะ

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ถือดาบลงไปกล้าฟันรึเปล่าไม่รู้ แต่ดันไปเจอกล้ายิงเข้าให้ ขำไปเลย!!

พกทั้งเครื่องช๊อตไฟฟ้าพกทั้งดายหญ้า หายซ่าไปอิกนานแสนนาน

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    สมควร

5. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    มวยถูกคู่ !!

ยิ่งเป็นแท็กซี่ + รถตู้ ล่ะใช่เลย

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวนี้ อันตรายจริงๆคับ เราไม่รู้ใครเป็นใครคับ ต้องใจเย็นๆ ถึงแม้ว่ามันจะยากคับ

7. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    TAXIกับพวกมอเตอร์ไซด์ ห่างๆไว้ก็ดีคับ

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมเข้าใจคนขับแท็กซี่ดีเลยครับกับกรณีนี้เพราะผมก็เคยโดนและคิดว่าใครหลายท่านในนี้ก็เคยโดนเหมือนกัน เล่าหน่อยๆผมใช้เส้นบรมราชชนนีและตลิ่งชัน-สุพรรณเป็นประจำ ผมเป็นคนนึงที่ขับช้า-ช้ามากเพราะมีลูกอยู่ในรถด้วย(ถึงผมขับคนเดียวก็ช้าเพราะแจ๊สแรงมันน้อย อิอิ)แต่ผมวิ่งซ้าย-กลางนะครับไม่เคยแช่ขวาให้ใครเค้าสรรเสริญบุพการี แต่คนที่ขับรอบข้างนี่สิครับเจอแต่ละคน...หน่ายเลย เช่น อยู่ขวาสุดก็วิ่งช้าเพราะคุยโทรศัพท์อยู่ วิ่งกลางแต่ช้ามากเพราะหลบแดด จะออกทางขนานก็มาปาดเอาจวนตัว ขอฝากชาวRCWEBด้วยนะครับว่าขับรถอย่าให้เค้าด่าเราได้ว่า"ไอ้พวกรถแต่งซิ่งนี่แม่งขับรถระยำทุกตัว"อันนี้ผมเคยได้ยินมาเองกะหูเลย เวลาเค้าด่าเค้าด่ารวมหมดแหละครับไม่ว่าจะแต่งมาก-แต่งน้อย

9. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    แล้วเราพกอะไรกันดีล่ะ . . .

ยืดอก พกถุง ละกัน
    :rolleyes:

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    มีดดาบ สู้ 11มม. - -*

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เพิ่งเจอเมื่อเช้านี้เอง...
    ออกจากคอนโด เลี้ยวซ้ายให้อยู่เลนซ้ายไม่ได้ ดันออกมาขวางเลนซะงั้น...
    รถคันลังจะไปก็ไปไม่ได้ พอออกมาได้ดันขับช้าอีก...
    สุดท้ายเกือบไฟแดง ดีนะรถเราไม่ติดไฟแดง
    สงสารคันหลังจากเรา เห้อ...

12. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ยอมๆๆกันมั่งก็ได้ ไม่เสียหายอะไรมากหรอก ไม่มีใครเอามาล้อหรอก แพ้บนถนน แต่ชนะใจตัวเอง ก้เลือกกันเอา

13. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    โหดร้ายจริงๆ

14. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ผมก็วิ่งเส้นนี้บ่อยครับ เจอตลอด ประเภท ขับช้าชิดขวา ใกล้จะถึงทางออก ค่อยปาดออก เห็นละเซ็ง ประมาณว่า ถ้าไมถึงทางออก เมิงอยู่เลนอื่นไม่เป็นกันหรือไง

ผมว่ารถแต่งไม่แต่งไม่เกี่ยวหรอก มันอยู่ที่สันดานคนครับ ว่า ได้คิดบ้างหรือเปล่าว่า การขับรถอย่างนี้ มันเดือดร้อนคนอื่น หรือว่าต้องใช้ระบบ ด้านได้อาย อด ผมเห็นละหนายแทน แต่ผมก็เป็นคนที่ชอบดันตูดคนอื่นนะ กลัวโดนเหมือนกันนะเนี่ย ประเภทขับช้าชิดขวา ถ้าผมไม่รีบ ผมจะขับตามตูดกระพริบไฟสูงและจะตามอยู่แบบนั้น หรือไม่ถ้าด้านหลังเราโล่งมากๆ ผมก็จะแซงไป แล้วขับชิดขวาขวางหน้า แล้วลดความเร็วให้ช้ากว่า เพื่อที่จะให้เค้าได้รับรู้บ้าง หรือบางที เพื่อให้เค้าหลบออกเลนซ้าย แล้วผมก็ไปต่อ รู้ว่าไม่ค่อยดี แต่บางทีมันอดไม่ได้จริงๆ ขับรถแบบไม่สนใจคนอื่นเนี่ย

อีกประเภท ออกจากข้างทางชอบปาดมาขวาสุดและขับช้าเนี่ย มันน่าโดนสอยตูดเป็นที่สุด

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    วันนี้ดูข่าวได้ตัวกลุ่มที่กระทืบวิศวกร ที่น่าตกใจคือ กลุ่มผู้ลงมือ เป็นครอบครัวที่ประกอบด้วยพ่ออายุ 57 ลูกชายเป็นตำรวจหนึ่ง หมอหนึ่ง ให้การอยู่ก็ลงโรงพักขับรถหนีไปดื้อๆ???

โลกร้อนมั้งครับ เดี๋ยวนี้ยิงกัน กระทืบกันง่ายดี

http://www.thairath.co.th/content/region/166051

16. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เดี๋ยวนี้ พกของกันเยอะครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเหอะครับ เก็บชีวิตไว้อยู่กับครอบครัวดีกว่าครับ ไอ้พวกนี้ ถ้ามันยังขับรถ ขี่รถ กันแบบนี้ เดี๋ยวมันก็ตายไปเองครับ

17. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ชั่วโมงนี้ขับรถต้องจัยเย็นๆครับ....เพราะไม่รู้ว่าใครป็นใครแล้วเค้ามีอะไรไว้กับตัวบ้างอะไรยอมได้
    ก็ยอมครับนิดๆหน่อยๆครับ....เป็นห่วงทุกคนครับ

18. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    จุดสองห้อยผมก็มีคับ แข็งเมื่อไรจะยิงให้เปื่อย

19. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    คน(ใจ)ร้อน + โลก(อากาศ)ร้อน = ตาย นี่แหล่ะ Thailand !

20. เพื่อนๆ ใจเย็นๆ กันนะครับ

แต่ Taxi จะลงไปทำไมหว่า ถ้าผมเป็น taxi คงขับชนแม่งเลย............

21. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อยู่เฉยดีกว่าครับสมัยนี้เปิดในรถพกอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ ไม่คุ้ม

22. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ลองคิดกลับกัน กันหน่อยได้มั้ยครับ ได้ที่มีทั้งมีด เครื่องช๊อตไฟฟ้า ถ้ารับตอนกลางดึก เป็น ญ คนเดียวไปในที่เปี่ยว มันจะเป็นยังไงหล่ะครับ นั่งเบาะหลังแค่หันมาเอาเครื่องช๊อตจี้ แล้วมันจะเป็นยังไงต่อ มันก็น่ากลัวสำหรับผู้โดยสารเหมือนกันนะคับ ถ้าตัวคนขับหันมาจี้ผู้โดยสาร หรือข่มขืนผู้โดยสารจะเป็นยังไง

23. BoatE30

BoatE30 New Member Member

25
    0
    0
    โลกเราเด๋วนี้อะไรๆก๊เปลี่ยนไป น่ากัวจิงๆ

24. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ไม่ได้ซ้ำเติมนะ ... แท๊กซี่แบบนี้ก็สมควรตายอยู่หรอก
    อาวุธที่ตัวเองมีอยู่ มีไว้ทำไม แถม เข้าไปกะทำร้ายมอไซร์ก่อนด้วย เค้าก็ต้องป้องกันตัว

เพียงแต่ว่า มันเป็น 11 มม. มันเป็นอาวุธสงคราม แถม ไม่ได้อยู่ในเคหะสถาน ก็ต้องเป็นฝ่ายผิดเป็นธรรมดา

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เจอเหนี่ยวเลย

26. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    สมน้ำหน้า ไอ้ TAXI แม่งขับรถอย่างนี้ แล้วดันจะไปหาเรื่องเขาอีก ก็สมควรจะโดนแล้วล่ะ

27. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ผมขับผ่านที่เกิตเหตุหลังจากยิงกันไม่นาน รถติดพอสมควรเลย แท๊กซี่โดนยิงที่ตัวไม่ทราบว่ากี่นัด แต่ปลอกกระสุนตกอยู่ประมาณ 5-6 ปลอก เลือดกองอยู่เต็มพื้น

ก็ใจเย็นๆกันครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้า มีอะไรมาไม่คุ้มกันอย่างแรง

28. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ถ้ามองในมุมของคนขับมอเตอร์ไซค์ เจอคนถือมีดมาอย่างนั้น เป็นใครก็คงต้องยิงอ่ะ...

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สมน้ำหน้า อยากให้มันตายครับ

ไม่ฟังเหตุผลอะไรครับ สำหรับผม แค่ขับแท๊กซี่ มันก็ผิดแล้ว

เมื่อกี้พึ่งเจอมา Limo ตัวใหม่ สีชมพู ทะเบียน 178 จำหมวดอักษรไม่ได้

แม่งอยู่เลนขวา ผมอยู่เลนซ้าย มันปาดมาแบบผมต้องกระทืบเบรค แล้วมันเลี้ยวเลย

ถ้าเบรคไม่ทันมันชน ก็แค่เช่าคันใหม่ แต่เรารถเข้าอู่ ไม่มีรถใช้เป็นอาทิตย์

ใจอยากตามไปด่าทั้งคนขับ คนนั่ง แต่ไปกับแฟน เลยปล่อยมันไป แต่ใจไม่อโหสิแน่

ขอแช่งให้แม่งโดนยิงตายครับ

30. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ขับรถเดี๋ยวน้้ต้องใช้ความอดทนมากๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้