xxxx เคยมั่งป่ะ ที่คนรอบข้างคาดหวังในรถเรามากเกินไป...มีตัวอย่างข้างใน ขำขำ นะ xxxx

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NinjaB11!, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    งง เหมือนกันครับ บางทีก็เคยเจอ ยิ่งทางด่วนนี้ประจำ รถกูแค่ทำสี ใส่ล้อ เน้นสวย แถมติดแก๊สด้วยซ้ำ กูโดน Taxi แซงเป็นว่าเล่นเลย ไม่ต้องมาบี้กูหรอก 555

2. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    แต่ว่าพี่นินเงินแสนพี่หมดไปยังอ่ะ อิอิ

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

จิงๆไม่ได้คิดแข่งกะใคร เลย...ที่ว่าวิ่ง ได้อย่างที่ว่า คือลอยมาแล้วไหลๆแช่มายาวๆ เก็บคองอเข่า เลยได้เร็วขนาดนั้น แต่อย่าที่คุณ ZeemaiiBuzzer บอกแหละ คนไม่รู้มันก็คงมองว่า รถพี่ซิ่งจนรถแทบจะหลุดเป็นชิ้นๆ รถเดิมๆ แซงฉิวว มันเลยมองว่าทำมาไม่เห็นแรง แต่เค้าคงลืมนึกไป ว่า คันนั้นอะ ล้านกว่า รถเรามันแค่หลักหมื่น....เอง

ก็ถึงว่า มันคาดหวังกะรถเราเยอะไปไหม....มีอีกเยอะ ไอ้ตัวนี้อะ ตัวฮา เลย...มันถามแต่ละที เงียบเลยกรู :cry::cry::cry:

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

เชื่อป่ะ ได้แต่ถ้วยกะป้ายอะ เงินยังไม่มีใครติดต่อ มาเลย...โทรไปบอกอยุ่ระหว่างดำเนินการ :cry::cry::cry:

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    รีบแซงๆ เดี๋ยวนี้ซวยแน่ หรือหลบๆๆ ซ่อนหาดีกว่า อิอิอิ ปล่อยเค้าไปดีกว่า เดี๋ยวเห็นรู้เองดีกว่า

6. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ผมเคยโดน มีสาวคนนึงขึ้นรถ

เค้านั่งๆไป แล้วก็พูดว่า รถเทอเนี่ยน่ารักดีนะ

เสียอย่างเดียว เค้าไม่ชอบ โช๊คแข็งๆ เสียงดังๆ เบาะแข็งๆ แล้วก็โครงเหล็กในรถอะ

ผมเลยมานั่งคิด เสียอย่างเดียวตรงไหนฟระ แ้ล้วที่พูดมา มันรถกูทั้งคันเลยที่หว่า 555

ผมเลยบอก งั้นเอาตังไปสองร้อย รถคันที่ติดไฟแดงอยู่ข้างๆ(แท๊กซี่) มีครบที่เธอต้องการ

หลังจากนั้น เราก็เลิกกัน

7. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    พูดแล้วเจ็บ..... ไม่พูดดีกว่า T T

8. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    เดยโดนแต่ สาวขอลองนั่งรถ พอลง หันมาบอก "ไม่เห็นแรงเท่าไรเลย ดังแต่ท่อนะ"

T_T เลยจัดชุดใหญ่ซะเลย(โมรถนะ)

9. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    น่าจะบอกไปว่า

รถพี่อ่ะทำเยอะแต่ก็กลัวตายเหมือนกัน

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เทห์หวะหนวด จี๊ดเลยเจอะแบบนี้

11. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    แน่นอนจิง 555+

12. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อย่าไปซีเรียสครับ ลิมิตรถแต่ละคันก็ต่างกันไปด้วยองค์ประกอบต่างๆ แค่เราใช้ไม่เกินลิมิตก็สบายล่ะ ปลอดภัยไร้กังวล

13. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ผมเคยเจอบบว่า แฟนผมเดินมาเห็นรถผม "ทำไมรถคันนี้มันแปลกๆอ่ะ มีหางใหญ่ๆ มีจมูกด้านหน้าด้วย ดูเหมือนรถอะไรก็ไม่รู้อ่ะ ".... อยากจะบอกมาก ว่าที่พูดอ่ะ เดิมโรงงานมาเลย(Subaru GC)..T _ T

กับอีกอันนึงมักจะโดนเข้าใจผิดว่ารถไม่สมบูรณ์ เสียงเครื่องเดินไม่เรียบ(บ๊อกๆๆๆๆ) ....เลยกดเล่นๆให้เข้าใจไป5555...สนุกดีครับ

14. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    บางเรื่องได้ยินคนพูดถึงรถเราแล้วมันก็อมยิ้มนะ

คนไม่เข้าใจเรา พูดให้ตายยังไงเขาก็ไม่เข้าใจ

15. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ตูน พี่ว่า รถเราไม่เดิมนะครับ อิอิ ^ ^

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เก่าแต่เก๋า

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อัพครับ ผมชอบกระทู้นี้ครับเหมือนคนคอเดียวกันมาระบายเลย 5555

18. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ทำใจล่ะครับพี่ นิน ผมก็ หัวอกเดียวกับพี่แหละ ทำใจคับ ^O^ แต่รถเราแนวกว่าเชื่อดิ๊ 555

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่านแล้วมันดี ครับ เข้าใจเลย

ผมก็เจอบ่อย น้ำมันก็จะหมด เจอแต่ พวกมาเบิ้ลข้าง ๆ ด้วย
    ไอ้ตอนเต็มถัง ขับกรอรอ ไม่เห็นใครมาสัก คน :D

20. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    ชองผมเด็กๆ ในหมู่บ้านมาวิ่งเล่นแถวรถถามโน่นนี่ไปเรื่อยแล้วมีประโยคเด็ดบอกว่ารถพี่อะไม่เก่าเลยนะ (coronaแป๊ะยิ้ม) แต่รถพี่โบร๊านนนโบราณ แสบบบมากกเด็ก....

21. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    จะว่าไปเล่นกับ FD ยาวๆก็เหนื่อยนะครับ พี่เล่นไม่ยกคันเร่งเลย บนมอเตอร์เวย์ผมแพ้คอสะพาน

คงไม่มีใครบูสต์เต็มเหนี่ยวเป็นสิบกิโลหรอกมั้ง สงสารเครื่องครับ ^^"

22. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    มีอีกเรื่อง เพื่อนผม

มันเคยแนะนำผมว่า

"ถ้ามึงจะแต่ง"รถ มึงควรเริ่มต้นด้วยการซื้อรถใหม่"
    ฟังแล้วอยากชกปากแม่งซักทีนึง

23. BoatE30

BoatE30 New Member Member

25
    0
    0
    คำตอบผม ผมไม่รีบไปก่อนเลย ฮ่าๆ

24. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    เครื่องตัดที่180ไม่ได้ปลดล็อคกล่องบอกเค้าตามความจริงอ่ะคับแล้วรถแต่งก็ไม่จำเป็นต้องแรงทุกคันอยู่ที่เจ้าของรถเน้นแต่งสวยหรือเน้นแต่งแรง

25. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ทำไมชอบมีคนมาถามจังว่า วิ่งถึง200มั้ย แล้วก็บอกว่าวันนั้นไปนั่นไปนี่ เจอรถบลาๆๆๆ แซงไปตอนวิ่งอยู่ 160 170 มั่งรถไม่ได้แต่งแบบนี้ด้วยนะ

เอ่อ กูไม่ได้ทำรถมาวิ่งเอาความเร็วปลายที่ทะเลเกลือนะ -*-

26. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    คนส่วนใหญ่ชอบมองว่าวิ่งถึง 200 นี่คือรถแรง

แต่ไม่ค่อยได้มองว่าจาก 0-200 เนี่ย ใช้เวลาเท่าไหร่

27. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0

โดนถามแบบนี้เหมือนกันเลยครับ จากช่างแอร์แถวบ้าน ไม่รู้จะตอบมันยังไง ได้แต่ปล่อยมันโม้ไปเรื่อยๆ

28. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    แร้วรถอายุจะ 30 ขวบ อย่างผม จะเหลือไร :(

29. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ถูกต้องครับ เคยเจอพวกที่ชอบมาโม้ถามว่ารถผมวิ่งได้เท่าไหร่
    ผมก็ตอบไปว่าเคยเร็วสุดก็ตามที่แค่ไมล์มันมี(180km/h)

แล้วก็พูดมาว่า"รถตัวเองก็วิ่งได้170-180เหมือนกันเลบ"ทั้งๆที่เดิมทั้งคัน

ซึ่งมันก็จริงครับ แต่ 0-170 ของรถเดิมๆกับรถเก่าๆของพวกผมมันก็....นะ

30. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    สำหรับผมนะ เรื่องของแต่งอื่นๆเนี้ย คนส่วนใหญ่ที่มานั่งเข้าใจหมด !!!

ยกเว้นอยากเดียว คือโช๊คเขียวและบุชแดง บ่นซะเสียเลย แบบแพงแล้วยังห่วย แข็ง เด้ง เวียนหัว จะอ้วก ถ้าท้องนี่ลูกปริ๊น ฯลฯ

กุละเซ็ง -_-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้