ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนในกรุ๊ฟนี้ที่อยู่ จ.ภูเก็ต หน่อยครับ ด่วน.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 9 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    ขอบคุณมากครับพี่...........ขอบคุณจากใจจริงครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แฮ่ๆ p'war อย่าเผลอไปชวนพี่โด่ง กินเหล้า เข้าล่ะครับ

ขอเตือนด้วยความหวังดีจากใจจริง ค๊าบ เสียว

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    งานเข้าแล้วครับคุณกาญน์ ตะกี้ผมแวะไปอู่พี่โด่งมา พี่เค้ากะลังจะปิดอู่พอดี เห็นว่าพรุ่งนี้จะต้องปาดฝาด้วยอ่ะครับ เท่าที่ฟังและอ่านมาเห็นว่า ถ้าปาดฝาแล้วจะอยู่ไม่ทนอ่ะครับ (อันนี้ผมรู้ไม่จริงนะ) ถ้าคุณกาญน์มีฝาเดิมๆเลย รบกวนโทรหรือ SMS บอกผมสักนิดนะครับ ผมจะได้แจ้งทางพี่โด่งให้รอ เพราะผมอยู่นี่อีกถึงเช้ามืดวันเสาร์ก็เดินทางกลับแล้วครับ เรื่องค่าใช้จ่ายในการส่ง และค่าฝา ค่อยว่ากันที่ กทม.ครับ ถ้าหากติดรถใครมาได้ ขอความกรุณาด้วยครับ หรือจะคุยกับพี่โด่งตรงๆก็ได้ เพราะผมเองก็ไม่รู้จะคุยอะไรกับพี่ช่างเค้าเหมือนกันครับ ตอนนี้ผมมีเบอร์พี่โด่งอยู่ครับ

ปล. หลายๆคนอ่านดูอาจเข้าใจว่าผมวิตกจริตมากไป ผมขอยอมรับและน้อมรับความจริงนี้ครับ ทุกวันนี้ขนาดเรื่อง ฝา ท่อนบน ท่อนกลาง ท่อนล่าง ผมยังไม่รู้จักเลยว่าอันไหนคืออะไร ไม่รู้ก็คือผมไม่รู้จริงๆครับ แบบผมไม่มีพื้นฐานเรื่องเครื่องยนต์เอาเลยจริงๆ เรื่องแบบนี้ผมเลยออกอาการรนกว่าคนอื่นๆครับ

4. ปาดฝาแล้วไม่จบ ถ้างั้นคงต้องวางเครื่องใหม่แล้วล่ะครับ เพราะถึงจะเปลี่ยนฝา แล้วจะแน่ใจได้
    แค่ไหน ว่าฝาที่ซื้อมือสองมามันจะไม่โก่ง

จริง ๆ ปาดฝาถ้าทำดี ๆ จบทุกคันครับ เพราะเค้าไม่ได้เอาออกไปเยอะ ปาดแค่ 0.3 มิล ตามมาตรฐาน
    ปาดเสร็จเปลี่ยนประเก็น เปลี่ยนวาล์วน้ำ เปลี่ยนหม้อน้ำ ถ้าปั๊มน้ำไม่ได้เปลี่ยนมานาน ๆ ก็เปลี่ยนซะ
    เช็คท่อยาง เส้นไหนกรอบ เส้นไหนแตกลายงา ก็เปลี่ยนซะทีเดียว ฝาหม้อน้ำ เปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน

ทำแบบที่บอกมาถ้าช่างที่ประกอบเครื่องไม่ซื่อบื้อ รู้จักขันปอนด์ รู้จักกาวทาประเก็น จบแน่นอน รถแข่ง
    หรือรถบ้านที่พวก ๆ ผมทำกัน ใช้กัน ก็ปาดฝากันทั้งนั้น บางคันปาดกันมิด เกือบ ๆ สองมิล ยังเอาไปขับ
    เล่น ขับใช้งาน ออกต่างจังหวัดแช่ยาว ๆ ไม่เคยงอแง

ฝากไว้เป็นทางเลือกก็แล้วกันครับ

5. P'WAR

438
    10
    0

ขอบคุณครับพี่เต้...พรุ่งนี้จะแวะไปดูพี่โด่งเค้าทำต่อและสอบถามดูครับพี่...

6. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ...รถพังที่ราชบุรี..ได้ความช่วยเหลือและมีน้ำใจจากคลับนี้แหละ...ถึงแม้ไม่ได้เข้าคลับแบบเป็นทางการ...มาที่นี่มีน้ำใจให้เสมอครับ
    ขอให้รถกลับรุงเทพได้ปลอดภัยคับ

7. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    เดี๋ยวจัดไป ฮาฮา

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ปาดฝา ถ้าทำดี ๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

ส่วนใหญ่รถซิ่ง ก็ปาดกันทุกคัน

9. musachi

2,336
    264
    0
    เพิ่งเข้ามาดู ส่งไม่ทันแล้วครับ ที่มีอยู่ก้อปาดมานิดๆหน่อยๆ

แนะนำให้ปาดดีกว่าครับ พี่โด่งทำจบครับ

10. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    >...............สบายใจเลยคับพี่ เจอช่างใหญ่ประสบการณ์แน่นๆๆ....อู่โด่งเซอร์วิสภูเก็ต.....>

11. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ผมให้พี่โด่งจัดการให้เหมือนกันครับปัญหานี้ เมื่่อเดือนมีนาคมปีที่แล้ว
    ให้มาหนึ่งปีเต็ม วิ่งภูเก็ต-ตรัง กรุงเทพ หาดใหญ่ สุราษฏร์ ทั่วภาคใต้ก็ว่าได้ ตลอด 1 ปี
    ไม่มีอาการความร้อนให้มากวนใจ หมั่นดูน้ำบ่อยๆ หายห่วงครับ

แล้วก็อย่าไปกินเหล้ากะพี่แกนะครับ เดี๋ยวสามวันรถไม่เสร็จ เพราะน้าแกกินแล้วยาววววว

12. musachi

2,336
    264
    0
    พี่โด่งกินเหล้าแล้วเสียงดังครับ อย่าได้ชวน

13. P'WAR

438
    10
    0
    เมื่อวานก็แวะไปดูมาแล้วครับ พี่เค้าปาดฝามาแล้วครับ คิดว่าคงจะประกอบให้วันนี้ครับ เห็นว่าพี่เค้าไปนั่งเฝ้าที่โรงกลึงเองเลย ไม่งั้นรอยาวครับ ขอบคุณครับ

รถเสร็จแล้ว เพื่อนๆชาวภูเก็ตเจอกันนะครับที่สะพานหินครับ แล้วผมจะโทรบอกอีกทีนึงครับ คิดว่าคงหลังสงกรานต์
    วันนี้ขอพาเด็กๆเล่นน้ำก่อนครับ ไหนๆก็มาแล้ว
    :)

14. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ได้คร้าบบบบคุณ พี่........เล่นน้ำสงกรานต์ให้สนุกนะคร้าบบบ พี่ ^ ^

15. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    คอยอยู่นิ เด๋วจัดไปแบบไม่พาลูกๆมาแล้วจะพาไปดูเด็กๆกัน555

16. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ขอให้หายไวไวครับพี่ เป็นกำลังใจให้.

ว่าแต่นะพี่....พอกลับกรุงเทพบอกแฟนพี่เปลี่ยนเครื่องเลยนะพี่เข้าทางแล้ว.

17. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขอบคุณและชมชอบน้ำใจเพื่อน EK ที่ต่างจังหวัดครับ

18. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เห็นด้วยคับ แฟนพี่คงไม่ขัดแล้วคับงวดนี้

เข้าทางแล้ว P'War โอกาสมาแล้ว ฝาแดงอยู่แค่เอื่อม

ไม่จัดตอนนี้แล้วจะไปจัดตอนไหนคับ P'War :cool:

19. ต้องบอกว่าขอบคุณ UNITY Honda สายภูเก็ตมากกว่าครับน้าเอ็กซ์ เพราะบางคนเค้าก็ไม่ได้ขับ EK
    แล้วบางคันก็ไม่ได้อยู่ EK Group แต่ก็ยังมีน้ำใจมาช่วย มาให้คำแนะนำนะคร้าบ

ที่ขาดไม่ได้ อย่าลืมขอบคุณบอร์ด EK ของ RCW ที่เป็นสื่อกลางในการประสานงานครั้งนี้ด้วยนะคร้าบ

20. E@k phuket96

674
    0
    0
    ครับพี่เต้ ตามนั้นครับพี่ ผมและเพื่อนชาว UNITY HONDA ยินดีครับ ทุกท่านครับ

21. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ขอบคุณทุก ๆท่านมากครับ Unity Honda@ Phuket ยินดีให้ความช่วยเหลือเสมอครับ

22. P'WAR

438
    10
    0
    ก่อนอื่นผมต้องขออภัยด้วยครับที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อย เมื่อคืนกลับถึง อ.ธัญบุรี ตอน 23.30 น. ด้วยระยะทาง 890 กม.โดยสวัสดิภาพ (ทั้ง 2นางฟ้ากับ 1นังมารร้าย)ครับ และก็สลบยาวไปเลยครับ มาฟื้นเอาตอนบ่ายวันนี้แล้ว พอดีกว่าก่อนเดินทางผมกก็นัดเพื่อนๆชาว จ.ภูเก็ต มาทำความรู้จักกันเพิ่มเติม โดยการส่ง SMS ไปบอกแต่ละคน (โดยเกรงว่าการมาเชิญชวนกันในเวป จะกลายเป็นที่เอิกเกริกมากเกินไปและไม่น่าจะเหมาะสมสำหรับเวปและคลับ) และต้องขออภัยบางท่านที่ผมไม่ได้ส่งไปหรือมาเชิญชวนในนี้นะครับ...สำหรับบรรยากาศบอกตรงๆว่าประทับใจในมิตรภาพที่ได้รับมากมายเลยครับ...เสียดายที่ผมลืมกล้อง ปกติไปเที่ยวแล้วก็กลับ แต่ครั้งนี้ผมได้รู้จักเพื่อนมากขึ้นทีเดียวหลายคนเลย...ทุกคนน่ารักมากครับ...ถ้าผมไปอีกยังงัยก็ต้องขอรวมพลอีกแน่นอนครับ...:eek:
    อีกครั้งครับที่ผมต้องขอขอบคุณเพื่อนชาวจ. ภูเก็ต และใกล้เคียง รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆ ที่อยู่ กทม. ทุกกลุ่มทั้ง EK Group , Unity Honda@Phuket , Ferio-Club และขอขอบคุณ RCW สำหรับเป็นสื่อกลางที่ทำให้ผมได้รับความช่วยเหลือจากพี่ๆ เพื่อน และน้องๆ ด้วยดีในครั้งนี้มากๆครับ.

หมายเหตุ : หลังจากผมเจอเหตุการณ์ครั้งนี้ ทำให้ผมอยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆ และ Mod. หน่อยนะครับว่า จะเหมาะสมหรือไม่ ถ้าหากว่าทาง EK Group จะรวบรวมอู่ที่อยู่ต่างจังหวัด สำหรับพวกเราที่เดินทางแล้วเกิดพบว่ารถเรามีปัญหา แล้วสามารถเข้ามาหาข้อมูล และรายชื่อของเพื่อนๆที่อยู่จังหวัดนั้นๆเลย เพื่อความสะดวก และสามารถเข้าอู่สำหรับ Honda โดยเฉพาะทางเลย แต่ที่ผมเกรงว่าจะเกิดปัญหาและเป็นดาบสองคมสำหรับตรงนี้ก็คือ ถ้าพื้นที่นั้น มีอู่อยู่มากกว่าหนึ่ง จะกลายเป็นว่าต่างคนต่างเชียร์ ปัญหาก็จะตามมาอีกได้ครับ แต่ใจผมไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนั้นนะครับ.หากเห็นว่าไม่เหมาะสมด้วยเหตุผลต่างๆแล้ว ไม่เป็นรัยครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2011
  23. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ยินดีต้อนรับกลับกรุงเทพ โดยสวัสดิภาพคับ

แอบลุ้นอยู่ อยู่เหมือนกัน :cool:

ปล. ยังไม่เล่ารายละเอียดให้เพื่อนๆรุ้กันเลย ว่าทำไรไปบ้าง ค่าใช้จ่ายหมดไปเท่าไร

วิ่งกลับมาเป้นงัยบ้าง เอาไว้เป็นข้อมูลให้กับนักเดินทางครับ แล้วก็อย่าลืมละ ฝาแดงกะลังรออยู่

24. วุฒิ eg

800
    15
    0
    ผมก็ดีใจครับที่มีโอกาสได้รู้จักพี่และครอบครัวครับ

ชาวภูเก็ต ก็มีความยินดีอย่างยิ่งครับที่ได้มีโอกาสและมีส่วนร่วมช่วยเหลือในครั้งนี้

บรรยายไม่ถูกครับเอาเป็นว่า มิตรภาพไม่มีวันเสื่อมคลาย และไม่มีวันจืดจางครับ

ขอบคุณมากครับ P'War

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:17:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:16:58 ----------

ผมก็ดีใจครับที่มีโอกาสได้รู้จักพี่และครอบครัวครับ

ชาวภูเก็ต ก็มีความยินดีอย่างยิ่งครับที่ได้มีโอกาสและมีส่วนร่วมช่วยเหลือในครั้งนี้

บรรยายไม่ถูกครับเอาเป็นว่า มิตรภาพไม่มีวันเสื่อมคลาย และไม่มีวันจืดจางครับ

ขอบคุณมากครับ P'War

25. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ไม่ได้ขับ EK ครับ แต่ถ้าใครมาเที่ยวทะเลฝั่งระยองแล้วรถมีปัญหา โทรหาผมได้ 24ชม. 085-9999-566 โสครับ

26. เด๋วเย็นนี้มาเพิ่มเติมให้ ของ UNITY Honda ตอนนี้น่าจะมีครบทุกภาคแล้วนะครับ
    ขับ EK บ้าง ไม่ได้ขับ EK บ้าง แต่ถ้าไปไหนก็ให้คำแนะนำ และพร้อมที่จะให้ความช่วยเหลือ
    ได้เสมอครับ

27. เอามาจาก UNITY Honda ครับ เครดิตพี่โส แกรวบรวมเอาไว้ สำหรับท่านที่จะเดินทางไกล
    ออกต่างจังหวัด เผื่อรถเสีย หรือไม่มีเพื่อนนั่งกินเหล้า หลงทางหาที่เที่ยว กี่กินไม่เจอ มีติดตัว
    เอาไว้ ไม่เสียหลายครับ

28. P'WAR

438
    10
    0

ขอบคุณพี่เต้และพี่โสด้วยครับ......พี่โสเป็นคนแรกๆที่ผมเข้า EK Group เลยมั๊ง ที่ตอนนั้นผมโทรไปปรึกษาเรื่องล้อขาวๆผมมันกางอ่ะครับ น่าจะจำได้นะครับ.

29. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    จำได้ครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ขับ EK แล้ว ไม่ค่อยได้เข้ามาบร์อดนี้เท่าไหร่

ส่วนใหญ่จะประจำอยู่ที่นี้ครับ www.rcweb.net/honda

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้