ถามพี่ง้วนขับ s13 กับ พี่ไผ่ s13 หายไปไหนจาก brc

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย k teerayut, 14 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kachinowa

Kachinowa Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยครับพี่เอ้_เชียงใหม่ ผมคนนึงล่ะที่ไม่เห็นด้วยกับคุณ CM-CLUB
    ผมว่าถึงแม้มันเป็นเพียงชื่อที่ใช้ในอินเตอร์เน็ท หรือชื่อใด ๆ ก็ตาม มันก็มีความสำคัญกันทั้งนั้น ดังนั้นผมเห็นว่าไม่ควรใช้ชื่อผู้อื่นหรือพาดพิงถึงบุคคลอื่นซึ่งเจ้าตัวไม่ได้ทำ หรือไม่ได้รับรู้ นะครับ

อยากให้ผู้ที่ใช้ชื่อ CM-CLUB แสดงตัวด้วยครับ (ข้องใจ)
    ขอบคุณ

Kachinowa
    ผู้บริหารตัวน้อย ๆ ของเวปรถอัดบ้ากาม

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    กลายเป็นมาขัดแย้งกันเองซะแล้วว

ใจเย็นๆๆกันคับ......

3. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ให้ฝ่ายที่ถูกกล่าวหา คือพี่ไผ่ออกมาชี้แจงดีกว่า ว่า เรื่องจริงเป็นไง คงมีหลายๆคนที่อยากรู้

และจะได้ไม่เป็นการใส่ร้านกันด้วย อย่างนี้จะดีกว่า เพราะมีทั้งเรื่องส่วนตัวและเรื่องการแข่งขัน

ทาง ท่านที่ไม่ล็อคอิน ก็บอกมาแล้ว ว่าไม่เกี่ยวข้องกับมาเฟียดริฟ(ไม่มีแน่ๆ) แล้วก็ไม่ใช่วงการดริฟเสื่อมโทรม(รถเยอะโคดๆๆ)

บางครั้ง คนไม่ล็อคอิน อาจจะเป็นจริง แต่ก็ขาดความน่าเชื่อถือ หรืออาจะเป็นการใส่ร้ายพี่ไผ่ก็ได้

รอให้ผู้เสียหายเค้า ออกมาชี้แจงดีกว่า ว่ามันเป็นยังไง ผมว่าป่านนี้ พี่ไผ่เค้าน่าจะรู้แล้วว่า มีกระทู้นี้

จะได้ชี้แจงให้รู้กันไปเลย ว่าเรื่องเป็นยังไงมายังไง อะไรจริง-เท็จ โดนใส่ร้ายหรือป่าว

จะได้เข้าใจกันด้วยดี แฟนคลับ พี่ไผ่รอติดตามอยู่ครับ

4. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ส่วนตัวผม เป็นแฟนคลับพี่ไผ่มานาน ติดตามในVCD DVD ITV JVC EGV

อยากให้พี่ไผ่ออกมาชี้แจง เรื่อง ว่าวงการ DRAG

แล้ว วงการDRIFT ได้ยินมาว่า พี่ไผ่ไม่อยกาไปแข่ง เพราะมาเฟียเยอะ แถมกลัวคนต่างจังหวัดจะเก่งกว่ากรุงเทพ

ว่าเป็นความจริงหรือป่าวครับ ตอนนี้ มันหลายกระแสมากๆเลย

พี่ไผ่น่าจะมาชี้แจงสักหน่อยดีกว่านะครับผม ปล่อยไว้ มันจะเป็นผลเสียต่อตัวพี่ไผ่เองนะครับ

มีหลายคนที่ชอบพี่ไผ่ เค้าจะได้รู้ข้อเท็จจริง ถ้าเป็นผมผมมาชี้แจงนานแล้ว ยุ่งยังไง ก็จะพยายามหาเวลามาตอบ มีคนมากล่าวหาแบบนี้ ผมรับไม่ได้

5. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    ไม่น่าพูดอย่างนี้น้ะ ถ้าพูดจริงดูไม่ดีเอามากๆเลย

6. bon_evopcm

bon_evopcm New Member Member

77
    1
    0
    รอพี่ไผ่มาตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน

7. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    ใช่ครับผม ผมก็อยากรู้จากพี่ไผ่เหมือนกันครับ แต่นี่พี่แกเงียบไปเลย :eek: :eek: :eek:

8. ก็ออกมาแก้ตัว แก้ต่าง หรือพูดอะไรสักหน่อยสิครับ ไม่ได้ทำจริงก็ว่ามา
    เพราะว่าผมก็ฟังความแค่ข้างเดียว และเชื่อฟังคนที่กล่าวหาคุณมาแค่ข้างเดียว เผื่อว่าเค้าใส่ร้ายคุณผมจะได้ตาสว่าง

ผมเป็นกลางนะครับ ไม่ฟักใฝ่ฝ่ายใด แต่ถ้าเหตุผลข้อมูลต่าง ๆ มันพาไป ก็ต้องแล้วแต่ล่ะครับ ตอนนี้เชื่อไปกว่า 90% แล้วล่ะ ว่าทำจริง ๆ

9. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    ออกมาตอบสักหน่อยดีกว่าครับ พี่ไผ่ ธรรมชัย มันได้จะไม่ยืดเยื้อบานปลาย ออกไป แฟนคลับพี่รอติดตามอยู่เยอะนะครับ มาชี้แจงสักหน่อยดีกว่า

10. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ขอแจมหน่อย
    ถ้าผมเป็นไผ่ก็คงไม่ออกมาเคลียหรอกครับ คนหาเรื่องไม่เอ่ยชื่อไม่ออกตัวอย่างนี้ ไร้ความหมายครับ

คนรักไผ่มากกว่าคนเกลียดครับ อย่าไปแคร์เลย
    ่ส่วนคนเกลียด เต้ออยากให้เกลียดเพราะเจอเหตุการณ์กับตัวเองน่ะครับ อย่าไปเกลียดใครเพราะแค่ได้ยินเขาเล่ามา เพราะเชื่อเถอะครับ คนเล่าต้องเล่าเข้าข้างตัวเองแน่
    การที่ไผ่พูดเช่นนั้นออกไป ต้องดูครับว่า คุยอยู่กับใครแล้วถามหรือคุยยังไง ไผ่ถึงพูดอย่างนั้นออกไป
    การตัดแค่คำพูดของไผ่สั้นๆมาลง ไม่ได้หมายความว่า ไผ่จะเจตนาพูดอย่างนั้นน่ะครับ

เรื่องที่ใครเขาจะโกธรกันเกลียดกัน เต้อว่าให้เป็นเรื่องส่วนตัวของคนๆนั้นเถอะครับ
    อย่าได้เอาความเป็นเพื่อนของเรา ไปโกธรเกลียดเขาตามเลย เพราะหลายเหตุการณ์ไอ้เพื่อนเรานี่แหละที่น่าโดนด่ามากกว่าคู่กรณี
    ที่สำคัญ คนที่มีเรื่องกับคู่กรณีก็ไม่เห็นต้องชักชวนคนอื่นให้ร่วมกันเกลียดเขาด้วยเลยนี่นา

อยู่ในสังคม คนหมู่มาก ก็คงมีเผลอไปเหยียบเท้าหรือทำให้ใครไม่พอใจโดนไม่ได้เจตนาบ้างแหละ
    รักกันไว้เถอะครับ

11. pravit18

pravit18 New Member Member

11
    0
    0
    ว่าแต่พี่ไผ่ นี่คนไหน อะขับไร ยังไม่เคยเหง รู้จักแต่พี่ง้วน

ผมถามเฉยๆๆนะ ไม่มีไร

รักกันไว้เถิด เราเกิดชอบดริฟ

12. กรูขับ อิมไง

ขับอิมทำขับสองแล้วดริฟไง ไม่เคยเห็นเหรอ ว่ะ สาดดดด กรูดังจะตาย พอกรูขับsilvia ship-hai กลัวกรูจะได้แชมป์อีกแบนไม่ให้กรูแข่งอีกฟายเอ๋ย ไม่เป็นไรกรูกะไอ้ง้วนไปแข่งที่ญี่ปุ่งเองก็ได้ฟะ สาดดดดดด

13. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0

เห็นด้วยครับ

14. อำนาจเหมือนกลิ่นหอม

วันที่ผู้จัดเลวๆรายนึงไล่นักแข่งออกจากสนามด้วยเหตุผลส่วนตัว
    พิธีกรจอมตอแหลปากยังไม่สิ้นกลิ่นนม
    ออกมาพูดแบบหน้าด้านเป็นคนแรก ว่า ไม่มีการไล่นักแข่งรายใดออกจากสนามไบเทค
    ทั้งๆที่มันก็ยืนแต่งเป็นลิเกอยู่ตรงนั้น
    ถ้าไม่จริง ออกมายืนยันอีกครั้งดีใหมครับ

ดริฟท์เป็นรายการที่สนุกมาก ไม่น่าจะมีคนทำลายให้ตกต่ำก่อนเวลาอันควร
    ปากมันก็บอกว่าจะพัฒนาวงการ แต่การกระทำทุกอย่าง เพื่อปากท้องมันเอง
    มองดีๆจะเห็น

ไผ่กับง้วนไม่ได้เข้ามาเกี่ยวข้องอะไร อย่าพยายามไปแบน ไปโยนความผิดเลย
    ทำงานอะไรไม่ได้ ก็โยนว่าเป็นความผิดผู้อื่น หัดมองเท้า แล้วล้วงกระเป๋าตัวเองดูนะ
    ไม่มีปัญญา ไม่มีเงินทุน ก็ โทษว่าคนอื่น กีดกัน

มีผู้ใหญ่ในวงการบอกไว้ว่าดริฟท์เป็นกีฬาที่ไม่มีพ่อ การที่ผู้จัดทำการเลวร้าย ก็สามารถทำได้
    แม้ว่าจะใช้อารมณ์ส่วนตัวทำงาน
    เลิกลวงโลกเสียทีเถิด ออกมารับความจริงกัน นักแข่งเองก็เช่นกัน
    กล้าพูดในสิ่งที่อยากพูด ให้คนนอกได้เห็นความจริง อย่ากลัวเพียงว่าจะไม่ได้วิ่ง ไม่ได้แข่ง
    งานใหญ่ๆงานแข่งดีๆยังมีอีกเยอะ มีคนจะจัดงานให้ได้แข่งอีกมากมาย

15. น่าเบื่อจังเด็กมีปัญห๊าห้าห่าหา5555

วงดริฟท์เป็นวงที่สมบูรณ์นะ ผู้จัดทำถูกแล้วอ้ะครับ พิธีกรก็ทำหน้าที่ได้ดีมากๆอ้ะครับ ผู้จัดเค้าก็ให้เบอร์คุณไปแล้วหนิครับ ทำไมไม่กล้าโทรหาเค้าหล้ะครับ
    มัวแต่มานั่งด่าคนอื่นเค้า ก็ เป็นแต่อย่างนี้หล่ะนะ แต่เค้าไม่เห็นความสำคัญของคุณเท่าไหร่หนิ เชิญด่าต่อไปเหอะ อิอิ นักแข่งเค้าคิดกันยังไง ไปอ่านดูกกระทู้อื่นบ้างเหอะนะจ้ะว่าเค้าคิดกันยังไง ตอนเด็กๆนั่งเล่นจู๋นั่งกัดเล็บอยู่อ้ะดิ 5555555555555 ปาป๊ามาม๊าไม่ให้ความสนใจแน่ๆเลย มัวแต่กัดเค้าอยู่ได้ เดี๋ยวซื้อตะกร้อครอบปากเลยหนิ กิกิ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

เสียใจครับ โคตรเสียใจเลย บอกตรง ๆ เรื่องแม่งจบไปตั้งนานแล้ว
    ยังอุตส่าห์ขุดขึ้นมาพูด

รู้สึกคุณคนนี้จะเป็นอคติกับไอ้เอก หรือแม้แต่ผมเหลือเกินนะครับ
    ทำไมเวลาเจอหน้ากันที่สนามไม่มาพูดกันตรง ๆ เลยครับ
    ผมไม่เคยเกลียด ไผ่ ไม่เคยเกลียด ง้วน
    ชอบซะอีก ง้วนแม่งขับบ้าดี
    ไผ่ก้อมารยาทดี
    ไม่เคยด่าต่อหน้าและลับหลัง
    นอกจากวิจารณ์เรื่องที่ขับอันเดอร์ (เรื่องเดียวเท่านั้น)

ปรากฏตัวออกมาเถอะครับ อยากจะปกป้องทั้งสองคน ก็ออกมาซึ่ง ๆ หน้าเลย
    จะได้เห็นว่าใครเป็นใคร อะไรคืออะไร
    อย่าใส่ความข้างเดียว
    ไม่ต้องล๊อคอินก็ได้ แจ้งชื่อเสียงเรียงนามมาให้รู้กันว่า คุณคือใคร
    คุณมีปัญหาอะไร และคุณต้องการอะไร

เรื่องเมื่อปีที่แล้ว หลายคนก็ลืมไปแล้ว
    แต่หลายคนก็ยังผูกใจเจ็บ (แทนเพื่อน)

ในวันนั้นน่ะ
    ถ้าคุณเป็นโฆษก คุณจะประกาศให้เค้ารู้กันไปเลยเหรอว่า
    "โอ้โห โดนไล่ออกกันไปแล้วครับ"
    มันเป็นเรื่องน่าอับอาย แต่ไม่ใช่เรื่องที่ต้องแฉตรงนั้น จริงมั้ยครับ?
    ถ้าผมประกาศไปแบบนั้น คนที่โดนประกาศคงจะผูกใจเจ็บไปมากกว่านี้แน่นอน

อีกอย่างในตอนนั้นน่ะ ผมยังไม่รู้รายละเอียดเลยว่าโดนไล่ออกเรื่องอะไร (สาบานได้)

เรื่องนี้ ผมว่าคุณไปเคลียร์กับเอกเลยดีกว่า เบอร์โทรก็มีกันอยู่
    อยากพูดอะไรก็พูดไป ไม่เห็นจะยาก
    ไอ้การหลบอยู่หน้าคอมแล้วมาพิมพ์แบบไม่แสดงตัวน่ะ
    เป็นการกระทำที่ ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ
    เหมือนคุณไม่กล้าพอที่จะรับความจริงได้

ก็ฝากไว้ละกันนะครับ

ส่วนเรื่องของผม
    ต้องขอยอมรับครับว่าผมเป็น โฆษกมือใหม่จริง ๆ
    ขอขอบคุณสำหรับการติติง
    ไม่มีโฆษกคนไหนไม่ตอแหลหรอกครับ
    เชื่อผมเถอะ
    ทุกอย่างก็เพื่อความสนุกของผู้ชมทั้งนั้น
    เมื่อก่อนยอมรับว่าเอามัน
    แต่พอทำงานได้ซักสองปี
    ก็เริ่มปรับปรุงให้มีสาระมาก ๆ และผสมกับความตอแหล (ที่คุณบอกมา)
    ยังไงยอมรับครับว่าเสียใจ
    เจอหน้าผมตรง ๆ ไม่เห็นมาบอกแบบนี้เลย
    ใส่หน้ากากหากันทำไมไม่รู้เนอะ

ส่วนคำว่า ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม
    ผมขอเถอะ
    ผมอายุสามสิบกว่าแล้ว
    ผมไม่ได้ดูดนมแม่มานานแล้ว
    และแม่ผมท่านได้เสียชีวิตไปนานแล้ว
    อย่าเอาเรื่อง "ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม" มาพูดเลยครับ
    ขอเถอะ.... เล่นอะไรเล่นได้ครับ อย่าเล่นบุพการี....

ฝากสำหรับผู้อ่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
    ท่านเห็นอย่างไรคิดอย่างไร ตามแต่ท่านคิด
    ผมไม่มีสิทธิ์ ห้ามความคิดของท่านได้
    ทุกอย่าง ท่านได้เห็นด้วยตาของท่านเอง
    วงการนี้ มันไม่ได้หอมหวนอย่างที่พาดพิงผมพูดนักหนาหรอกครับ
    กว่าจะเข้ามาถึงจุดนี้ได้เหนื่อยครับ
    ฝากเป็นกำลังใจให้นักดริฟท์และผู้จัดได้มีแรงดริฟท์ต่อไปด้วยละกัน
    วงการดริฟท์มันจะได้คงอยู่
    และถ้าใครที่มีโอกาสจัดรายการใหม่ได้ ก็สนับสนุนครับ จะค่ายยางไหนก็ได้ ยินดีครับ
    มันจะได้โต ๆ และมีตัวเลือกกันไปมากขึ้นอย่างที่คุณ ๆ ต้องการกัน

สรุปสุดท้าย ขอบคุณที่ท่านขุดเรื่องนี้มาพูดอีกครั้ง
    อยากเพิ่มเติมก็ช่วยใส่ชื่อเสียงด้วย ผมจะได้ทราบว่าคุณคือใคร

อีกอย่าง อยากบอกว่า ตัวผมเองก็เริ่มไม่ไหวแล้วเหมือนกันครับ
    ร่างกายมันแย่แล้ว เริ่มแก่แล้ว ได้แมนมาช่วยอีกแรงก็ค่อยยังชั่ว
    แต่อีกไม่นานคงลามือจากวงการแล้วครับ

ขอบคุณครับ

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ฝากล๊อคอินด้วยนะครับ เค้าจะได้รู้ว่าใครเป็นใครกันบ้าง :)

18. >>>>>ใครอ่ะ?มาแอบอ้างใช้ชื่อคุณไผ่ สำเนียงการพูดการเขียนแบบนี้ยังห่างไกลคุณไผ่อีกเยอะครับ สงสัยจะเป็นฝีมือบุคคลที่สามอีกแล้วล่ะสิเนี่ย...............

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    อ้าวแก่แล้วเหรอ วันก่อนยังเรียกพี่อยู่เลยงั้นวันนี้เรียก "ลุง" แล้วกัน :D:D

20. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ผมไม่พอใจคุณ

คุณคิดว่าคุณเป็นใครมาจากไหน คุณทำอะไรบ้าง

ดีแต่นั่งดูแล้ว "เห่า" รึเปล่า เรื่องจริงเป็นยังไงรู้ขนาดไหนถึงพูดออกมา

เรื่องมันก็จบไปนานแล้ว สงสัยว่างมากเลยนะ หาเวลาว่างไปทำอย่างอื่นเถอะ

มีไหม คำแนะนำที่มีประโยชน์น่ะ ไร้สาระชัดๆ

คุณบอกว่า........ไอ้เรื่องนั้นมันเรื่องส่วนตัว แล้วไอ้ที่คุณว่า มันส่วนรวมมากเลยนะ

คุณอยากดูดริฟต์รึเปล่า..........อยากดูก็หัดแนะนำเรื่องที่เป็นประโยชน์บ้างนะ

ไอ้คำด่าพรรนี้...........เด็กแถวบ้านผมมันก็พิมพ์ได้

21. DRIFTO

DRIFTO Guest

0
    0
    0
    สุดจริง

คุณโต้งตอบสุดยอด ตรงยังกับท่อ เห็นด้วยๆ

คุณจอห์น ไปอ่านกระทู้นี้ก่อน แล้วคิดใหม่นะ ผมว่าน่าจะภูมิใจกับตัวเองมากกว่าที่พวกมันหอนกันนะครับ

พวกเราเดินมาด้วยกัน ไม่จบกันง่ายๆเพราะเรื่องพวกนี้หรอกนะ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=221870

22. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ขอบคุณคับ ว่าแต่นี่ใครอะ

23. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    รู้สึกว่าเพื่อนตรูจะปากม้าขึ้นเยอะนะเนี่ย หลังจากโชว์วาทะเด็ดในกระทู้บางแสนรถบั้ม 5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้