ซื้อ Coupe มีเพื่อนคุณบ่นไหมครับ ว่า แพง ราคานี้ซื้อ 4 ประตู รุ่นใหม่กว่าได้หลายปี

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 5 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    WE LOVE SI

สำหรับผมมันยังใช้ได้อีกนานเลย

2. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    จน มีปัญญาแค่นี้ครับ หรือว่าอยากลอง

3. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    คนข้าง บน จะลองกันอย่างเดียวเลย ฮาๆ ๆๆ

4. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    ไม่เห็นมีใครบ่นน่ะ เพื่อนๆผมมีแต่คนชอบ
    เสียก็ตอนที่มีแต่คนมาคลำๆหาประตูหลังเวลาเมา
    แล้วก็ขี้เกียจเช็ดเวลามันเปิดกระจกหลังอ้วกไม่ได้ 555+

5. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    55 55 5 เปงผมก็ไม่สนใจคับ เงินเรา

ที่เรา ควร ตอบ คือพ่อแม่ มากกว่าคับ

เพราะของผม ตอนพ่อถามบอก ไปสั้นๆ ว่า

มันเท่แร้วก็เดินหนีเลยคับ5555

6. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    พี่ท่านดุจิงวุ้ย - -*

7. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    ได้เห็นกระทู้นี้แล้ว ขึ้นเลย!!
    จำได้เลยตอนซื้อคูเป้ มีแต่คนค้าน เลือกไว้ว่าจะเอา Dimention ดีเหรอเอ คูเป้ดี ตอนนั่นคู่ถูกกว่าเยอะเลย แต่พอมาตอนนี้ราคาเท่ากันเลย
    ความเท่ต่างกันเยอะ อารมณ์เหมือนแบบว่า
    ไครเคยซื้อนาฬิกาแพงมาแต่ไม่มีคนทักป่ะ หรือว่า ซื้อ นาฬิกาถูกแต่คนทักเยอะกว่า

ถ้าถามว่าคูเป้แพงไหม ต้องบอกว่าแพงแต่ขับ ไป 3 - 4 ปี ราคา ตกไม่มาก ไม่เหมือนรถตลาด ที่ราคาตกทุกปี

พ่อก็บ่น ซื้อมาทำไม แต่ก็บอกไป ว่า มันถือเป็นความสุขของลูกที่พ่อให้ได้อย่างนึง

ถึงผมคนนึงที่ซื้อมา ซ่อมก็เยอะเมียก็บ่น แต่ความรักมัน ทำให้ขายไม่ลงจริงๆ

8. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    si หล่อสุดคับ มี4ประตู ถามหน่อยได้เปิด2บานหลังบ่อยแค่ไหน

ไปไหนมาไหนก็ แค่เรากะแฟน เพื่อนนี้จะมาอยู่กินกันเลยรึไง ถึงต้องมาว่าขึ้นลงลำบาก ในชีวิตจริงเพื่อนจะไปไหนมาไหนกับเราตลอดไหมคับ

ราคาใช้ไปมีอณาคต คับ

ชอบที่พี่ อ๋อ เคย พูดดไว้ว่า "ขับไปติดไฟแดงจอดข้างFD แล้วไม่รู้สึก ด้อย" 555 กด like

9. sweden

sweden New Member Member

59
    0
    0
    เหมือนกันเลย ทั้งแม่ทั้งป้า ทั้งผู้จัดการ คือตอนแรกจะออกสามประตู เพราะเคยใช้ แต่แม่ไม่ค่อยชอบ ก็เลยพาไปดูตาโต แม่ก็โอเค แต่ดันไปออกคูเป้โดนบ่นเลยไหนมันมีแค่สองประตู
    ป้าก็บอกขึ้นลงลำบากไปได้น้อย จิงๆแล้วก็ไม่เอามาขนใครนิ ผู้จัดการดิบอกให้ออกตาโตราคาถูกกว่าแล้วค่อยมาเชื่อมสองประตูหลังออกเข้าไป
    ส่วนเพื่อนก็บอกให้ออก Dimention ปีใหม่กว่าเครื่องใหม่ แต่ผมว่าคูเป้เละสุดยอด

10. wave za

wave za New Member Member

30
    0
    0
    ว่ากันทั้งบ้าน...รถเห้นแก่ตัว....แต่ใช้มาแร่ะเท่ห์สุดๆๆๆๆ ในราคาขนาดนี้...จอดไฟแดงยังมีคนสนใจอยู่เรย.....55555

11. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ชอบกระทู้นี้จัง เมื่อไหร่ RCW จะมีให้กด Like เนอะ

12. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ผมโดนบ่นทุกวันเลยคับหนักขึ้นเรื่อย
    "ซื้อมาก็ไม่ขับจะซื้อมาทำไม"
    "ฝนตกตกก็ไม่ขับรถเมิงไม่มีหลังคารึไง"
    "ซื้อแต่ของแต่งซื้อมาใส่ทำไม ไม่ขับไปไหนแต่งจอดอยู่บ้านให้มันได้อะไร"

ผมโดนบ่นแบบนี้ตลอดเลยคับ

13. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ศึกษาแนวการแต่งดีๆแล้วก็จัดตามแบบที่ตัวเองชอบ รถ 2 ประตูแต่งสวยๆส่วนตัวผมว่าเก่าอีกกี่ปียังไงก็น่ามองครับ ไม่เบื่อ

14. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อ่อ ปล. ส่วนตัวตอนผมซื้อไม่มีใครในบ้านรู้คับ เพราะผมเอาเงินผมเองซื้อ ขับมาจอดที่บ้านคนถึงรู้ว่าซื้อคูเป้มา ตอนผมซื้อ 410,000 เมื่อประมาณ 4-5 ก่อน อิอิ

15. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    ผมเจอครับมีช่วงนึงผมถอดเบาะหลังออกบังวันนั้นไปเที่ยว ก็บอกเพื่อนนั่งแทกซี่ไป ที่ผมซื้อ Coupe เพราะว่าผมชอบ ผมว่านะถ้าคนมันชอบแบบนี้ก็คงจะซื้อแบบนี้ต่อให้ใครมาบอกว่า อั้นนั้นดีกว่า อันนี้ดีกว่า แต่เราไม่ชอบ เราจะซื้อไหมครับ ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่นะผมว่า

16. kulnooaod

kulnooaod New Member Member

81
    0
    0
    ของผมก็มีพ่อกะ แม่บ่นนิสหน่อยแรกๆ หลังๆก็จ่ายค่าน้ำมันให้กลับบ้าน

ส่วนเรื่องเพื่อนก็มีนะผมละช๊อบชอบ...ตอบกลับไปเลยไปเที่ยวก็รถมึงละกันนั่งสบายนี่มี 4 ประตูรถกูมัน 2 ประตูเด๋วมึงลำบาก

17. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    เป็นรถที่ขับแล้ว . .ไม่รู้สึกด้อยกว่ารถคันอื่น

มองเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ รับรองไม่ผิดหวังครับ
    :)

18. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    มีแค่คนถามว่า "มึงคิดดีแล้วหรอเอาสีนี้อะ" 555

19. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    คำเดียวสั้นๆ...................ชอบ

20. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    โดนเหมือนกัน มันว่าราคานี้หา 4 ประตูแต่งเต็มได้เลย เอามาทำไมวะ
    เมื่อก่อนนี้ใช้ EG แต่งจนครบ จนไม่รู้จะทำอะไร แต่ตอนนี้ใช้คูเป้ ก็ยังไม่ได้ทำอะไรเลย อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้