Y65P

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ส่วนเรื่องระบบเบรคตอนนี้ก็ยังมั่นใจกับเบรคชุดเดิมของ Porsche Boxster อยู่ครับ
    เบรคจ๊าก ก ก หยุดจริง

ถ้าจะ Upgrade ระบบเบรคอีกทีคงจะต้องปรุกเสกชุดเบรคของ BMW 135i หน้า 6 Pot หลัง 2 Pot ให้เข้าไปอยู่ในล้อแทนชุดเดิม พอดีมีชุดนี้เก็บไว้ในสต๊อค

หรือว่าจะเปิด Project ใหม่ไปเลยดี 5555 :cool:

2. ขอแนะนำมือจูนกล่องฝีมือดี ชื่อ จ๊อด โทร. 089 815-1531 อยู่แถวๆ วิภาวดีรังสิตตัดลาดพร้าว เชื่อถือได้คนนี้
    จูนกันบนแท่น Dyno เลย เสียค่าใช้จ่ายไม่เกิน 7 พัน แต่ฝูงม้าขยับเกิน 10 ตัว แน่นอน (ไม่ได้โม้) ลองมาแล้ว

3. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    สวยคับ เห็นแล้วอยากจะปลุกเสกบ้างจัง...........

4. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ของ PORSCHE ก็โหดอยู่แล้วนะคับพี่ ว่าแต่ เอาหน้า 6 POT กันเลยทีเดียวเบรคกันหัวทิ่มหัวตำเลยนะเนี่ย ;););)

5. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อยากรู้ ค่าใช้จ่าย ใน การทำ โปรเจค นี้ จังคับ สวย งาม มากคับ

6. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    รถสวยมาก ๆ ครับ คงเหนื่อยน่าดูกว่าจะได้ขนาดนี้

แต่คงสุขใจทุกครั้งที่หันไปมองรถ.....:D

เบรค 6 POT เผลอกระทืบเบรคนี้ผมว่ามีตูดกระดกอ่ะ......:p

7. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    งดงามตามต้องการ

8. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สุดหรือยังคับเนี่ยคันนี้

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอยืมมาตืบเล่นๆบนทางด่วนหน่อยครับ รถหล่อมาก

10. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เปลี่ยนเมื่อไหร่ ชุด Porsche Boxster ขอมาใส่รถผมนะครับ :D

รถเสร็จแล้ว เทพ มากๆ เลยครับ
    ;)

11. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เทพ มากๆ ครับ ของเราชิดซ้ายเลยครับ เจอชุดนี้เข้าไป
    หาท่อดักลมเย็น สวยๆ มาใส่ก็ได้ครับ
    ถามหน่อยครับ walbro นี่ใช้ปลั๊กเดิมได้ไหมอ่ะครับ

12. REDHONDA

628
    23
    0
    Walbro ใช้ปลั๊กเดิมได้เลยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ขอ up ไปคู่กับพี่แจงเลยครับ

14. พัฒนาการการแต่งรถมาเเรงมากๆ สำหรับท่านนี้ ตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าจะเอา Moonroof ไปใส่ที่อู่ไหน
    จนตอนนี้กลายเป็นคนละเรื่องไปแล้ว ชื่นชมจริงๆ Very Cool!

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  15. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    สวยครับ สุดจริงๆ.

16. lamok101

lamok101 New Member Member

6
    1
    0
    แต่งแบบนี้แล้วใครจะหาญกล้ามาเล่นด้วยล่ะครับ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  17. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    จัดเต็ม จริง ๆ เลยครับ .... สวยงามมากเลย
    จะค่อย ๆ ตามไป ทีละนิด ละครับ ....

18. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    สุดยอดเลยคับ ครบๆ

19. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    รถคันนี้ ซื้อ EK. ได้ซักกี่คันคับเนี่ย เก็บเนี๊บทุกเม็ด

20. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เน้นเบรคจิง ๆ สงสัยจะชื่นชอบ

แต่ว่า ยางเอาอยู่ป่ะครับเนี่ย เบรคขนาดนี้

แบ่งมาบ้างก็ได้น่ะครับ

21. redsmans

redsmans New Member Member

5
    0
    1
    อยากเห็นคันจริงๆๆ จะเห็นได้ที่ไหนมั่งครับนี่ ว่าจะทำสีนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ ของคงไม่เทพเท่านี้

22. redsmans

redsmans New Member Member

5
    0
    1
    ว่าแต่ NSX กับ S2000 ตกลงมันสีเดียวกันหรือเปล่า อยากทำสีเดียว กับ NSX อะครับ

23. REDHONDA

628
    23
    0
    ใช้แล้วคับคุณเจ๋ง ของทุกชิ้นที่ผมซื้อจดลงปฎิทินไว้หมดว่าซื้อวันไหน ราคาเท่าไร
    รวมทั้งของชิ้นแรกที่ซื้อมาเมื่อสามปีก่อน เป็นลิ้น กับหางสูงของพีโส
    ยังจำได้อยู่เลยว่าไปเอาที่ปั๊มคาลเท็ก แถวหลักสี่
    พอมารวม เป็นจำนวนเงินออกมาแล้ว ลมแทบจับ ตรูบ้าไปแล้วหรือป่าวฟะ ทำลงไปได้ยังไง
    แต่พอมาคิดอีกที มันก็ได้ของเป้นชิ้นเป็นอัน ถึงแม้ผมจะไม่ได้เอาเงินมาแต่งรถ
    ผมก็คงไม่สามารถจะเก็บรวบรวมเงินก้อนนี้ได้แน่ (เป็นคนเก็บเงินไม่อยู่) คงจะเอาไปละลาย เที่ยวตามประสาวัยรุ่นหมด :cool:

เบรค BM ชุดที่เห็นปล่อยไปแล้วคับคุณกุ้ง คงได้ใช้ตัวที่ติดรถไปอีกยาวแน่ :cool:

24. REDHONDA

628
    23
    0
    มีเรื่องมาแชร์ประสบการณ์กันคับเพือว่าจะมีใครที่คิดจะทำเครื่อง
    หลังจากใช้งานไปได้เดือนนึง เรื่องความแรงคงไม่เอามาเล่านะคับ มีเรื่องน่าตื่นเต้นมากกว่านั้นอีก

เจอปัญหาเกี่ยวกับระบบน้ำมันเบนซินล้วนๆเลย

อันแรกเจอน้ำมันรั่วที่รอยต่อของสายทักไปแป๊ปน้ำมันไหลกลับ เลยจัดการเอาเข็มขัดรัดไปสะ 3 ตัว อยู่สนิทเลย

เรื่องสองเจอรอยซึมของน้ำมันเบนซินตามข้อต่อต่างๆ ทิ้งเป็นคราบน้ำมันเบนซินไว้ อันนี้ช่างที่อู่ใช้เทปพันเกลียวประปาเอามาพันตามข้อต่อต่างๆไว้
    เลยเอาปัญหานี้มาปรึกษากับ P'War เห็นพี่แกมีประสบการณ์อยู่ในแวดวงน้ำมันมา ร่วมๆ 20 ปี
    P'War ให้คำแนะนำว่า เทปพันเกลียวประปา นะเอาไม่อยู่หรอก เดี๋ยวก็ไดนเบนซินกัดจนเปลี่อย
    ไหนจะยังไม่ทนความร้อนอีก ให้ไปหาเทปันเกลียวที่ใช้กับงาน เบนซินมาใช้เลยดีกว่า
    ทนความร้อนได้ถึง 600 องศา อีกต่างหาก ก็เลยไปจัดการหามาเปลี่ยนแก้ไขตรงจุดนี้
    ก็เยี่ยมไปเลยคับ ตอนนี้ยังไม่เห็นคราบน้ำมันเบ็นซินเลย ขอบคุณ P'War ด้วยนะคับ

เรื่องที่สามตื่นเต้นสุดๆ รางหัวฉีด Skunk ผมร้าวที่เกรียวรอยต่อ อันนี้ก็ไม่แน่ใจ
    ว่าเกิดจากผมเหยียบหนักเกินไป หรือว่าพี่ช่างแกขันอัดเกลียวแน่นเกินไป
    ถึงทำให้ร้าวได้ เอาอีพอกซี่มาอุด ก็ใช้ไปได้อาทิตนึงนึกว่าจะอุดอยู่
    ระหว่างทางขับรถกลับบ้าน เริ่มได้กลิ่นน้ำมันเบนซิน
    ใจชักไม่ค่อยดี แต่ก็ดันทุลังขับต่อไปจนถึงบ้าน
    พอเปิดกระโปรง เห็นน้ำมันเบ็นซินพุ่งออกมาจากรอยร้าวของรางหัวฉีดเป็นน้ำพุเลย
    รีบไปดับเครื่องแทบไม่ทันดีที่ว่าระหว่างทางขับกลับบ้านไม่เกิดประกายไฟ
    ไม่งั้นได้ขึ้นหน้าหนึ่งแน่เลย ตอนนี้ จัดการไปซื้อรางหัวฉีด Skunk มาเปลี่ยนใหม่แล้ว
    ถ้าแตกหรือร้าวอีก คงต้องไปหารางยี่ห้ออื่นมาใช้แล้วหละ :cool:

25. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อย่าลืมตรวจสอบซ้ำเน้อ...เอาให้ชัวร์สนิทเลย....ห้องเครื่องร้อนๆกับฝอยละอองน้ำมันเบนซินนี่....ดูไม่จืดกันเลย ดีใจด้วยคับพี่น้อง....

26. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    รบกวนถามเทปพันเกลียว ที่ใช้กับน้ำมันเบนซิล ซื้อที่ไหนหรอคัฟ ตอนนี้ก็ใช้เทปพันท่อน้ำใช้อยู่

27. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ของที่มันแพงๆ รุนแรงกันมันไม่ได้ ขับรถหมั่นตรวจสอบด้วยนะคร๊าบบทุกท่าน โดยเฉพาะรถที่ modify มา

28. หวุดหวิดไปคับพี่ นี่ขนาดของเทพนะนี่

29. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    โอ้ววส์...ระทึกมากเลยคับบ -*- ไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดนะเนี่ยคับบบ

รางนี่เคลมไม่ได้หรือคับ?

30. REDHONDA

628
    23
    0
    หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ปั๊มน้ำมันคับ

เรื่องเคลมลืมคิดไปเลย เดี๋ยวจะลองถามไปทาง Skunk ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้