Y65P

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เทพหมดแล้วครับ เหลือล้อต้องปรับปรุงนิดนึง

1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    รบกวนคุณชอลิ้ยเฮียง พอจะแนะนำหน่อยได้มั๊ยละคับว่าจะใช้ล้ออะไรดี ขอก้านยกมากๆหน่อย 4 รู 100 จะได้จัดอีกสักชุดนึง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. ADVAN RS หรือ RG กว้างสัก 8 นิ้ว ออฟสัก 30 ไงครับ อยากหล่อ ต้องยอมล้น

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  4. So Beautiful !!! พูดได้แค่นี้

5. ตอนนี้เจ้าแห่งโปรเจ็คมีคู่แข่งบารมีซะแล้ว 555555
    เหอ! แต่พอหันมาดูตัวเราเองแล้วเศร้าใจ๋เศร้าใจว่ะ บ้อจี๋ตลอด
    อยากหล่อเหมือนชาวบ้านเขาบ้างก็ไม่มีปัญญา

6. REDHONDA

628
    23
    0
    พี่โต้งก็พูดเกิน ปาย .ย.ย ย

ยังไม่ขนาด น้าน. น น น

7. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เมื่อวานองค์ลงครบทั้งหมดมั๊ย? เสร็จป่ะ?:confused:

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เวลาทำรถ ทำตามความสุขและความสนุกที่จะทำของตัวเองดีกว่าค่ะ
    ถ้าทำแล้วต้องคอยเหลือบดูว่าใครจะแข่งบารมี คงเครียดมั้งนะ
    แต่จะทำแล้วต้องดูปัญญาตัวเองนี่ ถูกต้องค่ะ เพราะคนอื่นแค่ชื่นชม แต่เราเป็นคนจ่ายตังค์ 555

แก้ไขล่าสุด: 3 เมษายน 2011
  9. REDHONDA

628
    23
    0
    เห็นด้วยคับพี่แจง ผมมีความสุขทุกครั้งที่ได้เพิ่มเติมโน้นนิด นี้หน่อย
    เวลาทำก็จะดูเป็นช่วงๆ ถ้าปัจจัยพร้อมก็ทำเลย ถ้ายังไม่พร้อมก็รอไปก่อน จะได้ไม่เครียด
    ก็ได้อาศัยกระทู้พี่แจงนี้แหละคับ ไว้คอยถาม Part number ค่อยๆทำตามไป

10. แหม แหม แหม เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยเชียวนะ เออ! ว่าแต่ทำสีแบบนี้ใช้งบประมาณไปเท่าไหร่ อยากรู้อ่ะ
    เอาเฉพาะค่าทำสีอย่างเดียวนะ

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตามนี้เลยครับพี่โต้ง

12. REDHONDA

628
    23
    0
    ผมพูดจริ๊ง จิง . ง. ง พี่
    ไม่รู้ป่านนี้ลูกรักผมจะไปถึงไหน แล้ว ยังไม่ได้เข้าไปดูเลย ย ย ...

13. REDHONDA

628
    23
    0
    ระหว่างรออัพเดทว่าไปถึงไหนแล้ว ขออนุญาติเอาวิธีดูว่าคอไอดี Skunk ของจริงกับของปลอมต่างกันตรงไหน มาไว้เป็นข้อมูลอ้างอิง สำหรับเพื่อนๆที่กำลังดูคอไอดีตัวนี้อยู่ ต้องระวังนิดนึงของปลอมกำลังระบาดคับ

14. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ยังกะเล่นพระเลยงะต้องแยก แท้-เทียม ขอบคุณมากครับพี่ ;););)

15. REDHONDA

628
    23
    0
    ไปรับลูกรักกลับมาแล้ว

เอารูปมาฝากกันครับ

ชุดนี้จัดมาครบเลย ท่อไอดีโต ลิ้นใหญ่ รางหัวฉีดซิ่ง

เรกูเรเตอร์ มั่นใจใช้แอร์โรโมทีฟ

16. REDHONDA

628
    23
    0
    เอาน้ำหนักของพูเล่เดิมกับตัวใหม่ มาให้ดูกันจะๆ

17. REDHONDA

628
    23
    0
    รูปวิวัฒนาการจากตัวเดิม มาเป็นตัวล่าสุด

จบแล้วครับปิดโครงการแล้ว เหนื่อยมากกว่าจะมาถึงวันนี้ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะคับ
    ขอบคุณ EK Group ด้วย ถ้าไม่มี คงยังเป็นรถบ้านๆอยู่เลย ;)

18. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    ติดตามมาจนจบแล้วว.. สวยครับบ ~~!

เห็นแล้วอยากทำบ้างจังง อิอิ

19. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ห้องเครื่องงามสุดๆ

20. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    เก็บสายไฟอีกนิดแหล่มเลย แต่แค่นี้ก็งามหยดแล้วครับ อิจฉางะ :cry::cry::cry:

21. โอ้โฮ! แบบนี้ขั้นเทพครับ เจอกันในมิ้ทติ้ง EK คราวหน้าผมขอไปจอดห่างๆ คุณเรด ดีกว่า เขินน่ะ
    อ้อ! แล้วเอาไปวัดแรงม้ามาหรือยังว่าขึ้นมาเท่าไหร่ ร้านตรง ถ. เกษตร-นวมินทร์ นี่ก็ได้แค่ 900 บาทเอง

ขอแนะนิดหนี่ง ให้ตีกล่องคลุมกรองเปลือยซะ เพราะไม่งั้นมันจะดูดอากาศร้อนในห้องเครื่องเข้าไปเต็มๆ
    ทำให้แรงอัดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์

22. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยากใส่มูเล่ซิ่งสะแร้วววว 7 ขีด กับ 3 โล

23. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ห้องเครื่องจาก Before มา After2 นี่ มันคนละเรื่องกันเลยทีเดียว
    เหนื่อยแล้วออกมางามอย่างนี้ ก็น่าหายเหนื่อยค่ะ

24. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    สวยงาม มากเลย ครับ ...... อยากสวย แบบนี้บ้าง เก็บ งบ ก่อน

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากเลยครับ เป็นโปรเจคที่สุดยอดเลยครับ

26. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    แหล่ม จริงๆ

27. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    จัดหนักจริงๆๆครับ ค่าสีอย่างเดียวก็อ้วกแล้วผม ถ้ารวมค่าสี+เครื่อง+ เบรก ซื้อรถใหม่ได้เลยนะ สวดยอดเลยครับ

28. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    สวยงามมากเลยครับ

29. REDHONDA

628
    23
    0
    ยังไม่ได้วัดเลยคับพี่ว่ากี่แรง เครื่องก็ยังเดินไม่เนียนเท่าไร
    เพราะว่ากล่อง Power FC ยังไม่ได้จูนเลย กะลังหามือจูนอยู่คับ

ส่วนเรื่องกล่องคุมกรองเปลือย ไว้เจอพี่โต้ง จะขอคำแนะนำแบบละเอียดๆอีกที ตอนนี้ขอพักก่อนคับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้