Porsche Cayman ฆ่าคนแล้วหนี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย skyline, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    เด็กขับรถชนคนตายอีกและ

2. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
  3. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    หยองครับ

4. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    โจร ไฮโซ มาก เลย กล้า ขโมย porche แต่ข่าวตอนแรกบอกเป็นนักศึกษา ตอนนนี้บอกเป็นโจรขโมยรถ ยังไงกัน สงสัยตายฟรี

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    คดีตัวอย่าง รวยชนคนตายมีเงินจ่ายไม่ผิด สุดยอด ตร.ไทย Thailabd Only

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    น่ากลัวมาก

7. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
  8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สมมุติว่าเป้นรถขโมยมาจริง ไม่จริงหรืออะไรก็แล้วแต่ ...เรื่องจบ เอารถคันนี้ไปซ่อม แล้วรถคันนี้จะไปอยู่ที่หนายยยย อย่าบอกนะว่าเจ้าของจะเอาไปซ่อมแล้วใช้ต่อ :-0

9. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เมื่อวานดูข่าวสรยุธยังบอกเลยว่าบริษัทประกันออกมายอมรับว่าเจ้าของรถชื่อนาย...แต่ลูกของนายคนนี้เอารถออกมาขับ ไหงตอนนี้กลายเป็นรถขโมยไปแล้วหรอ คุกมีไว้ขังคนจนอีกละ - -* ตำรวจไทยเจ๋งจริง...ลองดิ

10. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้ววววววววววววววววว เห็นจะๆ ครึ่งบนครึ่งล่าง ก๊อดดดดดดดดดด !!!!!!!!!!

11. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0

12. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    จำเลขทะเบีนยไว้ เผื่อใครจะไปซื้อต่อ

รู้เลขเครื่องไว้ด้วยยิ่งดี

13. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ขับรถระมัดระวังกันหน่อยนะครับ รถยิ่งขับเร็วมากเท่าไหร่ อุบัติเหตุที่ได้รับมันก็ยิ่งแรงมากขึ้นเท่านั้น

14. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สยองมากครับ

15. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    สุดเลยอ่ะ...สยองมากๆ

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมว่าไม่ต้องถึงกับต้องติดคุกกันหรอกครับ เค้าขับรถชนคนตายเค้าก็ซวยเท่าไหร่เเล้ว

ผมว่าเเค่เค้ารับผิดชอบฝ่ายผู้เสียหายก็พอเเล้วครับ คนตายก็ตายไปเเล้ว คนที่ยังอยู่ก็สู้คดีไป

คุกเค้าไว้ขังคนชั่วครับ ไม่ใช่มีไว้ขังคนไม่ตั้งใจชั่ว

ของเเบบนี้มันเป็นเหตุสุวิสัยครับ

ขอเเสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยคับ

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เห็นด้วยครับ คุกมีไว้สำหรับคนเลว ไม่ใช่คนเกิดอุบัติเหตุ มีอุบัติเหตุแรงๆทีก็มาเรียกร้องให้เอาเข้าคุกๆๆๆ ตอนดีๆก็ไม่ระวังกันให้เคร่งครัด

แล้วอย่างที่ชับต่อไปอีก 10 โล ผมว่าไม้ได้ตั้งใจหนีหรอกครับ สติแตก... ถ้าจะหนีจริงจะทำได้ไง อยู่ในรถตั้งครึ่งตัว...

18. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

เมื่อเช้าดูข่าวล่าสุดเห็นว่าเข้ามอบตัวแล้ว

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าผมจะหนี อันดับแรกก็คือโดดหนีออกจากรถน่ะล่ะครับ ผมก็งงนะว่าขับมีสติต่อไปได้ยังไง รูปกลิ่นเสียงของจริงๆนอนแปะอยู่ข้างๆสดๆเลย

เป็นผมล่ะก็ไม่แต๋วแตกก็เอ๋อแ_กไปไหนไม่ได้แน่นอน

20. DUKE_68

6,189
    129
    63
    สงสัยมีเสียงพูดขึ้นมาว่า "...จะพากูไปหนายยยย???" เลยต้องทิ้งรถ.

21. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ถ้าเจอแบบนี้คงหลอนสุดๆเลยอ่ะคับ

22. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    RIP

[video=youtube;KtEiSJA9jWg]http://www.youtube.com/watch?v=KtEiSJA9jWg[/video]

23. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    สงสัยว่าตอนแรก เสียชีวิตทันทีหรือปล่าว !!!!

เพราะอาจยังมีลมหายใจ หรือ ส่งเสียงได้

หรือตอนแรก ร่างอาจอยู่บนเบาะ แล้วคนขับเกิด สยอง เลยผลักไปอยู่ข้างล่าง
    รึปล่าว

คิดไป สยองๆๆๆๆ

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ข้ามถนนระวังๆกันหน่อยละกันครับ

อย่าว่าแต่ขับเป็น 100 เลย

ขับ 90 คนข้ามตัดหน้า เบรคไงก็ไม่ทัน

ชนไป ซวยคนขับรถอีก ถนนให้รถวิ่งแท้ๆ

คนลงมาเดินข้าม ต้องระวังมากๆ ทางเป็นของรถ

คนจะข้ามต้องระวังที่สุดครับ รอซัก 5 นาที ให้โล่งๆ

ดีกว่ารอไม่เป็น ข้ามไปไม่ดูตาม้าตาเรือ ตายเป็นผีเฝ้าถนน มันจะซวยกันหมดครับ

25. และแล้วก้อหายไปจากหน้าหนังสือพิมพ์

26. PWK_MetalSheet

PWK_MetalSheet New Member Member

19
    0
    0
    และแล้วก็เรื่องเงียบหายไป...

27. DUKE_68

6,189
    129
    63
    มันก็ต้องหายสิครับก็เรื่องมันจบ ก็เคลียร์ค่าเสียหายกัน มันเป็นอุบัติเหตุครับ ประมาทร่วม ไม่ใช่ฆาตกรรมซับซ้อน...

28. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    คือมัน ไม่ใช่คดี ฆ่าข่มขืน ฆ่าชิงทรัพย์ นะครับ

ถึงต้องมาประนามอะไรกันขนาดนั้น

นี่เป็นเหตุสุดวิสัยครับ เคลียกับญาติผู้เสียชีวิต รับผิดชอบเรื่องต่างๆ ให้ลงตัว กับญาติผู้เสียชีวิต คดีก็จบเเล้วครับ

ผมฝากไว้นิดนะครับ ถนนมีไว้ให้รถขับ นะครับ เพราะฉนั้น คนข้ามถนนต้องระวังรถครับ

29. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    หยองอ่ะ.......

30. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมดูข่าวนี้ตั้งแต่วันที่ออกและคุยกับทุกคนเหมือนกันว่า ผมเกลียดข่าวแบบนี้

ยิ่งตอนเช้าฟังสรยุทธ ด้วย ผมละเซ็งครับ

ทำไมไม่มีคนด่าคนตายว่า "ทำไมข้ามถนนไม่ดูรถเลย ควายสมควรตายแล้วละ" คือลองคิดนนะครับ คนจะข้ามถนนต้องชัวร์ก่อนถึงจะข้ามปะครับ รถไม่ได้แหกเข้าไปชนบนฟุตบาท หรือ วิ่งไล่ชน ยังไงจากสัญชาติญานของคนอะครับ คนขับ จะมองเห็นได้ชัดเจนเท่ากับ คนจะข้ามไหมครับถามก่อน คนขับต้องเห็นได้ยากกว่าคนข้ามปะครับ และ คนข้ามก็ควรจะตัดสินใจให้ชัดเจนก่อนจะข้ามปะครับ ไม่ได้แบบเฮ่ยรถมา กูวิ่งข้ามเลย

ผมเลยคิดว่า ข่าวแบบนี้ ยังไงคนก็มองตามสื่อแล้วด่าคนชนอะครับ แต่จิงๆ ควรมองกลับบ้างว่า จากเหตุการณ์อะ มันสมเหตุสมผลไหม คือคุณมีสิทธินะที่จะไม่ข้ามอะ เพื่อรอให้รถไปก่อนแล้วว่างค่อยข้าม ถูกปะครับ ?

แล้วที่คิดว่าแย่กว่าคือ พวกสื่ออะครับ ประโคมข่าวแบบเฮ้อ ใส่ไข่พิเศษแถมเครื่องในฟรี

จริงๆผมอยากให้นึกถึงถ้าเป็นพี่ๆ น้องๆ ขับชนเองอะครับ ในกรณีแม้ว่าจะมาช้าเร็วยังไงก็ตาม แต่ข้างหน้าคนข้ามออกมากระทันหันอะครับ จะทำไงดีครับ หรือถ้าพี่เป็นคนข้าม ควรจะรอให้รถคันนั้นไปก่อน หรือข้ามไปเลยถ้าเห็นว่ามาเร็วๆ

แต่ยังไงก็ตายไปแล้วก็ขอให้ไปสู่สุขตินะครับเห็นขาดครึ่งเลย ยังไงชาติหน้าก่อนข้ามถนนดูให้ดีก่อนนะครับ อ๋อลืมไป ประเทศไทยข้ามถนนมองขวานะครับก่อนข้ามพออีกเลนค่อยมองซ้าย ไม่ได้มองซ้ายแล้วขวาเหมือนลาวนะครับ หรือเปล่าหว่า !

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้