แบบสอบถาม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 23 มีนาคม 2011

?

เห็นด้วยหรือไม่ที่จะจัดงาน แข่งขันกันเอง

1. เห็นด้วย

96.4%
  2. ไม่เห็นด้วย

3.6%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    รถพร้อมอิอิ

2. เด่ววันที่ 9 ลองเข้าไปคุยด้วยกันก็ได้ครับ ลองถามสนามโดยตรงดูก่อน
    (คิดว่าสนามน่าจะให้เบอร์ติดต่อกับผู้จัดประจำสัปดามากว่า คือ 4 สัปดา ผู้จัด 4 ผู้จัด อยากได้สัปดาที่เท่าไรของเดือนต้องคุยกับผู้จัดของสัปดานั้น)
    ผมว่าตัวเเปลสำคัญเรื่องค่าใช้จ่ายคือ
    1. จะอยู่ที่จำนวนรถเข้าร่วมงานนะครับ ถ้ารถเยอะก็เฉลี่ยกันน้อยหน่อยครับ
    2. วันจัดถ้าเป็นวันเสาร์กางวันน่าจะจ่ายน้อยกว่า เพราะมันเป็นวันที่มีแข่งอยู่แล้ว
    ไงเด่วลองเข้าไปสอบถามด้วยกันก็ได้ครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ให้ความร่วมมือร่วมใจเข้ามาแล้วเเสดงออก

แต่เข้ามาแล้วไม่แสดงออกผมไม่รู้หลอกครับว่าคุณคิดอะไร

ก่อนอื่นสิ่งที่เคยคิดเคยคุยกันไว้คือ

1 เงินที่เราเก็บรายเดือน ทุกๆเดือน มันต้องได้เอาออกมาใช้ เริ่มใหม่เดือนหน้า ตอนนี้ในบัชชีHLCมีอยู่ 5000++

2 ผมเคยถามทางสนามคลอง5ใช้เงินเช่าสนามถาคกลางวันประมาณ 20000++บางทีรวมถึงสาฟอยู่ด้วยในราคาประมาณนี้

3 เคยเจอคุณ ออ ล้อล้น บอกว่าถ้าสนาม เทพนครเดี๋ยวหาราคาพิเศษให้

4 ในการจองสนามนั้น คงต้องมีมัดจำล้วงหน้า เราก็คงใช้เงินที่เก็บเข้าคลับมาทุกเดือนนั้น จ่ายไปก่อน
    สมุมติว่า เริ่มใหม่ตั้งแต่เดือนเมษา จนถึงเดือนตุลาคม เรามีเงิน กองทุนHLCจำนวน 25000 บาท
    เราก็จะเอาเงินจำนวนนั้นมาใช้เป็น
    4.1 ค่าเช่าสนาม+ค่าสตาฟ
    4.2 ค่าของรางวัล หรือไม่ทางสนามจะมีถ้วยให้เราด้วยก็ไม่แน่
    4.3 ถ้าใช้ไป 20000
    วันเเข่งขันหรือก่อนวันเเข่งขัน เราก็จะระบุได้แล้วว่าเราก็ต้องเก็บค่าวิ่งกันคนละเท่าไร
    เพื่อให้เงินเข้า คงคลังของคลับเท่าเดิมหรือว่าให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

คร่าวๆที่เคยคุยกันไว้ก็

พี่ๆน้องๆยังงเห็นสมควรประมาณนี้กรุณา กด
    ขอบคุณ ด้วยนะครับ

ผมรอฟังข้อเสนอเนะจากทุกๆท่านนะครับ

4. จะยังไงก็ตาม จัดคลอง5 เถอะ เทพนครเด่วกลับบ้านขายของไม่ทัน 555

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    งานนี้ถ้ามี จริง เป็นการดีที่จะรวมตัวครั้งใหญ่ ไม่พลาดแน่นอน รอคำตอบสุดท้าย จะจบอย่างไร

6. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ส่วนผมคิดว่าที่พี่ๆคุยกันมันก็พอจะเป็นแนวทางที่ดีแล้วครับจัดในกลุ่มก็ดีเรื่องความสนิทสนม เป็นกันเองแต่ก็จะหนักเรื่องค่าใช้จ่าย ก็ต้องลองดูครับส่วนเรื่องลงแข่งก็ไม่ได้หวังอะไรมากแค่อยากให้ทุกๆคนได้สัมผัสความตื่นเต้นครับเพราะวิ่งในสนามกับหลังถนนมันแตกต่างกัน แล้วที่ผมคิดว่าสำคัญที่สุดสำหรับตัวผมคืองานมิตติ้งแบบนี้มีปีหนึ่งไม่กี่ครั้งคนบ้านไกล บ้านใกล้ได้เจอหน้ากันคุยกันผมว่ามันคือจุดนี้มากกว่าครับ ขอบคุณครับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ

7. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    NO COMMENT

8. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ถ้าจะพิมแค่นี้อย่าพิมดีกว่าครับเพื่อน

ไป หรือ ไม่ไป แค่นั้นก็จบ ไม่ต้อง มา YES มา NO

9. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    1. สมาชิกทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไร ถ้า HLc จะจัดงาน Meeting ที่สนามแข่งกันเอง
    ตอบ : เห็นด้วยคับว่าน่าจะมี

2. ถ้าอยากให้มี อยากเห็นงานดังกล่าวเป็นไปในรูปแบบไหน]
    ตอบ : กิจกรรมหลักก็คงแข่งรถ ขำ ๆ กันไป + กิจกรรมอื่นๆ (ยังคิดไม่ออกว่ากิจกรรมไรดี) เสริมนิดหน่อยเพื่อให้มันมีสีสันเพิ่มขึ้น ประมาณนี้มั้งคับ เป็นกันเองอันนี้แน่นอนอยู่แล้ว เน้น ขำ ๆ ฮา ๆ กันไป ... ปีนึงมีครั้งนึง ผมเชื่อว่ามันต้องสนุกสนานแน่นอนคับ ^^

3. งานควรจะจัดขึ้นในวัน เสาร์ หรือ อาทิตย์ ดีกว่ากัน เพราะอะไร
    ตอบ : ส่วนตัวขอวันอาทิตย์อะคับ ... ถ้าวันเสาร์ผมต้องป่วยล่วงหน้า เพื่อลางาน มันไม่ชัวร์อ่าคับ ^^

4. ถ้างานถูกจัดขึ้น ตัวท่านจะไปร่วมงานหรือไม่
    ตอบ : ไป แน่นอนคับ ..... ถ้าไม่เจอปัญหาใหญ่โตจิงๆ

5. ควรเก็บค่าใช้จ่ายเท่าไหร่จึงจะคุ้มค่า (ส่วนของผู้ร่วมงาน)
    ตอบ : ประมาณ 500 +- (ปีนึงครั้งนึงไม่ซีเรียสคับ) ... แต่ถ้ารถมากันเยอะๆก็คงจะดีมากมาย

ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ... ^^

ขึ้นชื่อว่า Mitting Hilux Club ผมอยากที่จะไปเสมอนะคับ ไม่ว่างานจะออกมารูปแบบไหน ไม่เกี่ยง ไม่มีปัญหา ^^ (ไม่ไปก็คือติดธุระจำเป็นจริงๆๆๆ คับ ต้องขออภัย --")

สุดท้ายฝาก อยากให้สมาชิกใหม่ๆ มามิตติ้งกันนะคับ (ไม่ต้องอายคับ)

มิตติ้งHLC ครั้งแรกที่ผมได้ไป ก่อนที่จะไปมีคนถามผมว่า "จะไปอะรู้จักใครบ้างรึป่าว" ผมตอบไปว่า "ตอนนี้ไม่รู้ แต่เด่วไปก็รู้เองแหละ" ... คนเราเจอกันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ ครับ ... ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2011
  10. อย่าอ่านแล้วผ่านไป มาช่วยกันออกความเห็นกันนะครับ

11. พี่เอ๋ผมว่าจัดคลอง5ปีหนึ่ง แล้วก็มาจัดเทพนครปีหนึ่ง ดีมั้ย

12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขอให้ออกมาแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมานะครับ
    ดีหรือไม่ดีอย่างไร ไม่มีใครผิด จะได้ช่วยกัน แก้ไข ผมอยากเห็น
    สมาชิกทุกท่านมากันครบๆ ลานจอดรถรวมถึงในแทค
    มีแต่ HILUX ล้วนๆถ่ายภาพมุมสูง มันคงน่าดูชม ช่วยๆกัน
    สร้างสรรค์ให้งานสมบูรณ์ ผมว่าไม่น่าจะน้อยหน้าคลับ อื่นๆนะครับ

13. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ถ้าท่านมาอ่านแล้วไม่แสดงความคิด

ขอให้ ยางแตก แหนบตาย ไอเสียไม่คาย ไอดีไม่ดูด

สรุปรถพัง 55555

ล้อเล่นนะครับ แต่ขอให้เป็นจริง

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0

1. สมาชิกทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไร ถ้า HLc จะจัดงาน Meeting ที่สนามแข่งกันเอง
    ตอบ : เห็นด้วยครับ

2. ถ้าอยากให้มี อยากเห็นงานดังกล่าวเป็นไปในรูปแบบไหน]
    ตอบ : เมา.... (ยังคิดไม่ออกว่ากิจกรรมไรดี)

3. งานควรจะจัดขึ้นในวัน เสาร์ หรือ อาทิตย์ ดีกว่ากัน เพราะอะไร
    ตอบ : ขอวันอาทิตย์ ... ถ้าวันเสาร์ผมต้องโดด

4. ถ้างานถูกจัดขึ้น ตัวท่านจะไปร่วมงานหรือไม่
    ตอบ : ไป แน่นอนคับ ..... ถ้าไม่เจอปัญหาใหญ่โตจิงๆ ก็จะไป จะไปฉีดถังน้ำที่โด่งดังอีกครั้ง 55

5. ควรเก็บค่าใช้จ่ายเท่าไหร่จึงจะคุ้มค่า (ส่วนของผู้ร่วมงาน)
    ตอบ : ประมาณ 500 +-

สรุป ผมไปนะ อีห้อย YES YES YES YES

16. จารย์ฮาน เตรียมงานเลย ส่วนใหญ่เห็นด้วย เอาความเห็นสมาชิกที่เป้นส่วนใหญ่

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ตอบที่เเรกก็หมดเรื่อง 55555555+

ท่านใดยังไม่ออกความคิดเห็นรีบๆ เข้านะคับ ก่อนที่รถท่านจะวิ่งไม่ได้ตามคำสาป อิอิออิ

18. ปีถัดไปก็ขอนแก่นล่ะกัน อิอิ

19. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    จัดเลยครับมีรายให้ผมช่วยบอกได้เลย อิอิ มีพี่ๆอีกหลายท่านที่ยังไม่เคยเห็นหน้าค่าตา อยากเจออยากสนุกอยากมีอะไรแปลกๆใหม่ๆมันๆ อิอิ ผมร่วมด้วยทุกกิจกรรม มีพิตตี้ด้วยไหม อิอิน่าจะแจ่มนะ หรือโคก้อได้ ให้เฟริสเครื่องเสียงจัดมาน่าจะได้นะอิอิ

20. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ข้อ1 ก็ดีครับดูเป็นส่วนตัวดี แต่....ข้อ2

ข้อ2 ก็คงเน้นสนุกสนานกันตามปกติเหมือนเดิม และสืบเนื่องมาจากข้อ1 คือต้องมีทีมผู้จัดที่จะมารับผิดชอบงานที่จัดเจน เพื่อไม่ให้มีข้อผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องใดๆ ผมข้อยกตัวอย่างงาน ครบรอบ3ปี Hilux club สำหรับงานครั้งนั้น โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่ประสบความสำเร็จเท่าไหร่เพราะ ขาดความพร้อมในหลายเรื่อง

ข้อ3 วันเสาร์ ข้อดีคือ อย่างน้อยๆยังได้พักวันอาทิตย์อีกหนึ่งวัน หลังจากเหน็จเหนื่อยจากงานมิตติ้ง ส่วนข้อเสียคือ สมาชิกอาจไปกันน้อยเพราะส่วนใหญ่จาหยุดงานกันวันอาทิตย์
    วันอาทิตย์ ข้อดีคือ สมาชิกอาจไปกันเยอะเพราะส่วนใหญ่จาหยุดงานกันวันอาทิตย์ ส่วนข้อเสียคือ อาจมีเวลาพักผ่อนกันน้อยลง 555มันกลับกันแหะ
    ขอโหวดเลยแล้วกัน ผมเลือกวันเสาร์

ข้อ4 ไป

ข้อ5 1.ค่าเช่าสนาม ก็อยากให้เก็บสะสมทุกเดือนเหมือนอย่างเคย คำนวนจำนวนที่เก็บตามความเหมาะสม ให้เพียงพอ
    2.ส่วนนของผู้ร่วมงานที่ต้องโดนแน่ๆคือค่าเข้าสนาม และก็ค่าลงวิ่ง(ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้ถูกเข้าไว้) เห็นมินิทรัคเค้าวิ่งเทพนคร200 ทำไมมันถูกจังก็ไม่รู้

หากมีข้อความบางช่วงบางตอน ไม่ถูกใจท่านใด ก็ต้องขออภัยด้วยครับ มันเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัว อย่าเอาไปเป็นความขัดแย้งส่วนร่วม ขอบคุณครับ

21. งานอย่างนี้ควรจะจัดเป็นอย่างยิ่ง....รถพร้อม...คนพร้อม.....ไปแน่นอนครับ
    (ผมว่าน่าจะมีโคโยตี้ด้วยนะ)

22. พี่เอ๋ สนามนี้ปายปีไม่พลาดอยู่แล้ววววครับ แต่ปีนี้พี่ต้องวิ่งนะครับ เงินรางวัลเขาเยอะจิง คุ้มครับ

23. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ดันหน่อยนะครับ เพื่อพี่ๆน้องๆ ที่รัก Hlc

24. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ดันๆ จัดไปครับ

25. ดันๆๆทีมงานที่ตั้งใจจัดแบบจริงจัง

26. OK สัญญาไปวิ่งด้วยแน่นอน(ถ้าไปทันแข่งนะ อิอิ)

27. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จะวิ่งกันจิง ๆ เหรอคับ มันจะเหนื่อยเอานะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

28. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อัพจร้า

29. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ผมไม่วิ่งด้วยนะเสี่ย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

30. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง....ไปแน่นอน .....วันไหนกะไดคับ..... .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้