เรื่องรถๆในหัวของเพชรจ้า มาอ่านดูนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 17 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    คนที่โง่ที่สุด คือคนที่ว่าคนอื่นเค้าโง่โดยนึกว่าตัวเองฉลาด
    คุณเคยโง่จ่ายเงินปี้กะหรี่ไหมครับ ทั้งๆที่แฟนคุณโดนผู้ชายเอามาน้อยกว่ากะหรี่ที่คุณเสียเงินปี้อีก ....

บางครั้งความสุขที่เราได้รับมันบอกกันไม่ได้ แต่เรารู้สึกได้

2. แหม...ไปคิดไรมาก ทีคนหน้าเหียก ๆ มันยังไปทำศัลยกรรม ทีกระเทยเค้ายังไปแปลงเพศได้
    ประสาอะไรกับคนอยากแต่งรถ จะโง่จะดี มันก็เรื่องของกู เงินของกู โอเคป่ะ 555

3. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ผมก็เล่นรถมาเป็นสิบปีเหมือนกันไม่เห็นจะดูโง่ตรงไหนเลย จะเลิกก็เลิกไม่ได้ รักยิ่งกว่าเมียอีก!!

4. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ถูกทุกข้อเล้ยยย

5. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    มันขึ้นอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนมากกว่า

ว่าเจ้าของรถพอใจที่จะจ่ายเงินซื้อมันมั้ย

เสียเงินแต่งรถไม่เห็นเป็นเรื่องโง่ตรงไหน

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่เคยใช้ป้ายแดง

สรุปกูไม่โง่ ชิมิ ?????

และอีกอย่าง ที่กูโง่ ซื้อเบาะหลายๆพันหรือหลายหมื่นมาใส่ แทนเบาะเดิม

ก็เพราะว่า เบาะเดิมๆเวลานั่งกูปวดหลัง ไอ้ฟายยยยย

7. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0

8. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ขาดแค่ข้อ 6 ข้อเดียวคือเปลี่ยนเครื่อง

นอกนั้นจัดหมดแล้วครับ 5 5 5 5

9. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ไอ้เจ้าของคำถามนี่มัน มีอคติกับการแต่งรถรึเปล่า
    มันเป็นความชอบของแต่ละคนนะผมว่า
    บางคนชอบซื่ออสังหาริมทรัพย์ เช่น บ้าน
    คนเดียว 7-8 หลัง อยู่กันจริงๆกี่หลัง

10. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ไม่ได้เรียกว่าโง่ เรียกว่าชอบ ต่างหาก

11. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    สิ่งที่มันคิดว่าโง่ แต่มันคือความสุขกรู

12. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เพชรจ้าเอ๊ย....น้อยๆหน่อย

ถ้าเอ็งซื้อบ้านใหม่แล้วอยู่ไปเรื่อยๆ วันนึงเอ็งเบื่อ เอ็งจะไม่ทาสีใหม่หรือ???

หรือว่าเอ็งจะซื้อบ้านหลังใหม่???

13. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ลองสำรวจตัวเองดู ทำเพียงแค่บางข้อเอง....... เหอๆๆ :D

แต่สิ่งที่ทำไป ก็เพื่อเพิ่มสมรรถนะให้มันดีกว่าของที่โรงงานให้มา ใช่ว่าจับยัดสุ่มสี่สุ่มห้า

อ่านๆ ไป รู้สึกว่า สิ่งที่ตาเพชรจ้าบ่นๆ มา เหมือนบอกว่า แต่งรถตามความโง่ของตัวเอง 55555555

14. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    คำตอบนี้ได้ใจไปเลยครับ ...ผมละเบื่อพวกที่คอยว่า ใครคิดไม่เหมือนกูโง่กันหมดจริงๆ ผมว่าบางครั้งผู้พูดในบทความนี้ คงจะลืม คำว่าการตลาด

15. ผมว่า racaro spg นั้งสบายกว่าเบาะเดิมซะอีก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2011
  16. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    สำรวจตัวเองครับ โดนครบทุกข้อแล้วครับ ไม่เถียงด้วยครับ เพราะชอบที่ทำทั้งหมด

17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ซื้อความสุข ไม่มีถูกผิดคับ

18. LT-ONG

LT-ONG New Member Member

34
    0
    0
    นานาจิตตัง คนเราคิดไม่เหมือนกัน คนเรามันแตกต่างกันมาตั้งแต่แรกเกิดแล้ว จะไปบังคับให้คนอื่นเค้าคิดเหมือนตัวเองก็คงไม่ได้

19. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ก็เลือกทำให้ตรงกับจุดประสงค์ของรถที่เราจะนำไปใช้ยังไงก็ไม่โง่นะครับ แถมมันจะเป็นความสุขทางใจเล็กๆด้วย

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าแต่งรถ

20. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ใช่ครับพอดีเขารุ่นเดี่ยวกับผมที่ม.แถวๆกล้วยน้ำไท แต่ผมไม่รุ้จักกันนะ ขับ Ecar สีขาว แต่งตื้ดแนวๆEvo3 ของแต่งไม่หวือหว่าเท่าไร

เจอที่เที่ยวแถวทองหล่อบ่อยๆ ก่อนจะดัง ตามนี้

21. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ก็ใจมันรักแล้วบังเอิญมีตังค์เหลือ แต่ไม่ได้มีมากนี่หว่า ถ้ารวยกว่านี้จะซื้อเครื่องบินมาแต่งดูบ้าง จบป่ะ
    คนไม่รักแม่มไม่เข้าใจหรอก พ่อผมนี่่ยังเคยเอารถผมไปลองเลย เพราะแกก็รักรถ เราเลยเข้าใจกัน

22. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0

^^ +++

23. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    โดนจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้