รถผมท้ายเอียงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nin Diesel, 17 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    เพิ่มเติมนินึงครับ
    ผมลองกดท้ายกระบะทั้ง 2 ข้างดูผลออกมา

- ข้างขวามีอารยวบและนิ่มกว่าข้างซ้ายครับ
    ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นที่แหนบหรือว่าโช๊คอะครับ

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อาการงี้ โช๊คด้วยจร้า 555+

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ยวบแล้วคืนแบบไหน เด้งดึ๋งๆหรือหนึบๆ เพราะไทเกอร์ช็อคมันไขว้คนละด้านกับวีโก้ครับ แต่ถ้าช็อคมันเก่ามากแล้วก็เปลี่ยวเถอะ

4. Nin Diesel

244
    3
    0
    อาการด้านขวาจะยวบตัวกว่าครับยวบแล้ว
    ก็เด้งคืนนะครับไม่หนึบ
    ส่วนทางด้านซ้ายจะกดยากกว่าจะเด้งดีกว่า
    แบบแตกต่างเลยครับ

5. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    โชคแตกป่าววครับบบบหรือเสื่อม

6. Nin Diesel

244
    3
    0
    ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกว่า
    จะดัดแหนบดี หรือจะเปลี่ยนแหนบดี
    เพราะว่าจะเอาลงอีกซัก 1-2 นิ้ว
    ตอนนี้ผมใส่กล่องโหลดอยู่ 2 นิ้ว

แต่ถามพักพวก เค้าไม้แนะนำให้ดัดอะครับให้ใส่กล่องโหลดใหม่ (เรื่องการโหลด)
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนแหนบใหม่ ราคาค่าประมาณเท่าไหร่อะครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้