ซัดรถบนถนน เค้ามีบังไลน์กันด้วยหรือ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 11 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ยังไม่เคยเจออ่ะครับ เพราะผมไม่แซงหุหุ
    เวลาผมเล่นผมจะกดตามๆตูดไปเรื่อยๆ ไม่แซงครับ กลัว T-T

2. ซัดแบบนี้ผมไม่เด็ดขาดยิ่งถนนรถะยอะยิ่งไม่ หรือถ้าถนนโล่ง+ใจเราอยาก

ก็ขับไปข้างผงกหัวให้แต่ต้องดูทรงดีๆนะแล้วก็บรรเลงเลย

เสร็จภาระกิจ ผงกหัวให้หรือยิ้มหรือยกมือให้(ไม่ใช่ของลับน)

Happy ending ได้มิตรภาพอีก1คัน

3. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    พึงเจอ วีออส ขับ มุดไปมุดมาแถว เส้น สมุครสาคร อะคับ รถก็ค่อนข้างเยอะ

มุดมาแร้วเบรค รถพี่ผมก็เบรค หน้าทิ่ม เลยคับ เห้อ ดีนะที่ไม่เกิดอุบัติเหตุ

เห็นขับมากัน อยุ่สองคัน สีดำ กับสีขาว ตัวใหม่

ปล. เห็นใจผุ้ใช้รถใช้ถนนด้วยกันหน่อยคับ

4. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    วิ่งถนนจะบังไลท์ทำไม .. กลัวไม่ได้แชมป์รึยีงไง ?

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เมื่อวานพึ่งเจอครับ กลับจาก 8ริ้วมาทางมอเตอร์เวย์

ด้วยความที่รถเยอะ ผมก็ขับเลนขวา ตามๆกันไป ด้วยความเร็ว 120

ตามคันหน้า ทิ้งระยะห่าง ประมาณ 1 คัน

มี ตาโต ท่อดังยกไฟสูงไล่ผม แล้วดูดติดตูดเลย

ข้างหน้าไปไม่ได้ ซ้ายก็หลบไม่ได้ เค้าก็ดูดติดตูดหยั่งงั้น

ด้วยความที่เสียวท้าย พอมีจังหวะมุดได้ ผมเลยมุดหนีไปได้ซักระยะ

เค้าก็ไม่เห็นตามมา ผมก็เลยงง แล้วเค้าจะมาไล่ผมทำไม

คิดถึงประโยคท้ายรถบรรทุกอันนึงเลย "บินได้ กูบินไปแล้ว"

6. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เห็นเคยเจอบ่อยเหมือนกัน บางถนนทั่วไปก็มีบ้าง เพราะเป็นบางคันมันรีบขับเร็วเกิน90ไมค์ต่อชม.ครับ

7. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    วิ่งบนถนนต้องทำใจ เจอคนดีก็สนุกเหมือนได้เพื่อนใหม่
    แต่ถ้าเจอแบบพวกตั้งใจวางมิดนี้อันตรายมากครับ เพื่อนเคยเจออัดกันเล่นๆ เส้นนวมิน พอเพื่อนขึ้นได้พี่เค้าสะกิดตูดนิดเด๋วรถเพื่อนหมุนเล่นเสาไฟฟ้าไป2ต้น

8. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ถนนหลวง ร้อยพ่อพันแม่ครับทำใจ พวกเนี่ยเยอะ แม่งคงคิดในใจถ้าชนะไปคงมีคนมอบถ้วยให้ไฟแดงหน้ามั่ง...

9. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ยังไงขับรถก็ระวังกันด้วยคับเดี๋ยวนี้ไอ้พวกขับรถบ้าๆบอๆมันเยอะจิงๆคอนเฟริม์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

10. ถ้าถามเรื่องกฏกติกากันบนท้องถนนผมว่าไม่มีหรอกคับ...ถ้าชอบแนว street จิงๆ
    พี่ท่านก้อจะงัดทีเด็ดที่คิดได้ออกมาใช้ทุกอย่างน่ะล่ะคับเบียด บัง บล็อค กระแทกท้าย สาระพัดวิธี
    เราๆก้อพึ่งโชคชะตา+ตัวเราเองล้วนๆคับ....เล่นได้แต่เอาให้อยู่คับ ไม่รุ้จักไม่คุ้นก้อปล่อยๆมันไปคับ...ไม่ค้ม
    ขับดีมีชีวิต(รอด)...ถือเป็นรางวัล / ถ้ามีค่าขนมก้ออีกเรื่องขำๆไป... ค่อยว่ากัน อิอิ

11. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    อ่านๆดูคุณก็ไปกดตามเขานี่นา สำหรับผมไม่มีกฎหรอกครับ ถ้าแข่งกันบนถนนอ่ะ แต่ไม่ถึงกะวางมิดนะอันนั้นเถื่อนไป ผมสิขับปกติเจอรถเทอร์โบมาแฮ้ดจิ๊วใส่ ไปไหนก็ไม่ยอมไปก็ต้องยอมเล่นด้วย มุดก็พอไหวอยู่พอทางจะโล่งมันก็ต้องบังไลน์บ้าง ไม่ให้เขาขึ้นได้ไม่ให้บูสมา ถ้าผมไม่บังก็โดนสวนสิ แต่ถ้าแรงต่างกันมากจริงๆไม่ทันได้บังหรอกครับ โดนฉีกกระเด็นไปและ อันนั้นผมก็ยอมยกและครับ ไม่เล่นต่อ แข่งแบบนี้มันก็ต้องมีเทคนิคกันบ้างนะผมว่า เล่นตรงๆยาวๆกะเทอร์โบเอาไรไปสู้ละคร้าบ จริงป่ะล่ะ

12. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ฮาจริงแต่ละคัน ประสบการณ์เยอะจริงๆครับ ^^

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นเจ้าอาวาสครับ ใจเย็นๆกันไว้โยม

13. อร่อยเลย หิหิ...

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ลองหน่อยไหมพี่ อิอิ

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    บนถนนไม่มีกฎไม่มีกติกา อยากซิ่งก็ต้องทำใจคับ

16. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ทางที่ดีอย่าไปแข่งบนถนนดีกว่าครับ เสี่ยงมิดป่าวๆ บางทีทำคนอื่นเดือดร้อนด้วยครับ มาแข่งใน GT5 ดีกว่าคับ อิอิ ปลอดภัยกว่าเยอะ:cool::cool:

ลองดูคับตัวอย่างการจัดแข่ง DC5 one make race ของกลุ่ม p3t

[video=youtube;4GPosgpd1OQ]http://www.youtube.com/watch?v=4GPosgpd1OQ&feature=player_embedded[/video]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2011
  17. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ต้องสุดจริงๆครับ และต้องรุ่นใหญ่กว่า ถึงจะเล่นด้วย >< และไม่เล่นกะรถรุ่นต่ำกว่าครับ เอาเปรียบเขา :)

18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เจอบ่อย แต่ผมไม่ชอบกะประเภทแพ้แล้วไม่เลิก น่าเบื่อที่สวดดด
    แต่ยังขอยกย่องกับคนที่เล่นรถ รู้แพ้ชนะ ยกนิ้วให้กัน(นิ้วโป้งนะคร้าบบบ)

19. เคยเจอเหมือนกัน เดี๊ยวนี้เลิกเล่นแล้วไม่คุ้ม

เห็นเค้าเล่น เลยเล่นตาม ให้ไปก่อน แล้วซัดตาม

เค้าอยู่กลาง ผมอยู่ขวา พอตามทันขึ้นกลางลำ

แม่งตบขวา เข้ามาในเลนเราเกือบครึ่งเลนส์

ด้วยความตกใจ เลยหักหลบ ล้อเบียตฟุตบอล 2 วง

เจียรกะปูนซะเนียนเลย เลยเลิกเล่นนับจากนั้นมา

20. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ผมว่าเล่นบน ถนนมัน ไม่มีกฏ ไม่มีกติกาอะไร ต้องระวังเอาเอง แหละครับ

ทางที่ดี ต้องดูว่าว่าเสี่ยงรึป่าว ถ้าเสี่ยงนัก ยก ดีกว่า คับ ไม่คุ้มหรอก ครับ

ปล ไฟแดงหน้า อ อกให้โดนกันจะๆดีฟ่า 555

21. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    เดี๋ยวนี้ ถ้าจะเล่นกะใครบนถนน ต้องยิ้มๆทักทายก่อนหนะคับ ถ้าเค้าทำหน้าบึ่งก็ไม่เอา กลัวคับ

เดี๋ยวนี้ผมว่า ปืน หากันได้ง่ายเกินหนะคับ ทำเครื่องมาขนาดไหน ผมว่ามันไม่เร็วไปกว่าลูกปืนแน่ๆ T T

22. ผมกับรถมาเป็นปีๆ ซัดรถเล่นตามถนนมาก้อเยอะมาก ทั้งโดนเค้า ทั้งสวนเค้า แต่ไม่เคยเจอเรื้อนๆ แบบนี้เลยอ่ะคับ เจอแต่รถซิ่งดีๆ พอยก ก้อดิ๊บไฟทักทาย (หรือด่าก้อไม่รู้) หรือกดแตรทักทาย แป๊น 2 แปร๊น หรือไม่บางคันก้อเลี้ยวหลบเข้าปั้มก้อเคยเจอ เพิ่งเคยเจอครั้งแรกก้อคันนี้หล่ะ

23. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ของผมสดๆร้อนไม่ใช่เรื่องขับรถบังไลน์ ขับๆรถมา เจอน้ำขัง เพราะท่อแตก โดยบังเอิญ เราก็เบรคแล้วปรากฎว่า มันดันมีหลุมนิดนึง น้ำมันเลยขัง จังหวะ

รถมอเตอร์ไซด์มันอยู่ข้างๆ รถผมก็เพิ่งล้างมา มันก็เลยไปสาดโดนเขา เราก็ไม่เห็นเพราะมันอยู่ข้างรถ ก็ขับไปเรื่อยๆจนเลี้ยวเข้าบ้าน ซักพักมีมอเตอร์ไซด์สองคัน

เลี้ยวตามเข้ามาในตัวโรงงาน แล้วก็ลงมาต่อว่า คันแรกเนี่ยพูดจายังโอเค บอกว่าน้อง ทำผิดแล้วก็ขอโทษซะ อะไรประมาณนี้ครับ ผมก็ขอโทษขอโพยไป

เค้าบอกว่าเห็นน้องขับรถหนีใหญ่ (ปกติผมเป็นคนขับรถไม่ไวมาก แต่จะไม่ชอบเบรคจะมุดไปเรื่อยๆ) เค้าเลยเข้าใจว่าผมพยายามจะหนี จริงๆถ้าผมตั้งใจจะหนี

ผมจะไม่เลี้ยวเข้าบ้าน แล้วถ้าหนีจริงๆ มอเตอร์ไซด์ตามไม่ทันหรอก ก็โอเค คันแรกเนี่ย พี่แกบอกดีแล้วรู้จักขอโทษขอโพย ผมก้โอเคนะไม่ได้ติดใจอะไร

ขอโทษเราก็ไม่ได้เสียหายอะไร แต่อีกคันนึง มากับแฟน ไม่กล้าเลี้ยวรถเข้ามาในโรงงาน แต่พูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ต่อว่า ว่าขับรถประสาอะไร !@#$%^

ผมเองในใจก็เริ่มฉุนๆอยากจะบอกว่า ถ้าไม่อยากเปียกทีหลังทำบุญมาเยอะๆแล้วจะได้มีปัญญาขับรถยนต์จะได้ไม่ต้องเปียก แต่ไม่เอาดีกว่า แค่ขอโทษก็คงจะจบ

ไม่งั้น คนงานที่โรงงาน ก็ยืนอยู่หลายคน เตรียมรอยำยำ อยู่แล้วเพราะเจ้านั่นมันพูดจาไม่ค่อยดี เขาก็รู้แล้วว่าน่าจะมีเรื่องอะไรแน่นอน แค่อยากจะบอกว่าขนาดเรื่อง

เล็กน้อยแค่นี้ ยังเก็บมาเป็นประเด็นได้ ตัวผมเองนะ ไม่ได้รู้สึกอไรหรอก เพราะเปียกก็ไม่เปียก จะมาต่อว่าอะไรขนาดนั้น อยู่ดีๆใครเค้าอยากจะขับรถให้น้ำไปสาดโดน

ถ้ารู้ล่วงหน้าว่าถนนมีหลุมนะ ตัวผมเองคงไม่ต้องกลัวขับรถตกหลุมแล้วล้อดุ้งดอกครับ อยากจะบอกไปแบบนี้จริงๆ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  24. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    อันตรายครับ ยังไงก็ต้องระวังผู้อื่นที่เค้าใช้ถนนด้วยนะครับ

25. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ให้แซงกันไปก่อนเลย... ส่วนเรา ขับช้าๆ หล่อ รับสาวทัน :D

26. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    เล่นกันพอประมาณ ไม่ใช่เอาเป็นเอาตาย!!!

27. PWK_MetalSheet

PWK_MetalSheet New Member Member

19
    0
    0
    คนพาลมีทุกที แต่...คนดีก็มีทั่วไปนะครับ

28. tamimprez

tamimprez New Member Member

1
    0
    0
    ระวังนะครับทุกวันนี้รถมันซื้อง่าย ใบขับขี่ก็ยังซื้อได้

ส่วนตัวนะครับ ถ้าผมขับกินลมอยู่ แล้วมีรถมาจี้ จะยอมให้แซงไปก่อนเลยครับ แล้วค่อยต่อท้ายเขาไป
    ถ้าพี่เขามีปัญญากด ผมก็มีปัญญาตามครับ
    อาศัยจังหวะ โล่งๆ สวนยาวม้วนเดียวจบ คงดูเท่กว่า ฮุฮุ
    แต่ถ้าคันไหนรู้ว่าไม่ไหวจริงๆ ก็ต้องยกครับ ฝืนไปก็อายเขา TT

แต่ถ้าเจอพวกบังไลน์นี่ก็ไม่ไหวนะครับ อย่าไปเล่นกะมันเลย
    พวกนี้มันดูหนังมาก

29. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    นิสสันฟรอนเทียร์กึ่งแวน สีบรอนซืป่ะ

สีทองคับ แต่ไม่รู้พี่แกไปใส่หลังคาทำสีใหม่อ่ะเปล่า เพราะขับเรื้อน เหมือนที่คุณเจออ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้