[Update ติดตั้งเครื่องใหม่เสร็จแล้ว] เรซซิ่งเว็บจะปิดชั่วคราว เร็วๆ นี้ เพื่อเปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอ

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย KengRacing, 21 กุมภาพันธ์ 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ในเร็วๆ นี้ เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บจะปิดชั่วคราว แต่ยังไม่สามารถระบุวันได้
    เนื่องจากต้องรอให้ทีมงานว่างครบกันก่อน (รวมกันแล้ว แค่ 3 คนเอง)

เพื่อเปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ใหม่ หลังจากที่สั่งซื้อเอาไว้เมื่อเดือน 11 ปีที่แล้ว กำหนดจะได้ใช้งานเมื่อจ่ายครบที่เดือน 12
    แต่เราประสบอุบัติเหตุขาหักซะก่อน ก็เลยต้องเอาเงินที่ต้องจ่ายค่าเซิร์ฟเวอร์ไปจ่ายค่ารักษาพยาบาล จึงทำให้การจ่ายเงินค่าเครื่องเซิร์ฟเวอร์ล้าช้ามาจนถึงเดือนนี้

ขณะนี้ เครื่องเซิร์ฟเวอร์ใหม่พร้อมใช้งานแล้ว

ขั้นตอนการเปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ อาจจะใช้เวลานานมาก หลายชั่วโมง หรือ ใช้เวลาเป็นวัน เนื่องจากต้องย้ายข้อมูลในเว็บไซต์ที่ใหญ่โต โดยจะเริ่มขั้นตอน ตอนกลางคืน

ก็ขอให้ อดทน ใจเย็น รอสักนิด รอโหลดเว็บช้าๆ ยังรอได้เลยนะ

หลังจากเปลี่ยนเซิร์ฟเวอร์ใหม่แล้ว เว็บจะเร็วมากขึ้นกว่านี้ แน่นอน แต่จะเร็วมากเท่าไร ยังไม่รู้ เพราะนี้เป็นการเปลี่ยนเครื่องที่สำคัญเท่านั้น ยังมีเครื่องที่ใช้งานในส่วนอื่น ที่ยังคงต้องรอเปลี่ยนเพื่อความสมบูรณ์ของระบบทั้งหมด ซึ่งนั้นจะเป็นขั้นตอนต่อไป อีกหลายเดือนข้างหน้า

และระหว่างนี้ หัวข้อเก่าๆ ที่มีไฟล์แนบส่วนใหญ่ จะถูกลบ เพื่อให้จำนวนไฟล์ที่จะย้าย ลดลงให้มากที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้ เพื่อลดเวลาการย้ายข้อมูลทั้งหมด
    ฉะนั้นจำนวนกระทู้ของสมาชิกบางคน อาจจะลดลง

จึงแจ้งมาให้ทราบ เพื่อทำใจ รอ!

Update ขณะนี้เครื่อง Server เครื่องใหม่ถูกติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว

อยู่ระหว่างรอย้าย File จำนวนมหาศาลทั้งหมดไปที่เครื่องใหม่ซึ่งกำลังจะเกิดขึ้นต่อจากนี้

จึงแจ้งมาให้ทราบ เพื่อทำใจ รอ!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  2. say

say New Member Member

985
    1
    0
    รับทราบครับพี่ เอาใจช่วย

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    รับแซ่บครับ

4. โกหนึ่ง

โกหนึ่ง New Member Member

19
    0
    0
    ครับ ผ๊มม !!

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณพี่เก่งมากครับ รับทราบครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    รับทราบคับผม

7. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ขอบคุณครับผม

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    รับทราบ คับ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รับทราบครับผม

10. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    รับทราบครับ เป็นกำลังใจครับผม

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    รับทราบ..เพื่อสิ่งที่ดีกว่า

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ปูเสื่อ รอ เจิม เซิฟเวอร์ ใหม่ ครับ

13. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เว๊ปจะแรงขึ้นแล้ว เย้!

Thx พี่เก่งคับ

14. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    รับทราบคับ

15. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ตามนั้น

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พัฒนาเพื่อพวกเราทุกๆคน ขอบคุณครับ

17. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    รับทราบด้วยคนครับ

18. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    จึงแจ้งมาให้ทราบ เพื่อทำใจ

19. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ครับผม รับทราบ และขอบพระคุณ ครับ...........

20. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    3 วันก็จะรอ

:D:D:D

21. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    รับทราบด้วย ขอบคุณที่ทำเพื่อกันและกัน

22. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เตรียมใจไว้แล้ว

23. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    รับทราบบบคราบบบ

24. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ขอบพระคุณครับ สำหรับพิ้นในการใช้ทำกิจกรรมต่างๆ

ยังไงก็รอได้ครับ

25. mengpood

mengpood New Member Member

45
    2
    0
    มาดูหน่อยตามกระแสครับบ

26. AeeY

AeeY Member Member

65
    1
    8
    รับทราบคร๊าาบบบบ

27. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    ทราบแล้วเปลี่ยน (เซิร์ฟเวอร์) เอาใจช่วยนะเก่ง

28. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ยินดีคร๊าบบบบ...บ! เจ๋งสุด สุด! ^^

29. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    รับทราบคับ ผม

30. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อย่านานมากนะพี่เก่ง คิดถึงงงงงงงงงงง^^

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้