PoP เพชรบุรี ปั้น RoVer 623 คันใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 21 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    รอชมครับ

แผงแอร์หน้ากระจกรถผมก็แตก เลยให้ร้านเบาะทำให้ใหม่เลย แต่ก็ไม่ค่อยเนียน
    เครียด เอารถเข้าอู่ คอนโซลยิ่งกรอบๆเก่าๆอยู่แล้ว เจอถอดแบบไม่ระวังแตกหมด ไม่รู้จะซ่อมยังไงเลย

2. ซ่อมแผงแอร์หน้ากระจก (ที่ชอบร้าว)

ในที่สุดผมก็ได้...ช่องแอร์หน้ากระจก (ที่ชอบแตกหรือร้าว)
    เป็นงานไฟเบอร์ นำไปติดเคฟล่า หรือทำสีได้ตามต้องการ
    ในที่สุดอะไหล่ชิ้นสุดท้ายที่รอก็เสร็จ...เตรียมซ่อมฟองน้ำช่องแอร์ ก็ประกอบคอนโซลแล้วครับ

รูปงานไฟเบอร์ช่องแอร์ที่ติดสติกเกอร์เคฟล่า
    [​IMG] [​IMG]

มีรอยต่อของสติกเกอร์เคฟล่านิด...หนึ่ง

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    สวยครับ !

ราคาประมานเท่าไรหลอ !!! ถามเพื่อเพื่อนๆ ด้วยครับ !!!

4. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    โอ้ว..คุณป็อบไปได้มาจากไหนครับ เจ้าช่องแอร์เนี่ย อยากได้มากๆ ราคาเท่าไร ชี้ช่องทางหน่อยครับ

สวยเลยครับ

5. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    งามแท้ครับคุณป็อบ เนียนอีกต่างหากสวยครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม เดี๋ยวว่างๆโทรไปคุยด้วยครับ พอดีสนใจแผงช่องแอร์กับอยากทำสีรถใหม่ครับ รบกวนด้วยนะคร้บบบ ^^

6. ประกอบช่องแอร์เคฟล่า

ในที่สุดก็แก้ปัญหา...ช่องแอร์หน้ากระจกแตกร้าว ซะที
    ดูแปลกตาไปอีกแบบ ช่องแอร์หน้ากระจกเคฟล่า

ประกอบภายในใกล้เสร็จแล้วครับ...กำลังเก็บงานเล็ก ๆ น้อย

เมื่อประกอบเสร็จก็ขอล้าง 1 ครั้งก่อน เตรียมเก็บรายละเอียดงานสีอีกครั้ง
    พร้อมคัดเคลือบทั้งคัน

7. natsmooth

834
    0
    0
    สวยดุ ได้จัยจิงๆเ้ลย !!!

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แหม!เสียดายม่ะเห็นกานโชหน้า แบบเต็มยศคงหล่อน่าดูชม นี่ขนาดยังม่ายใส่นะยังดุเรย

9. ได้ ฤกษ์...ขัดสีทั้งคัน

ทำสีเสร็จ...พักใหญ่แล้ว ยังไม่มีเวลาขัดสีเลย...ได้ ฤกษ์ซะที
    เริ่มขัดวันที่ 8 ต.ค. เสร็จวันที่ 11 ต.ค. ขัดสีและเก็บรายละเอียด
    4 วันเต็ม ๆ

รถผมเกือบเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ

10. natsmooth

834
    0
    0
    เพ่ป๊อปถ่ายรูปมาเยอะๆ น่อยครับ อยากเหน !!

ช่วงนี้ ระวังเรื่องน้ำท่วมด้วยน๊ะครับ !!

11. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    คุณป็อบผมอยากเปลี่ยนสีบ้างน่ะครับ อยากได้สีแดง ไม่ทราบค่าทำประมาณเท่าไรครับ มีปะผุบ้าง ห้องเครื่องไม่ต้องรื้อครับ เห็นของคุณป็อบแล้วกิเลสบังเกิดน่ะครับ แต่เอาย่อมๆก็พอ

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    บอกว่าให้ทำแบบเจาะรูกลมๆ

13. natsmooth

834
    0
    0
    555555 + !!!

ผมเกือบทำแล้ว ดีน๊ะ ยังเหนว่า เรายัง ยุโรป !!

14. ก็เดี๋ยวทำแบบเจาะรูกลม ๆ อีกอันครับ
    ส่วนอันนี้เป็นครู...ลองก่อนครับ เลยอยากได้ใกล้เคียงของเดิมครับ

15. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ทำเป็นลายไม้ได้ไหม เอาแบบเจาะรูนะ เดี๋ยวเวลาวางตังแล้วมันหล่นลงไป ส่วนมากจะเป็น แบ๊งพันสะด้วย

16. ตอบเรื่องช่องแอร์ติดกระจกหน้า

ผมกำลังเช็ครายละเอียด...ให้แน่ใจก่อน
    ว่างานต้องออกมาดี
    ถ้าผ่าน...แล้วผมจะเปิดรับสั่ง เพื่อพี่ ๆ เพื่อน ๆ และสมาชิกผู้ใช้ RoVEr 600 ที่สนใจทุกท่านครับ (ขอเวลาตรวจสอบงานอีกนิดหน่อยครับ)
    อยากให้งานที่ผมทำออกมาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

17. รูปเก็บงานสีรอบสุดท้าย 22 ต.ค. 54

หลังจากเอา RoVEr ไปเขาใหญ่ เพื่อลองเครื่องและช่วงล่าง เรียบร้อย (ผ่าน)
    แต่ตอนที่เอาไปเขาใหญ่...งานสีนะ...ยังไม่เรียบร้อยครับ
    กลับมาก็จัด ซะให้เรียบร้อย

สีดำไม่มีมุข...ไม่มีเกร็ด (Superdeep black) ดำสนิท เงาดีครับ...ชอบ RoVEr 623 Super Deep Black

18. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
  19. rover rama8

rover rama8 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับคุณป๊อป ผมต้องการวางเครื่องที่อู่คุณป๊อปไม่ทราบว่าจะติดต่ดและคุยรายละเอียดได้อย่างไรครับ

20. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    หล่อมากครับพี่

21. ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า...ช่วงนั้น Com พังครับ
    ไม่รู้ว่าคุณ RoVEr RamA8 วางเครื่องไปหรือยังครับ ติดต่อผมได้ที่ 084-0053030 ครับ
    ถ้าวางแล้วก็โทรมาคุยกันได้...ครับ

22. ที่คุณป็อบ มีเครื่อง H22a ไหมครับ
    กำลังหาเครื่อง และอู่ วางเครื่อง rover 623 Gsi
    สนใจครับ วันนี้โทรไปแล้วคุณป็อบไม่รับ

23. ขอโทษด้วยครับ...ผมลืมโทรศัพท์ไว้ที่บ้าน ถ้าสนใจวันนี้ติดต่อมาได้ครับ

24. กำลังจะได้ Rover 623 มาใช้ ฝากตัวด้วยนะครับ อาร์ต ครับ
    อยากทราบเรื่องทำสี (เดิมสีเขียว อยากเปลี่ยนสีอื่น) และเบาะหน้า(หนังแตก)

ขออนุญาติ...UP กระทู้ตัวเองหน่อยครับ
    มีพี่ ๆ เพื่อน ๆ สอบถามงานไฟเบอร์ RoVEr 623 รอบคันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้