PoP เพชรบุรี ปั้น RoVer 623 คันใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 21 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนต่อไปจะเป็นอย่างไรครับ...กำลังรอติดตาม...
    คุณPOP หาRover สภาพดีสามารถใช้ได้เลยให้ผมสักคันสิครับ[email protected]

1. มีเพื่อนสมาชิกบอกขายอยู่บ้างครับ...
    ถ้าไงทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ครับ จะได้ให้เจ้าของรถติดต่อไปครับ

2. 0817972069 แอ๊ต

3. espresso

espresso New Member Member

4
    0
    0
    รอชมด้วยคนนะครับ

4. พ่นสีตัวรถเสร็จ 100% แล้วครับ...กำลังจะพ่นห้องเครื่อง และห้องผู้โดยสารใหม่
    คาดว่าภายในอาทิตย์นี้...น่าจะวางเครื่องเรียบร้อยด้วย

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุด: 19 กันยายน 2011
  5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมรออยู่น๊ะครับ !!!

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เงาแว๊บเรย ใกล้เสดแร้วสิน๊า

7. เตรียมวางเครื่อง H22A รหัส 12.... (14 /09/2011)

วันนี้ยกเครื่องเก่าลง เตรียมวางเครื่องใหม่ H22A รหัส 12......
    แต่ก่อนจะวางใหม่
    ไหน...ไหน...ก็ไหน...ไหนแล้ว มันอยู่นอกตัวรถ ก็จัดการล้างเครื่อง พร้อมอุปกรณ์ต่าง ๆ
    เตรียมวางเลยดีกว่าครับ...ตามรูป

ยกเครื่องเก่าลง...เตรียมวางเครื่องใหม่ (แต่ต้องทำสีห้องเครื่อง และภายในตัวรถใหม่ก่อนครับ)

ล้างเครื่อง H22A รหัส 12.... และอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่เตรียมวางใหม่

เครื่องเก่าที่ยกลง...กับเครื่องใหม่ที่เตรียมวาง

8. natsmooth

834
    0
    0
    โห !!~ เครื่องสดมาก !!
    อุปกรณ์เครื่อง ใหม่ มากๆ อะครับ !!!
    ปั้นให้เตมเลยน๊ะครับเพ่ป๊อป !!!
    อยากเหนตอนเสด แล้วอะครับ !!

9. โอ้ !...น้องนัด มันจะใหม่ได้ไงครับ :cool:
    ใช้เวลาล้างทุกอย่างก็ ปาเข้าไป 2 วัน อะครับ...และลงมือล้างเองด้วย 555...555
    เป็นเพราะพ่นสีห้องเครื่องใหม่ด้วย...อะครับ เลยอยากให้มันสะอาดมาก ๆ (ห้องเครื่องผมสีเขียวครับ)

วายสายไฟใหม่ทั้งหมด พร้อมเก็บงานสายไฟให้เรียบร้อย

เช็ดทำความสะอาด...เฮเดอร์ FGK เตรียมประกอบ

10. natsmooth

834
    0
    0
    เห้ย !! เพ่ป๊อป ครับ สีห้องเครื่อง สวยมาก !!!
    แอบเหนตรงขอบประตูด้วย แปลว่า ห้องเครื่อง + ภายใน สีเขียวหรอครับ !!!

สีสสว่าง ใส่ มาก ครับเพ่ป๊อป !!!

11. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ชอบสีห้องเครื่องครับ เขียวสดดี ตัดดำ สวยสวย

12. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เขียวมาสด้า 2 แน่ๆ ช่างคิดนิ

13. เตรียมวางเครื่อง 16 ก.ย. 2554

ใช้ครับน้องนัด...ห้องเครื่อง และภายในรถผมสีเขียวครับ
    เมื่อวานวายสายเครื่องยนต์
    วันนี้วายสายภายในห้องเครื่องใหม่ทั้งหมด และพ่นสีดำด้านเก็บงานอุปกรณ์ต่าง ๆ ภายในห้องเครื่อง
    เลยยังไม่ได้วางเครื่องเลย...คาดว่าน่าจะพรุ่งนี้ครับ...ได้วางแน่?
    งานวันนี้ครับ

ช่างเครื่อง...ผมกำลังวายสายเก็บสายไฟภายในห้องเครื่องใหม่ทั้งหมด

พ่นสีดำด้านเก็บงานอุปกรณ์ภายในห้องเครื่อง

อุปกรณ์ภายในห้องเครื่องต้องล้างทำความสะอาดทุกชิ้นก่อนติดตั้ง

14. pavelbenz

254
    1
    0
    สีห้องเครื่องสวยเรยค๊าบ พี่ป๊อป เนียนจิง

15. วางเครื่อง H22A รหัส 12... (17/09/2011)

วางเครื่อง H22A รหัส 12... เรียบร้อยแล้ว กำลังไล่เก็บงานอุปกรณ์ ต่าง ๆ
    ใกล้แล้วครับ...ใกล้เสร็จแล้ว :cool:

16. pavelbenz

254
    1
    0
    หล่อตรงเฮดเนี่ยล่ะ ต้องจัดมั่งซะแร้วว

17. natsmooth

834
    0
    0
    งานเนียน ไม่เพียงแค่ช่างที่เปนแขนและขาของเรา

มันคือเจ้าของรถด้วย ที่ทำให้มันเจ้าของรถด้วยที่ทำให้มันเนียน

ผมพยายามแล้วเพ่ป๊อป แต่เนียนไม่ได้เท่าเพ่ป๊อปเลย 555555

18. วางเครื่อง H22A รหัส 12... (18/09/2011)

วันนี้ได้แค่นี้ครับ...

ติดตั้ง ออยล์เครื่อง, ชุดย้ายกรอง และเก็บรายละเอียดงานห้องเครื่องอีกนิดหน่อยครับ (ใช้เวลาวางเครื่อง 3 วันแล้ว)

19. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ดูตระการตามากครับคุณป๊อป))โดยเฉพาะshade สีของสีเขียว และอุปกรณ์ ภายในห้องเครื่อง ดูพิถีพิถันเนี๊ยบดีมากเรยครับ))

20. ขอบคุณครับ...พี่ทู :)
    ไม่ใช่...เฉพาะรถผมที่พิถีพิถัน...นะครับพี่
    ผมพิถีพิถันกับ RoVEr ทุกคันที่มาซ่อม ที่ผมครับ
    เพราะผมต้องการให้งานทุกงานออกมาดี โดยเฉพาะรถ RoVEr
    ผมอยากเห็น RoVEr วิ่งบนถนนเยอะ ๆ ครับ :D

RoVEr 623 คันเก่าของผม ที่เหลือเพียงความทรงจำ

แก้ไขล่าสุด: 19 กันยายน 2011
  21. วางเครื่อง H22A รหัส 12... (19/09/2011)

วางเครื่อง และจัดการภายในห้องเครื่องเสร็จ 100% แล้วครับ
    ใช้เวลา 4 วันในการวางเครื่อง และเก็บรายละเอียดภายในห้องเครื่องทั้งหมด...

เหลือเพียงประกอบกะลาจานจ่าย...เปลี่ยนหัวเทียน...ใส่กรองเปลือย และวางแบตเตอรี่ ก็จบงานห้องเครื่องแล้วครับ

22. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวยงามมากครับพี่ป๊อบ เนียนจริงๆ

23. natsmooth

834
    0
    0
    อย่างก่ารถเซตโบเลยอะ !!

เพ่ป๊อป ผมจะมีโอกาสได้เหนตัวจิงเมื่อไรครับ !!!

24. กระปุกน้ำมัน abs

กระปุกน้ำมัน abs pump ตามรูปกระทู้ 104 ของใหม่หรือของเก่าครับ หากเป็นของใหม่หาซื้อได้ที่ไหน
    ของผมเก่าจนกรอบ แตกลายงา ฝาปิดกระปุกเปื่อยแล้ว น้ำมันเบรคเยิ้ม หากมีแหล่งกรุณาชี้เป้าด้วยครับ ขอบคุณครับ

25. ของเก่าครับ...แค่ล้างทำความสะอาดครับ
    ส่วนหาได้ที่ไหน ถ้าเป็นของมือ 1 ก็ต้องสอบถามที่ศูนย์ RoVEr อินทามระครับ
    ส่วนถ้าเป็นมือ 2 ก็เชียงกงบางนา ร้านที่มีตัดครึ่งคัน RoVEr 623 วางโชว์หน้าร้าน (แต่ต้องเช็คที่สภาพดี ๆ ไม่มีรอยร้าว รอยแตก หรือรอยน้ำมันเบรกกัด)
    ลองดู...ตามนี้ นะครับ

แก้ไขล่าสุด: 21 กันยายน 2011
  26. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    สวยมาก
    รอชมต่อไป

27. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    สวยงามครับ ติดตามแทบทุกวันเลยน่ะเนี่ย

28. ประกอบรถ RoVEr 623 POp เพชรบุรี (24/09/2011)

เมื่อวันพฤหัส เอารถไปบุผ้าหลังคา/แผงประตู/เก็บหนังหุ้มเบาะใหม่ ใช้เวลา 1 วันเต็ม ๆ
    ส่วนวันศุกร์ ไปเดินท่อไอเสียใหม่...ทั้งเส้น ก็ใช้เวลา 1 วันเต็ม ๆ (ไล่ท่อไอเสียเรียบร้อย)
    วันเสาร์ประกอบทุกอย่างกลับเข้าที่...เสียดายขาดแผงแอร์หน้ากระจก (ไอ้ที่ติดกระจกหน้าภายในรถ) ที่ชอบแตกหรือร้าว
    ชิ้นเดียวเท่านั้น...ประกอบภายในไม่ได้เลย (เอาไปซ่อมรอยร้าว)

รูปงานล่าสุดครับ...ใกล้แล้ว...ใกล้แล้วครับ...ใกล้ได้ใช้ RoVEr 623 แล้วครับ :cool: จากที่รอมา 8 เดือนกว่า ๆ

ไล่ท่อไอเสียใหม่ทั้งเส้น

ประกอบภายในไม่ได้เลย...รอแผงช่องแอร์หน้ากระจก ชิ้นเดียว

ช่างวางเครื่อง/วายสายไฟ รถผม...กำลังไล่ระบบไฟให้ใหม่หมดทั้งคัน

ภายนอกเหลือติดลิ้นหน้า...สเกิตร์ข้าง และเก็บรายละเอียดอีกนิด...เพื่อเตรียมขัดสีเก็บงานทั้งคัน ก็เรียบร้อยแล้ว

29. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    รอชมครับ

แผงแอร์หน้ากระจกรถผมก็แตก เลยให้ร้านเบาะทำให้ใหม่เลย แต่ก็ไม่ค่อยเนียน
    เครียด เอารถเข้าอู่ คอนโซลยิ่งกรอบๆเก่าๆอยู่แล้ว เจอถอดแบบไม่ระวังแตกหมด ไม่รู้จะซ่อมยังไงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้