PoP เพชรบุรี ปั้น RoVer 623 คันใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 21 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ได้แม็กใหม่ครับ...te37 SL 18" หน้า 8 หลัง 9

1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อ่าว ๆ ยังไง เพ่ ยังไง ใส่ te37 แล้วหลอ !!!

จาเลสซิ่งจ๋าเลยหลอคับ ได้ มาราคาเท่าไร คับ !!

2. ในเมื่อลงเกียร์ธรรมดาแล้ว...ก็ขอให้มัน...มัน...ไปเลยครับ
    ของยังมาไม่ถึงเลยครับ...แต่พี่ที่ไปดูให้บอกว่าราคาประมาณ 30,000.-บาท ครับ

แต่ที่มีแน่ ๆ แล้วก็ ADVEN RG D ขอบ 18 หน้า 8 หลัง 9 ชุดนี้เลย หน้าดำขอบเงา

ยังไง...น้องนัด...สนใจไหม โหด ๆ เลย ราคาไม่แรงด้วย แต่ 5รู114.3 นะครับ...

3. natsmooth

834
    0
    0
    เด่ว นัด หาเงิน ติด แก๊สก่อนคร๊าฟ !!

เติม 91 มานานไปน่อย ตอนนี้ มีอาการ เขก ได้ยินชัดอยุ่เหือนกัน

ตอนนี้เติม 95 วีพาวเวอร์ ลิตร 40 บาท ไม่ไหวแล้วห๊ะ ขอติ๊ดแก๊วก่อนน !!!

จิงๆ แล้ว นัดก็ แอบมี te37 หน้า 8 หลัง 9 อยุ่คร๊าฟ !!! ออฟประมาน 30+ 5 รู 114 อิ อิ ซุ่มไว้ นานแล้วแหละ แต่ ยังไม่ได้ทำซะที พอดีได้ต่อมาจากเพื่อนอะคับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    โอ้โห! ม่ายด้ายเข้ามานานนนนนนนนน มากกกกกกกกกกกกกกก เจอรถสวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยอีกแระ

5. ใกล้แล้วครับ...ชุดแต่งรอบคันผมใกล้เสร็จเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ

ลิ้นหน้ากับลิ้นหลัง...สเกิร์ตข้างไม่ใช้ของผม
    ลิ้นหน้ากับลิ้นหลัง...สเกิร์ตข้างไม่ใช้ของผม
    สเกิร์ตข้างผม...ชุดนี้ครับ

6. แก้ไขสเกิร์ตข้าง...นิดหน่อยครับ

7. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    สวย คม ดีจังเลย

8. frog man

frog man New Member Member

4
    0
    0
    lสวัสดีคุณป็อป ไม่ได้เจอกันตั้งนาน สรุปว่างานนี้กำลังปั้นปติมากรรม ชิ้นใหม่หรือครับ ผมโรเวอร์สีแดง เช่นกัน เจอกันที่ หัวปลาปีที่แล้วจำได้บ่ งานชิ้นสวยๆของคุณป็อบน่าสนใจดี ว่างๆเจอกันอีก ร่ำรวยนะครับ

9. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ต้องไปเที่ยวเพชรบุรีบ้างแล้วครับ ^^

10. ขอบคุณครับ...พี่ ผมขอเบอร์ติดต่อด้วยได้ไหมครับ
    เพื่อผมเข้า กรุงเทพฯ จะได้นัดเจอกันอีกครับ...ขอบคุณอีกครั้งครับ

11. ยินดีมาก ๆ ครับ...
    ถ้ามาเที่ยวหรือผ่านมา...ก็นัดเจอกันได้นะครับ
    เดี๋ยวผมแนะนำที่พักสวย ๆ ร้านอาหารอร่อย ๆ ให้ครับ

12. pavelbenz

254
    1
    0
    รถเสร็จไวๆนะค๊าบพี่ป๊อบ

13. มีความคืบหน้าเล็กน้อยครับ...รถผม แย่จัง
    สงสัยเสร็จไม่ทันสิ้นเดือน พ.ค. 54 แน่ ๆ เลย

เตรียมงานดึงโปร่ง เจาะช่องลม ตามรูปด้านบนเลยครับ

ลิ้นหน้าต้องปรับอีกพอสมควร

14. natsmooth

834
    0
    0
    เมื่อไร จาเสดน้า

ผมจัย ร้อนกว่า เจ้าของรถ อีกน๊ะเนี่ยยย !!!!!

เสด ไวไว น้าคร๊าฟ !!!!

15. ตอนแรกวางโปรแกรมไว้ว่าจะให้เสร็จก่อนสิ้นเดือน พ.ค. 54 แต่ดูจากเนื้องานที่เหลือน่าจะ สิ้นเดือน มิ.ย. 54 แน่เลยครับ...
    ช่วงนี้เร่งช่างไฟเบอร์ให้จบงานให้เร็ว...งานอื่น ๆ จะได้ต่อได้

16. pavelbenz

254
    1
    0
    งานไฟเบอร์จบ ที่เหลือก็ลื่นแร้วค๊าบ สู้ๆนะค๊าบ

17. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    พี่รอดูลิ้นหน้านะครับ
    เดี๋ยวสั่งเพิ่มอีกอัน เหมือนกัน สีเดียวกัน

18. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เหนื่อย...เหลือเกิน...

19. natsmooth

834
    0
    0
    5555 เหนื่อย อารายเพ่ใหญ่ !!!

เพ่ปีอป ตอนแรก กะไป หัวหินวัน ศุกร์นี้ จาไปงาน หัวหินงะ z!!

แต่สงสัยไม่ได้ไปแล้ว วันเสาร์ ทีร้านมี วงดนตรี มาโปรโมท อัลบั้ม เลยต้องอยู่ร้าน ฮือ

20. natsmooth

834
    0
    0
    กะว่า จา แว๊บไปหา เพ่ปีอป ซะน่อย อดเลย !!!

อยากไปดู รถ กับ หาร้าน อร่อยๆๆๆๆ นั่ง คุยยยกันนนน อดซะแล้ว !!!!

21. มันก็ต้องเหนื่อยหน่อยครับพี่...ถ้าต้องการให้ผลลัพธ์ออกมาดี :eek:
    ทำไงได้ครับ...ใจมันรักไปแล้ว เอ๋ะ! หรือ หลวมตัว น่า..........................

22. ยังมีโอกาสอีกเยอะน้องนัด... :p ถ้าผ่านมาก็โทรบอกกันล่วงหน้านิดหนึ่งครับ
    จะได้เตรียมตัวทัน...ร้านอร่อย ๆ ในจังหวัดเพชรบุรีมันมีเยอะครับ 555...555...555 :cool:

23. natsmooth

834
    0
    0
    เพ่ป๊อป ครับ นัดรบกวน ขอรูป ลิ้นหน้าน่อยได้มั้ยคร๊าฟ !!

งานที่ใช้ได้แล้ว อะครับ ว่า พอมาใส่แล้ว งามขนาดไหน แล้ว ราคามน เท่าไร เอ่ย !!!

24. มีความคืบหน้างานไฟเบอร์แล้ว...ครับ

ดึงโปร่งพร้อมเจาะช่องลมล้อหน้าแล้ว รอตั้งแนวโปร่งไปกันชนหน้า

25. ลิ้นหน้ายังไม่เรียบร้อยเลยครับ...พอดีช่างมาปั้นโปร่ง และเจาะช่องลมแก้มหน้าให้เสร็จก่อนครับ
    ถึงจะไปแก้ลิ้นหน้าได้ครับ (งานมันต่อกัน...ครับ ถ้าปั้นลิ้นหน้าก่อนก็ต้องกลับมาแก้งานอีกครับ)
    คาดว่าอีก 2 - 3 วันนี้ ลิ้นหน้า น่าจะเรียบร้อย ถ้าไงจะเอารูปมาลงให้ครับ...

แต่ครั้งนี้เอารูปลิ้นคันเก่ามาให้ดูก่อนนะครับ...ลิ้นที่ปั้นใหม่มันจะคล้าย ๆ ของเดิมนี้และครับ (มีเปลี่ยนนิดหน่อย)

แก้ไขล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2011
  26. ถึงเวลาเปลี่ยนแม็กใหม่ครับ...
    จากเดิม Lenso GR4 ขนาด 18 x 8.5" ทั้งหน้า/หลัง มาเป็น
    ADVAN Model F15 ขนาด 18 หน้า 8.5" และหลัง 9" (ถ้าหาได้นะครับ ตามรูป)

เปลี่ยนแน่...ถ้าหาได้ครับ

27. natsmooth

834
    0
    0
    มันน่าโดน ซะนี่ !!!

28. natsmooth

834
    0
    0
    อยากเหนรูป ลิ้นหน้า เรวๆ จังเลย !!!

29. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    รถ pop มีครีบเหมือนปลาเลย เอาไว้วิ่งในน้ำแน่นเลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้