metting ก.พ. สรุปได้ไปหรือเปล่าคะ ไม่ต้องล็อคค้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DaySpeed, 11 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    อยากได้รูปพร้อมชื่อด้วยยิ่งดีใหญ่เลย ได้จำได้ว่าใครเป็นใครบ้างค่ะ เป็นสมาชิกใหม่จำได้แค่บางคนจริง ๆ ถ้ามีทะเนียบสมาชิก ขอรูป+ชื่อ เบอร์โทร
    มิตติ้งถ้าเป็นโซนเดียวกัน หรือใกล้ ๆ กัน โทรตามกันได้นะคะ

- อาสาทำเกี่ยวกับงานหน้าเว็บ (ปกติอยู่หน้าคอมตลอด)
    - อื่น ๆ ยินดีช่วยบอกได้นะคะ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    อ่า! ได้คนกระพือ ข่าวสารช่วยคุณเดย์แล้ว
    ขอบคุณ คุณ ตุ๊ก กะ ตา ก๊าบ

3. redmotor

182
    0
    0
    งง ๆ กะเว็บด้วยค่ะ โพสไปแล้วแต่ข้อความหายไปไหนไม่รู้อ่ะ

- น่าจะมีทำเนียบ รูป+ชื่อ นิดนึง ว่าใครเป็นใครบ้าง (ทำให้ได้นะคะแต่ต้องขอรูปด้วย)

ปกติจะอยู่หน้าคอม หน้าเว็บทุกวัน ถ้ามีอะไรให้ช่วย เรื่องนี้ บอกได้นะคะ
    มิตติ้ง ถ้าเป็นเดียวกันหรือใกล้ ๆ กัน นัดเจอกันได้ก็จะดีมาก ๆ เลยค่ะ เพราะได้เจอกันบ่อย ได้คุยกันมากขึ้นค่ะ

4. redmotor

182
    0
    0
    อ้าว ข้อความขึ้นแล้วค่ะ ตะกี้หามะเจอ อิอิ (มะเป็นไรค่ะพี่เป้ ช่วยได้อยู่แล้ว)

รูปกะชื่อ ถ้าทำจริง ๆ ส่งไฟล์รูปทางเมลล์ [email protected]
    อยากได้อะไรเพิ่มเติม Add เฟสบุ๊ค หรือโทรมาก็ได้นะคะ 086-6884553 ยินดีค่ะ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ช่วยๆกันค้าบ หลังๆคนเก่าไฟอาจมอดลงนิดหน่อยแต่ไม่เคยหายไปไหนแน่นอนค้าบบบ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แจ่มครับ !!!

7. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ที่นี่อบอุ่นแบบนี้แหละถึงเวลาพร้อมใจกันเสมอ
    :eek::eek::eek:

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เข้ามาดู ^^"

9. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ขออนุญาติมาพลีชีพ

เรื่องที่เป็นปัญหาส่วนใหญ่ท่านอื่นๆก็ได้กล่าวมาเกือบหมดแล้วที่ผมคิดก็คล้ายๆคนอื่นทั้งเรื่องการตอบคำถามในบอร์ดบ้าง การพูดคุยกับสมาชิกใหม่บ้าง และอื่นๆ

อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ

เรื่องแรก การตอบคำถามผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาบอร์ดนี้ทุกวันทุกเวลาเท่าที่มีโอกาสเพราะเราชอบรถและพอใจในบอร์ดนี้มากกว่าที่อื่น

พอจะมีความรู้บ้างพอหางอึ่ง บางครั้งมีใครถามอะไรก็อยากจะช่วยตอบครับ แต่ไม่กล้าครับ อาจะตอบแล้วดันไม่ถูกซะหมดอาจะผิดบ้างถูกบ้าง

แต่กลัวครับ กลัวว่าตอบไปแล้วไปโดนตาปลาใคร แล้วมาตอบต่อท้ายทำนองแอบจิก กัด เหน็บชากันไป รึบ้างครั้งขาเก่าทั้งหลายมาถล่มกัน

มีตัวอย่างให้เห็นนะครับ คิดต่าง แต่ดันแตกแยก ที่เห็นและรู้สึกดีนะครับคือ เวลาใครถามอะไรเรื่อง B11 นี่ต้องยอมรับครับว่าทางบอร์ดเรามีทีมงาน

B11 คอยตอบให้แทบทุกกระทู้เลยครับ รู้สึกแบบผมรึเปล่า ดีครับสู้ต่อไปครับ

สำคัญครับคนถามเมื่อได้ความรู้แล้วต้อง "ขอความกรุณามาแสดงความมีน้ำใจบ้างครับ" ให้แก่ผู่มาช่วยตอบ เวลาอยากรู้อะไรจะได้มีคนช่วยตอบเยอะๆ

เรื่องสอง การพบปะพูดคุยกัน ตัวผมนั้นบอกตรงๆว่าว่างตลอดครับสามารถไปได้ทุกครั้ง แต่ไม่ไปครับเพราะไปแล้วไม่รูจะคุยกับใคร คนที่เค้ารู้จักกันก็คุยกัน จับกลุ่มกันไป

รถใครเมพก็จะไปดู ไม่เมพก็ไม่ดู เรามาใหม่รถก็ไม่เมพ มันก็เลยอึดอัดครับขาดคนสนใจ บอกตามตรง ซึ่งมันเป็นเรื่องแปลกมากที่สมาชิกใหม่ไปแล้วมักจะมาตอบในกระทู้ว่า พี่ๆดูอบอุ่นเป็นกันเองมาก (แต่พวกเมิงอ่ะ)

คืออวยกันตามประสา แต่ในใจคงครั้งเดียวพอ ผมว่าน่าจะมีนะ ที่คิดแบบนี้ ประชากร SUNNY เลยลดน้อยลง แต่ผมเชื่อว่าคนขับ SUNNY ทุกคนที่ใช้ INTERNET ต้องมาเข้ามาที่นี่ทุกคน

และยังมีส่วนมากที่อยากจะมารวมกลุ่ม ถ้าเรามีความอบอุ่นกับทุกๆคน ที่เข้ามาใหม่ ไม่ให้เค้า เอ๋อกันไป

ต่อเนื่องกับทำไมถึงมีคนไปเยอะในงานใหญ่ ผมคนนึงละครับที่ชอบไปงานใหญ่เพราะมันมีหลายกลุ่มดีครับ พอคนเยอะมักจะมีหลายกลุ่ม เราก็พอที่จะหากลุ่มลงได้บ้าง เช่น

ตัวผมเลือกเข้ากลุ่มนักดื่มเพราะพูดไม่เก่ง แต่ดื่มแล้วเพื่อนเยอะดีคุยสนุกกันไป กลุ่มเก่าจะคุยก็คุยกันไป เรื่องของเค้า

ข้อเสนอแนะครับ

การรวมกลุ่มผมว่าอาทิตละครั้งหรือเดือนละครั้งก็ได้ครับ ไม่ต้องเลิศเลอ คนเยอะ ขอเพียงมีเพื่อนๆที่ว่างอยากคุยกัน สามสีคัน ก็นอกรอบกันไป สมาชิกใหม่จะได้เข้าใกล้กันได้มากขึ้น

เช่น เย็นวันศุกร์ตามปั๊มใหญ่ๆ เอาตามสะดวก พูดคุยกันพอหอมปากหอมคอ ตามประสาคนชอบรถ เผื่อใครมีอะไรดี ก็ มา DIY กันแบบคลับอื่นๆ

เรื่องงานบุญ ไปเที่ยว ผมว่าทุกคนคงจะพอมีกำลังอยู่แล้วรถยังทำกันไปตั้งเยอะ

เพียงแต่ต้องปรับปรุงเรื่อง ความอบอุ่นในคลับ

ปล.ผมยังใช้รถอีกนานและไม่อยากให้บอร์ดนี้หายไป จนต้องอับเปหิตัวเองไปที่อื่น คิดออกแค่นี้ถ้ามีเพิ่มจะมาอีกครับ ฝากทุกท่านด้วยครับ

10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอสอบให้เส็ดก่อน เด๋วจะไปแบบ แจ่มๆ เลย :D

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รักกันๆๆๆๆๆ วันนี้วันวาเลนไทน์

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

เขียนได้ยาวมาก น่าชื่นชม ว่าแต่... ตอนเขียนเมาป่าวเนี่ย :D:D:D

13. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สวัสดีครับพี่นักดื่ม ตอนเขียนไม่เมาครับ แต่เขียนเสร็จก็เมาเลยครับ คิดหนักไม่รู้ทำอะไรลงไป กลัวมันจะออกมาเลวร้าย

14. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ไม่ได้เข้าบอร์ดมานาน เห็นกระทู้นี้ นิดนึงแล้วกัน ...

เรื่องสมาชิกใหม่

- ผมอยากเสนอว่า ถ้ามี Meeting ครั้งไหนที่เห็นสมาชิกใหม่มา ผมอยากให้ทุกคนแนะนำตัวต่อกันอ่ะครับ บางทีผมนาน ๆ ไปที บางท่านผมก็ไม่รู้จัก ผมก็ไม่รู้ว่าใคร ด้วยความที่ตัวเองพูดน้อยด้วย

อยากให้ตอน Meeting ไม่ว่าที่กิน หรือสนามก็ตาม ให้ทุกคนที่เป็น ST มารวมกัน เสียเวลาซัก 15 นาที สมาชิกที่มาใหม่อยากให้มาแนะนำตัว หรือสมาชิกเก่าแนะนำให้ก็ได้ครับ

ไม่อยากเห็นแบบว่าแบ่งเป็นกลุ่ม ๆ คุยกัน บางทีมาใหม่มันงงอ่ะครับ ใครหว่าไม่รู้จัก เค้าก็ยืนเคว้งอยู่ อย่างน้อยพี่ ๆ เรียกมารวมกันหมด มารู้จักกัน คนนี้ชื่อนี้นะ คนนี้ขับคันนี้นะ คนนี้เลี้ยงเด็กนะ คนนี้หล่อสุดในคลับนะ

คนเก่า ๆ แล้วอาจไม่ต้องแนะนำ เพราะรู้จักกันหมดแล้ว อย่างน้อยสมาชิกใหม่เค้าได้รู้ไงครับ คนนี้ชื่อนี้ ขับรถอะไร ฮาขนาดไหน ทีนี้ใครเป็นใคร ใครมาใหม่ ขับรถอะไร ก็พอเห็นหน้าเห็นตากันแระ

เรื่อง Meeting

- ผมเองคนนึงที่บ้านไกล อาจไม่ค่อยได้ไปถ้าจัดกลางคืน แต่ถ้างานกลางวัน มีโอกาสไปได้ ก็จะพยายามไปเสมอครับ

อาจจะลองเปลี่ยนไปนัดตามปั้ม หรือเปลี่ยนบรรยากาศก็ได้ครับ วันศุกร์หลังเลิกงาน เจอกันที่ปั้มก็ว่าไป วันเสาร์อยากเดินเซียงกง ใครอยากไป โพสชวนเลย Meeting กันเซียงกงบางนาเลย เดินหาของกันในตัว

ผมคนหนึ่งแหละที่ไปบางนาบ่อย ไม่จำเป็นต้องมาเยอะ หรือว่างตรงกันหมด หรือใครผ่านมหาชัย ไม่รู้จะหาร้านข้าวอร่อยๆ กินร้านไหน มีเบอร์ผมโทรถามเลยครับ บางทีเรื่องเล็ก ๆ มันก็อาจทำให้พวกเราเจอกันได้

อย่างงาน Midnight Racing ที่จัดที่เทพนครที่ผ่านมา ผมเห็น Civic เกือบ 10 คัน ขับตาม Line กันไปสนามบนถนนพระราม 2

ผมเองยังนึกเล่น ๆ เลยว่า ถ้าเป็น Sunny ขับตามกันแบบนี้ แม่มคงเทห์น่าดู ภาพสุดท้ายที่ผมเห็น Sunny ขับตามกันแบบนี้ก็งาน Motor Show ปี 2009 ขับตามกันเข้าไปจอดที่ Bitec คนมองตรึมมม รถบ้านไรว่ะ โครตหล่อ

Sunny ที่แต่งกันแบบพวกเรา หาดูไม่ง่ายแน่นอนครับ แต่ทำไงให้มารวมกันให้ได้ อันนี้เรื่องยาก

ผมเองแต่ง B14 มาก็จะ 7-8 ปีแระ นับวันรถรุ่นเรามันก็เก่าขึ้นทุกวัน ๆ แถมไม่มีรุ่นใหม่ออกมาต่อยอด ก็เป็นธรรมดาที่สมาชิกบางอ่าน อาจขายหรือเปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่น

ก็เลยหาย ๆ กันไปบ้าง มันก็เป็นเรื่องปกติครับ ผมเองก็อยากถ่ายทอดความรู้ที่ผมมี ให้กับคนที่พึ่งมาเล่นรถรุ่นนี้ ได้เอาไปใช้ ไปแต่งได้

มันเป็นรุ่นที่ดีที่สุดรุ่นนึงของ nissan เลยครับ ...

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ไม่เลวร้ายหรอกเก่ง มีอะไรก็ต้องพูดคุยกัน อย่าไปคิดมาก :D

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่ได้กวนตีนนะ
    ผมรู้สึกว่าคลับเราเป็นแบบที่ผม hilight ไว้ครับ

รู้สันดานผมดีนะว่า ผมพูดตรง ๆ ใครที่รู้สึกแย่กับคำพูดผม ก็ปรับตัวซะครับ
    คลับเราจะได้กลับมาเหมือนเดิม

ผมยัง Only เสมอ แม้ว่าจะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ ไม่เคยเปลี่ยนใจและสันดานครับ

ไม่ต้องคิดมากครับเก่ง ผมรู้สึกแบบนั้นเหมือนกัน

17. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แจ่มคับ

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดีครับ ออกมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆ

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฮึม.. คนแต่ละคนไม่เหมือนกันนะ การพูดการจา มีหลายแบบ สไตล์ใครสไตล์มัน
    บางที คำตอบ ที่ตอบ มันมีแนวทาง มันมีความเป็นตัวเองอยู่ในนั้น ไม่อยากให้ไปคิดว่า
    มันคือจิกหรือกัด เรียกว่ามันตือแซวกันมากกว่า สีสัน มันต้องมีกันบ้าง
    บอร์ด ก็คือ บอร์ด สังคม ก็คือ สังคม มันใกล้กัน

คนบางคน เค้ามา post หรือ ให้ความคิด หลายกระทู้ ดูแล้วแปลก ดูแล้วมาหลุดไป ดูแล้วเอิ้อ ตัวเอง
    ในฐานะคนดูแลบอร์ด มันก็ต้องเบรค ต้องดึง ไว้บ้าง
    ไม่แปลก ที่สมาชิก หรือ ใครที่พึ่งเข้ามาเห็น หรือ พึ่งว่างเข้ามาเล่นบอร์ด เจอ
    แค่กระทู้เดียว ทั้งที่ความจริง เราตามดูคน ๆ นั้น มานาน
    ก็มีคำถามว่า ทำไมพี่ หรือ พวกพี่ เค้าต้องไป comment หรือใส่ ความคิดเห็นแบบนั้น

ในนี้ น้อมรับความ ติชม แต่ต้องอธิบายให้เข้าใจ

คำพูด หรือ คำที่พิมพ์ลงไป
    อยากให้ทำ หรือ ช่วยกันทำด้วยนะ เพื่อคลับของเรา

คลับของเรา มันมีแนว มีสไตล์แบบนี้
    ไม่ใช่วิชาการมาก ไม่ใช่จริงจังมาก
    ครื่นเครง บวก ให้ความรู้
    ไม่ผิดที่ จะเป็นเว็ปแรก ๆ ที่ ต้องเข้ามาเล่น ที่อยู่หน้าจอ หรือ on net

ถามผม ผมก็ชอบแบบนี้ แต่เรื่องกิจกรรม กับ meeting ต้องยอมรับ มันเป็นอย่างที่บอกจริง ๆ
    แต่ก็ช่วยกัน ให้เป็นอย่างที่อยาก ได้ :D

20. redmotor

182
    0
    0
    ตกลงเดือนนี้มะมีใช่ป่ะ

- ยังมะได้ไฟล์รูปนะคะ หรือใครมีแล้วลงให้ดูหน่อยได้รู้ว่าใครเป็นใครบ้างค่ะ

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จริง ๆ มีอยู่บ้างแล้วนะครับ สำหรับ profile ของสมาชิกที่อยู่มาระยะนึง
    ลองตามไปดูนะครับ
    Link

22. redmotor

182
    0
    0
    ไม่มีหน้าตาให้ดูเรยค่ะ ไม่รู้ว่าใครหล่อแค่ไหนบ้าง 55+

23. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    จัดให้ตามคำขอครับ หล่อยันเงาทุกคน ... ( Meeting ที่คลอง 5 ร่วมกับ AE Thailand เมื่อ 2 ปีที่แล้ว )

24. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มีใครบ้างดูโลด

แถวแรก ขวา-ซ้าย โอ(ฉายแสง)-ประทานหนุ่ม-โจโจ้-อาร์ทอะไหล่ปลอม-เค้าเอง

แถวสอง ขวา-ซ้าย พี่หนุ่มรี-ปู่เบิ้ม-เฟิร์ส-ต.ติ่ง-ท่านรองเด่น

แถวสาม ขวา-ซ้าย อุ้ย(คนขายท่อ)-มล B14

แถวบนสุด ขวา-ซ้าย หนุ่ย B14(ขายรถแย้ววว)-บอยน้องท่านรอง-ซ้ายสุดข้างคนใส่แว่น พี่บัง

:D:D:D:D:D

25. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

น่ารักจังเค้าเอง

26. redmotor

182
    0
    0
    สรุปจำพี่เดย์ ได้คนเดียว 555+

27. PONDIISJ

PONDIISJ New Member Member

45
    1
    0
    เรื่องสอง การพบปะพูดคุยกัน ตัวผมนั้นบอกตรงๆว่าว่างตลอดครับสามารถไปได้ทุกครั้ง แต่ไม่ไปครับเพราะไปแล้วไม่รูจะคุยกับใคร คนที่เค้ารู้จักกันก็คุยกัน จับกลุ่มกันไป

รถใครเมพก็จะไปดู ไม่เมพก็ไม่ดู เรามาใหม่รถก็ไม่เมพ มันก็เลยอึดอัดครับขาดคนสนใจ บอกตามตรง ซึ่งมันเป็นเรื่องแปลกมากที่สมาชิกใหม่ไปแล้วมักจะมาตอบในกระทู้ว่า พี่ๆดูอบอุ่นเป็นกันเองมาก (แต่พวกเมิงอ่ะ)

คืออวยกันตามประสา แต่ในใจคงครั้งเดียวพอ ผมว่าน่าจะมีนะ ที่คิดแบบนี้ ประชากร SUNNY เลยลดน้อยลง แต่ผมเชื่อว่าคนขับ SUNNY ทุกคนที่ใช้ INTERNET ต้องมาเข้ามาที่นี่ทุกคน

จริงสิ

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ถ้าผมไป ผมจะไม่ทำให้บรรยากาศเป็นแบบนั้นนะ แต่พักหลังผมไม่ค่อยได้ไป เลยไม่รู้ว่า เป็นแบบนั้นจริงมั้ย

29. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อ่ะๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  30. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    บอกแล้ว....
    ตั้งแต่ข้อความแรกๆ
    จะมาใหม่ กลัวไม่มีคนสนใจ รถเดิมไม่มีไรให้ไปยืนดู
    หรือจะมาเก่า ไม่ได้คุยกับคนใหม่
    คนมาใหม่ ดันไปเจอกัน ได้อีก 1 กลุ่ม
    คนอยู่เก่าได้อีก 1 กลุ่ม

จริงๆแล้ว ผมเองจากที่เคยเป็นคนมาใหม่ มาคนเดียว มาตอนไม่เจอคนมาใหม่
    ผมมองว่า มันเป็นเรื่องของจังหวะการพูดจา การมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดี(ต่อกัน)

ถ้าคนมาใหม่เป็นคนพูดเก่งก็พูดง่าย เฮฮาร่าเริงกับทุกคน ผลคือ สนิทเร็ว (ผมเป็นแบบนี้ ตัดปัญหา โดดเดี่ยว มีกิจกรรมร่วมไป สนิทกันมากขึ้น)
    ถ้าคนมาใหม่เป็นคนเงียบๆ ไม่ค่อยกล้าพูด กลายเป็นไม่มีคนสนใจ (อันนี้ก็ต้องเป็นหน้าที่ของคนเก่า ที่ต้องไปพูดก่อนใช่ป่าว ถูก! ) พอไม่มีคนใจ ก็รู้สึกเดียวดายเสียความรู้สึก

แต่!
    ถ้าคนเก่า วันนั้นที่สมาชิกคนใหม่มา ดันไปมิตติ้งเจอคนที่ไม่ค่อยพูดแต่แรก (แค่ไปนั่งข้างคนไม่ค่อยพูดก็จบแล้วจิงไหม เหมือนคุณที่พูดไม่เก่ง แน่นอนคนเก่าๆที่พูดไม่เป็นอยู่แล้ว มันจะพูดกับใคร.... น่าคิด
    หรือ ถ้าคนเก่า เป็นคนพูดเก่ง... มีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีแต่เดิม แน่นอน ถ้าวันนั้นสมาชิกใหม่ๆไปเจอ ก็ต้องบอกว่าเป็นกันเอง

ผมเอง ไม่ค่อยเห็นด้วยว่า อวยกันเองว่าอบอุ่น เนื่องจากผม!! ได้ติดตามบอร์ดมานานมาก และมาได้เเข้าร่วมกลุ่ม ครั้งแรกในวันที่ครบ 1 ปี ST ผมก็บอกว่าที่นี้อบอุ่นเป็นกันเอง
    เพราะว่าวันนั้น ผมดันไปเจอคนพูดเก่ง หรือ ผมเป็นคนพูดมาก ไม่ใช่คนเงียบ รถผมเองไปครั้งแรก ไม่ได้โหลด ไม่ได้แต่ง รถโล่งๆ วิ่งเดิมๆ ท่อสักใบก็ไม่มี
    แต่ผมไม่รู้สึกว่า ทำไมไม่มีคนสนใจรถผม เพราะ ผมก็สนใจรถพี่ๆน้องๆ ที่อยู่กันมาก่อนทำกันมาก่อน อยากรู้อยากถาม ผมถามหมด ขนาดสปอยเลอร์ S14 กองอยู่บ้านตั้งนาน ยังไม่รู้เลย ว่ามันของรถไรก็ถามในนี้
    ความรู้ทั้งหมดก็เก็บเกี่ยวมาจากในนี้ การเข้าร่วมกิจกรรมผมไม่ได้รู้สึกว่าไปแล้วจะเหงาสักครั้งเลย ไปเจอคนที่ไม่รู้จักถ้าอยากรู้จักก็ต้องเข้าหา พวกอยู่ก่อนมิตติ้งครั้งแรก ใครไม่เคยโดนให้แนะนำตัวบ้างไหม ว่าคุณใช้ B ไหน ชื่ออะไร
    พอถามกันจบ พวกอยู่ก่อนก็ต้องบอกว่าผมชื่ออะไร จุดนั้นๆ มันดี ผมได้แค่นี้ก็พอแล้ว มันเป็นเรื่องปกติ ที่คนมาใหม่จะต้องคิดเป็นฝ่ายหาคนกลุ่มใหญ่ เพราะเราอยู่กันเป็นกลุ่ม แต่ก็ไม่ใช่ว่า คนอยู่ก่อนไม่ได้สนใจเลย
    ผมไม่ได้ซีเรียสว่า ไม่เห็นมีใครสนใจกูเลย เพราะตัวผมเองสนใจคนอื่น ว่าเค้าเป็นไงกัน เปิดใจดูพี่น้องๆ ผล... ทุกคนอบอุ่น มีอะไรช่วยกัน แค่นี้ก็ HAPPy
    ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเข้ากับคนง่าย หรือมาจังหวะที่เจอคนพูดเก่ง หรือว่าผมเป็นคนพูดเก่ง ทุกอย่าง ลงตัวไปหมด

ปัญหาเกิดขึ้น ช่วงระยะสั้นๆที่ผ่านมา ว่ามีการแบ่งกลุ่ม ระหว่างใหม่และเก่า เนื่องด้วยเป็นจังหวะของ สมาชิกใหม่ๆที่เข้ามาพร้อมกัน(มันเป็นจริงๆ) แต่ถ้าจำไม่ผิด เรารู้จักกัน วันมิตติ้งที่ให้เสื้อคลับ ทุกคนเฮฮา ใครพูด LOgin ใหม่ คนเก่ารู้หมด
    จะหาว่าไม่สนใจเลย มันไม่ได้ครับ ผมเห็นก็ไม่อยากบอกว่า การที่คนใหม่รวมตัวกัน เพราะเข้ามาพร้อมกันมันผิด แต่ผมมองว่ามันเป็นเรื่องปกติ ถ้าผมมาในช่วงจังหวะเวลานั้น ผมก็ต้องเกาะกลุ่มใหม่ที่มาพร้อมๆกัน
    มีการคุยการพูดจากันมากกว่า ที่จะมาคุยกับคนเก่าๆ มันเป็นเรื่องธรรมชาติมากๆ ไม่ผิดตรงไหน แค่นี้เราก็ได้ 2 กลุ่มละใช่ไหม หรือว่าผมเด็กไม่ได้มีอะไรต้องคิดมากก็คุยได้หมด

ตัวผมเองก็รู้จักกับสมาชิกใหม่ๆหลายๆคน ผมไม่เห็นรู้สึกว่าพวกเค้าอึดอัด ได้คุยกันปกติด้วยซ้ำ บางคนจะบอกว่าสนิทก็มี เพราะผมไปคุยก่อนหรือคุณมาคุยกับผมก่อน ลองคิดๆๆดู
    มันเป็นเรื่องของตัวบุคคล ใครไม่เคยมีเพื่อนเงียบๆ ไม่ค่อยพูด พูดไม่เก่งบ้าง ในคลับเราก็มี มันแล้วแต่คน แต่ไม่ใช่ว่าเค้าไม่ได้เปิดรับใครเลย

ถ้าใครจะคิดว่ามาแล้วไม่มีใครสนใจเลย ผมรู้สึกว่าไม่เป็นไรครับ ถ้าจังหวะเราตรงกัน คงได้คุยกันตอนมิตติ้ง

ด้านคลับเอง มีสมาชิกหมุนเวียนมาเยอะจริงๆ มาแล้วไป มาแล้วอยู่ มาแล้วหาย นานๆโผล่มาอีก มันปกติ ทุกคนมีหน้าที่การงาน
    ปัญหาภายในเราก็มี ด้านการบริหาร พี่ๆที่อยู่มาแต่แรก ใครอยู่มาก็รู้ การงานรัดตัว ไม่ต้องใคร ยกตัวอย่างประธานเราพี่หนุ่ม ใครได้คุยก็ต้องรู้ เด่วมีประชุม เด่วไป ตจว ทีนานๆ
    เสาร์แรกของเดือน ผมเองเป็นคนโทรบอกพี่หนุ่มด้วยซ้ำว่าจัดที่ไหน บางครั้งพี่หนุ่มก็ถามผมเอง ว่างไม่ว่างก็บอก ฝากดูแลด้วย พวกพี่เดย์ก็น่าจะรู้ดี ^^
    แต่ทุกครั้งที่ว่างผมก็เห็นหน้าประธานเรามาตลอก ซัดรถจาก ตจว มามิตติ้ง ซัดรถขากเขาใหญ่มางานพีระ พี่น้องลง จิมคาน่า ตามมาเชียร์ และอีกหลายๆอย่าง

ไม่อยากให้มองแค่ด้านนอกเถียงกันไม่จบ เรามารวมตัวกันไว้เป็นกลุ่มของคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน เป็นเพื่อน เป็นที่หาความรู้ เป็นที่ช่วยเหลือกัน พอแล้ว
    คุยกัน เดินมาหา เดินไปหากัน วันหลังมีมิตติ้งผมจะให้ สมาชิกเก่ารายงานตัวก่อนเลยด้วยเอ้า!!!~
    บอร์ดเราไม่เคยเงียบ แต่พักหลังด้วยอะไรต่างๆ อาจมีขาลงบ้าง แต่แน่นอน มันไม่หายไปไหน ผมรับรอง พี่ๆปูฐานมาดีแล้ว มันจะหายไปเลยหรือแย่ๆสุดเป็นไปไม่ได้
    การมิตติ้งมีหลายๆครั้งที่คนมาเยอะมากๆๆๆ แหละอีกหลายๆครั้งที่คนมา 3-4 คน 3ปีที่ได้อยู่จริง มันมีแบบนี้สลับกันไป ไม่ใช่ว่าพึ่งมีแล้วบอกว่าสมาชิกเราจะหายไป
    คนใหม่ๆที่ได้หมุนเวียนมา อยากรู้แนวทางการแต่ง แต่งกันง่ายๆตัดสินใจกันง่ายๆเนี่ย เพราะ แรกเริ่ม พี่ๆหาข้อมูลมารวมไว้ในบอร์ดกันแทบตาบครับ ผมรับรอง
    ต่างคนต่างนิสัย เรามาอยู่รวมกัน ก็ต้องเข้าหากันน่ะครับ
    ผมรัก sunny-thailand ที่เป็นแบบนี้
    และรถผมสวยก็เพราะบอร์ดนี้

คุยกันเยอะๆครับ ไม่รู้จักกันผมให้ถีบเลยสาสสสสส
    เหนื่อยวะพิมพ์เยอะ 555+

ใครอ่านจบกด like ไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้