อุทาหรณ์ของคนขับเร็วครับ(เสร็จแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 4 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    คงเข็ดอ่ะครับ ไม่โล่งคงไม่กดแล้วล่ะครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
    โดยเฉพาะขับตามรถคันหน้า โดยที่มองไม่เห็นรถคันถัดไปเนี่ย

2. blueday

560
    12
    0
  3. whai

whai New Member Member

9
    0
    0
    ใกล้เสร็จแล้วยินดีด้วยครับ อยากแรงบ้างจัง

4. blueday

560
    12
    0
  5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อย่าลืมดู ช่วงล่าง ด้วยนะ
    ออกมาลองเข้าร้านจับศูนย์ ดูค่า ดูมิติรถ ด้วยนะ

Sent from my iPhone using Tapatalk

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    หล่อๆ แต่ออกมา ต้อง ใจเย็น ขึ้นด้วย เห็นแล้วเสียดายแทน ฮะ

7. blueday

560
    12
    0
    ขอบคุณครับ

ใช่เลยครับ เกือบครึ่งปี ไม่ได้ขับรถ ออกมารอบนี้ เข็ดแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2011
  8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผมก็ใกล้ออกมาล่ะ เปลี่ยนชุดแต่งทั้งคันเป็น ของคุณนุ ชุดใหญ่ เจาะแก้มไฟเลี้ยว แต่สีเดิม

9. blueday

560
    12
    0
    เอารูปมาดูเลย:):):)

10. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    รถเสียซ่อม ได้ แต่คนเสีย ซ่อมไม่ได้นะ ปลอดภัยก็ดีแล้วคะ หายไวไว นะคะ ^^

11. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    อุบ๊ะ... จะเสร็จแล้วววววว:teeth::teeth::teeth:

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    กลับมาหล่อกว่าเดิมนะเนี่ย... :D

13. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
  14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รถเป็นไงบ้างอะคับ

15. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    สวยหล่อเหมือนเดิมยังครับ

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถเสร็จทันไหม วัยรุ่น เสาร์นี้ ๆ :D

17. blueday

560
    12
    0
    อาจจะทัน แต่ของจุกจิกยังเบิกไม่ครบครับ

18. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หล่อจังเลย อิอิ แหล่มกว่าเดิมเยอะเลยคับ

19. blueday

560
    12
    0
    เสร็จแล้วครับ
    วันแรก ออกจากอู่ วิ่งกลับบ้าน น๊อตน้ำมันเครื่องหายกลางทาง เกือบแย่

ดีที่ว่าหลุดใกล้ๆบ้านแล้ว จอดปุ๊บ เครื่องลั่น วาล์วดัง ดับเครื่องเลย(ฝ่ารถติดมาเลยไม่รอเดินเบา) ออกมาดู น้ำมันเครื่อง หยดพื้นติ๋งๆเลย
    เอาแม่แรงยกดู ปรากฏว่า น๊อตอ่างไม่มี สงสัย อู่ ไม่ได้กวดให้แน่น ซื้อน๊อต กะน้ำมันเครื่องมาใส่ โชคดี ที่ปกติครับ

วันต่อมา สังเกตุ เวลาออกตัว หรือ ยกคลัชเร็วๆ มีเสียง กร๊อกๆบริเวณด้านขวาของรถ คิดว่า เพลา แต่เวลาเลี้ยว ซ้ายหมด ขวาหมด ไม่มีเสียง
    คิดว่าน่าจะพวกช่วงล่าง หรือไม้ตีกลองแร๊ค หลวมซักอย่าง อืม... ไปหาพี่ติ่งดีก่า ยกดู เจอเลย น๊อตปีกนกเคลื่อน งอด้วย กันโคลงบิดนิดๆ
    เปลี่ยนปีกนกซะ (จอดไว้วันเสาร์เพราะเข้าไปบ่ายแก่ๆแล้ว)
    วันจันทร์มา พี่ติ่งเอาไปลอง ยังกร๊อกๆอยู่ เอ... อะไรวะ เอ... เครื่องมันเอียงๆ รื้อๆดู อ้าว แสด "เหล็กยึดแท่นเครื่องขวาหัก" กรูว่าแล้ว มันดังไม่หาย
    เครื่องไม่หลุดก็บุญละ แถมอีกแท่นเครื่องด้านหลังฉีก โอยย

ทำเสร็จก็ค่ำพอดี แซ๊ดกลับบ้าน เงียบกริบ

20. blueday

560
    12
    0
    เมื่อวาน ล้าง ขัด เคลือบ เก็บภายนอก นิดหน่อย

ไม่เหมือนใคร เพราะไม่มีตัดหมอก โคมไม่ดำ กระจังสามช่อง (น่าดีใจไม๊เนี่ย อิอิ)

ยังขาดยางขอบกระจกบังลมเส้นตั้งด้านขวาครับ ยังหาต่อไป

ว่างๆจะแกะโคมพ่นดำ กะติดสติ๊กเกอร์ไฟมุมส้มครับ

ขอขอบคุณ

เอเซียประกันภัย (2+)สนับสนุนค่าซ่อม ค่าอะไหล่ทั้งหลาย

หมออาร์ต เจ้าเก่า จัดหาหน้าตัด กะฝาวาล์ว ส่งตรงถึงอู่

อู่เอเพชรปิ่นเกล้า กับงานเชื่อม ตัด ปะ ทำสี

ติ่งเซอร์วิส กับงานช่วงล่างที่ไม่คาดคิด ในราคาเบาๆ ช่างดำที่นอนอยู่ใต้ท้องรถผมได้เป็นวันๆ

คุณเอกWash Me คาร์แคร์ ประชาอุทิศ เก็บงานภายใน ภายนอก ขัด เคลือบสี ล้างห้องเครื่อง งานละเอียดราคาเกินคุ้ม

และสำคัญที่สุด เพื่อนๆพี่ๆSunny Thailand ที่แนะนำและให้กำลังใจ ผมคงไม่มาถึงจุดนี้ หรือคงขายรถไปแล้ว ถ้าไม่มีที่นี่ ขอบคุณมากครับ

สุดท้ายนี้ ขอฝากไว้ครับ "ความประมาท เป็นหนทางสู่ความชิบหายครับ"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
  21. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ยางเส้นตั้งนี้ เบิกใหม่ หรือว่าจะหามือสองอะครับ ถ้าเบิกใหม่ ผมเคยไปเบิกที่วรจักรอะครับ ยังมีขาย เส้นนึงพันก่าๆ ได้มั้งครับ

22. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เรียบร้อยสมบูณณ์ ^^ สวยครับ

23. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กลายพัน กันหลายเลยนะนี่ อิอิ งดงามๆ

24. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    โชร์อินเตอร์ แหล่มๆ

25. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    N15หล่อๆ อีก1คัน

26. blueday

560
    12
    0
    โทรไปหลายร้านครับ ของไม่มีเลยครับ มือ1มือ2ผมเอาทั้งนั้นครับ

อยากได้ตัดหมอกแบบนี้บ้างอ่ะครับ หาได้ที่ไหน ขับไกลๆข้ามคืน มันอุ่นใจครับ

27. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ชอบโลโก้บนฝากระโปรง (อันนี้ตรงรุ่น หรือติดเองครับ)

กะ ชอบที่มีเว้าชายกันชนด้านล่างขวา (ไม่แน่ใจว่าเพื่ออะไรครับ)

:D:D

28. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    รู้สึกว่าจะใส่กันไม่ได้น่ะคับ ช่องมันเล็กไปหน่อย ไม่รู้ว่าของตรงรุ่นเค้ามีรึป่าว แต่ไม่เคยเห็นเหมือนกันคับ ไม่งั้นก็คงต้องหางามๆมาทำขา จับยัด ^ ^

29. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไฟตัดหมอกรุ่นนี้ จะมีไฟกลม ๆ ดวงเล็กนะครับ เป็นตัว van

30. whai

whai New Member Member

9
    0
    0
    ถึงขาวแต่ดูแล้วเงาดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้