รถบรรทุกนสพ.ไทยรัฐ มีใครเคยไล่ทัน หรือวิ่งนำลิ่วๆเลยไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 28 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    เคยขับตามดูแบบห่างๆ พี่แกวิ่งมันส์มั่กๆ คับ ได้ยินเสียงท่อนี่ กดเป็นมาๆ ไม่มีเหี่ยวเลย แรงจิงๆ อิอิอิ

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ของเค้าดีจิงๆคับ

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เคยเห็นรูปรถไทยรัฐชนบ้างไหมหละคับ.....

แต่ที่ผมสงสัยนะไม่ใช่เรื่องรถหรอกนะ

แต่เป็นเรื่องต้นทุนกำไรมากกว่า...รถวิ่งขนาดนี้น้ำมันต้องแดกมากกกกแน่

แถมค่าบำรุงรักษารถก้อสูงอีกก....มันได้กำไรคุ้มจริง ๆ หรือนี่

แต่ถ้าไม่คุ้มเขาคงไม่รวยขนาดนี้หรอกมั้ง 5 5 5

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เคยเห็นรูปรถไทยรัฐชนบ้างไหมหละคับ.....

แต่ที่ผมสงสัยนะไม่ใช่เรื่องรถหรอกนะ

แต่เป็นเรื่องต้นทุนกำไรมากกว่า...รถวิ่งขนาดนี้น้ำมันต้องแดกมากกกกแน่

แถมค่าบำรุงรักษารถก้อสูงอีกก....มันได้กำไรคุ้มจริง ๆ หรือนี่

แต่ถ้าไม่คุ้มเขาคงไม่รวยขนาดนี้หรอกมั้ง 5 5 5

แก้ไขล่าสุด: 30 มกราคม 2011
  5. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ไม่ต้องไล่เลยครับของเค้าดีจริงผมเจอผมก้อลงซ้ายหั้ยพี่เค้าเลยครับ...........

6. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ผมเจอก็หลบให้เค้าผ่านไปโดยดี

น่าจับมาลงคลอง 5บ้างนะ อยากรู้ว่าจะได้ซักกี่วิ

7. balloon001

balloon001 New Member Member

50
    0
    0
    ต้อมยอมให้เค้า เจ๋ง จิงๆ

8. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เอารถสไลด์ไปโม มั่งดิ .. จะได้ไล่ทัน 5555

9. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ผ่านหน้าร้านผมทุกวันคับ เค้าจะมาวิ่งช่วง ตี 2-3 ขึ้นเชียงใหม่ เสียงจะไม่เหมือนรถบรรทุกทั่วไป เสียงคล้ายๆกับรถบรรทุกขนเหมืองเเร่

10. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่เคยเจอแฮะ อยากลองดูมั่งจัง ^_^

11. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    แรงจิงคับ แช่กันแบบยาวๆ

12. tonmint77

tonmint77 New Member Member

8
    0
    0
    เจอประจำเส้นนครนายก-ประจันตคาม ผมว่าเขาขับรถดีนะ ดีกว่าพวกมีไซเรนมีคนเจ็บแค่ขาถลอกก็มุดเอาเป็นเอาตาย

13. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    แพ้ความแรงถ้าเจอเค้าต้องให้นำไปก่อน ปล่อยให้เค้าตายในหน้าที่ดีก่า

14. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
  15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ไม่ค่อยเจอครับ เคยเจอแล้วมีประสพการ์ณไม่ดีกับพวกนี้ ขออย่าได้เจอพวกนี้อีกเลย ไม่ชอบจริงๆบางคันก็ทรามเกิ๊นงาม เข้าใจครับว่าเรื่องงาน แต่บางทีมันจะเดือดร้อนคนอื่นเค้า

16. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    พี่เขาใช้เครื่องอะไร
    เคยเจอที่บนเขาภูพาน
    ก็ให้พี่เขาแซงไป
    แต่ลีลาการขับมันจริงๆเอี๊ยดเกือบทุกโค้ง

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    กลัวประชาชนไม่ทันข่าวสาร

18. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เจอรถยี่ห้อไทยรัฐ ก็หลบดีกว่าวุ้ย

ได้ยินได้ฟังได้อ่าน ชักจะหยอง ๆ

19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มืออาชีพ จริงๆ โอวว

20. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    สงสัยอีกอย่าง ลากยาวๆเป็นร้อยๆกิโล เครื่องเค้าไม่พังหรือไงครับ เห็นว่าเครื่องเทอร์โบนะเนี่ย บูสท์เต็มตลอดขนาดนี้ ไหงมันอึดจังหว่า..

21. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถโรงพิมพ์ทุกคัน แบบที่พี่ข้างบนบบอก โมเครื่อง โอเวอฮอลล์ตามระยะ รถท่านผอ.ยังแรงเลย

22. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8
    จำได้เคยได้ยินข่าวตกร่องกลางถนนเหมือนกัน แต่เข้าใจว่างานสไตล์นี้ เน้นทำเวลาเป็นสำคัญครับ
    หลายปีก่อนนั่งรถเมล์สาย 30 เคยคุณกับลุงขับรถเมล์ เค้าก็เคยขับรถส่ง นสพ.ไทยรัฐมาก่อน ไปมาทั่วประเทศเหมือนกัน ตอนหลังแก่แล้วอยากทำงานใกล้บ้าน เลยลาออกมาขับรถเมล์แทน :)

http://www.wish-mania.com/modules.p...pic&t=28663&postdays=0&postorder=asc&start=15

"รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐไม่ได้มีเจตนาจะแข่งกับท่านหรอกครับ แต่ว่าเป็นเพราะกฏระเบียบที่เค้าตั้งไว้ต่างหาก คนขับต้องเลยขับรถอย่างที่ท่านเห็นทุกครั้งแหละครับ รถที่นี่เค้าทำมาเต็มสูบทุกคันครับ คืนนึงมีออกสายยาวทั้งหมด 9 คัน ถ้าเป็นวันหวยออกจะวิ่ง 12 คัน รถทุกคันจับเวลาวิ่งหมด ที่ตำรวจเค้าไม่อยากจับก็เพราะว่าเห็นเป็นรถส่งข่าวสารครับ คนขับทุกคนเค้าคัดมาเป็นอย่างดีทุกคนครับ ต้องชำนาญเส้นทาง รักษาเรื่องระเบียบเวลา ต้องขออภัยด้วยนะครับหากบางครั้งขับอย่างที่เห็น จากพวกเรา พขร.รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐนะครับ"

คนขับมาตอบเองเลยครับ :D

แถมอันนี้อีกอัน - http://www.truckfanclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=11873

23. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รถติดๆ พี่เค๊ายัง รูดขวา
    มีบังให้กันด้วย 8.30น.(จอดติดเวลาอยู่) มอเตอร์เวย์-พระรามเก้า-ดินแดง เลี้ยงขวาวิภาวดี ... เจอทุกวัน วันละสามคัน :D

24. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ผมว่าเขาคงต้องทำเวลาหนะครับ รีบไปส่ง ข่าวส่งช้าก็เป็นข่าวเก่าไปแล้วครับ

25. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เจอทีต้องหลบซ้ายให้เขาแซงไป เพราะพี่เค้ารูดขวามายาวๆๆๆ

คงต้องบอกให้เค้าตัดสติกเกอร์แปะคำว่า
    " ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง "

26. @4ดอ@

@4ดอ@ New Member Member

9
    0
    0
    ไม่ใช่แค่ไทยรัฐ ข่าวสดก็ไม่แพ้กันนะ หุหุ

27. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    วันนั้นขับตามรถผม140ยังไม่ทันเลย เสียงนี้วี๊ดๆตลอดทาง

28. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ไม่นึกเลยนะครับว่าจะมีคนมาโพสเรื่องรถไทยรัฐในนี้ด้วย เออ ก็มีคนคิดเหมือนเราเยอะอยู่นี่น่า ผมเจอประจำ แต่ไม่ใช่รถส่งหนังสือพิมพ์นะครับ แต่เป็นรถ 6 ล้อ 10 ล้อ สีเขียวๆ เหมือนรถทหาร บนถนนบางนาตราด เวลา เขาวิ่งไปเอากระดาษตามท่าเรือ หรือท่านอก ต่างๆ พี่แกวิ่งกันอย่างกับว่า ถนนนี้ของกูคนเดียว วิ่งขวา ความเร้วโคตรสูง แช่ยาวๆ เลนต์ขวา อย่างเดียวเท่านั้น ผมไม่เคยเห็น ตำรวจคนไหนกล้าเรียกเลย โอ้แม่เจ้า ทีหลังจะอาติ๊กเกอร์ ไทยรัฐ มาติดรถมั่ง สงสัยจะดีแฮะ

29. Xacti

Xacti New Member Member

25
    0
    0
    เค้าวิ่งทุกวัน ชำนาญเส้นทางครับ ไม่แปลกที่เค้าจะไปเร็วกว่าเราเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้