ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์รถตู้ชนกันบนโทลเวย์นะคับ กระทุ้เศร้าก่อนสิ้นปี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 28 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ประเด็นคือทางด่วนที่เราใช้ๆกันมันดีพอแล้วหรอคับ

ถ้ามันไม่ตกไปง่ายๆแบบนี้หรือทางดีกว่านี้ อาจจะไม่มีคนตายเลยก็ได้นะ

เกิดเหตุบ่อยซะจนน่าคิดว่า จริงๆแล้วส่วนนึงที่ผิดคือทางด่วนด้วยหรือป่าว

ส่วนเรื่องแพรวาจะว่าเค้าเลวก็เกินไป เค้าไม่ได้ตั้งใจถ้าผิดคือไม่เหมาะสม ไม่เหมือนหมูแฮมและลูกนักการเมืองอันนั้นระยำกว่าเยอะ

ปัจจุบันก็ไม่มีใครตามข่าวซะละ ลืมกันง่ายจริงๆ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองดูจากภาพแล้วลองนึกจำลองว่า ถ้าเราขับรถอยู่แล้วโดนป้ายตูดเข้ามาแบบนี้ จะเกิดอะไรขึ้นครับ
    ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบได้ว่าจริง ๆ มันเกิดอะไรขึ้นระหว่างรถสองคันนั้น แต่กรณีภาพแบบนี้คงพอดูกันออกนะครับ

ขอบคุณภาพจาก internet และขอไว้อาลัยให้กับคนดี ๆ ที่ต้องจบชีวิตลงครับ

4. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    RIP...

5. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เสียใจด้วยครับ

7. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ เห็นภาพต่างๆแล้วเศร้าใจ

8. อาการรถตู้ น่าจะประมาณรถคนร้ายที่โดนรถตำรวจชนด้านท้าย(เวลาที่โดนไล่ล่า) ขนาดคนร้ายส่วนใหญ่จะรู้ตัวอยู่แล้วเตรียมแก้อาการรถอยู่แล้ว ส่วนใหญ่ยังกลิ้งทุกคัน แล้วนี่คนขับรถตู้ไม่รู้ตัวมาก่อน แถม โดนชนด้วยความเร็วขนาดนั้น ต่อให้ขับมาแค่ 40 แต่แรงส่งมากขนาดนั้น ยังไงก็ แก้อาการยากครับ... ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับทุกครอบครัวด้วยนะครับ...

ปล. ผมแค่สงสัยในข่าวแรกๆว่า คนขับ รถเก๋งก็บาดเจ็บ สาหัส สาหัสตรงไหนง่ะครับ ....

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ดูในคลิปหน้า 2 แล้ว
    มันเกิดอะไรขึ้นครับ ก่อนชน

เห็นรถเก๋งเสียอาการอยู่แป๊ปนึง
    แต่ไฟหน้ารถมันจ้าเลยทำให้มองไม่เห็นรายละเอียดเท่าไหร่

10. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และขอร่วมไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ

11. Huj

Huj Guest

0
    0
    0
    อยู่ดีดีจะเปลี่ยนเลนทำไหม
    สาเหตุน่าจะมาจากbb

วัยรุ่น ตามใจ มีผมต่อสังคม

12. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ ยังไงขอความยุติธรรมกับผู้เสียชีวิตในคดีนี้ด้วยนะครับ

13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    RIP ครับ

14. suede

suede Member Member

565
    17
    18

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตอนนี้มีประเด็นใหม่มาแระครับ
    1.รถตู้ดัดแปลง บรรทุกคนเกิน
    2.เข็มขัดนิรภัยในรถตู้คาดกันรึเปล่า
    3.รถตู้เปลี่ยนเลนกระทันหัน
    เฮ้อ!ผมล่ะเซ็งจริงๆ

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคึรับ
    ผู้เสียชีวิตแต่ล่ะท่าน ไม่ใช่ย่อยๆทั้งนั้น...

สงสัยงานนี้ต้องพึ่งสื่อเมืองนอกซะแล้วมั้ง...

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ใช่ ๆ เล่นบีบีอยู่รึเปล่า .. มองแต่โทรศัพท์เงยหน้ามาเจอรถตู้พอดี

18. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0

19. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมก็คิดแบบนี้นะคับพี่ แต่ออกข่าวว่าหักหลบแล้วเสียหลัก แถมเซ็นเซอร์นามสกุลอีกแมร่ง

21. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    RIP เสียดายอนาคตทุกคนเลย

22. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    บนทางด่วนระวังๆกันหน่อยนะครับ แบริเออร์มันเตี้ยลงๆยังไงไม่รู้

เห็นแต่เทพื้นขึ้นมา ไม่เห็น ทำให้แบริเออร์มันสูงตามมาด้วยเลย

เกิดอะไรขึ้นมา ผมว่าซัก150-160บินแน่นอน

23. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    เป็นเหตุการณ์ที่น่าเศร้าส่งท้ายปีเลยครับ

แต่ที่น่าเสียใจกว่าคือหลาย ๆ สื่อกำลังเบี่ยงประเด็น...

24. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตด้วย

สิ่งที่อยากจะบอกก็คือว่า ให้ท่านๆ ลองคิดถึงใจเค้าใจเราดู
    ถ้าคุณเป็นคนขับซีวิค คุณจะรู้สึกยังไง คุณควรจะต้องทำยังไง
    แล้วกลับกันถ้าคนเป็นญาติผู้เสียชีวิต คุณจะรู้สึกยังไง

อย่าไปตามกระแสสื่อมากนัก เดี๋ยวนี้เอะอะอะไรก็ คนไทยเกินล้านคน ห่าเหวอะไรไม่รู้

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ถูกต้องงงง บางครั้งถ้าเหตุการณ์เกิดขึ้นกับเราเอง เราอาจจะต้องทำเช่นเดียวกัน

ทุกอย่างถูกกำหนดขึ้นมาแล้ว มันจะต้องเป็นไปในแบบที่ควรจะเป็น ขอเพียงทุกฝ่าย ทำหน้าที่ของตนอย่างดีที่สุด พอแล้ว

26. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาเสียใจอีกรอบ
    ผู้เสียชีวิตนี่ ทรัพยากรของชาติทั้งนั้น

ขับรถระวังกันด้วยละกันครับ อย่าซิ่งกันนักเด้อ
    อุบัติเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการขับรถเร็วเกินกำหนด ระวังให้มาก ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้