ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์รถตู้ชนกันบนโทลเวย์นะคับ กระทุ้เศร้าก่อนสิ้นปี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 28 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

3. skyline

skyline New Member Member

11
    10
    0
  4. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เห็นภาพข่าวแล้วหดหู่มากครับ

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

6. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
  9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห็นแล้วเครียด * ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

10. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผู้โดยสารรับเคราะห์ เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

คุณก็ดูกันเองแล้วกัน ว่าสังคมควรประนามใคร

ผมล่ะอยากให้สังคมมาเห็นอีกมุมๆๆนึงในห้องเช่าเล็กๆๆ

ยังมีเด็กน้อย3คน ซึ้งยังไม่รู้ว่า พ่อกับแม่ไปไหน(ลูกคนขับรถตู้)

ยังไม่ทราบว่าแม่นั้นเสียชีวิตแล้ว ส่วนพ่อนั้นโคม่า ภรรยาเป็นคนขับ ส่วนสามีเธอนั้งรถไปด้วย

ตอนนี้เด็กเหล่านั้น ก็มีแค่คนขับรถตู้มั่นคอยแวะไปดูว่าเด็กนั้นกินข้าวแล้วหรือยัง

ผมไม่อยากให้เรื่องนี้เงียบไป .....วันนี้ดูข่าวตำรวจก็ยังไม่ได้ตั้งข้อหาได้ๆๆกับคนขับรถเก๋ง

ผมอยากขอความเป็น ธรรมแก่ครอบครัวนี้ด้วยคับ แล้วครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยคับ

ทุกๆๆสังคม มีทั้งคนดี แล้วไม่ดี สังคมรถตู้ก็เช่นกัน มีทั้งดีแล้วไม่ดี

100ที่มา แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายเสมอไปคับ ขอบคุณคับ

13. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ๊RIP ครับ

14. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สรุปแล้วลูกใครครับ นามสกุลอะไร ผมอยากรู้จริงๆนะเนี่ย แล้วอยากรู้ด้วยว่าจะจบยังไง หรือว่าเดี๋ยวเรื่องก็เงียบ ดีเนอะ!ขับชนคนตาย8คนไม่รู้สึก-รู้สาอะไรเลย เห็นว่าไม่มีใบขับขี่ด้วยไม่ใช่เหรอครับ เป็นเราๆบ้านๆเหรอป่านนี้นอนคุก+กินข้าวผัด+โอเลี้ยงไปแล้ว ประเทศไทย"I LOVE YOU"

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    RIP ครับผม

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตบนรถตู้ทุกคนและกันครับ RIP

ไม่ขอออกความเห็นและกัน Please see this picture and clip below

http://www.youtube.com/watch?v=olzdVbX85xc&feature=player_embedded

ชอบรูปที่กด BB ครับ +1 ให้ไม่รู้ว่าโทรหา หรือ แทค นะครับแต่ทีแน่ๆ เห็นแล้วจี๊ดครับ She Chill นะ 555+ ชอบครับ +1

เห็นแล้วรู้สึกแย่นะ ตาย 8 แนะ

ที่สำคัญผมอ่านในเวปหลายๆเวปประวัติคนนึง แม่ขายพวงมาลัย และได้ทุนกพ. ไปต่อ อังกฤษ ผมรู้สึกเสียดายอะ
    แม่งความใฝ่ฝันผมเลยอะ แต่ผมศักยภาพ+องค์ความสามารถ ไม่พอที่จะขอทุนไปเรียนอะ (เก่งไม่พอ)

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมใช้โทลเวย์ทุกเช้า

มีความเห็นว่า ถนน มีส่วนเสริมแรงให้เกิดอุบัติเหตุครับ

รอยต่อถนน กระแทกมากๆ

อยากให้ไปลองขับเลนซ้าย กันดู

เริ่มจากหลักสี่ถึงทางลงลาดพร้าว

จะพบว่าช่วงล่างรถคุณจะสะท้านทรวงครับ

ซึ่งถ้าได้ดูคลิป จะเห็นว่า รถเก๋งเสียอาการแบบผิดธรรมชาติมาก

มันต้องมีอะไรมากกว่า ขับเฉยๆแล้วเไปเกี่ยวกัน

ซึ่งเมื่อเช้านี้เอง ลองขับเลนซ้าย เจอถนนเข้าไป เกินสงสัยในใจเลย

ว่า ถนน หรือป่าว ที่ทำให้รถเก๋งเสียหลัก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2010
  17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ .. เหตุการณ์ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น

19. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ท่านใดดูภาพในกล้องวงจรปิดแล้วบ้างครับ
    ผมว่ามันตั้งใจจะป้ายตูดรถตู้เลยนะ ฆาตกรชัด ๆ

20. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขอไว้อาลัยแด่ผู้ที่จากไปครับ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไหนคลิปอะ .. ผมดูแล้วแต่ไม่ชัด

22. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ไอ้หนูเอ่ย รู้ตัวไหมว่าทำให้คนดีๆ เค้าหมดอนาคตเพราะความประมาท ของหนูอ่ะ

23. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    เรื่องข่าวผมไม่แสดงความคิดเห็นอะไรละกัน เพราะมันเป็นอุบัติเหตุ คงไม่มีใครอยากให้เกิด แต่มีความรู้สึกว่าทำไม รถตู้มันบอบบางจัง ยับเป็นกระดาษเลย กะอีกข่าวนึงก็เหมือนกัน วีโก้เละแบบกระจาย มีความรุ้สึกว่ารถสมัยนี้ ไม่ปลอดภัยเลยย

ป.ล. ผมเป็นอีกคนนึงที่ยังไม่มีใบขับขี่ แต่แต่ละคนมันก็ไม่เหมือนกัน อย่าประมาท และคำนึงถึงชีวิต ความปลอดภัยดีที่สุด คนที่มีใบขับขี่แล้วก็พึงระวังขับรถให้ดี ทำอะไรนึกถึงชีวิตไว้ก่อนอย่าให้เกิน

24. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0

25. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ขอไว้อาลัยครับ ดูในข่าวแล้วรุ้สึกสลด

26. aek7176

aek7176 New Member Member

58
    1
    0
    เงิน+อำนาจ+บารมี (มีให้มากกว่าคู่กรณีที่มีปัญหาเท่านั้นจบสำหรับ.........นี้)
    น่าเศร้าใจ

27. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียในเหตุการณ์ที่ไม่มีใครอยากให้เกิดคับ

28. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

-----------------------------------------------------

ประเด็นตอนนี้ไปตกอยู่ที่คนขับชนและนามสกุลของเค้า

29. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ดูข่าวแล้วน่าสงสารมากๆ

30. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คิดดูแล้วกันอุบัติเหตุเกิด แม่งยังยืนกดBB

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้