ถ้าโดนคันข้างๆเปิดประตูกระแทกโดนจะทำไงกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Neung_Donmuang, 6 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ทำใจครับ เขาคงไม่ได้ตั้งใจ

2. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    ให้อภัยครับ ไม่มีใครตั้งใจทำหรอก แต่อยู่ที่ว่าเค้าประมาทเลินเล่อมากกว่า..
    แต่ถ้าเป็นผู้หญิง ไม่ขอโทษก็ได้ แต่เอาเบอร์โทรมา....จะได้นัดไปเคลียร์วันหลัง อิอิ

3. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมว่าน่ะ มันควรมีสำนึกกันบ้าง ก่อนจะเปิดประตู ว่าจะไปโดนรถคนอื่นรึป่าว

4. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    เคยโดนเหมือนกันคับ ส่วนใหญ่เป็นพวกไร้มารยาทไม่ค่อยขอโทษ

5. มองหน้าคับ
    ผมโดนบ่อย เลย ลงมาทัมเฉย ไอ้เราก็นั้งอยู่ในรถนึกว่าคงไม่เป็นรอย พอไปดูเป็นรอยคับบบบบบบบบ
    ทัมไงได้เขาไปแล้ว เซงงงงงงงงงงงงงง.............

6. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใช่ครับ เจอแต่แบบนี้

7. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    อ้าเจอมากะตัว เปิดมากระเทกรถเราดังปึ๊ง ไม่ขอโทษ ลงไปเรียกมันก็ทำแอ๊บแบ๊ว ไม่ขอโทษอีก รีบหนีไปอย่างเร็ว สุดท้าย ไม่ไหวแล้วกรู กรีดแมร่งทั้งแถบเลย (เลวไปไหมเนี๊ยะเรา)

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมเคยไปจอดรถไว้ พอกลับ อ่าว กำ..... บุบซะอย่างั้น กำ .....ครับ จับมือใครดมก้อไม่ได้
    เพราะไม่อยู่ในเหตูการ ผมงี้ อย่างเซ็ง.....

แต่ถ้าอยู่ในเหตุการ ผมว่ามันก้อขึ้นอยู่กับว่า เค้าเปิดมาโดน แล้วเค้าทำอาไรต่ออ่ะ
    ถ้าดี ก้อ OK ว่ากันไป ถ้าไม่ดี ก้อ จัดปาย ......

9. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ถ้าเป็นรอยประกันอย่างเดียวคับ ขี้เกียจพูดมาก

10. NotZZaa

NotZZaa New Member VIP

85
    2
    0
    ผมเคยเจอประมาณว่า

มากัน3คน สามี+ภรรยา+ลูกยังเล็กอีก1 ส่วนตัวผมนั่งคุยโทรศุพท์อยู่ในรถ

คุณสามีอุ้มลูกเดินลงมาหน้ารถรอคุณรภรรยาจะไปจิฟฟี่ ส่วนผมกะลังสตาร์ทรถ

คุณภรรยาเปิดประตูมากะแทก...คุณสามมีอึ้ง(เกือบทำลูกหล่น) ส่วนผมอึ้งกว่า

ผมบอกว่ากะลังจะถอยครับ คุณสามีว่าคุณภรรยาว่าเปิดประตูไปชนเค้า

คุณภรรยาตอบกลับมาขณะที่กำลังลงจากรถว่า"ไม่โดนค่ะ...ไปได้เลย...ไม่โดนจิงๆ"แล้วคุณภรรยาก็เดินไปเลย ปล่อยให้คุณสามีกับผมจ้องหน้ากันซักพัก แล้วคุณสามีก็ยิ้มให้ แล้วก็ไป

จนวันนั้นถึงวันนี้ ผมยังจำคำคุณภรรยาได้ขึ้นใจ"ไม่โดนค่ะ...ไปได้เลลย...ไม่โดนจิงๆ"พร้อมกับโบกรถให้ผมรีบออกไปซ่ะที

11. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0

เหอะๆๆๆๆ เจอคนแบบนี้ เซ็งเลยครับ
    จะกรีดรถเขาก็เกรงใจสามี

ผมยังไม่เคยเจออ่ะครับ ปกติเวลาจะลงรถถ้ามันจะติดรถคนอื่นก็เอามือรองไว้อ่ะครับ

แต่ถ้าเจอจริงๆ คง.....ดูอาการ ถ้ามันเดินหนีก็รอให้มันไปพ้นหูพ้นตาก่อนแล้วค่อยละเลงรถมันครับ

12. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เป็นผมฟาดเคราะห์คับ แต่ผมก็ไม่เคยไปทำใครนะ เวลาเปิดเอามือล๊อคสันไว้ กันไว้อ่ะคับ รถใครใครก็รัก
    แต่ถ้าเจอจริงๆขอโทษซักคำ ผมก็ หายโกรธคับ

13. ยังดีที่รถผมมีคิ้วประตูรถ ไม่งั้นรอยเต็มประตูเลย..

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถ้าเค้าเปิดมาโดนแบบไม่ตั้งใจ เราก้อไม่โทดเค้าอะ ทั้งๆที่เค้าไม่พูดขอโทษนะ

เพราะเรา ก้อเคยเปนคนที่เปิดประตูโดนรถคนอื่นเหมือนกัน แต่ไม่ได้ตั้งใจอะ ที่จอดรถมันแคบจิงๆ เหอะๆ

แต่เรา ก้อพูดขอโทษในใจอ่ะ ดีนะเค้าไม่อยู่บนรถ อิอิ

แต่ถ้าเจอแบบว่า เราอยู่บนรถ แล้ว เค้าเปิดประตูกะแทก เข้ามา

เราก้อจะเปิดกระจกดูตรงประตูเรา่ก่อน

แล้วถ้าเค้าหันมามองหน้าเรา แล้ว ทำหน้า ตึง ใส่ ก้อจะทำหน้าตึง ใส่มั่ง
    555+

15. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ลงไปดูรถก่อนเลยครับ ท่ารถบุบ ก็ถึงไหนถึงกัน แต่ถ้ารถไม่เป็นไร แค่ทำขอโทษคำเดียวก็พอแล้ว

16. nongmavaw

nongmavaw New Member Member

15
    2
    0
    ผมเคยโดนมันบอกไม่โดนเลยด่าแม้งเลย

17. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เคยเจอแต่พวกจอดแล้วผมขึ้นรถไม่ได้อ่ะถ้าพอจะเบียดเข้าไปได้ก็แค่บ่นกับตัวเองนิดหน่อยแต่นี่เข้าไม่ได้เลย ต้องขึ้นจากฝั่งซ้ายมาก็เลยต้องจัดให้ซะหน่อยด้วยการเปิดประตูกระแทกหลายๆครั้งจนกว่ารถมันจะบุบนั่นแหละถึงจะพอของเราไม่เป็นไรหรอกเพราะขอบประตูมันเป็นเหล็กพับ 3 ชั้นยังไงก็ไม่รู้สึก

18. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ดูเจตนา ดูวาระ ดูโอกาส ดูมารยาท

ถ้าไม่มีสักอย่าง รอเอาคืน

19. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้ามองหน้าแล้วไม่ขอโทดนะ

ถ้ารถประกันชั้น 1 แล้วเราว่าง ๆ ไม่มีอารายทำต่อ

ก้อหาเรื่องแม่มไปเรยสะใจดี :D

20. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    ของผมเคยโดนครั้งสองครั้ง เป็นคุณป้านั่งฝั่งข้างคนขับ

จอดเอาหน้าทิ่มคู่กันในปั๊มน้ำมัน หน้า 7 11

คุณป้าคงไม่เห็นว่าผมนั่งอยู่ในรถ แกก็เปิดประตูมากระแทกแรงพอสมควร

ดูจากลักษณะการเปิดแล้วมันเป็นนิสัยประจำตัวแน่ๆครับ คือไม่ได้ดูหรือคิดจะระวังเลย

คงมีคนโดนแบบผมมาเป็นร้อย เป็นพันคัน เพราะฝีมือคุณป้าแกแน่ๆ

ผมไม่โวยวายนะครับ ใช้วิธี เปิดประตูรถลงมายืนดูรถเราเลย แกเห็นเข้าก็คงเกิดจิตใต้สำนึกน่ะครับ ลงมาขอโทษ ก็โอเคครับ ขอโทษก็จบ แต่ต้องแสดงอาการให้แกเห็นบ้างว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่ควรทำนะ

21. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48

แน่นอนสุด ๆ :D:D:D

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    1. ดูปฏิกริยา ว่ามีขอโทษ หรือ กริยาที่รู้ตัวบ้างมั้ย สำนึกมั้ย ก็ปล่อยวาง ถ้าไม่มี

2. ลงไปบ่น คงจะพูดดีๆ ถ้ายอมรับ ขอโทษ ก็ปล่อยวาง ถ้าไม่มี

3. เดินกลับไปที่รถโดยไว กระแทกแม่มคืนแรงๆ ถ้ามันกลับมีปัญหา

4. ชกแม่มซักตั้ง ถ้าเป็นผู้หญิง ให้เมียตบ :D

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ทุกครั้งที่โดน คือ ส่วนมากเค้าไม่เคยระวังเลยครับ แบบว่ากูจะลงอย่างเดียวไม่สนใจอะไรทั้งนั้น รู้ว่าไม่ได้ตั้งใจ แต่ทำไมไม่รู้จักระวังบ้างล่ะครับแค่มองแล้วก็ค่อยๆเปิด ถ้ามันชิดกันจริงๆเปิดมาจนชนก็ได้ครับ แต่ไม่ใช่เปิดอย่างแรงมาโดนรถเรา หลายๆครั้งเปิดมาโดนปุ๊บพอเราหันไปมองปั๊บก็ได้แต่ทำหน้าเจี๋ยมเจี้ยมแล้วก็พยักหน้าขอโทษ โอเคให้อภัยครับไม่ติดใจ เค้าคงไม่ได้ทันระวังหรือไม่ได้ทันตั้งใจ

*แต่เคยเจอเด็ก(วัยกำลังซนโคตรๆ)ลงจากรถปิ๊กอัพ4ประตู มันเปิดอ้ามาก่อนครึ่งนึง แต่แล้ว.. ไอ้เด็กอีกคนที่นั่งอยู่ด้านในมันพลักไอ้เด็กคนที่เปิดอ้าออกมาก่อนครึ่งนึง.. เท่านั้นล่ะครับ ปั้งงงง!! ตกใจมากหันไป ไอ้เด็กที่เป็นคนผลักมันก็วิ่งจู๊ดดด.. อ้อมไปอีกทางนึง ส่วนไอ้เด็กคนที่ถูกผลักก็ปิดประตูแล้วเดินหน้าเอ๋อๆตามไอ้เด็กคนนั้นไป พ่อแม่มันก็ไม่รู้เรื่อง ได้ยินแต่เสียงว่า.. " อย่าวิ่งสิลูก เดี๋ยวรถชน " แล้วก็ไปจูงมือเดินเข้าห้างอย่างสบาย แต่ขณะที่พวกเค้ากำลังเดินจูงมือกันอยู่นั้น.. ไอ้เด็กคนที่ถูกผลักมันดันหันมามอง เราก็ทำท่ามือชี้ไป(แกล้งทำท่าทางดุ) ไอ้เด็กคนนั้นมันก็หันกลับไปอย่างรวดเร็ว พรึบบบ~ :D

และสุดท้ายคืออะไรรู้ไหมครับ ผมว่าทุกท่านก็คงจะรู้???

โอ้ว.. แม่จ้าวววว!! สีรถถลอกและก็ลึกด้วย

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอโทษสักคำจะไม่คิดไรมาก

เจอพวกหน้ามึนๆ นี่ สิ

25. ถึงรถจะเก่าแล้ว แต่ก็เซ็งเหมือนกันคับ บางคนเปิดมาโดนยังทำหน้าตาเฉย อย่างงี้มันน่าXXX

26. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ต่อย หรือไม่ก็ลงไปเตะประตูให้บุบ

27. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    คำขอโทษช่วยได้เยอะครับ ผมถ้าไปจอดชิดใครมากๆจะลงรถอย่างระวังที่สุด แทบจะแขม่วพุงตัวลีบออกมาเลย

28. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    เป็นผมคง ขอคุยกะคนที่เปิดโดนรถเราอะครับ

29. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ขั้นแรกต้องดูความตั้งใจ ว่าไม่ได้ตั้งใจ หรือ มักง่าย ดูสีหน้า

ส่วนมากที่เจอก็จะเป็นลงจากรถตามมันเลย แล้วก็ลากกระเป๋าใบใหญ่ๆ

กระแทกรถมันให้เห็นรู้ตัวกันไปเลย.. (ปกติเวลาลงจากรถจะเอากระเป๋าขนสำมภาระออกไปด้วย >.<)

เคยเจอพวกไม่รู้ร้อนรู้หนาวหมือนกัน แม้ว่าจะแกล้วด่าคุยกับเพื่อนเสียงดังๆให้ได้ยิน เซ็งมากๆ (หน้าด้านจิงๆ)

แต่เจอคนขอโทดก็บ่อย ส่วนมากจะเป็น วัยรุ่นซะมากกว่า ที่ขอโทด -*-

30. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ล้อเล่น ถ้าขอโทษและไม่บุบ ไม่เป็นไรคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้