ถึง ek สีขาว ล้อขาว กันชนหลังเจาะรูเยอะๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ari, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    สังคมงดงาม จิตใจงดงามรู้จักให้อภัยกันและกัน แต่!!!! ว่าแต่ว่า ถ้าคิดว่าเจ๋งและแรงจิง ผมว่า น่าจะข้ามรุ่น หรือ ข้ามค่าย อัดกัน มัน และ สะใจกว่า เยอะนะ ครับ อันดราย ชีวิตมัน หยอดเหรียญเล่นใหม่ เหมือน เกมส์ไม่ได้นะครับ !!!

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    โทรคุยกับเจ้าของ log in แล้ว tonferio ไม่ได้คิดและพิมพ์ คนคิดและพิมพ์ไม่ใช่ toferio
    อย่ามาตุ๊ดครับ!!!! เรื่องของบุคคลนะเรื่องนี้ ที่ไม่บอกสติ๊กเกอร์ชื่ออู่เพราะกลัวอู่เค้าจะเสียหาย
    ถ้าอยากรู้ว่าอู่ไหนจะ pm บอกก็ได้ คุณดำน้ำมาแล้วล่ะ ส่วนการวิ่งลองรถของแต่ละอู่ก็ไม่เกี่ยวกับ
    กระทู้นี้ ไปเคลียร์กันเอง!!! อย่ามั่ว

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ก็พี่สวยสะดุดตาเขารึป่าว ใจเขาอาจเต้นแรงจนเผลอเหยียบคันเร่งแรง แสดงความเป็นเจ้าของรึป่าว อิอิ:D

อันนี้เคยได้ยินมากะหูเลยนะ >>โอ้ว วิเศษ<< :eek:

4. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมก็พอรู้จักคันนี้นะ ครับพี่ เขายัง อายุ 20 เองมั้ง ครับ

5. MAAA

MAAA New Member Member

96
    7
    0
    คุณเคยลองรถในคลองเจียกหรือเปล่า เคยซัดบนถนนหรือเปล่า คุณทำได้ แล้วคนอื่นทำได้เปล่า อย่ามองแต่ว่าคนอื่นถ่อย คนเล่นรถเค้ารู้กันอยู่ว่าวิ่งบนถนนหลวง แบ่งๆกันวิ่ง
    เค้าวิ่งคุณก็ไม่ควรมาโพสเค้าแบบนี้ ถ้า คุณลองรถแล้วเค้ามาโพส ว่าคุณ บ้าง คุณจะรู้สึกอย่างไร แล้วที่คุณมาโพสไม่บอกชื่ออู่คุณ คุณควรจะบอกออกมาให้ชัดเลยว่าอู่ไหน
    อย่ากลัวสิ เดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจผิดนะครับ อย่าใช้ประโยชน์จากการโพสแบบนี้ เลย

6. ari

670
    185
    0
    โหนี่คุยกันในข้อความส่วนตัวแล้วยังไม่เข้าใจอีกเหรอ
    ไอ้ซัดรถ ลองรถน่ะก็บอกว่าเข้าใจ ก็ทำบ้างเหมือนกัน โห..ไม่ใช่ไม่เคยล่ะ
    แต่ไม่เข้าใจว่ามันมาเบิ้ล บั๊นๆๆๆๆปุ้งปั่งๆ ใส่ทำไม เอ้อ ถ้าขับรถอยู่แล้วมาลั่นท้าวิ่ง
    ก็ยังพอเข้าใจ นี่ยื่นอยู่เฉยๆข้างรถแล้วยังไงอ่ะ

เรื่องชื่ออู่น่ะไม่กลัวค่ะ แต่อู่นั้นเค้าไม่เกี่ยว ไม่ต้องมาหลอกให้ดิฉันไปทำลายเชื่อเสียงของอู่เค้าเ้ล้ย
    ก็กินข้าวเหมือนกับคุณแหละ ไม่ได้กินหญ้าอะค่ะ ไม่มีใครโง่กว่าใครนะและก็บอกแล้วมันเรื่องของตัวบุคคล
    เออ ลืมๆๆ ร้อนตัวอะไรมั๊ยเนี่ย เริ่มจะงงๆๆล๊ะ

7. MAAA

96
    7
    0
    ไม่ต้องมาส่งข้อความมาอีกคุณคิดว่าคุณถูกต้องคุณก็มาโพส ต่อในกระทู้คุณเลย แล้วที่เข้าใจว่าออกมาจากอู่ผม นะผมไม่รู้จักเค้า แค่รู้สึกว่าที่โพสมานะมันสำควรโพสหรือเปล่า
    ใช้ประโยชน์จากการโพสหรือเปล่า คุณบอกไปเลยว่ามาจากอู่ไหนเหมือนที่บอกผมสิ คนทั่วไปจะได้รู้ไม่ใช่ให้คนโทรมาถามผม ไม่ว่างพอที่จะมานั่งตอบคำถามแบบนี้
    อย่าใช้ประโยชน์จากการโพสแบบนี้

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ใจเย็นๆ ครับ ยังไงก็เล่นรถด้วยกัน เอานะคับ จะปีใหม่และ จะได้มีแต่สิ่งดีๆครับ

9. ari

670
    185
    0
    อะถ้าอยากให้โพสนักก็ ก็เริ่มเซ็งละสรุปรู้จักหรือไม่รู้จัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    กลายเป็นงั้นไป ผมว่าลองบนถนน รถแต่งรถทำทุกคันก็เคยลองกันหมดแหละครับ
    อยากให้ช่วยมองไปที่ประเด็นที่เจ้าของกระทู้ต้องการบอกน่ะครับ เท่าที่ผมเข้าใจคือ พี่ ari เค้าไม่เข้าใจความหมาย
    ที่ทำให้เค้าดู ว่าต้องการอะไร ผมว่าเอาแค่ ชี้แจง เช่น ต้องการโชว์ อยากลองด้วย ไม่ได้เจตนาไม่ดี อะไร ประมาณเนี้ย ผมว่าก็น่าจะ
    สมเหตุ สมผล นะครับ ไม่น่าจะเป็นเรื่องระหว่างอู่อะไร หรือเปิดประเด็นใหม่
    ขอบคุณครับ

11. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    ยาวไป หุหุ

12. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ใจเย็นๆๆครับพิจารณาเหตุและผล อย่าหลงประเด็น

13. อ่านมานาน นึกว่าอะไรกัน ที่แท้ก็คนใกล้ตัวทั้ง 2 ฝ่ายนี่เอง ไหน ๆ โพสในกระทู้กลาง
    ก็แสดงความเห็นในฐานะคนอ่าน เหมือนพี่โจที่บอกไปแล้วตอนต้น ๆ เรื่องบ้าง

ส่วนตัวผมเฉย ๆ นะ เพราะรู้อยู่ว่าทั้ง 2 ฝ่ายใช้ถนนร่วมกัน ซัดผ่านหน้าอู่ก็เห็นกันบ่อย
    ถ้ามองผ่าน ๆ ไปซะ คิดซะว่า...แรงนักใช่ไหม กูจะรอดูตอนมันพัง ก็คงจบ ๆ กันไป
    รถจอดอยู่ข้างถนน บางทีอารมณ์มันอยากลองรถก็ไม่ได้คิด ไม่ได้มอง จังหวะมันได้
    ก็ซัดมันตรงนี้แหล่ะ แอ๊ด ๆ พอหายอยากก็เรื่องของมัน อย่ามาเฉี่ยว อย่ามาชนรถเราก็พอ

เรื่องสติ๊กเกอร์อู่ เรื่องทีม อันนี้สั่งสอนกันไม่ได้จริง ๆ คนร้อยพ่อ พันแม่ มาทำรถที่เดียวกัน
    เจ้าของอู่เค้าก็แจกสติ๊กเกอร์ไป ใครอยากได้ก็ให้ ไม่ได้ทำรถให้แรง แล้วต้องมาสอนนิสัย
    หรือดัดสันดานกันแถมให้ยังไม่เคยเจอ

เอากันจริง ๆ ใครเป็นยังไง ไม่พอใจอะไร ว่ากันเป็นรายตัว เคลียร์กันเป็นคน ๆ ไปดีกว่า
    ชี้ชัด ๆ กันไปเลย คันไหน ทะเบียนอะไร ใครขับ แบบนี้น่าจะจบกันง่ายกว่า ถ้าผิดก็ขอโทษ
    ขอโพยกันไป ไม่ต้องให้ใครมารับหน้าแทน

แก้ไขล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  14. ari

670
    185
    0
    ก็ยังยืนเหมือนเดิมว่า ตอนเปิดกระทู้มีเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ
    ที่จะพูดถึงตัวบุคคลกับรถของเค้าเท่านั้น
    สิ่งที่จำได้คือ รถสีขาว ล้อขาว กันชนหลังเจาะรูเยอะๆๆ มีสติ๊กเกอร์อู่
    ก็เลยบอกได้แค่นี้ จะให้เจาะจงชี้ชัดรายตัวก็จำทะเบียนไม่ได้ คนขับพอไม่ได้
    ทักกันก็เลยคิดว่าไม่รู้จัก แต่คนที่ทำต้องรู้ตัวเองอยู่แล้ว

ไอ้คำว่าสติ๊กเกอร์อู่ ถ้าโพสตั้งแต่แรกไปเลยว่าสติ๊กเกอร์อู่........
    ก็จะต้องมีคนมาบอกว่าอย่าไปพาดพิงอู่เลย ลบออกเหอะ
    แต่พอไม่ลงก็ว่าไม่ชัดเจน ลองดูตั้งแต่ที่โพสครั้งแรก เจตนาก็บอกแล้วว่า
    ไม่อยากอู่ให้เค้าเสียหาย ก็แสดงว่าไม่ได้คิดจะ ดีสเครดิตอู่ไหนทั้งนั้น

ลองคนโพสเป็นนางสาว B ไปโดนเบิ้ลรถใส่ที่คลองลำเจียก มันจะยาวอย่างนี้มั๊ย
    log in นี้พี่ใช้คนเดียว และทั้งหมดที่โพสมาคือคำพูดและความคิดของตัวเองทั้งหมด
    ซึ่งนั่งอยู่ที่บ้านแล้ว ไม่เกี่ยวกับพรรคพวกทั้งนั้น ก็เพราะก็แยกออกเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  15. MAAA

96
    7
    0
    เจตนาเป็นแบบไหน นั้นก็แล้วแต่จะพูดกันไป คุณอาจจะมีเจตนาตามที่คุณพูดก็เป็นได้ แต่เจตนาดี แต่บางครั้งมันกระทบคนอื่น นี้ มันก็เกิดขึ้นได้นะครับ ยิ่งคุณเป็นคนพูดเองแล้วยัง
    ใช้คำพูด ตามที่คุณโพส ว่า ถ่อย ... หรือ อู่หนึ่ง........แต่เหตุเกิดในคลองลำเจียก .....จะให้คนเค้าคิดยังไงเหรอ คุณอาจไม่คิด แต่สิ่งที่คุณทำ ผมต้องมานั่งตอบคำถาม มันหมายความ
    ว่ายังไงเหรอ .............สิ่งที่คุณโพสมาตั้งแต่ต้น นั้นลองนั่งอ่าน ดูสิว่า มันตีความหมายได้แบบไหนมัง ถ้ากลับกัน มัน คือผมโพสกระทู้ - เหตุการณ์แบบคุณเล่า ละ คุณจะ นั่งนิ่งๆๆอ่านมันอย่างเดียวหรือเปล่า
    ลองใช้หัวคิดดูบ้างนะคุณบอก ว่าเจตนาบริสุทธ์ (หรือเปล่าไม่รุ) ผมว่ากระทู้นี้ มันคงยาวกว่านี้แล้ว มันคงต่อ ยอดออกไปอีกยาว ลองคิดดู ว่าใช่หรือเปล่า ส่วนคนอ่านลองคิดตามก็ได้นะครับว่าใช่อย่างที่ผมพูดหรือเปล่า
    ลองคิดดู

16. ari

670
    185
    0
    ถ้าคิดตั้งแต่แรกแบบคุณบอก ลงลากไปบอร์ดใหญ่แล้วล่ะค่ะ
    ถ้าโดนเบิ้ลรถใส่ที่โชคชัย 4 ต้องนั่งนึกก่อนมั๊ยเนี่ยว่าแถวนั้นมีอู่อะไร
    ไม่ได้ลึกซึ้งขนาดนั้น ยังเจตนาเดิม

17. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ใจเย็นๆกันครับพี่ อ่านไปอ่านมากลายเป็นเรื่องระหว่างอู่ไปซะแล้ว

18. MAAA

96
    7
    0
    การโพส ในที่นี้ เราควรมีหัวข้อที่ ไม่ไปกระทบกระเทือนคนอื่น นอกจากคู่กรณีไม่ว่า ทางตรงหรือทางอ้อม อันนี้เราควรรู้อยู่แก้ใจ
    การใช้คำพูดก็ต้องให้ชัดเจน? อาจใช้คำพูดเลี่ยงๆก็ได้ว่าไม่ใช่อู่ในถนนเส้นนี้ ?โดยที่ไม่ต้องบอกว่าอู่ไหน?แต่นี้คุณไม่ชัดเจน?
    ข้อความที่คุณตั้งหัวข้อมา ลองนั่งคิดดูสิว่า ความหมายมันเป็นยังไง?
    ข้อความของคุณที่แสดงสถานที่มันคือที่ไหน ?
    ข้อความของคุณ มันควรใช้คำพูดที่ดีกว่านี้?
    ข้อความของคุณ เหมือนตามหาek ลำขาวนั้น?
    โปรดทำความเข้าใจ ถึงการตีความของผู้อ่านด้วยว่า เข้าใจผิด ในข้อความของคุณหรือเปล่า?
    โปรด รู้ไว้ด้วยว่า การ ที่คุณโพสมันทำให้เสียหาย ต่อผู้อื่นนี้ ใครเหรอจะรับผิดชอบกับคำพูดของคุณ?
    คำพูดในการแสดงความรับผิดชอบนะมันมีอยู่คุณใช้มันเป็นหรือเปล่า?
    หรือเพราะ คุณคิดว่าคุณไม่ผิด?

19. MAAA

96
    7
    0
    ขอโทษกับการมายืมพื้นที่ของที่นี้โพส ด้วยนะครับไม่ได้มีเจตนาอะไรเพียงแต่ ต้องมาสร้างความเข้าใจในหัวข้อ ซึ่งมันพาดพิงมาถึง สิ่งที่ได้
    ยกตัวอย่างและ ชี้แจงได้ชี้แจงแก้ไขสิ่งที่ผู้ตั้งกระทู้พาดพิงมาถึง และ หวังว่า คงทำให้เข้าใจและแก้ไขหัวข้อและคำพูดใหม่ด้วย (ถึงผู้ตั้งกระทู้)
    จะพูดแบบไหนอย่าทำให้ผู้อื่น ที่ไม่รู้เรื่องด้วยเดือดร้อน (ถึงผู้ตั้งกระทู้) เออ สุดท้าย ถ้าคุณโดนเเบิ้ลรถใส่ที่โชดชัย4 มันเป็นเรื่องธรรมชาติว่ารถใคร
    เหรอมาเบิ้ลใส่เรา เราจะรู้ด้วยตัวเราเองว่า เราจะตามมันได้ที่ไหน อันนี้ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ไม่ได้ลึกซึ้งอะไร
    ขอบคุณสถานที่ ที่ให้ชี้แจง จะได้ไม่มีคนโทรมาถามอีก ขอบคุณครับ

20. ari

670
    185
    0
    ขอบคุณครับ ไม่ใช่เรื่องระหว่างอู่แน่นอน
    พี่ไม่มีธุระกิจทำอู่ ไม่มีหุ้นส่วนจากอู่ที่ทำรถ
    ไม่จำเป็นต้องมานั่งดีสเครดิตอู่ไหนๆทั้งสิ้น

21. ari

670
    185
    0
    การโพส ในที่นี้ เราควรมีหัวข้อที่ ไม่ไปกระทบกระเทือนคนอื่น นอกจากคู่กรณีไม่ว่า ทางตรงหรือทางอ้อม อันนี้เราควรรู้อยู่แก้ใจ
    การใช้คำพูดก็ต้องให้ชัดเจน? อาจใช้คำพูดเลี่ยงๆก็ได้ว่าไม่ใช่อู่ในถนนเส้นนี้ ?โดยที่ไม่ต้องบอกว่าอู่ไหน?แต่นี้คุณไม่ชัดเจน?
    ข้อความที่คุณตั้งหัวข้อมา ลองนั่งคิดดูสิว่า ความหมายมันเป็นยังไง?
    ข้อความของคุณที่แสดงสถานที่มันคือที่ไหน ?
    ข้อความของคุณ มันควรใช้คำพูดที่ดีกว่านี้?
    ข้อความของคุณ เหมือนตามหาek ลำขาวนั้น?

ถูก!!! เพราะเป็น ek ถึงได้มาโพสที่นี่เพราะคิดว่าคนขับ ek คงต้องมาเล่นที่นี่ซึ่งดิฉัน
    ก็มีความคุ้นเคยและผูกพันธ์กับน้องๆที่นี่ ถ้าเป็นรถรุ่นอื่นคงช่างหัวมัน และไม่ได้สนใจจะไปหาด่าที่อู่ไหน
    ที่เค้าไปทำรถด้วย ต้องขอโทษน้องๆ ek group ด้วย แต่ข้อความทั้งหมดคงไม่ได้ทำให้บอร์ดเสียหาย
    เพราะก็ไม่ได้ใช้คำหยาบ หรือ ไม่มีเหตุผล

โปรดทำความเข้าใจ ถึงการตีความของผู้อ่านด้วยว่า เข้าใจผิด ในข้อความของคุณหรือเปล่า?
    โปรด รู้ไว้ด้วยว่า การ ที่คุณโพสมันทำให้เสียหาย ต่อผู้อื่นนี้ ใครเหรอจะรับผิดชอบกับคำพูดของคุณ?
    คำพูดในการแสดงความรับผิดชอบนะมันมีอยู่คุณใช้มันเป็นหรือเปล่า?
    หรือเพราะ คุณคิดว่าคุณไม่ผิด?

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พี่แจงครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าพี่คงต้องการจะต่อว่าแต่ EK ขาวลำนั้น เพราะผมเองก็พอรู้จักพี่มาบ้าง พี่อยู่ในบอร์ดมานาน ระยะเวลา5ปีที่ผมเห็น Log in : ari ก็ไม่เคยมีปัญหากะใคร
    ดูใจดีมากๆด้วย ขายของก็ถูก ใครมาถามก็ตอบคำถามเสมอ ผมจึงเชื่อว่าพี่คงไม่ได้อยากจะดิสเครดิตอู่ไหนหรอก แต่ผมบอกตรงๆว่าหลังจากอ่านหัวข้อของพี่แล้ว มันทำให้ผมโทรไปหาพี่แอ้มเลย
    เพราะนึกว่ามีรถในอู่ไปทำอะไรแบบนั้นรึเปล่า แต่จากที่นั่งนึกกันอยู่นาน มันก็ไม่มีรถแบบที่ว่าเข้ามาทำที่อู่ แต่ประเด็นของพี่แอ้ม มันก็คือ คนที่รู้จักพี่แอ้ม น้องๆหลายๆคน โทรไปถามพี่แอ้มว่าเกิดไรขึ้น ซึ่งก็ยังดีที่โทรมาถาม
    แล้วถ้าคนที่ไม่โทรถามละ แต่เอาไปพูดๆๆต่อละ เช่น เฮ้ย รู้ยังรถอู่..... ซัดใส่รถพี่แจง ที่ถนน คลองลำเจียก แม่งโคตรXXXX เลย อะไรแบบนี้ พี่แอ้มก็เดือดร้อน เสียชื่ออู่อีก จริงไหมครับ
    จริงๆเรื่องนี้มันอยู่ที่มุมมองครับ ขอพูดแค่นี้ละครับ ผมอยากให้จบจริงๆๆนะ

23. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    จากจุดเล็กๆ . . .

ถ้ามีคนบอกขอโทษก่อนสักคน มันจะเป็นยังไงนะ เรื่องนี้ . . .

ปล.. ตอนนี้ผมว่า เจ้าตัว(เจ้าของเรื่อง) อาจจะรับรู้แล้ว แต่ไม่กล้าขอโทษ (รึเปล่า) เพราะกลัวถูกตำหนิและเสียหน้า (อาจจะเป็นอย่างนั้น)
    ไว้รอดู หรือ เจออีกครั้งดีกว่าไหมครับ

เพราะตอนนี้คนขับ รถขาว+ล้อขาว มันก็ตกเป็นเป้าสายตาไปโดยปริยายแล้วล่ะ เพราะ จำป้ายทะเบียนไม่ได้
    ป่านนี้ (เจ้าของเรื่อง) มันไปเปลี่ยนใส่ล้ออื่น สีอื่น แล้วละมั้งครับ

ไว้ถ้าเจอแบบนี้ และคันเดิม ค่อยมายกประเด็นอีกที ว่ามัน ... ไม่เลิกดีกว่าคับ

...................ขออภัยที่ลงความเห็น โดยที่เรื่องไม่ได้เกี่ยวข้องกับตัวเองครับ .......................

24. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    ผมว่า หันหน้าคุยกันดีกว่าครับ ขับ EK เหมือนๆกัน เล่นรถเหมือนๆกัน รู้กกันไว้ดีกว่าครับ ได้เพื่อนเพิ่มด้วยครับ

25. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เห้อ....ไม่อยากให้ทะเลาะกันจริงๆ นะครับจากใจเลย ทุกวันนี้พวกเรา Ek ก็ห่างๆ กันอยู่แล้วไม่ค่อยได้เจอกันเลย ผมว่านัดมามิทติ้งสร้างความเข้าใจกันดีมั้ยครับ คิดถึงพี่แจง และ เพื่อนๆ ทุกคนนะครับ

26. ari

670
    185
    0
    ขอบคุณค่ะกอล์ฟ มาแบบนี้ตั้งแต่แรกก็พอจะเข้าใจนะ
    ไม่ใช่มาแบบ tonferio ที่ทีคุณทำได้ทำไมคนอื่นทำไม่ได้

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonferio
    เมื่อวานนั่งกินข้าวกับเพื่อนที่ (คลองลำเจียก)เห็นegสามประตูสีเขียวมัง วิ่งโชว์อยู่ เสียงดังมากๆๆๆจนนึกว่านั่งอยู่ คอลง 5 แต่ผมก็ชอบดูรถแรงวิ่งด้วย ออกตัวสวยงามมากครับ ได้ยินเสียงคนนั่งโต๊ะข้างๆ แจก...........
    ผมว่า ผมหวังดีกับทุกคนนะครับ ที่สำคัญ อย่าทำแบบนี้เลยนะครับ มันเสียชื่อ พวกเราที่ขับรถ คนที่ไม่รู้เรื่องเค้าเดือดร้อน อย่าเลยนะครับ ผมขอ

พี่ทำรถที่อู่นึง พวกคุณทำรถที่อู่นึง ทุกๆคนทำรถอู่อื่นๆ
    ตามความนับถึอและความศรัทธาของแต่ละคน แต่ทุกคนก็ยังคบ
    และเป็นเพื่อนกันอยู่มั๊ย หรือพี่ทำรถที่อู่นี้ ไม่ว่าจะเป็นหน้าพี่
    รถพี่ log in พี่ มันจะต้องโจมตีอู่อื่นน่ะเหรอและมันไม่ใช่เรื่องของ
    อู่กับอู่ ถ้าจะว่าไปตั้งแต่แรกมันเป็นเรื่องของพี่กับอู่คุณแอ้ม
    ที่ทำให้คนอื่นสับสน ก็ไม่เจตนาบอกแต่แรกล่ะ
    เข้าใจว่าน้องๆอยากอธิบายให้ฟัง เผื่อว่าพี่จะคิดไม่ได้...ใช่ไหม?
    เอาเป็นว่า พี่จั่วหัวกระทู้ให้ใหม่ โอเคมั๊ย?ครับ

27. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    >_<

28. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ฝีมือขับ เค้าเอาไว้โชว์ในสนามแข่งครับ อยู่บนถนน คุณมีหน้าที่ต้องปฏิบัติตามกฎจราจร

เพราะ อุบัติเหตุไม่ได้ มีผลกับชีวิตคุณ และ ลูกเมียของคุณคนเดียวครับ

ปล. เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้ไหมเนี่ย ผมไม่ชอบพวกชอบโชว์ POWER ยนถนนเล้ยยย

29. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    คนไทยรักกัน

30. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ใจเยงๆๆงับพี่ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้